CUF yakerwa kuitwa CCM-B; Wabunge sita watua Igunga kuongeza nguvu


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
81
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 81 145

*Wabunge sita watua Igunga kuongeza nguvu

Na Peter Mwenda, Igunga

CHAMA cha Wananchi (CUF) kimekionya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kuacha mara moja kutangaza
kudanganya wananchi wa Jimbo la Igunga kuwa chama hicho kisipewe kura kwa madai kuwa ni CCM-B.

Akizungumza katika mkutano wa kampeni ya uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga juzi, Kaimu Katibu Mkuu wa CUF-Bara, Bw. Julius Mtatizo alisema CHADEMA imekuwa ikiwadanganya wananchi kuwa CUF ni CCM-B, wasikichague kwa sababu hakitaleta maendeleo jambo ambalo ni udanganyifu ambao unastahili adhabu.

Alisema CUF imevumilia sana kauli hizo na sasa imefika kikomo, hivyo kilichobaki ni wao kuweka hadharani mabaya ya CHADEMA kwa sababu ya upotoshaji huo kwa wapiga kura wa Igunga.

Bw. Mtatiro alisema cha kushangaza, ni kwa nini CHADEMA iseme uongo wakati CUF haijawahi kusema mtindo wa uongozi wa upendeleo uliopo katika chama hicho, ambao hauna tofauti na yale yanayofanywa na chama tawala CCM.

"Mfumo wa uongozi wa CHADEMA hauna tofauti na ule wa CCM kwa sababu ule mfumo wa uongozi wa kupeana ulipo CCM ambao hautawahi kutokea CUF," alisema Bw. Mtatiro.

Alisema CHADEMA ilipata viti maalumu 36 na kushindwa kugawa kwa kuzingatia uwakilishi wa wananchi, bali walipendeleana wao kwa wao kwa kugawa viti 16 kwa mkoa wa Kilimanjaro pekee ambako viongozi wa chama hicho, walitoa kwa wake zao, wadogo zao na jamaa zao.

Alisema CUF Tanzania bara na Zanzibar walipata viti maalum kumi ambavyo ilivigawa bila upendeleo Dodoma (Bi. Moza Abeid), Mwanza (Bi. Mkiwa Kimwanga , Tanga Bi, Amina Mwidau, Mtwara (Bi. Clara Mwatuka, Kaskazini Pemba (Bi. Riziki Omar Juma), Mjini Magharibi Bi. Amina Amour na Kusini Magharibi (Bi. Thuwaiba Idris) ambao wanakilisha wa wananchi badala ya kulimbikizia kundi chache.

Alisema suala la Serikali ya Umoja Zanzibar ni mfumo uliofikiwa na Wazinzibari wenyewe ili kuondoa uhasama uliokuwepo, sasa inakuaje CHADEMA iseme CUF imeingia mkataba wa urafiki na CCM.

Wabunge waongeza nguvu

Wabunge sita wa CUF kutoka Zanzibar waliokuwa katika msiba wa meli ya M.V Spice Islanders wamewasili Igunga kuanza kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahona.

Wakitambulishwa katika mkutano wa kampeni uliofanyika Kata ya Nanga juzi jioni, Kaimu Katibu Mkuu wa CUF Bara, Bw. Julius Mtatiro alisema pamoja kuwa msiba huo ni mkubwa na umegusa familia za wabunge hao, wamekuja kuongeza nguvu kuhakikisha chama hicho kinachukua kiti.

Waliotambulishwa ni Mbunge wa Nungwi ambako meli hiyo ilizama, Bw. Yusuf Haji Khamis, Bw. Rashid Ali Omar (Kojani), Mohamed Habib Mnyaa (Mkanyageni), Haroub Mohamed Shamis (Chonga), Bw. Salim Hemed Khamis (Chambani).

