• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Chuo kikuu cha Nairobi chagundua Samaki wanaotoka China wana sumu za Mercury, ZINK, COPPER,LEAD,IRON. Ni hatari kwa afya ya ubongo na mwili. Tz kimya

  • Thread starter Return Of Undertaker
  • Start date
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
4,170
Points
2,000
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
4,170 2,000
A study done by the University of Nairobi in 2019 found that fish imported from China had traces of Mercury, Lead, Arsenic and Copper.

KEBS, then, denied that the fish posed any danger to human health. #ToxicFlow

2310400_Screenshot_20200217-203021.png


 
3 Angels message

3 Angels message

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2017
Messages
2,376
Points
2,000
3 Angels message

3 Angels message

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2017
2,376 2,000
Kwanini tuagize samaki China wakati samaki wapo wa kututosha kwenye maji yetu!!?

Kama kuna uhitaji wa samaki hivyo kwanini nchi zetu zisishirikiane kununua meli kubwa za uvuvi ili zisaidie kuongeza supply ya samaki maana kutegemea wavuvi wadogo wanaotegemea mitumbwi na nyavu tu haiwezekani kupata samaki wengi wa kukidhi soko
 
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2012
Messages
14,181
Points
2,000
M

mangatara

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2012
14,181 2,000
Wachina wameleta SGR kwenu Kenya mnaanza kuwatukana kwa kuwa mmeshaipata treni ya mwendo kasi sio?? Mnadhani China wanataka pesa zenyu au kununua na kuajiri watu wao??
Kuleni hio samaki kwanza mkimaliza mtakuwa na hizo madini kwa wingi mwilini. Hamtazeeka
 
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined
Jun 12, 2012
Messages
4,170
Points
2,000
Return Of Undertaker

Return Of Undertaker

JF-Expert Member
Joined Jun 12, 2012
4,170 2,000
Kwanini tuagize samaki China wakati samaki wapo wa kututosha kwenye maji yetu!!?

Kama kuna uhitaji wa samaki hivyo kwanini nchi zetu zisishirikiane kununua meli kubwa za uvuvi ili zisaidie kuongeza supply ya samaki maana kutegemea wavuvi wadogo wanaotegemea mitumbwi na nyavu tu haiwezekani kupata samaki wengi wa kukidhi soko
Kwa sasa tunanunua ndege cash kwanza
 
mdudu

mdudu

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2014
Messages
2,082
Points
2,000
mdudu

mdudu

JF-Expert Member
Joined Feb 6, 2014
2,082 2,000
Hebu tuache , sisi tuko busy tunawapokea kwanza kina Mwambe.
 
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2013
Messages
84,352
Points
2,000
Mmawia

Mmawia

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2013
84,352 2,000
Kwahiyo wewe unafurahia watanzania wenzako wapate matatizo kupitia hao samaki wa wachina?
Wachina wameleta SGR kwenu Kenya mnaanza kuwatukana kwa kuwa mmeshaipata treni ya mwendo kasi sio?? Mnadhani China wanataka pesa zenyu au kununua na kuajiri watu wao??
Kuleni hio samaki kwanza mkimaliza mtakuwa na hizo madini kwa wingi mwilini. Hamtazeeka
In God we Trust
 
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined
Dec 29, 2015
Messages
2,470
Points
2,000
Shoctopus

Shoctopus

JF-Expert Member
Joined Dec 29, 2015
2,470 2,000
Return Of Undertaker, Hata wetu wanayo hayo madini ila kiwango chake kinaweza kuzidi.
Ndiyo maana hatuelewani.

Sent using Jamii Forums mobile app
 
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
69,774
Points
2,000
Erythrocyte

Erythrocyte

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
69,774 2,000
Return Of Undertaker,
Wachina ni wadau wetu wa maendeleo wasiguswe
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
5,405
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
5,405 2,000
Hivyo vipimo ni vya aina gani?

Hawa wanasayansi wetu nao wakati mwingine wanayo matatizo.

Hiyo 'chart' inaonyesha vipimo na kiasi walichopata, na 'Limits' zake; lakini haisemi 'units' zake ni nini, milligrams/au micrograms ama nanograms ama picograms, au ni 'asili mia'?

Je hizo limits za madini hayo, ni kiasi anachotakiwa mtu asizidishe kiasi hicho kwa siku ama?

Au ni vipimo tu kulinganisha kiasi kinachotakiwa kisizidi kwa uzito maalum wa samaki huyo?

Kuna maswali mengi hapo!

Lakini kwa upande wa pili, waChina waliweka ngumu sana kuruhusu Kenya wauze 'avocado' zao huko China kwa visingizio chungu nzima kama 'sanitary standards' hadi wakalazimu 'avocado' yawe yanagandishwa nyuzi za sentigredi chini ya -30 C jambo ambalo mkulima na wafanya biashara wadogo linawaongezea gharama mara dufu.
 
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Messages
12,075
Points
2,000
bigmind

bigmind

JF-Expert Member
Joined Oct 28, 2015
12,075 2,000
Kwanini tuagize samaki China wakati samaki wapo wa kututosha kwenye maji yetu!!?

