computer science & engineering


Y

ypointer

Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
10
Likes
0
Points
0
Y

ypointer

Member
Joined Nov 1, 2010
10 0 0
naomba msaada wenu wadau Kama nikisomea computer science & engineering kwa ngazi ya cheti je?naweza kupata ajira serikalini?
 
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2009
Messages
606
Likes
14
Points
35
Vitendo

Vitendo

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2009
606 14 35
Kwanini uishie cheti?piga at least had Msc or Meng!!
 
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined
Jul 13, 2010
Messages
4,786
Likes
941
Points
280
bucho

bucho

JF-Expert Member
Joined Jul 13, 2010
4,786 941 280
Piga kitabu kama una uwezo mambo ya cheti sio issue
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
Y pointer ajira kwa serikalini tanzania ni finyu sana.kupata kazi kwa cheti unaweza lakini utaaajiriwa kama data entry operator au kazi kama hizo.

Tatizo la serikali ya tanzania bado haijawa na mgawanyo mzuri wa ajira za mambo ya computer. wenye Degree na Adv diploma wanaajiriwa kama Computer systems analyst.

Sidhani Kama serikali ya tanzania ina specific ajira kama za
Data base administrator
Network Administrator
Network Technician
Computer Technician

Kama unataka kufanya kazi serikali at minimum focus kwenye Advanced diploma.
 
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2010
Messages
554
Likes
2
Points
0
C

chelenje

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2010
554 2 0
utaanza na mshahara tgs d = 380,000/- omba mungu upangwe wilayani,dar utaadhirika.
 
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined
Mar 30, 2008
Messages
1,333
Likes
12
Points
0
M

Mutu

JF-Expert Member
Joined Mar 30, 2008
1,333 12 0
Soma mwana unapata kazi tena ukiwa ndani ukitamani kupanda unaomba kuenda soma unalipiwa
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
44
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 44 0
utaanza na mshahara tgs d = 380,000/- omba mungu upangwe wilayani,dar utaadhirika.
Dah kumbe sasa ni 380,000. Ajira yangu ya kwanza ilikuwa serikalini na ilikuwa chini ya hapo na niliishi dar na sikuadhirika na sikuwa na ndugu.Usimsimtishe na kumkatisha tamaa.

Ajira zenyewe za kuchagua ziko wapi?

Ukweli ni kuwa kuadhirka labda uzeeni maana pension ya mshaara wa serikali ni ndogo
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
naomba msaada wenu wadau Kama nikisomea computer science & engineering kwa ngazi ya cheti je?naweza kupata ajira serikalini?
At least uwe na Diploma. Lakini Bachelor recommended!
 
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Messages
6,356
Likes
27
Points
135
Speaker

Speaker

JF-Expert Member
Joined Aug 12, 2010
6,356 27 135
nafurahia ushauri coz niko kwenye msitari sawa na jamaa ingawa mie nafukuzia bachelor na next year nachukua by God's grace
 
Nipigie

Nipigie

Senior Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
121
Likes
2
Points
0
Nipigie

Nipigie

Senior Member
Joined Nov 2, 2010
121 2 0
Nakushauri fikiria upya. Kama huna credity za kujiunga na kozi yoyote zaidi ya certificate, soma hiyo hiyo coz na baada ya hapo jiunga na kozi ya juu. Sikushauri sana ukaanza kazi kwa certificate kwani unaweza ukaishia hapo , kumbuka tanzania bado hatupo ju sana katika mambo ya it kiasi kwamba unaweza kupata kazi na ukawa ndoo mwisho wa elimu yako. Swali langu ni hili kwanini umeamua kusoma hiyo kozi na si accounting ukafanya bank kuu??
 
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
418
Likes
49
Points
45
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
418 49 45
At least uwe na Diploma. Lakini Bachelor recommended!
Naomba kufahamu wakuu,kwa mtu mwenye CCNA(Cisco Certified Network Associate) na
Bachelor Degree in Computer Science & Technology,ambaye ni fresh gradute,ana chance ghani ya kupata kazi hapo nyumbani bongo?

Thanks a lot kwa majibu,maoni au ushauri.
 
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2007
Messages
2,002
Likes
67
Points
145
Buswelu

Buswelu

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2007
2,002 67 145
Naomba kufahamu wakuu,kwa mtu mwenye CCNA(Cisco Certified Network Associate) na
Bachelor Degree in Computer Science & Technology,ambaye ni fresh gradute,ana chance ghani ya kupata kazi hapo nyumbani bongo?