Katika mkutano huo mgombea ubunge wa CUF, Bw. Leopold Mahona alisema akichaguliwa atahakikisha wananchi wa Kata hiyo wataondokewa na kero zinazowasumbua kwa miaka mingi bila kupatiwa ufumbuzi










 
N

niweze

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2009
Messages
1,008
Likes
2
Points
0
N

niweze

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2009
1,008 2 0
Wacha waendekuongeza nguvu ya kuia cuf na ccm. Hivi nani anajua kama cuf ni chama au ni tawi la ccm? Tatizo la cuf ni magonjwa ya ccm na kupenda matundo yao zaidi ya Utanzania kwanza...
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
81
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 81 145
Sikujua kuwa Bw. Mtatiro pia anadanganya kuwa wabunge wa kuteuliwa 16 wametoka Kilimanjaro
Sikujua ana matatizo ... Ana Matatizo huyu kijana

Wabunge wa Viti Maalumu wa CHADEMA ambao majina yao yamepitishwa na mikoa wanayotoka kwenye mabano ni pamoja na Lucy Owenya (Kilimanjaro), Esther Matiko (Mara) Mhonga Luhanywa (Kigoma), Anna Mallac (Katavi), Paulina Gekul (Manyara) na Conchesta Rwalumulaza (Kagera).

Wengine ni Suzan Kiwanga (Morogoro), Grace Kiwelu (Kilimanjaro), Suzan Lyimo (Kilimanjaro), Regia Mtema (Morogoro), Christowaja Mtinda (Singida), Anna Komu (Dar es Salaam), Mwanamrisho Abama (Zanzibar), Joyce Mukya (Arusha), Leticia Mageni Nyerere (Mwanza) na Naomi Kaihula (Dar es Salaam).


Majina mengine ya wateule hao ni Chiku Abwao (Iringa), Rose Kamili (Manyara), Christina Lissu (Singida), Raya Ibrahim Khamis (Zanzibar), Philipa Mturano (Dar es Salaam), Mariam Msabaha (Zanzibar) na Rachel Mashishanga (Dar es Salaam).

 
Didia

Didia

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2010
Messages
719
Likes
100
Points
45
Didia

Didia

JF-Expert Member
Joined Nov 9, 2010
719 100 45
"Wabunge sita wa CUF kutoka Zanzibar waliokuwa katika msiba wa meli ya M.V Spice Islanders wamewasili Igunga kuanza kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahona".

Am afraid they may be political armatures of the Mainland Politics. Given sizes of constituencies in Zbar they may have never addressed a crowd of 5000.
Anyway they are warmly invited to get experience of mainland politics beyond parliamentary setting they are used to.
 
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
13,355
Likes
720
Points
280
M

Molemo

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
13,355 720 280
Mod hii post unganisha na ile ya jana inayosema Mtatiro aishambulia chadema kwa sababu habari ni ile ile.
 
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
1,221
Likes
15
Points
135
Michael Scofield

Michael Scofield

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
1,221 15 135
"Wabunge sita wa CUF kutoka Zanzibar waliokuwa katika msiba wa meli ya M.V Spice Islanders wamewasili Igunga kuanza kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahon
Mfa maji haishi kutapatapa.
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,893
Likes
39
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,893 39 0
unajua wanawake wengi haswa wale walioolewa hawapendi kuitwa kwa majina ya bwana zao.
kuna sababu nyingi lakini kubwa ni vyeti vya masomo na kupotezahaki zao kwenye pensheni.

cuf wana haki ya kukataa kuitwa ccmb.
 
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
655
Likes
0
Points
0
Age
40
S

SEAL Team 6

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
655 0 0
Labda kama wamekuja kuwaeleza wakazi wa Igunga umuhimu wa HIJABU. Suala la CUF kuwa CCM B hilo halipingiki, hata wabunge wao bungeni wanahubiri kuwa ni ccm B.
 
RUMANYIKA

RUMANYIKA

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
315
Likes
0
Points
33
RUMANYIKA

RUMANYIKA

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
315 0 33
Sikujua kuwa Bw. Mtatiro pia anadanganya kuwa wabunge wa kuteuliwa 16 wametoka Kilimanjaro
Sikujua ana matatizo ... Ana Matatizo huyu kijana

Wabunge wa Viti Maalumu wa CHADEMA ambao majina yao yamepitishwa na mikoa wanayotoka kwenye mabano ni pamoja na Lucy Owenya (Kilimanjaro), Esther Matiko (Mara) Mhonga Luhanywa (Kigoma), Anna Mallac (Katavi), Paulina Gekul (Manyara) na Conchesta Rwalumulaza (Kagera).

