Chunya: CHADEMA wadaiwa kuvunja masanduku ya kura na kuiba fedha za uchaguzi


nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Vurugu Chunya

TUESDAY, DECEMBER 11, 2012






WATU 13 akiwemo diwani wa viti maalumu kupitia Chama Cha Demokrasia na Maendeleo(Chadema) kata ya saza Benadetha Zacharia(38) wanashikiliwa na jershi la polisi kwa kufanya vurugu zilizosababisha uharibifu wa mali ya umma yakiwemo masanduku ya kupigia kura.

Wengine ni katibu wa Chadema kata ya Saza wilayani Chunya Braison Mwasimba(34),John Mponzayo(52),Seleman Tanganyika(24),Ambokile Francis(23),Amos Joseph(24),Abdul Mwandeule(20),Christopher Mwanjayo(37), Baraka Saul(19),Musa Mnyonga(32),Essa Pius(18),Marco Gibson(25) wote wakazi wa kata ya Saza na Paradiso Emanuel(26) mkazi wa kijiji cha Njenjele wilayani Mbeya.

Kamanda wa polisi mkoani hapa Diwan Athuman alisema kuwa mnamo desemba 8 mwaka huu majira ya saa 11:15 katika ofisi ya afisa mtendaji wa kata ya Saza baadhi ya wananchi wakiongozwa na watuhumiwa waliamua kujichukulia sheria mikononi na kusababisha uharibifu wa mali za umma.

Kamanda Athuman alitaja uharibifu uliofanyika kuwa ni kuvunjwa kwa kioo cha mbele cha gari yenye namba SM 3830 Toyota Landcruiser mali ya halmashauri ya wilaya ya Chunya,kuvunja mlango na dirisha la ofisi ya afisa mtendaji kata.

Alisema hbaada ya uharibifu huyo watuhumiwa waliingia ndani ya ofisi hiyo na kuharibu masanduku 24 ya kupigia kura ambapo thamani ya mali zote bado haujafahamika.

Alisema chanzo cha vurugu hizo ilikuwa kushinikiza kuzuia kufanyika kwa uchaguzi mdogo wa kujaza nafasi ya mwenyekiti wa kijiji na vitongoji uliokuwa ufanyike siku ya jumapili.

Kufuatia vurugu hizo uchaguzi huo ililazimu kusogezwa mbele siku moja na kufanyika jana(Disemba 10) huktaratibu za kisheria zikiendelea ikiwemo kufikishwa jana mahakamani katioka mahakama ya wilaya ya Chumnuya watuhumiwa 12 na kusomewa mashitaka.

Ukiachilia mbali shitaka la uharibifu wa mali za umma linalowakabili washitakiwa wote mahakamani hapo washitakiwa Amos Joseph,Braison Mwasimba na Paradiso Emanuel wanakabiliwa na shitaka jingine la unyang'anyi.

Alisema washitakiwa hao walifanya unyang'anyi wa fedha kiasi cha shilingi 2,150,000 zilizokuwa sehemu ya gharama za uchaguzi,simu ya kiganjani na saa ya mkononi.
 
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined
Aug 2, 2010
Messages
15,871
Points
1,225
nngu007

nngu007

JF-Expert Member
Joined Aug 2, 2010
15,871 1,225
Mbona wa VYAMA vingine hawashikwii? Hata CHAMA TAWALA???
 
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2011
Messages
14,475
Points
2,000
Nyakageni

Nyakageni

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2011
14,475 2,000
Magamba na mbinu za Polisisiemu!
 
B

blueray

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2012
Messages
2,219
Points
0
B

blueray

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2012
2,219 0
CCM cheap popularity mbinuology!
 
mhindijohn

mhindijohn

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2012
Messages
470
Points
195
mhindijohn

mhindijohn

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2012
470 195
Sisiem kazi yao ni kuwaghafilisha cdm ili wathibitishe uongo wao!.
 
N

nemasisi

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2012
Messages
1,910
Points
1,250
N

nemasisi

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2012
1,910 1,250
Kumbe kweli chadema inakua kwa speed mpaka chunya!
 
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2012
Messages
9,703
Points
2,000
Age
28
kibogo

kibogo

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2012
9,703 2,000
Tatizo ni nini mpaka yatokee hayo?
 
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2011
Messages
3,605
Points
0
C

Concrete

JF-Expert Member
Joined Mar 12, 2011
3,605 0
Tatizo ni nini mpaka yatokee hayo?
Source ni gazeti la Habari leo, ni propaganda za kutengenezwa ili Chadema ionekane ni chama cha fujo.

Badala ya gazeti kujikita kwenye kiini cha tatizo wao wameshupalia Chadema.
Nani ataamini habari kama hii?
 
fyddell

fyddell

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2011
Messages
2,749
Points
2,000
fyddell

fyddell

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2011
2,749 2,000
Asante kwa kuligundua hilo kaka, ila kitaeleweka tu hiyo 2015:boxing::boxing:
 
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2011
Messages
10,983
Points
2,000
OSOKONI

OSOKONI

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2011
10,983 2,000
hiyo ni introduction tuu tusubiri mengi zaidi magamba yanakufa na mtu, chadema lazima kukaza buti sana, maana ccm ni kama farasi anayekufa teke lake la mwisho ni baya sana!
 
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
14,210
Points
2,000
kichomiz

kichomiz

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
14,210 2,000
Source ni gazeti la Habari leo, ni propaganda za kutengenezwa ili Chadema ionekane ni chama cha fujo.

Badala ya gazeti kujikita kwenye kiini cha tatizo wao wameshupalia Chadema.
Nani ataamini habari kama hii?
Hiyo ndio kazi waliyopewa na CCM,hawana habari zingine za kuandika zaidi CHADEMA.
 
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
999
Points
1,195
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
999 1,195

Alisema washitakiwa hao walifanya unyang'anyi wa fedha kiasi cha shilingi
2,150,000 zilizokuwa sehemu ya gharama za uchaguzi,simu ya kiganjani na saa ya mkononi

Mambo ya kupika habari kazi kwelikweli, fedha za gharama za uchaguzi wa kijiji zilikuwa kwenye masanduku ya kura!
 
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
3,577
Points
1,195
M

Mwanaweja

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
3,577 1,195
hai ingii akili hizi ni source za kupikwa wala haina ukweli
 
B

blue arrow

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
271
Points
0
B

blue arrow

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
271 0
God will take them safe, coz its a magamba's style
 

Forum statistics

Threads 1,284,776
Members 494,236
Posts 30,839,458
Top