Thanks a lot kwa majibu,maoni au ushauri.
You should have been working by now...having those qualification...as naamini kuwa ukiwa chuo mwaka wa pili tu kama ni creative kwa unaanza kwanza kujiajili...labda kama umesoma too academic zaidi ya practical.Wakati nina miezi sita tu chuo...tayari coastal airways walikuwa wananitumia kwa ajiri ya kutengezeneza software za ku record ticket purchase...see.Ila ni chuo cha wahindi sasa....ambao wao wanafocus mtu ajiari zaidi kuliko kuajiliwa...huu ni mtizamo...kama unaweza fanya kujiari...kuwa commited kama vile umeajiriwa...for the first 6 month itakuwa ngumu..ila utafanikiwa..Pia Jikite kwenye Graphic design then hao wanao taka kukujairi unafanya part time tu.Na kiofisi chako kina run...naona ndio mlengo wangu.
 
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
418
Likes
49
Points
45
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
418 49 45
You should have been working by now...having those qualification...as naamini kuwa ukiwa chuo mwaka wa pili tu kama ni creative kwa unaanza kwanza kujiajili...labda kama umesoma too academic zaidi ya practical.Wakati nina miezi sita tu chuo...tayari coastal airways walikuwa wananitumia kwa ajiri ya kutengezeneza software za ku record ticket purchase...see.Ila ni chuo cha wahindi sasa....ambao wao wanafocus mtu ajiari zaidi kuliko kuajiliwa...huu ni mtizamo...kama unaweza fanya kujiari...kuwa commited kama vile umeajiriwa...for the first 6 month itakuwa ngumu..ila utafanikiwa..Pia Jikite kwenye Graphic design then hao wanao taka kukujairi unafanya part time tu.Na kiofisi chako kina run...naona ndio mlengo wangu.
Thanks mkuu,your advice is noted with great appreciation!..
nikiwa mwaka wa pili nilishakuwa nafanya online business(ecommerce) na mpaka sasa nina 2 running online shops.Mazingira ya kusoma yako tofauti sana nikilinganisha na ya kwako.Tunakuwa tight sana mwaka wa 1 hadi wa 3.kwa kifupi huwezi kupata muda wa kufanya kazi nje,mpaka mwaka wa 4 wa mwisho ndo unaweza ukawa una muda wa kutosha.
Hivyo mimi niliamua kwenda na ecommerce first kwa vile nina weza kufanya kila kitu nikiwa room.
Niko mwaka wa mwisho chuo,my aspiration is to become a network engineer,i like cisco a lot,i have become a ccna already and i am on my way to becoming a ccnp.
Unajua ukiwa nje unaangalia competition kwa mazingira ya nje uliko hivyo inakuwa tofauti kidogo.
But thanks a lot for your input.
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
get your ccnp and add msce na uje ujipatie kazi nzuri! Ajira nyingi za networking nimeona wanahitaji MSCE. I hope uko ktk right track. Chek na database kidogo. Inaendana sana na networking!
 
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
418
Likes
49
Points
45
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
418 49 45
get your ccnp and add msce na uje ujipatie kazi nzuri! Ajira nyingi za networking nimeona wanahitaji MSCE. I hope uko ktk right track. Chek na database kidogo. Inaendana sana na networking!
Thanks a lot mkuu!...
By the way mkuu,sio kwamba MCITP is more current kuliko MSCE kwa upande wa microsoft?
So nadhani MCITP(For newer Microsoft technologies, kama Exchange Server 2010, Windows Server 2008, or SQL Server 2008) Inakuwa makini zaidi kuliko(with Windows Server 2003–based old MSCE)?..Au kwa Bongo still
MSCE ndio dili?
 
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
2,624
Likes
4
Points
0
YeshuaHaMelech

YeshuaHaMelech

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
2,624 4 0
kwa hapa naona bado wako outdated! Ila kwa kuwa new techn. Imejengwa juu ya older concepts ni vema ukachukua current! It is a matter of time tutakuwa updated hapa home!
 
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
418
Likes
49
Points
45
The Spit

The Spit

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
418 49 45
kwa hapa naona bado wako outdated! Ila kwa kuwa new techn. Imejengwa juu ya older concepts ni vema ukachukua current! It is a matter of time tutakuwa updated hapa home!
Tuko pamoja Hommie!.
 

Forum statistics

Threads 1,235,379
Members 474,523
Posts 29,220,445