Wengine ni Suzan Kiwanga (Morogoro), Grace Kiwelu (Kilimanjaro), Suzan Lyimo (Kilimanjaro), Regia Mtema (Morogoro), Christowaja Mtinda (Singida), Anna Komu (Dar es Salaam), Mwanamrisho Abama (Zanzibar), Joyce Mukya (Arusha), Leticia Mageni Nyerere (Mwanza) na Naomi Kaihula (Dar es Salaam).


Majina mengine ya wateule hao ni Chiku Abwao (Iringa), Rose Kamili (Manyara), Christina Lissu (Singida), Raya Ibrahim Khamis (Zanzibar), Philipa Mturano (Dar es Salaam), Mariam Msabaha (Zanzibar) na Rachel Mashishanga (Dar es Salaam).

Mbona Shinyanga hamna hata mmoja wakati kuna wabunge wanne wa CDM? Mgawanyo ulikuaje kwa mkoa wa Shinyanga.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
103
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 103 160
Mbona Shinyanga hamna hata mmoja wakati kuna wabunge wanne wa CDM? Mgawanyo ulikuaje kwa mkoa wa Shinyanga.
Zitto alinijibu siku ile kwamba walikuwa na vigezo vyao. Pengine akina mama wa Shinyanga hawakukidhi vigezo hivyo. Tumuulize Dr Kitila Mkumbo juu ya baadhi ya mikoa kuwa na viti maalum viwili wakati mikoa mingine hakuna. Aeleze pia ndugu, jamaa na marafiki wa karibu wa viongozi wakuu wa CHADEMA waliupataje Ubunge wa VITI MAALUM.
 
Kwetu Iringa

Kwetu Iringa

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Messages
359
Likes
15
Points
0
Age
30
Kwetu Iringa

Kwetu Iringa

JF-Expert Member
Joined Jul 4, 2011
359 15 0
Sikujua kuwa Bw. Mtatiro pia anadanganya kuwa wabunge wa kuteuliwa 16 wametoka Kilimanjaro
Sikujua ana matatizo ... Ana Matatizo huyu kijana

Wabunge wa Viti Maalumu wa CHADEMA ambao majina yao yamepitishwa na mikoa wanayotoka kwenye mabano ni pamoja na Lucy Owenya (Kilimanjaro), Esther Matiko (Mara) Mhonga Luhanywa (Kigoma), Anna Mallac (Katavi), Paulina Gekul (Manyara) na Conchesta Rwalumulaza (Kagera).

Wengine ni Suzan Kiwanga (Morogoro),
Grace Kiwelu (Kilimanjaro), Suzan Lyimo (Kilimanjaro), Regia Mtema (Morogoro), Christowaja Mtinda (Singida), Anna Komu (Dar es Salaam), Mwanamrisho Abama (Zanzibar), Joyce Mukya (Arusha), Leticia Mageni Nyerere (Mwanza) na Naomi Kaihula (Dar es Salaam).


Majina mengine ya wateule hao ni Chiku Abwao (Iringa),
Rose Kamili (Manyara), Christina Lissu (Singida), Raya Ibrahim Khamis (Zanzibar), Philipa Mturano (Dar es Salaam), Mariam Msabaha (Zanzibar) na Rachel Mashishanga (Dar es Salaam).

Mbona hamna wa kutoka Mbeya na Ruvuma?? Dodma??
 
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined
Aug 30, 2007
Messages
2,707
Likes
267
Points
180
Saharavoice

Saharavoice

JF-Expert Member
Joined Aug 30, 2007
2,707 267 180
Zitto alinijibu siku ile kwamba walikuwa na vigezo vyao. Pengine akina mama wa Shinyanga hawakukidhi vigezo hivyo. Tumuulize Dr Kitila Mkumbo juu ya baadhi ya mikoa kuwa na viti maalum viwili wakati mikoa mingine hakuna. Aeleze pia ndugu, jamaa na marafiki wa karibu wa viongozi wakuu wa CHADEMA waliupataje Ubunge wa VITI MAALUM.
Huu mgawanyo wa viti maalum binafsi sikuupenda hata kidogo.
Wakati mwingine CDM inafanya mambo ambayo yanawapa nafasi watu kuisema vibaya. nashawishika kuamini kwamba Kitila Mkumbo alishinikizwa kuwapendelea baadhi ya wabunge.
 
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2008
Messages
7,494
Likes
103
Points
160
W

WildCard

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2008
7,494 103 160
VITI MAALUM ni MZIGO kwa kodi zetu. Kuna mikoa sasa hivi ina Wabunge wa viti maalum zaidi ya wanne. CHADEMA ina wao, CCM ina wao na CUF ina wa kwao. Nini wanafanya, kwa manufaa ya nani, hakuna anayejua.
 
