CUF sasa yairarua CHADEMA Igunga; Hamad Rashid Mohamed asema CHADEMA sio chama cha kitaifa


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
77
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 77 145
Majira News


[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD]
baruani.JPG
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption"]Mbunge wa Lindi kupitia Chama cha Wananchi (CUF), Bw. Salum Baruani akihutubia wananchi wa Kijiji cha Ngwamashimba wilayani Igunga wakati wa mkutano wa kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahona jana.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
*Yadai haijakomaa kisiasa, si cha kitaifa

Na Peter Mwenda, Igunga

CHAMA cha Wananchi (CUF) kimewataka wananchi wa Igunga kutokipigia kura Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kwa kuwa si chama cha kitaifa na hakijakomaa kisiasa.

Hayo yalisemwa na Mbunge wa Wawi, Bw. Hamad Rashid Mohamed, wakati akimnadi mgombea wa ubunge katika uchaguzi mdogo wa Jimbo hilo, Bw. Leopold Mahona katika viwanja vya Barafu mjini hapa.

Mbunge aliwahi kuwa Kiongozi wa Upinzani Bungeni kabla ya Bw. Freeman Mbowe wa CHADEMA kuchukua nafasi hiyo, alidai kuwa chama hicho hakijakomaa kisiasa ndiyo maana kinajihusisha na vitendo vya vurugu ikiwemo kumwaga tindikali, kupiga risasi na mengine na kwamba hiyo inaonesha hakiwezi kuleta maendeleo ya wananchi.

Alisema chama hicho kina ubinafsi, ndiyo maana kilijitenga bungeni na kuunda umoja wa wabunge wa CHADEMA peke yao tofauti na wakati alipokuwa kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni ambapo alishirikisha wabunge wa vyama vyote vya upinzani wakiwemo wa chama hicho bila ubaguzi.

Alidai sera za CHADEMA hazina tofauti za CCM ambao wanagawa madaraka kwa watoto wao, ndugu na jamaa badala ya kufuata utaratibu wa uongozi katika jamii.

Bw. Rashid aliyewasili mjini hapa juzi na helkopta ya CUF kujumuika na wabunge wengine wa chama hicho hivyo kufanya idaid yao kufikia 20, alisema chama chake ni cha kitaifa ambacho kina viongozi pande zote za muungano.

“Makamu wa Rais Zanzibar ni Katibu Mkuu wa CUF, sisi wabunge wa Zanzibar tumekuja kwa gharama zetu kumsaidia mwenzetu aingie bungeni kuwakomboa watu wa Igunga, niambieni CHADEMA kuna kiongoi gani Zanzibar,” alihoji Bw. Rashid.

Alisema wananchi wa Igunga wakitaka maendeleo ya kweli wamchague, Bw. Mahona kuwa mbunge kwa kuwa wana kila sababu ya kufanya hivyo ili kubadilisha maisha yao.

Naye Meneja Kampeni wa mgombea wa CUF, Bw. Antony Kayange, alisema wapiga kura wasipoteze muda kukipigia kura CCM kuwa wanakumbuka kumleta Waziri wa Ujenzi, Bw. John Magufuli kuwaongopea.

Alisema anawadaganya kujenga daraja la mto Mbutu ambalo limeahidiwa kujengwa miaka mingi iliyopita bila ahadi hiyo kutimizwa.

“Huyu Magufuli amekuwa madarakani kwa miaka 11 mbona hata siku moja hakufikiria kuja Igunga angalau kuona kero za wananchi, leo anakuja kudanganya kujenga daraja la Mbutu huo ni uongo, msikubali kurubuniwa kupigia kura CCM,” alisema Bw. Kayange.

Naye Naibu Katibu wa CUF Tanzania Visiwani, Bw. Ismail Jussa, alisema wananchi wa Igunga wasikubali kudanganywa na vyama vingine kwa kuwa wataendelea kukabiliana na matatizo waliyonayo bila kupata ufumbuzi.

Alisema katika majimbo ambayo CUF inaongoza yana maendeleo makubwa kutokana na kuwa na uwezo mkubwa kujenga hoja za wananchi na kuziwasilisha serikalini kufanyiwa kazi.

