Chonde Chadema nendeni Mpanda mkamlete bungeni MM/Mkiti


Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2010
Messages
14,622
Likes
22,424
Points
280
Quinine

Quinine

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2010
14,622 22,424 280
TUME ya Taifa ya Uchagzu (Nec) imetangaza kuwa uchaguzi wa wabunge katika majimbo saba ambayo haukufanyika Oktoba 31 mwaka huu, utafanyika Jumapili ijayo.
Kwa mujibui wa taarifa iliyolewa na Nec kwa vyombo vyahabari jana, uchaguzi huo unafanyika katika majimbo ambayo hayakufanyakia kwa sababu mbalimbali ukiwemo upungufu wa vifaa vya kupigia kura.

Mkurugenzi wa Nec, Rajabu Kiravu aliyataja majimbo yatakayofanya uchaguzi huo kuwa ni Mpanda Mjini, Mpanda vijijini, Nkenge ya Tanzania bara na Mwanakwerekwe, Mtoni, Magogoni na Wete kutoka Zanzibar.

"Watakaohusika katika kupiga kura ni wakazi wa majimbo hayo waliojiandikisha katika Daftari la Kudumu la Wapigakura," alieleza Kiravu.
Kiravu alifahamisha kuwa upigaji kura katika majimbo hayo utafanyika katika vituo vya kupigia kura vilivyokuwa vimepangwa kutumika wakati wa uchaguzi mkuu uliofanyika Oktoba 30, mwaka huu.

Hata hivyo, Kiravu alifafanua kuwa watu ambao namba za kadi zao za kupigia kura zitatofautiana na namba zilizomo kwenye Daftari la Kudumu la Wapigakura, hawataruhusiwa kushiriki katika uchaguzi huo.

"Vituo vitafunguliwa saa moja asubuhi na kufungwa saa 11:00 jioni kama ilivyofanyika kwenye uchaguzi uliopita," imeeleza taaarifa hiyo na kuongeza kuwa
hakutakuwa na kampeni kabla ya uchaguzi huo kwa kuwa kipindi cha kampeni za uchaguzi mkuu kilishamalizika.
 
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2010
Messages
2,699
Likes
32
Points
135
Kashaijabutege

Kashaijabutege

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2010
2,699 32 135
Tunamtaka Mzee Arfi bungeni.
 
Ntemi Kazwile

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2010
Messages
2,145
Likes
9
Points
135
Ntemi Kazwile

Ntemi Kazwile

JF-Expert Member
Joined May 14, 2010
2,145 9 135
Slaa, Sugu, Msigwa,Mdee, Mnyika wakapige kambi Mpanda waje wote (Mpanda Mjini na Vijijini), Mwenyekiti, Zito, Wabunge wote wa kanda ya ziwa wakalilete jimbo la Nkenge. Uchaguzi wa Spika ni lini?
 
Omukuru

Omukuru

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
244
Likes
2
Points
35
Omukuru

Omukuru

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
244 2 35
TUME ya Taifa ya Uchagzu (Nec) imetangaza kuwa uchaguzi wa wabunge katika majimbo saba ambayo haukufanyika Oktoba 31 mwaka huu, utafanyika Jumapili ijayo.
Kwa mujibui wa taarifa iliyolewa na Nec kwa vyombo vyahabari jana, uchaguzi huo unafanyika katika majimbo ambayo hayakufanyakia kwa sababu mbalimbali ukiwemo upungufu wa vifaa vya kupigia kura.

Mkurugenzi wa Nec, Rajabu Kiravu aliyataja majimbo yatakayofanya uchaguzi huo kuwa ni Mpanda Mjini, Mpanda vijijini, Nkenge ya Tanzania bara na Mwanakwerekwe, Mtoni, Magogoni na Wete kutoka Zanzibar.

"Watakaohusika katika kupiga kura ni wakazi wa majimbo hayo waliojiandikisha katika Daftari la Kudumu la Wapigakura," alieleza Kiravu.
Kiravu alifahamisha kuwa upigaji kura katika majimbo hayo utafanyika katika vituo vya kupigia kura vilivyokuwa vimepangwa kutumika wakati wa uchaguzi mkuu uliofanyika Oktoba 30, mwaka huu.

Hata hivyo, Kiravu alifafanua kuwa watu ambao namba za kadi zao za kupigia kura zitatofautiana na namba zilizomo kwenye Daftari la Kudumu la Wapigakura, hawataruhusiwa kushiriki katika uchaguzi huo.

"Vituo vitafunguliwa saa moja asubuhi na kufungwa saa 11:00 jioni kama ilivyofanyika kwenye uchaguzi uliopita," imeeleza taaarifa hiyo na kuongeza kuwa
hakutakuwa na kampeni kabla ya uchaguzi huo kwa kuwa kipindi cha kampeni za uchaguzi mkuu kilishamalizika.
Na kama hizo namba ziantofautiana, ni wajibu wa mwananchi mwenye kadi au NEC? Hapa kuna harufu ya mwendelezo wa uchakachuaji kwa njia ya kuwazuia TENA baadhi ya watu wasipige kura.
 
Marunda

Marunda

Senior Member
Joined
Mar 3, 2010
Messages
121
Likes
8
Points
35
Marunda

Marunda

Senior Member
Joined Mar 3, 2010
121 8 35
Tunayahitaji sana Majimbo haya at least kuwa more strong bungeni. Hata kwenda tu bila kufanya kampeni yoyote pale mpanda mjini SLAA ANAWEZAKUSHAWISHI WAPIGA KURA KUMPIGIA MGOMBEA WA CHADEMA KURA
 
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2009
Messages
939
Likes
1
Points
35
Nicky82

Nicky82

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2009
939 1 35
Nashauri baada ya kikao cha kamati kuu basi Slaa eelekee huko mpanda, wakati hawa wengine wakilazimika kusubiri bungeni ili kuapishwa, yeye akapambane huko. hivi viti vikipatikana vitaongeza na idadi ya wabunge wa viti maalum. na angepatikana kamanda mwingine kama Shibuda au Zitto akapige tafu Nkenge na ukichukulia mpango wa hawa CCM kutaka kubariki ufisadi kwa kuweka spika mdhaifu utaipa CHADEMA more credit...
 
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2007
Messages
3,370
Likes
17
Points
135
Azimio Jipya

Azimio Jipya

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2007
3,370 17 135
Ni muhimu!!
 
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined
May 12, 2010
Messages
675
Likes
8
Points
0
kaburunye

kaburunye

JF-Expert Member
Joined May 12, 2010
675 8 0
Slaa, Sugu, Msigwa,Mdee, Mnyika wakapige kambi Mpanda waje wote (Mpanda Mjini na Vijijini), Mwenyekiti, Zito, Wabunge wote wa kanda ya ziwa wakalilete jimbo la Nkenge. Uchaguzi wa Spika ni lini?
Muda wa kampeni si umeshaisha? au kampeni zinaruhusiwa kuendelea btn NOW and Sunday?
 

Forum statistics

Threads 1,235,453
Members 474,585
Posts 29,222,574