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2007
Messages
23,224
Likes
7,041
Points
280
Safari_ni_Safari

Safari_ni_Safari

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2007
23,224 7,041 280
Alisema CUF Tanzania bara na Zanzibar walipata viti maalum kumi ambavyo ilivigawa bila upendeleo Dodoma (Bi. Moza Abeid), Mwanza (Bi. Mkiwa Kimwanga) , Tanga Bi, Amina Mwidau, Mtwara (Bi. Clara Mwatuka), Kaskazini Pemba (Bi. Riziki Omar Juma), Mjini Magharibi Bi. Amina Amour na Kusini Magharibi (Bi. Thuwaiba Idris) ambao wanakilisha wa wananchi badala ya kulimbikizia kundi chache.

Huyu Mtatiro mtu wa ajabu kweli.....sijui alikuwako msikitini walipogawa hivyo viti maalumu vya CUF
 
M

MPG

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2011
Messages
483
Likes
0
Points
0
Age
29
M

MPG

JF-Expert Member
Joined May 12, 2011
483 0 0
Cuf si chama we cha kushangaza mwenyekiti wao hana hata nyumba Tabora huko kwao,akifa atazikwa makaburi ya kinondoni B hapo dare salaam mana hata ndugu zake wakifa huwa anawazika Dar badala ya Tabora kwao,Igunga hawana chao kule wanapunguza 2 kula za CCM za wale wanywa kahawa na wacheza bao.
 
Shenkalwa

Shenkalwa

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
580
Likes
1
Points
33
Shenkalwa

Shenkalwa

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
580 1 33

*Wabunge sita watua Igunga kuongeza nguvu

Na Peter Mwenda, Igunga

CHAMA cha Wananchi (CUF) kimekionya Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kuacha mara moja kutangaza
kudanganya wananchi wa Jimbo la Igunga kuwa chama hicho kisipewe kura kwa madai kuwa ni CCM-B.

Akizungumza katika mkutano wa kampeni ya uchaguzi mdogo Jimbo la Igunga juzi, Kaimu Katibu Mkuu wa CUF-Bara, Bw. Julius Mtatizo alisema CHADEMA imekuwa ikiwadanganya wananchi kuwa CUF ni CCM-B, wasikichague kwa sababu hakitaleta maendeleo jambo ambalo ni udanganyifu ambao unastahili adhabu.

Alisema CUF imevumilia sana kauli hizo na sasa imefika kikomo, hivyo kilichobaki ni wao kuweka hadharani mabaya ya CHADEMA kwa sababu ya upotoshaji huo kwa wapiga kura wa Igunga.

Bw. Mtatiro alisema cha kushangaza, ni kwa nini CHADEMA iseme uongo wakati CUF haijawahi kusema mtindo wa uongozi wa upendeleo uliopo katika chama hicho, ambao hauna tofauti na yale yanayofanywa na chama tawala CCM.

"Mfumo wa uongozi wa CHADEMA hauna tofauti na ule wa CCM kwa sababu ule mfumo wa uongozi wa kupeana ulipo CCM ambao hautawahi kutokea CUF," alisema Bw. Mtatiro.

Alisema CHADEMA ilipata viti maalumu 36 na kushindwa kugawa kwa kuzingatia uwakilishi wa wananchi, bali walipendeleana wao kwa wao kwa kugawa viti 16 kwa mkoa wa Kilimanjaro pekee ambako viongozi wa chama hicho, walitoa kwa wake zao, wadogo zao na jamaa zao.

Alisema CUF Tanzania bara na Zanzibar walipata viti maalum kumi ambavyo ilivigawa bila upendeleo Dodoma (Bi. Moza Abeid), Mwanza (Bi. Mkiwa Kimwanga , Tanga Bi, Amina Mwidau, Mtwara (Bi. Clara Mwatuka, Kaskazini Pemba (Bi. Riziki Omar Juma), Mjini Magharibi Bi. Amina Amour na Kusini Magharibi (Bi. Thuwaiba Idris) ambao wanakilisha wa wananchi badala ya kulimbikizia kundi chache.