Mgombea ubunge Bw. Mahona akiomba kura kwa wananchi alisema kamwe hatakimbia jimbo lake kama wanavyofanya wabunge wengine bali atatumia muda wake mwingi kuwatumikia wananchi wa Igunga.


http://majira-hall.blogspot.com/2011/09/cuf-sasa-yairarua-chadema-igunga.html#http://majira-hall.blogspot.com/2011/09/cuf-sasa-yairarua-chadema-igunga.html#
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Likes
77
Points
145
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 77 145
CHADEMA waliweka wabunge Zanzibar lakini hawakuchaguliwa ndio sababu hiyo CHADEMA sio chama kitaifa?

Kwahiyo CUF kimekuwa chama cha kitaifa 2010 baada ya kupata mbunge Lindi?

Hawajui kuwa Chadema wana wabunge 3 wa kuteuliwa toka Zanzibar na Pemba? si Utaifa huo?
 
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined
Jan 7, 2011
Messages
4,263
Likes
7
Points
0
M

Mkeshaji

JF-Expert Member
Joined Jan 7, 2011
4,263 7 0
Majira News


[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD]
baruani.JPG

[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption"]Mbunge wa Lindi kupitia Chama cha Wananchi (CUF), Bw. Salum Baruani akihutubia wananchi wa Kijiji cha Ngwamashimba wilayani Igunga wakati wa mkutano wa kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahona jana.
[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

*Yadai haijakomaa kisiasa, si cha kitaifa

Na Peter Mwenda, Igunga

CHAMA cha Wananchi (CUF) kimewataka wananchi wa Igunga kutokipigia kura Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kwa kuwa si chama cha kitaifa na hakijakomaa kisiasa.

Hayo yalisemwa na Mbunge wa Wawi, Bw. Hamad Rashid Mohamed, wakati akimnadi mgombea wa ubunge katika uchaguzi mdogo wa Jimbo hilo, Bw. Leopold Mahona katika viwanja vya Barafu mjini hapa.

Mbunge aliwahi kuwa Kiongozi wa Upinzani Bungeni kabla ya Bw. Freeman Mbowe wa CHADEMA kuchukua nafasi hiyo, alidai kuwa chama hicho hakijakomaa kisiasa ndiyo maana kinajihusisha na vitendo vya vurugu ikiwemo kumwaga tindikali, kupiga risasi na mengine na kwamba hiyo inaonesha hakiwezi kuleta maendeleo ya wananchi.

Alisema chama hicho kina ubinafsi, ndiyo maana kilijitenga bungeni na kuunda umoja wa wabunge wa CHADEMA peke yao tofauti na wakati alipokuwa kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni ambapo alishirikisha wabunge wa vyama vyote vya upinzani wakiwemo wa chama hicho bila ubaguzi.

Alidai sera za CHADEMA hazina tofauti za CCM ambao wanagawa madaraka kwa watoto wao, ndugu na jamaa badala ya kufuata utaratibu wa uongozi katika jamii.

Bw. Rashid aliyewasili mjini hapa juzi na helkopta ya CUF kujumuika na wabunge wengine wa chama hicho hivyo kufanya idaid yao kufikia 20, alisema chama chake ni cha kitaifa ambacho kina viongozi pande zote za muungano.

“Makamu wa Rais Zanzibar ni Katibu Mkuu wa CUF, sisi wabunge wa Zanzibar tumekuja kwa gharama zetu kumsaidia mwenzetu aingie bungeni kuwakomboa watu wa Igunga, niambieni CHADEMA kuna kiongoi gani Zanzibar,” alihoji Bw. Rashid.

Alisema wananchi wa Igunga wakitaka maendeleo ya kweli wamchague, Bw. Mahona kuwa mbunge kwa kuwa wana kila sababu ya kufanya hivyo ili kubadilisha maisha yao.

Naye Meneja Kampeni wa mgombea wa CUF, Bw. Antony Kayange, alisema wapiga kura wasipoteze muda kukipigia kura CCM kuwa wanakumbuka kumleta Waziri wa Ujenzi, Bw. John Magufuli kuwaongopea.

Alisema anawadaganya kujenga daraja la mto Mbutu ambalo limeahidiwa kujengwa miaka mingi iliyopita bila ahadi hiyo kutimizwa.

