Dah! Mkulima ndiye amesababisha ndege ya Tanzania ikamatwe Afrika Kusini - Reuters

N

nomasana

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
1,011
Points
1,500
N

nomasana

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
1,011 1,500
Is it the first time you hear a company is taken to court?
Nah, negro of the bongolala clan, this is between the government of Tanzania and that man. GoT owns that plane and it needs to pay that man his money. There is no company here, just GoT and a businessman
 
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined
Sep 21, 2011
Messages
5,586
Points
2,000
C

chilubi

JF-Expert Member
Joined Sep 21, 2011
5,586 2,000
Nah, negro of the bongolala clan, this is between the government of Tanzania and that man. GoT owns that plane and it needs to pay that man his money. There is no company here, just GoT and a businessman
Yeah Air Tanzania Company Limited is a goverment, and i think its president is Pilot "i dont know who"
 
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2010
Messages
48,912
Points
2,000
Watu8

Watu8

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2010
48,912 2,000
Hasara aliyosababisha na huyo pimbi iingie sehemu ya malipo ya deni...
 
N

nomasana

JF-Expert Member
Joined
Aug 14, 2009
Messages
1,011
Points
1,500
N

nomasana

JF-Expert Member
Joined Aug 14, 2009
1,011 1,500
Yeah Air Tanzania Company Limited is a goverment, and i think its president is Pilot "i dont know who"
Whichever way you want to slice this, it will end up with GoT cutting that cheque
tenor-gif.1189559
 
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined
Aug 27, 2016
Messages
16,068
Points
2,000
DiasporaJay

DiasporaJay

JF-Expert Member
Joined Aug 27, 2016
16,068 2,000
Yaaaani hili lidege linawatekenya tekenya WAKENYA sehemu zote zote
Sikiliza nyie mnazo ndege za kupora EAC miaka ile... Siye tunazo classic New hata hiyo tunaweza tukawazilia
Kipindi wakenya wanapora hizo ndege. Watanganyika mlikuwa wapi ?
 
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2015
Messages
2,874
Points
2,000
lwiva

lwiva

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2015
2,874 2,000
Hii ni ngumu sana aisee. Yaani mnawakomboa watu halafu wanawakomoa?
Kwani ujui SA mabeberu yanaendelea kuishi kama RAIA hivyo ukisema nyerere wao wanamuona adui yao
 
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
8,566
Points
2,000
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
8,566 2,000
Hata utaratibu huujui!

Utaratibu ni kua hukumu ikitoka ulieshindwa unapewa kopi yako tayari kutekeleza ulichoambiwa!

Mpaka leo hujalipa!

Maana yake hukutekeleza hukumu!

Utaratibu unaousemea ni wa kujisaidia vichakani au upi hasa??

Lipa deni chukua lindege lako peleka kwenu huko!

Na ukichelewa linauzwa!

Serikali na CCM sizipendi hata kidogo!

Ni uamuzi wangu binafsi!

Ni kama wewe ulivyo na haki ya kuipenda mimi siipendi!

Ni moyo wangu,na wewe unao wako!

Tuachiane uhuru please!
Siyo kua badala yake ni kuwa.

Siyo ulieshindwa badala yake ni uliyeshindwa.
 
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2009
Messages
8,566
Points
2,000
eliakeem

eliakeem

JF-Expert Member
Joined May 29, 2009
8,566 2,000
Ukiona mambo yako hivi. Ujue tuko kwenye njia sahihi. Mabeberu hayaja zoea kubanwa unyonyaji wanaofanya kwa Afrika.
Hata Libya, mambo yalianza hivi hivi, hujuma ndogo ndogo. Baadaye wakavamia.
Tunashukuru kwa Tanzania, watapigana lkn hawatashinda.
 
number41

number41

JF-Expert Member
Joined
Jul 11, 2015
Messages
1,966
Points
2,000
number41

number41

JF-Expert Member
Joined Jul 11, 2015
1,966 2,000
Hata utaratibu huujui!

Utaratibu ni kua hukumu ikitoka ulieshindwa unapewa kopi yako tayari kutekeleza ulichoambiwa!

Mpaka leo hujalipa!

Maana yake hukutekeleza hukumu!

Utaratibu unaousemea ni wa kujisaidia vichakani au upi hasa??

Lipa deni chukua lindege lako peleka kwenu huko!

Na ukichelewa linauzwa!

Serikali na CCM sizipendi hata kidogo!

Ni uamuzi wangu binafsi!

Ni kama wewe ulivyo na haki ya kuipenda mimi siipendi!

Ni moyo wangu,na wewe unao wako!