Alisema suala la Serikali ya Umoja Zanzibar ni mfumo uliofikiwa na Wazinzibari wenyewe ili kuondoa uhasama uliokuwepo, sasa inakuaje CHADEMA iseme CUF imeingia mkataba wa urafiki na CCM.

Wabunge waongeza nguvu

Wabunge sita wa CUF kutoka Zanzibar waliokuwa katika msiba wa meli ya M.V Spice Islanders wamewasili Igunga kuanza kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahona.

Wakitambulishwa katika mkutano wa kampeni uliofanyika Kata ya Nanga juzi jioni, Kaimu Katibu Mkuu wa CUF Bara, Bw. Julius Mtatiro alisema pamoja kuwa msiba huo ni mkubwa na umegusa familia za wabunge hao, wamekuja kuongeza nguvu kuhakikisha chama hicho kinachukua kiti.

Waliotambulishwa ni Mbunge wa Nungwi ambako meli hiyo ilizama, Bw. Yusuf Haji Khamis, Bw. Rashid Ali Omar (Kojani), Mohamed Habib Mnyaa (Mkanyageni), Haroub Mohamed Shamis (Chonga), Bw. Salim Hemed Khamis (Chambani).

Katika mkutano huo mgombea ubunge wa CUF, Bw. Leopold Mahona alisema akichaguliwa atahakikisha wananchi wa Kata hiyo wataondokewa na kero zinazowasumbua kwa miaka mingi bila kupatiwa ufumbuzi










Watu wengine wanashangaza sana. Naona hawa nao wameambukizwa kufikiri kwa masaburi. Kitu kiko wazi wazi ndoa ilifanyika zanzibar kati yao na magamba, leo mchana kweupe unakataa. Hivi wewe sasa hivi unaweza kufanya kitu chochote kitakachomuudhi mwenza wako?? Kwa nini unakana kitu ambacho kiko wazi na kimefanyika mchana machoni pa kila mtu?? Ama kweli ukitembea na mwizi na wewe utakuwa mwizi na hivyo hivyo ukitembea na mtu anayefikiri kwa masaburi na wewe utafikiri kwa masaburi hivyo hivyo. Masaburi yenu
 
Kabakabana

Kabakabana

JF-Expert Member
Joined
Aug 5, 2011
Messages
5,559
Likes
6
Points
0
Kabakabana

Kabakabana

JF-Expert Member
Joined Aug 5, 2011
5,559 6 0
kama hawataki kuitwa hivyo waache kufanya mambo yanayopelekea kuitwa hivyo kwa kulalamika tu wanaonyesha kuwa wao kweli ni ccm B
 
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,439
Likes
22
Points
135
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,439 22 135
Hawafanyi kazi kwa kufuata matakwa ya MAGAMBA, mwenye uwezo na nia ndio anapewa nafasi

Zitto alinijibu siku ile kwamba walikuwa na vigezo vyao. Pengine akina mama wa Shinyanga hawakukidhi vigezo hivyo. Tumuulize Dr Kitila Mkumbo juu ya baadhi ya mikoa kuwa na viti maalum viwili wakati mikoa mingine hakuna. Aeleze pia ndugu, jamaa na marafiki wa karibu wa viongozi wakuu wa CHADEMA waliupataje Ubunge wa VITI MAALUM.
 
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,439
Likes
22
Points
135
Manyanza

Manyanza

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,439 22 135
Alisema CUF Tanzania bara na Zanzibar walipata viti maalum kumi ambavyo ilivigawa bila upendeleo Dodoma (Bi. Moza Abeid), Mwanza (Bi. Mkiwa Kimwanga , Tanga Bi, Amina Mwidau, Mtwara (Bi. Clara Mwatuka, Kaskazini Pemba (Bi. Riziki Omar Juma), Mjini Magharibi Bi. Amina Amour na Kusini Magharibi (Bi. Thuwaiba Idris) ambao wanakilisha wa wananchi badala ya kulimbikizia kundi chache.

Huyu Mtatiro anaongea vitu bila kujifikiria, mbona hata wao hivyo viti kumi walivyopata mbona vimegawanywa kwa kizingatia itikadi za kidini??
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,996
Likes
475
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,996 475 180
Wabunge wa nchi jirani hawatasaidia chochote Igunga mazingira ni tofauti sana.
 

Forum statistics

Threads 1,235,433
Members 474,570
Posts 29,221,926