Dai risiti kwa kila huduma utayopatiwa


Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined
Aug 10, 2009
Messages
11,662
Likes
5,559
Points
280
Horseshoe Arch

Horseshoe Arch

JF-Expert Member
Joined Aug 10, 2009
11,662 5,559 280
Asante asante...naenda kugonga wali maharage mitaa ya kati hapo nitadai risiti kabisa!
 
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,382
Likes
1,153
Points
280
Age
2
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,382 1,153 280
Binafsi nanunua vitu kwenye maduka makubwa napewa risiti za EFD, kisha naenda kuwauzia watu juu kwa juu. Mfano nanunua kitu cha chenye thamani ya 120,000 kisha naenda kuuza kwa thamani ya 150,000 faida yangu 30,000, je EFD nikichukua ntamtolea risiti ya shs ngapi? Wakati mteja wangu katoa 150,000, ukizingatia nikimtolea risiti ya 150,000 basi faida yangu yote 30,000 inaenda TRA. Vat inakuwa elfu 27,000 inabaki elfu 3,000 nauli kila kitu muda nabaki sina kitu. Sio hapa kazi tu, bali hapa kukomoana tu. Maana asilimia kubwa ni wachuuzi kama mimi.
 
papaa maglass

papaa maglass

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2014
Messages
225
Likes
173
Points
60
papaa maglass

papaa maglass

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2014
225 173 60
Binafsi nanunua vitu kwenye maduka makubwa napewa risiti za EFD, kisha naenda kuwauzia watu juu kwa juu. Mfano nanunua kitu cha chenye thamani ya 120,000 kisha naenda kuuza kwa thamani ya 150,000 faida yangu 30,000, je EFD nikichukua ntamtolea risiti ya shs ngapi? Wakati mteja wangu katoa 150,000, ukizingatia nikimtolea risiti ya 150,000 basi faida yangu yote 30,000 inaenda TRA. Vat inakuwa elfu 27,000 inabaki elfu 3,000 nauli kila kitu muda nabaki sina kitu. Sio hapa kazi tu, bali hapa kukomoana tu. Maana asilimia kubwa ni wachuuzi kama mimi.
sio kweli,hesabu za VAT hazipigwi hivyo.
 
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
1,382
Likes
1,153
Points
280
Age
2
kanyela mumo

kanyela mumo

JF-Expert Member
Joined Jun 16, 2016
1,382 1,153 280
sio kweli,hesabu za VAT hazipigwi hivyo.
Zinapigwaje mkuu nipe Elimu tafadhali.. 150,000 kodi ni shs ngapi? Maana hazipigwi hivyo sasa zinapigwaje funguka, unakataa kwa kuonyesha njia sio unakata kichukua chako mapema..
 

Forum statistics

Threads 1,238,396
Members 475,954
Posts 29,319,208