Dakika za lala salama, Mwana mabadiliko umejipanga vipi? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Dakika za lala salama, Mwana mabadiliko umejipanga vipi?

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Nifah, Oct 22, 2015.

  1. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #1
    Oct 22, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,555
    Likes Received: 22,250
    Trophy Points: 280
    Habari zenu wakuu?

    Ni muda umepita sasa tokea purukushani za kampeni zianze mnamo mwezi Agosti mwaka huu.
    Mengi tumesikia,mengi tumeona na mengi yametokea.

    Hapa tulipofikia sasa ni dakika za lala salama.
    Nawauliza nyie mnaojiita wanamabadiliko mmejipanga vipi?

    Binafsi pamoja na umasikini wangu hivi ninavyoandika hapa nimesafirisha jamaa zangu wawili kutoka mikoani huko warudi huku Dar walikojiandikishia.

    Wengi tunataka mabadiliko,lakini tujiulize tunashiriki vipi kwenye kuyaleta hayo mabadiliko?
    Nitamshangaa sana yule ambaye ushiriki wake kwenye mabadiliko ni kupiga kelele huku JF na kwenye mitandao mingine ya kijamii au vijiweni.

    Wakati huu tuliofikia sasa sio wa kuangalia/kujadili porojo za nani kasema nini bali kuunda mikakati mizito ya ushindi.
    Kila mmoja ajiulize hapo nyumbani unapoishi wote wapo kwenye maeneo/karibu na walipojiandikishia?

    Kama kuna ndugu yako kajiandikishia kijijini arudi alikojiandikishia n.k

    Tukumbuke kuna wengine hawana hata shida ya nauli,hawa tuwape elimu na hamasa ya kwenda kupiga kura.
    KURA YAKO PEKEE HAITOSHI KULETA MABADILIKO.
     
  2. P

    Pagan Amum JF-Expert Member

    #2
    Oct 22, 2015
    Joined: Aug 28, 2015
    Messages: 1,028
    Likes Received: 1,758
    Trophy Points: 280
    Nina housegirl wawili. Moja nishampa nauli anarudi Arusha kesho.. Na mwingine nampa nauli jumamosi anarudi Ikwiriri kupiga kura
     
  3. The Bleiz

    The Bleiz JF-Expert Member

    #3
    Oct 22, 2015
    Joined: Jan 7, 2012
    Messages: 3,301
    Likes Received: 1,418
    Trophy Points: 280
    Mi kuna jamaa yangu yupo Mtwara anataka kuja R ila hana nauli nimkopeshe ila nimemtosa bz ni linyinyiemu, akae huko huko nitamtumia jpili jioni.
     
  4. Elli

    Elli JF-Expert Member

    #4
    Oct 22, 2015
    Joined: Mar 17, 2008
    Messages: 25,039
    Likes Received: 6,674
    Trophy Points: 280
    Una akili hadi raha, natamani nikuoe mke wa pili nifah

    NEC wamekata jina langu ila hainiumi kwakua hamasa niliyoifanya ni kubwa sana sana, nafarijika.
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  5. fundi25

    fundi25 JF-Expert Member

    #5
    Oct 22, 2015
    Joined: Apr 16, 2013
    Messages: 3,979
    Likes Received: 417
    Trophy Points: 180
    nipo tiari kwa mita 150
     
  6. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #6
    Oct 22, 2015
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,545
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Mkuu kwa upande wangu chama kilinipa jukumu la kuratibu mawakala, zoezi limeenda vizuri kabisa na mimi ni miongoni mwa mawakala, naahidi kukitendea haki chama changu.
     
  7. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #7
    Oct 22, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,555
    Likes Received: 22,250
    Trophy Points: 280
    Hilo popoma ni la kulipotezea bro,tafuta jamaa yeyote mwanamabadiliko umpe.
    Hakikisha hiyo nauli haikosi mtu.
     
  8. M

    MUYOOL JF-Expert Member

    #8
    Oct 22, 2015
    Joined: Nov 7, 2012
    Messages: 554
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Unatakiwa kutusisitizia pia tupime sera za kila mgombea kabla ya kufanya maamuzi sahihi.Kama unadhani mabadiliko ni kubadilisha chama pole sana maana ushindani mkubwa mwaka huu ni baina ya CCM Original (DR. MAGUFULI) na CCM B (CHADEMA - LOWASA).Mgombea wa Chadema amekulia na kulelewa na CCM na alishakuwa mtendaji mkubwa.Ukilitambua hilo pima sera zaidi za viongozi wanaogombea kwa maana mara baada ya uchaguzi kuna miaka mitano ndio tena tupige kura.Miaka mitano inatosha kabisa kutumaliza kwa kupoteza rasilimali zetu kama tutapata kiongozi goigoi.
     
  9. Clkey

    Clkey JF-Expert Member

    #9
    Oct 22, 2015
    Joined: May 29, 2014
    Messages: 2,364
    Likes Received: 4,694
    Trophy Points: 280
    Mm nmsafirisha mdgo wangu arudi alipojiandikishia akapige kura
     
  10. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #10
    Oct 22, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,555
    Likes Received: 22,250
    Trophy Points: 280
    Kama kuna mtu ambaye hajafanya maamuzi mpaka sasa kuwa kura yake atampigia nani huyo sijui nimuweke kwenye kundi gani.
    Hapa nipo kwa ajili ya kusisitiza wenzangu kufanya mikakati mizito ya ushindi.
    Sio vibaya na wewe ukianzisha uzi wako kuwasisitiza wenzio wafanye maamuzi sahihi.
     
