Confidence interval kwenye matokeo


Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Ivi statistically, mgombea urais lazima awashinde wenzie kwa percentage ngapi? Nikiangalia statistically, kama results zina 95% confidence interval...ina maana kuwa lazima ashinde by more than 5% of total votes?
Kwa hiyo kwa Tanzania...kama voters wako mil 19, je ni lazima mgombea ashinde kwa zaidi ya kura laki 9 na nusu - 950,000?

Au inakuwaje hii wakuu?
 
R

RMA

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2010
Messages
409
Likes
0
Points
0
R

RMA

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2010
409 0 0
Ni simple majority. Hata kama akimzidi kwa kura moja.
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Ni simple majority. Hata kama akimzidi kwa kura moja.
sidhani...statistically hairuhusiwi! Maana kuna errors katika uhesabu nk. Huwezi kukubali matokea ya kura million 19 kwa ushindi wa kura moja!
 
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined
Jun 5, 2008
Messages
380
Likes
3
Points
0
P

PapoKwaPapo

JF-Expert Member
Joined Jun 5, 2008
380 3 0
sidhani...statistically hairuhusiwi! Maana kuna errors katika uhesabu nk. Huwezi kukubali matokea ya kura million 19 kwa ushindi wa kura moja!
mkuu hutaki kukubali wakati ndio katiba yako inavyosema?
 
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2008
Messages
1,260
Likes
6
Points
135
PayGod

PayGod

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2008
1,260 6 135
sidhani...statistically hairuhusiwi! Maana kuna errors katika uhesabu nk. Huwezi kukubali matokea ya kura million 19 kwa ushindi wa kura moja!
acha ubishi, husomagi katiba?
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
katiba inasema ivyo sawa, lakini hii ni strategy kwa wagombea. Wewe kama ni mgombea, usikubali matokea kama mwenzie amekuzidi kwa chini ya kura laki kadhaa maana kuna errors nyingi. Hilo ndilo lililotendeka marekani!
 
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2010
Messages
7,283
Likes
20
Points
135
Kachanchabuseta

Kachanchabuseta

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2010
7,283 20 135
Ivi statistically, mgombea urais lazima awashinde wenzie kwa percentage ngapi? Nikiangalia statistically, kama results zina 95% confidence interval...ina maana kuwa lazima ashinde by more than 5% of total votes?
Kwa hiyo kwa Tanzania...kama voters wako mil 19, je ni lazima mgombea ashinde kwa zaidi ya kura laki 9 na nusu - 950,000?

Au inakuwaje hii wakuu?
Mkuu aminia naona uko deep QM

Sasa hapo tafuta level significant

na critical Value +-Za/2 hahahah
 
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
4,413
Likes
417
Points
180
Gsana

Gsana

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
4,413 417 180
Furaha inawapeleka wasomi wa hesabu kufikiria critical value,significant level, confidence interval, teeh teeh! Ukweli ni kwamba katiba inasema hata kama jeykey ana 0 na dr.S ana kura 1 basi dr. S atashika dola,regardless ya margin. Kama mwaka huu kati ya mil.19 wapiga kura hawatazidi 14mil. ila mr. President lazima apatikane,hamna ku break even wala parameter!
 
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2009
Messages
2,880
Likes
15
Points
135
Chapakazi

Chapakazi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2009
2,880 15 135
Furaha inawapeleka wasomi wa hesabu kufikiria critical value,significant level, confidence interval, teeh teeh! Ukweli ni kwamba katiba inasema hata kama jeykey ana 0 na dr.S ana kura 1 basi dr. S atashika dola,regardless ya margin. Kama mwaka huu kati ya mil.19 wapiga kura hawatazidi 14mil. ila mr. President lazima apatikane,hamna ku break even wala parameter!
Maneno kwenye katiba haya-exist hewani tu. Kama umesoma sheria hili utatambua. Kila neno kwenye sheria linakuwa na justification! Ndo maana nasema its a plausible argument kisheria...kuweza kutumia hesabu katika kutokukubali matokeo! Na hii ni moja ya mfano huo. Kama hesabu inasema ushindi wa kura moja hauwezekani unless kuwa hakuna error hata moja...basi sheria yeyote lazima ikubaliane na hili. Hii ndo justification yenyewe!
 

Forum statistics

Threads 1,251,990
Members 481,948
Posts 29,792,398