Common Zanzibaris: Hivi ndivyo wanavyouona Muungano?


Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
120
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 120 0
Nina rafiki zangu kadhaa Wazanzibari (Kama wanavyopenda kujitambulisha), na mara zote katika majadiliano nao wamekuwa wakipinga kwa nguvu zote uwepo wa muungano, na comment zao nyingi kuhusu Watanganyika (Aghalabu sana kwa Mtanzania bara kujitambulisha hvyo) ni negative na zenye dharau nyingi. Natoa mfano wa comment hii ambayo nimeikuta facebook:

"....hao ni washenzi kama hao watanganyika wanofanya sherehe zao wakati sisi wazanzibar tunamsiba mkubwa kiasi huu jeee huo muungano wanousifia upo wapi washenzi wakubwa watanganyika."

Je, undugu kati ya "Watanzania" na Wazanzibari bado ni wa "dhati" kama "ulivyokuwa hapo mwanzo"?
Mimi nadhani sasa ifike wakati nyie viongozi wetu muwe wazalendo, ifike wakati kura za maoni zipigwe KUUKATAA au KUUKUBALI muungano, na kama Tunaukubali tuseme UWEJE?

Angalizo;
Thread hii ina haki ya kuwepo hapa!
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,329
Likes
2,225
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,329 2,225 280
Nina rafiki zangu kadhaa Wazanzibari (Kama wanavyopenda kujitambulisha), na mara zote katika majadiliano nao wamekuwa wakipinga kwa nguvu zote uwepo wa muungano, na comment zao nyingi kuhusu Watanganyika (Aghalabu sana kwa Mtanzania bara kujitambulisha hvyo) ni negative na zenye dharau nyingi. Natoa mfano wa comment hii ambayo nimeikuta facebook:

"....hao ni washenzi kama hao watanganyika wanofanya sherehe zao wakati sisi wazanzibar tunamsiba mkubwa kiasi huu jeee huo muungano wanousifia upo wapi washenzi wakubwa watanganyika."

Je, undugu kati ya "Watanzania" na Wazanzibari bado ni wa "dhati" kama "ulivyokuwa hapo mwanzo"?
Mimi nadhani sasa ifike wakati nyie viongozi wetu muwe wazalendo, ifike wakati kura za maoni zipigwe KUUKATAA au KUUKUBALI muungano, na kama Tunaukubali tuseme UWEJE?

Angalizo;
Thread hii ina haki ya kuwepo hapa
!
Mkuu mbona unajihami. Mawazo yako mbona mazuri tu lakini kujihami kwako kunanitia mashaka. Ungetupa na source ya hiyo comment nasi tukajionea.
 
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2009
Messages
3,328
Likes
120
Points
0
Amoeba

Amoeba

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2009
3,328 120 0
Mkuu mbona unajihami. Mawazo yako mbona mazuri tu lakini kujihami kwako kunanitia mashaka. Ungetupa na source ya hiyo comment nasi tukajionea.
Kaka nadhani umegundua kuwa Thread zote zinazoingia jukwaa hili zinapitiwa kwanza na Joopo la Moderators na kuruhusu zile ambazo wanaona zinafaa tu; hivyo ni haki yangu pia kusema thread inahaki ya kubaki! Nimesema source ni facebook hvo hata nikiweka link hapa hauwezi kuiona kama si rafiki wa mtoa kauli!
 
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2010
Messages
1,818
Likes
14
Points
0
Kombo

Kombo

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2010
1,818 14 0
Kwani hao wanaoitwa "washenzi" wanautaka huo muungano?
 
W

wimbi la mbele

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2011
Messages
647
Likes
4
Points
35
W

wimbi la mbele

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2011
647 4 35

7818.jpg

i

Hawa wazungu walikuwa taaban kusaidiana na ndugu zetu kutafuta maiti na watu walionusirika

IMG_6975.JPG



Then VODACOM waliamua kuwa bize kufanya yafuatayoooo

IMG_9142.jpg


wakati mnahangaika kutafuta Maiti za watoto wenu na ndugu zenu hawa walisema watakaosa pesa na wataingia hasara kubwa so wakaendelea kujirusha kama kawaida
 
W

wimbi la mbele

JF-Expert Member
Joined
Jan 4, 2011
Messages
647
Likes
4
Points
35
W

wimbi la mbele

JF-Expert Member
Joined Jan 4, 2011
647 4 35
ATI MELI IMEZAMA NA WATU ZAIDI YA 300 WAMEKUFA?