“Huyu Magufuli amekuwa madarakani kwa miaka 11 mbona hata siku moja hakufikiria kuja Igunga angalau kuona kero za wananchi, leo anakuja kudanganya kujenga daraja la Mbutu huo ni uongo, msikubali kurubuniwa kupigia kura CCM,” alisema Bw. Kayange.

Naye Naibu Katibu wa CUF Tanzania Visiwani, Bw. Ismail Jussa, alisema wananchi wa Igunga wasikubali kudanganywa na vyama vingine kwa kuwa wataendelea kukabiliana na matatizo waliyonayo bila kupata ufumbuzi.

Alisema katika majimbo ambayo CUF inaongoza yana maendeleo makubwa kutokana na kuwa na uwezo mkubwa kujenga hoja za wananchi na kuziwasilisha serikalini kufanyiwa kazi.

Mgombea ubunge Bw. Mahona akiomba kura kwa wananchi alisema kamwe hatakimbia jimbo lake kama wanavyofanya wabunge wengine bali atatumia muda wake mwingi kuwatumikia wananchi wa Igunga.
Huyo hamadi bila kuitaja chadema hawezi kujenga hoja kwani anajua kwa kuitaja chadema ndio anapata attention.
Naona marupurupu ya kiongozi wa upinzani bado yanamtoa roho.
Mwenziye Mbowe hana shida na hayo marupurupu ndio maana hata shangingi alilirudisha.
Poor hamadi, anazidi kwisha.
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
90
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 90 145
Kumjadili Hamad ni sawa na kutaka tuanze kumjadili Nape hapa .Hamad is dead walking mind alidhani CUF na udini inaweza lolote .Hawa ni wa kupuuza .Waache waige kupanda helikopta then wapotee .
 
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
3,822
Likes
33
Points
0
MAMMAMIA

MAMMAMIA

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
3,822 33 0
Mimi ninachoona ni vyama kukosoana bila ya kuwaeleza wananchi mipango ya maendeleo.
Kukosoa na kulaumu ni rahisi, kwani hutumii nguvu (pengine hata akili) kwa kukosoa bali bla bla bla!
Nasikitika kuwa vyama vimepoteza muda bure kukosoana, kukashifiana na kupigana badala ya kushughulikia maendeleo.
Pamoja na yote, nina hakika wana Igunga wana akili za kutosha kumjua nani mbaya wao. Ninachowaomba watumie haki yao ya kura kupata haki yao ya maendeleo.
 
M

MAMENGAZI

JF-Expert Member
Joined
Dec 31, 2010
Messages
781
Likes
12
Points
35
M

MAMENGAZI

JF-Expert Member
Joined Dec 31, 2010
781 12 35
Mfa maji siku zote haishi kutapatapa, hana cha kuwaambia wananchi kuhusu chama chake na jinsi gani kitainua maisha ya walala hoi Igunga? Poor him.
 
P

politiki

JF-Expert Member
Joined
Sep 2, 2010
Messages
2,374
Likes
187
Points
160
P

politiki

JF-Expert Member
Joined Sep 2, 2010
2,374 187 160
Majira News


[TABLE="class: tr-caption-container, align: center"]
[TR]
[TD]
baruani.JPG
[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD="class: tr-caption"]Mbunge wa Lindi kupitia Chama cha Wananchi (CUF), Bw. Salum Baruani akihutubia wananchi wa Kijiji cha Ngwamashimba wilayani Igunga wakati wa mkutano wa kampeni za kumnadi mgombea wa chama hicho, Bw. Leopold Mahona jana.[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

*Yadai haijakomaa kisiasa, si cha kitaifa

Na Peter Mwenda, Igunga

CHAMA cha Wananchi (CUF) kimewataka wananchi wa Igunga kutokipigia kura Chama Cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) kwa kuwa si chama cha kitaifa na hakijakomaa kisiasa.

Hayo yalisemwa na Mbunge wa Wawi, Bw. Hamad Rashid Mohamed, wakati akimnadi mgombea wa ubunge katika uchaguzi mdogo wa Jimbo hilo, Bw. Leopold Mahona katika viwanja vya Barafu mjini hapa.

Mbunge aliwahi kuwa Kiongozi wa Upinzani Bungeni kabla ya Bw. Freeman Mbowe wa CHADEMA kuchukua nafasi hiyo, alidai kuwa chama hicho hakijakomaa kisiasa ndiyo maana kinajihusisha na vitendo vya vurugu ikiwemo kumwaga tindikali, kupiga risasi na mengine na kwamba hiyo inaonesha hakiwezi kuleta maendeleo ya wananchi.