Tuachiane uhuru please!
Hivi wakichelewa si ndo balaa zaidi kwa port charges fees mzigo kuulaza pale nilivyokolea uchaga mshahara wa rais ndo ungekipa gharama izo na sio hela ya umma ahahahahahahahahaha ccm hii kusingekua na sheria ningechinja mmoja mmoja barabarani humu kila siku mi pia nawachukia sana sio we peke yako
 
mzushi

mzushi

JF-Expert Member
Joined
Mar 9, 2012
Messages
2,746
Points
2,000
mzushi

mzushi

JF-Expert Member
Joined Mar 9, 2012
2,746 2,000
Mimi ningekuwa Magfool ningekataa kulipa na ningecut diplomatic relations na SA mara moja kisha kuambia balozi wa TZ kurudi nyumbani na wa SA kurudi kwao.
Ndiyo akili yako ilipoishia hapo halafu si bure wewe ni graduate unahangaika kutafuta kazi. Tuna safari ndefu san
 
Mgagaa na Upwa

Mgagaa na Upwa

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2013
Messages
3,941
Points
2,000
Mgagaa na Upwa

Mgagaa na Upwa

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2013
3,941 2,000
Mimi ningekuwa Magfool ningekataa kulipa na ningecut diplomatic relations na SA mara moja kisha kuambia balozi wa TZ kurudi nyumbani na wa SA kurudi kwao.
Uhusiano wa Tanzania na Sa unawaumiza roho wakazi wa kibera!
 
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
3,400
Points
2,000
Bantugbro

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
3,400 2,000
Hivi wakichelewa si ndo balaa zaidi kwa port charges fees mzigo kuulaza pale nilivyokolea uchaga mshahara wa rais ndo ungekipa gharama izo na sio hela ya umma ahahahahahahahahaha ccm hii kusingekua na sheria ningechinja mmoja mmoja barabarani humu kila siku mi pia nawachukia sana sio we peke yako
KEYWORDS:
...Uchaga
---kuchinja mmoja mmoja
....nawakuchukia sana
Haya tutaona mwisho wake ni nani atalia, familia yako inapokukosa au hao unao wachukia sana hadi sasa nuataka kuwachinja...
 
Msambaa mkweli

Msambaa mkweli

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2011
Messages
210
Points
195
Msambaa mkweli

Msambaa mkweli

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2011
210 195
Kuna mataifa utawala wa sheria hufanya kazi sio mchezo, yaani mkulima wa Afrika Kusini ambaye anadai kwamba ardhi yake ilitaifishwa kipindi alikua akiishi Tanzania, aliwasilisha kesi mahakamani na kusababisha ndege ya Tanzania ishikiliwe hadi alipwe hela zote pamoja na riba.

Inabidi kuwa makini sana unapowavuruga wageni ambao siku wakirudi makwao halafu unafuata huko na mindege. Ni muhimu sana kuzingatia wakati wa kukimbizana na akina Acacia, maana wana mawakili wa kimataifa na wakiamua, aisei utanyan'ganywa hadi majengo ya ubalozi.

------------------------------------

South African authorities impounded an Airbus 220-300 aircraft leased by Tanzania’s national flag carrier following a court application by a retired farmer who is owed compensation by the Tanzanian government, the farmer’s lawyer said.

The plane had been scheduled to fly from the Oliver Tambo International Airport in Johannesburg, South Africa, to Dar es Salaam, Tanzania on Friday, but was seized on an order issued by the Gauteng High Court in Johannesburg, Tanzania’s transport ministry said in a statement on Friday.

Roger Wakefield, of Werksmans Attorneys, said his client, an elderly farmer who asked not to be named, was owed $33 million, including interest, in compensation from the Tanzanian government after his land in the country was expropriated several decades ago. The farmer was subsequently awarded the compensation in an arbitration, he said.

Wakefield said the only way Tanzania could secure the release of the plane was if it put up security or paid the debt.

A Tanzanian government spokesperson was not immediately available for comment.

Calls to the High Courts in Gauteng province went unanswered outside of usual business hours.

Speaking by phone to Reuters, Wakefield said the plane was impounded in line with South African and international laws allowing for an asset owned by a foreign entity to be attached to a case related to a foreign arbitration award.

The plane was chosen because there is evidence it is owned directly by the Tanzanian government and its value is commensurate with the amount owed to the farmer, who was born in Namibia, he said.


Nani yupo nyuma ya huyu mkulima mstaafu wa south africa.... maswali ni mengi kuliko majibu????????????
 
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined
Jun 15, 2017
Messages
1,624
Points
2,000
EvilSpirit

EvilSpirit

JF-Expert Member
Joined Jun 15, 2017
1,624 2,000
Basi mkenya umefurahi kweli kwa ndege yetu kukamatwa,si bure we utakuwa kigagula
 

Forum statistics

Threads 1,336,791
Members 512,721
Posts 32,551,196
Top