  11. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #11
    Oct 22, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,555
    Likes Received: 22,250
    Trophy Points: 280
    Safi sana mkuu,hamasisha na wengine.
     
  12. Nifah

    Nifah JF-Expert Member

    #12
    Oct 22, 2015
    Joined: Feb 12, 2014
    Messages: 25,555
    Likes Received: 22,250
    Trophy Points: 280
    Sasa wewe ndio utabeba lawama endapo utaratibu mawakala wasio na misimamo ambao wataweza kulaghaiwa wakasababisha goli la mkono.
    Hakikisha unawapanga vijana wako vyema,ushindi ni lazima.
     
  13. M

    MUYOOL JF-Expert Member

    #13
    Oct 22, 2015
    Joined: Nov 7, 2012
    Messages: 554
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Mimi binafsi kura yangu ni kwa DR. MAGUFULI na hakuna wa kunibadilisha kwa kuwa nina sababu nyingi sana kwa nini nampa kura yangu jamaa huyu.Baadhi ni hizi zifuatazo:

    1. Ni muadilifu na mchapa kazi.
    2. Naamini Magufuli atawawajibisha watendaji wa serikali wazembe.
    3. Mabadiliko hayawezi kuletwa na Chadema maana wamekuwa vigeugeu mwaka huu, maana yule walituaminisha kuwa ni fisadi papa leo wanasema anatufaa, sikuwa na option zaidi ya kumuamini DR. MAGUFULI.
    4. Kwenye kampeni za chadema kwa sasa sijasikia wakitoa mikakati ya kuwashughulikia mafisadi kama ilivyokuwa zamani zaidi ya kung'ang'ania mabadiliko.

    Zingatia: Kampeni zinaisha jumamosi, siku zilizosalia maamuzi yanaweza yakafanywa na ndio maana kila mgombea amejikita kwenye eneo ambalo linaweza kuleta kura za kutosha.
     
  14. AdvocateFi

    AdvocateFi JF-Expert Member

    #14
    Oct 22, 2015
    Joined: Jan 15, 2012
    Messages: 10,545
    Likes Received: 360
    Trophy Points: 180
    Yap mkuu, nimejipanga vyema hakuna shida
     
  15. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #15
    Oct 22, 2015
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 6,758
    Likes Received: 2,208
    Trophy Points: 280
    Kweli NCHI hii kuna watu waajabu sana yaani mpaka leo hujajua mwenye SERA zinazofaa watu km nyie ndio mtaji wa CCM
     
  16. G'son

    G'son JF-Expert Member

    #16
    Oct 22, 2015
    Joined: Jul 11, 2015
    Messages: 504
    Likes Received: 91
    Trophy Points: 45
    Hapa jambo ni moja tu, kunoa kikatio tayar kwa kukata mtu.
     
  17. dolevaby

    dolevaby JF-Expert Member

    #17
    Oct 22, 2015
    Joined: Aug 25, 2013
    Messages: 6,758
    Likes Received: 2,208
    Trophy Points: 280
    Kamanda nifah Pamoja sana ktk kutafutaa KURA za mabadiliko kwanza mimi ni WAKALA kwenye KATA yangu Semina tulizopata zimetujengea uwezo wakutoruhu GOLI la MKONO iwe MVUA au JUWA tunataka kufikia saa4 Asubuhi CCM itakuwa chama cha Upinzani kwa lengo lakupunguza KURA za CCM...MKE wangu ni GAMBA sasa nimepanga kuficha kikatio chake na kwakua nitakuwa nahesabua KURA home nitarudi usiku Kikatio chake atakutana nacho usiku mwingi hii ndio DAWA ya watu wanaochelewa kuelewa madhara ya hili JOKA linaloitwa CCM
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  18. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #18
    Oct 22, 2015
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 42,932
    Likes Received: 8,440
    Trophy Points: 280

    Mwaka huu tuna option moja tu ya kuchagua, nayo ni Edward Lowassa.
    Hao wengine ni sawa na kupoteza kura.
     
  19. Bavaria

    Bavaria JF-Expert Member

    #19
    Oct 22, 2015
    Joined: Jun 14, 2011
    Messages: 42,932
    Likes Received: 8,440
    Trophy Points: 280
    Nyumbani kwangu kuna kura 8 za Rais Lowasa, Mbunge Mnyika na Diwani Kolimba.




    Hatutaenda kanisani siku hiyo na tutakuwa wa kwanza kufika kituoni.




    Nimetoa usafiri kwa majirani ambao wanaenda kumpigia kura Lowasa.




    Majina yao nimeyakusanya, yanakaribia 30 nawaletea coaster kabisa. Wasipotosha nawapakia kwenye pick up.



    Na uzuri pembeni ya kituo kuna bar kama mita 40 hivi, tutakuwa tunaangalia mechi ya Man Utd vs Man City huku macho yapo kituoni.



    Bili ya walinda kura nitalipa mimi.
     
  20. kambagasa

    kambagasa JF-Expert Member

    #20
    Oct 22, 2015
    Joined: Aug 18, 2014
    Messages: 1,964
    Likes Received: 836
    Trophy Points: 280
    Mimi nimetoka kijijini nilikokuwa nimeenda kuja kuhakiki jina langu na nimeliona. Nimeongea na wadogo zangu namna ya kuwapigia kura majirani ambao hawana uelewa wa kupiga kura wakawasaidie kupiga kura kule kwenyewe...........
     
Loading...