Alisema chama hicho kina ubinafsi, ndiyo maana kilijitenga bungeni na kuunda umoja wa wabunge wa CHADEMA peke yao tofauti na wakati alipokuwa kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni ambapo alishirikisha wabunge wa vyama vyote vya upinzani wakiwemo wa chama hicho bila ubaguzi.

Alidai sera za CHADEMA hazina tofauti za CCM ambao wanagawa madaraka kwa watoto wao, ndugu na jamaa badala ya kufuata utaratibu wa uongozi katika jamii.

Bw. Rashid aliyewasili mjini hapa juzi na helkopta ya CUF kujumuika na wabunge wengine wa chama hicho hivyo kufanya idaid yao kufikia 20, alisema chama chake ni cha kitaifa ambacho kina viongozi pande zote za muungano.

“Makamu wa Rais Zanzibar ni Katibu Mkuu wa CUF, sisi wabunge wa Zanzibar tumekuja kwa gharama zetu kumsaidia mwenzetu aingie bungeni kuwakomboa watu wa Igunga, niambieni CHADEMA kuna kiongoi gani Zanzibar,” alihoji Bw. Rashid.

Alisema wananchi wa Igunga wakitaka maendeleo ya kweli wamchague, Bw. Mahona kuwa mbunge kwa kuwa wana kila sababu ya kufanya hivyo ili kubadilisha maisha yao.

Naye Meneja Kampeni wa mgombea wa CUF, Bw. Antony Kayange, alisema wapiga kura wasipoteze muda kukipigia kura CCM kuwa wanakumbuka kumleta Waziri wa Ujenzi, Bw. John Magufuli kuwaongopea.

Alisema anawadaganya kujenga daraja la mto Mbutu ambalo limeahidiwa kujengwa miaka mingi iliyopita bila ahadi hiyo kutimizwa.

“Huyu Magufuli amekuwa madarakani kwa miaka 11 mbona hata siku moja hakufikiria kuja Igunga angalau kuona kero za wananchi, leo anakuja kudanganya kujenga daraja la Mbutu huo ni uongo, msikubali kurubuniwa kupigia kura CCM,” alisema Bw. Kayange.

Naye Naibu Katibu wa CUF Tanzania Visiwani, Bw. Ismail Jussa, alisema wananchi wa Igunga wasikubali kudanganywa na vyama vingine kwa kuwa wataendelea kukabiliana na matatizo waliyonayo bila kupata ufumbuzi.

Alisema katika majimbo ambayo CUF inaongoza yana maendeleo makubwa kutokana na kuwa na uwezo mkubwa kujenga hoja za wananchi na kuziwasilisha serikalini kufanyiwa kazi.

Mgombea ubunge Bw. Mahona akiomba kura kwa wananchi alisema kamwe hatakimbia jimbo lake kama wanavyofanya wabunge wengine bali atatumia muda wake mwingi kuwatumikia wananchi wa Igunga.
CUF inahubiri ukanda na uzanzibari wakati CCM ikihubiri UDINI kuwatenganisha watu kulingana na dini zao wakati chadema wakizungumzia sera na jinsi watakavyowasaidia wananchi katika matatizo yao waliyonayo kama alivyosema ZITTO kuwaondolea kero nyingi ikiwemo kupiga marufuku michango isiyo na manufaa kama walivyofanya singida mashariki kwa Tundu mwana wa Lisu.
 
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,919
Likes
326
Points
180
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
3,919 326 180
Hamadi Rashid ni mwehu,wao wamefunga ndoa na ccm,hivyo alitaka cdm nao waingie kwenye hiyo ndoa?Hamadi utaifa unao usema hapo hauelewe. Kwani cdm si wanao wabunge wa kuteuliwa toka nzn? We unataka nini haswa?Fisi maji mkubwa we.mlafi mkubwa sana wa madaraka wewe,toka wakunyime uongozi wa kambi rasmi unachuki sana we kizee cha kale,kula jeuri yako.
 
