CPA(T) 800 kuhitimu kila mwaka, ajira chache, kuhitimu CPA sio ishu tena

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2012
Messages
2,903
Points
2,000

Machozi ya Simba

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2012
2,903 2,000
now days CPA ni kama nyanya zimekua nyingi, kibaya kuna madogo Frashers below 24 Yrs wanazitungua vibaya now days!

Zamani ilikuwa kwa kila mwaka wanaweza kuwa wahitimu 50 tu huku ajira zikiwa bwerere na cpa bado inakuwa na heshima yake kutokana na uchache wa wenye cpa.

Kwa hali ya sasa nakumbuka mwaka jana ni takribani wahitimu 800 walihitimu cpa ila hali ya soko la ajira haikuwa nzuri.

Kwa hali hii ina maanisha ya kwamba cpa imeanza kuchuja na wala sio kitu cha kushangaza sana mtu kuhitimu,

Karibu kila mkoa sasa una review classes za cpa, ni fashion sasa wanafunzi wanaomaliza degree zao kuunganisha moja kwa moja cpa.
 

Admin1988

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2017
Messages
609
Points
500

Admin1988

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2017
609 500
Wache wake,
Watamkuta BABA JESCA amechili, akiwatizama tu,.....!
Wadahili wenyewe ndio hao makatibu wakuu wa.....!

ACHA TUJENGEWE STIGLAZ, STANDARD GEJI,

hizo CPA ni makalatasi tu......! SIO KAMA RELI TUTA PANDA NA UMEME TUPATE NURU!

big up baba j
 

1000 digits

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2012
Messages
4,298
Points
2,000

1000 digits

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2012
4,298 2,000
Wajiajiri.
Kama watu waliosomea uchumi wanashindwa kujiajiri ,wanategemea nani ajiajiri??

Nafikiri wakikaa miaka 10 bila ajira wataamua kuwa mfano wa kujiajiri mana ukikuta mwalimu wa Entrepreneurship anavyoeleza namna ya kuandika Proposal utajua ukitoka ni kuandika tu na kupata pesa ya kuanzisha kiwanda hata cha kuzalisha asali kwa maana ya mizinga ya nyuki.
 

mtwa kinte

Member
Joined
Sep 2, 2015
Messages
66
Points
125

mtwa kinte

Member
Joined Sep 2, 2015
66 125
Bila shaka we utakua ni mwoga wa kuisoma tu hiyo CPA, na unawavunja moyo wengine ili muwe wengi. Mahitaji ya iyo kitu ni makubwa sana kuliko ata unavyozani. na CPA siyo cheti tu, bali ni ujuzi maarifa na utashi wa kimahesabu ya kibiashara unaoupata baada ya kuimaliza hiyo CPA.

umeona leo mkutano wa Rais na wafanyabiashara leo? Wengi wanalalamika kuwa wanapewa tax assessment kubwa kuliko uharisia wa biashara zao? ila hayo mahesabu yangefanywa na wahasibu wenye CPA na waliokomaa sidhani kama wangesumbuliwa na maafisa wa kodi.
(NB: ni kama polisi wanavyoogopa kuwazingua wanasheria kiboya mitahani)
 

Forum statistics

Threads 1,344,036
Members 515,307
Posts 32,805,587
Top