CUF yapendekeza Serikali ya Umoja wa Kitaifa kama Zanzibar

johnthebaptist

JF-Expert Member
May 27, 2014
61,704
92,221
Mwenyekiti wa CUF Prof Lipumba amemtaka serikali ya JMT iwe ya. Umoja wa Kitaifa kama Zanzibar

CUF Ilikuwa inawasilisha maoni yake mbele ya Kikosi kazi cha Profesa Mkandala na Zitto Kabwe.
===

Chama cha Wananchi (CUF) kimependekeza Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa na muundo wa Serikali ya Umoja wa Kitaifa (SUK) kama ilivyo Zanzibar.

CUF imesema hatua hiyo itatengeneza utulivu wa Taifa kama Zanzibar iliyopunguza uhasama tangu mwaka 2010 baada ya Marekebisho ya Katiba ya Zanzibar ya 1984.

Marekebisho hayo yaliweka msingi wa kugawana madaraka kati ya mshindi wa uchaguzi mkuu na mshindi wa pili.

CUF imetoa mapendekezo hayo mbele ya Kikosi kazi cha kuratibu maoni ya wadau wa demokrasia nchini, kinachoendelea.


Chanzo: Eatv
 

Mbekenga

JF-Expert Member
Jun 14, 2010
2,569
5,704
Huu ni wivu baada ya kuona makamanda wamekaribishwa kivyao na kuwaacha CCM B kwenye mataa
 

Quinine

JF-Expert Member
Jul 26, 2010
20,917
46,000

Chama cha Wananchi (CUF) kimependekeza Serikali ya Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania kuwa na muundo wa Serikali ya Umoja wa Kitaifa (SUK) kama ilivyo Zanzibar.


CUF imesema hatua hiyo itatengeneza utulivu wa Taifa kama Zanzibar iliyopunguza uhasama tangu mwaka 2010 baada ya Marekebisho ya Katiba ya Zanzibar ya 1984.

Marekebisho hayo yaliweka msingi wa kugawana madaraka kati ya mshindi wa uchaguzi mkuu na mshindi wa pili.

CUF imetoa mapendekezo hayo mbele ya Kikosi kazi cha kuratibu maoni ya wadau wa demokrasia nchini, kinachoendelea.

Nini maoni yako.
 

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Mar 10, 2008
17,086
26,213
Mwenyekiti wa CUF Prof Lipumba amemtaka serikali ya JMT iwe ya.Umoja wa Kitaifa kama Zanzibar

CUF Ilikuwa inawasilisha maoni yake mbele ya Kikosi kazi cha Profesa Mkandala na Zitto Kabwe

Chanzo: Eatv
CUF wanawaza madaraka tu. Pamoja na Zanzibar kuwa na SUK, kuna nini cha zaidi kama siyo wanasiasa wamegawana tu vyeo na wananchi wamebaki na maumivu yao? Sisi tunakata katiba ya kutatua matatizo ya wananchi na siyo katiba ya kutatua matatizo ya viongozi kukosa uongozi!
 
1 Reactions
Reply
Top Bottom