samito

samito

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2011
Messages
620
Likes
0
Points
35
samito

samito

JF-Expert Member
Joined May 16, 2011
620 0 35
CUF maji ya shingo... wanasindikiza tu uchaguzi na wakati kila mtu anajua hawawezi kuchukua... wanapoteza ela za bure tu bora wangeenda kufanya maendeleo huko waliko chaguliwa.. mpambano igunga ni kati ya CCM na CHADEMA.. na CDM ndio kinachopewa nafasi ya juu kuliko vyote
 
O

OMEGA

JF-Expert Member
Joined
Jul 12, 2011
Messages
695
Likes
135
Points
60
O

OMEGA

JF-Expert Member
Joined Jul 12, 2011
695 135 60
CUF ni chama cha kidini,ukimuondoa mtatiro ambaye naye naona siku hizi ana SIJIDA,kuna kiongozi gani mwingine ambaye sio muislamu,CUF hawana hata mbunge mmoja wa dini ya kikristu,ni chama cha waarabu.
 
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined
Sep 11, 2010
Messages
9,329
Likes
1,085
Points
280
zumbemkuu

zumbemkuu

JF Bronze Member
Joined Sep 11, 2010
9,329 1,085 280
Hamadi Rashid ni mwehu,wao wamefunga ndoa na ccm,hivyo alitaka cdm nao waingie kwenye hiyo ndoa?Hamadi utaifa unao usema hapo hauelewe. Kwani cdm si wanao wabunge wa kuteuliwa toka nzn? We unataka nini haswa?Fisi maji mkubwa we.mlafi mkubwa sana wa madaraka wewe,toka wakunyime uongozi wa kambi rasmi unachuki sana we kizee cha kale,kula jeuri yako.
punguza ukali mkuu! anatafuta umaarufu, teh teh teh teh!
 
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
42,245
Likes
4,664
Points
280
Ritz

Ritz

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
42,245 4,664 280
Ndio siasa zetu za Tanzania, mwenzako akimwaga ugali wewe unamwaga mboga!
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,211
Likes
14,054
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,211 14,054 280
hamadi rashid atia huruma, maalim seif naye du! wapemba wenzie wamezama melini kizembe yeye anakata whisky ikulu zenji, hajaongeza uwajibikaji serikali hata chembe!
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
CHADEMA waliweka wabunge Zanzibar lakini hawakuchaguliwa ndio sababu hiyo CHADEMA sio chama kitaifa?

Kwahiyo CUF kimekuwa chama cha kitaifa 2010 baada ya kupata mbunge Lindi?

Hawajui kuwa Chadema wana wabunge 3 wa kuteuliwa toka Zanzibar na Pemba? si Utaifa huo?
Maji na mafuta daima ujitenga!jamaa wa CCM B wa pumba hawajambo!
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
13,296
Likes
3,754
Points
280
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
13,296 3,754 280
CUF =CCM siwezi kushangaa wakiungana kuishambulia chadema, sasa huyu naye amekuja kumnadi mgombea au amekuja kuiponda CHADEMA?Hizi ni siasa za kitoto kabisa acheni kulopoka upuuzi, mwageni sera zenye tija kwa wananchi,ongeleeni maendeleo mtawafanyia nini wananchi,ACHENI UJINGA.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
hamadi rashid atia huruma, maalim seif naye du! wapemba wenzie wamezama melini kizembe yeye anakata whisky ikulu zenji, hajaongeza uwajibikaji serikali hata chembe!
Wewe wacha uongo waislamu hawanywagi Whisky!!
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,211
Likes
14,054
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,211 14,054 280
hivi zanzbar inawasaidia nini wana igunga.
 
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined
Jul 1, 2008
Messages
10,569
Likes
109
Points
160
Mwita Maranya

Mwita Maranya

JF-Expert Member
Joined Jul 1, 2008
10,569 109 160
Kumjadili Hamad ni sawa na kutaka tuanze kumjadili Nape hapa .Hamad is dead walking mind alidhani CUF na udini inaweza lolote .Hawa ni wa kupuuza .Waache waige kupanda helikopta then wapotee .
Huyo anaendelea kuziota posho alizokuwa akipata alipokuwa KUB, ndio maana haishi kumtaja mbowe.

Hata hivyo cuf kujaribu kupambana na chadema badala ya ccm si habari tena kwa kuwa wao ni wanandoa lazima wapigane tafu.
 

Forum statistics

Threads 1,213,317
Members 462,055
Posts 28,474,074