DSC_0654.JPG
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,338
Likes
520
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,338 520 280
Nina rafiki zangu kadhaa Wazanzibari (Kama wanavyopenda kujitambulisha), na mara zote katika majadiliano nao wamekuwa wakipinga kwa nguvu zote uwepo wa muungano, na comment zao nyingi kuhusu Watanganyika (Aghalabu sana kwa Mtanzania bara kujitambulisha hvyo) ni negative na zenye dharau nyingi. Natoa mfano wa comment hii ambayo nimeikuta facebook:

"....hao ni washenzi kama hao watanganyika wanofanya sherehe zao wakati sisi wazanzibar tunamsiba mkubwa kiasi huu jeee huo muungano wanousifia upo wapi washenzi wakubwa watanganyika."

Je, undugu kati ya "Watanzania" na Wazanzibari bado ni wa "dhati" kama "ulivyokuwa hapo mwanzo"?
Mimi nadhani sasa ifike wakati nyie viongozi wetu muwe wazalendo, ifike wakati kura za maoni zipigwe KUUKATAA au KUUKUBALI muungano, na kama Tunaukubali tuseme UWEJE?

Angalizo;
Thread hii ina haki ya kuwepo hapa!

lol!! Hii ni kali,yaani na mie ni mshenzi...
 
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Messages
609
Likes
12
Points
0
Majoja

Majoja

JF-Expert Member
Joined Jun 10, 2011
609 12 0
Pamoja na kuwa hurumia Wazenj kwa maafa yaliyowafika(Zanzibar ni Nchi ati), hii ni nchi tofauti kabisa na walielewe hilo.
Na hao mabibi wa VODACOM ni wazanzibari nini?
Mbona WABAYA hivyo?
Huyo wa kati domo linataka kumwagika!!!
 
Mchelle

Mchelle

Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
89
Likes
20
Points
15
Mchelle

Mchelle

Member
Joined Mar 20, 2010
89 20 15
Mungu ndio wanatakiwa wamwogope sio wanadamu. yatawakuta siku zao zikifika
 
HT

HT

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2011
Messages
1,899
Likes
3
Points
0
Age
11
HT

HT

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2011
1,899 3 0
huyo jamaa mzima kweli? Hivi anafikiri watanganyika wote walikuwamo? Ana hakika hakukuwa na mzenj humo ndani?
Huyu anapaswa kuhurumiwa tu!
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
20,218
Likes
14,059
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
20,218 14,059 280
poleni ndugu zetu waznz, waliokuwa kwenye hiyo meli hamjatafiti kama walikuwepo waliokuwa wakijihusisha na uchomaji moto wa makanisa, wanajamvi nimeuliza tu, simfungamanishi mungu na utoaji adhabu kwa makosa ya kuchoma makanisa, najenga picha labda wimbi hilo ndo basi ibada zitafanywa bila mmoja kuwa kikwazo au kero kwa mwenzake.
 
kanta

kanta

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
343
Likes
7
Points
35
kanta

kanta

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
343 7 35
Dah, hiyo kweli kali, sawa bwana, lakini hata wao ni washenzi.
 
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2009
Messages
2,433
Likes
1,190
Points
280
Kabembe

Kabembe

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2009
2,433 1,190 280
Pale Vodacom Miss Tanzania tulikuwepo wote yaani sisi Washenzi(watanganyika) na Waungwana(wazanzibari) pamoja na kuwa na taarifa ya maafa.
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
25
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 25 135
Ni kweli kwa kitendo kile Wazanzibari wanakila sababu ya kulalamika bt sio kwa matusi haya!
 
O

Omr

JF-Expert Member
Joined
Nov 18, 2008
Messages
1,160
Likes
1
Points
0
O

Omr

JF-Expert Member
Joined Nov 18, 2008
1,160 1 0
Mzenji mmoja hawakilishi zanzibar nzima, msitake kuleta chuki ya kijinga hapa. Mtu na akili zake hawezi kuleta stori za facebook hapa.
 

Forum statistics

Threads 1,214,032
Members 462,499
Posts 28,499,246