Kama kuna uhitaji wa samaki hivyo kwanini nchi zetu zisishirikiane kununua meli kubwa za uvuvi ili zisaidie kuongeza supply ya samaki maana kutegemea wavuvi wadogo wanaotegemea mitumbwi na nyavu tu haiwezekani kupata samaki wengi wa kukidhi soko
Wacha tufe ujinga wetu ndiyo kiama chetu

Sent using Jamii Forums mobile app
 
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2018
Messages
5,405
Points
2,000
K

Kalamu1

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2018
5,405 2,000
Kwanini tuagize samaki China wakati samaki wapo wa kututosha kwenye maji yetu!!?

Kama kuna uhitaji wa samaki hivyo kwanini nchi zetu zisishirikiane kununua meli kubwa za uvuvi ili zisaidie kuongeza supply ya samaki maana kutegemea wavuvi wadogo wanaotegemea mitumbwi na nyavu tu haiwezekani kupata samaki wengi wa kukidhi soko
Ya nini mameli yote hayo mkuu yenye gharama kubwa namna hiyo.

Nenda tu hapo kijijini kwenu kawahimize watu wachimbe mabwawa kwa wingi wakusanye maji yanayopotea bure na kuleta uharibifu.

Kwa upande wako, nenda kaweke kakiwanda kadogo ka kutengeneza vyakula vya hao samaki.

Mbona watu tunahangaika sana hivi jameni?

Hao samaki wa kichina wanaouzwa hapo Nairobi na Kisumu?, fikiria Kisumu ilipo - wote wanafugwa kwenye madimbwi tu ya watu huko uchina, halafu wanaletwa huku kutuuzia!

Na watu (vijana) kutwa nzima wapo vijiweni wakilia - "Hakuna kazi", na serikali yao nayo badala ya kuwapa nyenzo waifanye kazi hiyo, nayo wanabaki wanalilia tu.

TASAF inapunguza umaskini? Kweli? Mbona mimi hili silielewi?

Umaskini upunguzwe kwa wazee kugawiwa pesa za mkopo wa 'World Bank'?

Kwa nini hela hiyo isiwekwe kwenye miradi ya hawa vijana, nao wakawa wanatozwa kiasi cha kuwalipa hao wazee?

Huenda kuna kitu nisichokielewa kuhusu mpango huu wa TASAF.
 
ipyax

ipyax

JF-Expert Member
Joined
Nov 1, 2010
Messages
2,150
Points
2,000
ipyax

ipyax

JF-Expert Member
Joined Nov 1, 2010
2,150 2,000
Samaki wanaotoka China ni wa kufugwa,,,wao ni namba 1 duniani kwa ufugaji wa samaki.
Kwanini tuagize samaki China wakati samaki wapo wa kututosha kwenye maji yetu!!?

Kama kuna uhitaji wa samaki hivyo kwanini nchi zetu zisishirikiane kununua meli kubwa za uvuvi ili zisaidie kuongeza supply ya samaki maana kutegemea wavuvi wadogo wanaotegemea mitumbwi na nyavu tu haiwezekani kupata samaki wengi wa kukidhi soko
Sent using Jamii Forums mobile app
 
ndio walewale

ndio walewale

JF-Expert Member
Joined
Apr 20, 2013
Messages
1,586
Points
2,000
ndio walewale

ndio walewale

JF-Expert Member
Joined Apr 20, 2013
1,586 2,000
Nitarudi badae kuchangia hapa
 
Jp Omuga

Jp Omuga

JF-Expert Member
Joined
Jan 16, 2012
Messages
3,692
Points
2,000
Jp Omuga

Jp Omuga

JF-Expert Member
Joined Jan 16, 2012
3,692 2,000
Tusiishie kuwalaumu wachina na samaki wao... Wa kwetu wamefanyiwa utafiti na kugundulika wapo salama??
My take: Kila mtu awe makini sana na anachokula!
 
B

BIGGAG

Senior Member
Joined
Mar 21, 2011
Messages
185
Points
250
B

BIGGAG

Senior Member
Joined Mar 21, 2011
185 250
Kalamu1,


Ndugu, huku tunatumia parts per million (ppm) Kama SI Unit.
Kuhusu heavy metal toxicity levels, sikliza vidio c.

Science haijawahi danganya.

Tafiti inabishiwa Kwa tafiti. Vinginevyo ni hatari tupu.
 
worms

worms

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2017
Messages
705
Points
1,000
worms

worms

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2017
705 1,000
Kwanini tuagize samaki China wakati samaki wapo wa kututosha kwenye maji yetu!!?

Kama kuna uhitaji wa samaki hivyo kwanini nchi zetu zisishirikiane kununua meli kubwa za uvuvi ili zisaidie kuongeza supply ya samaki maana kutegemea wavuvi wadogo wanaotegemea mitumbwi na nyavu tu haiwezekani kupata samaki wengi wa kukidhi soko
Tanzania tuna maziwa makubwa manne pamoja na Bahari, tuna mito mikubwa mingi yenye samaki lakini bado tunaagiza samaki nje....

Sent using Jamii Forums mobile app
 

Forum statistics

Threads 1,405,248
Members 531,951
Posts 34,481,828
Top