China kuuchukua uwanja wa ndege wa Zambia baada ya kuchelewa lkulipa madeni

Kalamu1

JF-Expert Member
Jul 7, 2018
6,934
2,000
Uwanja watauhamishia China?
We've got to be very careful with what we read to understand the larger implications of these campaigns.
Pasipokuwepo na miundo mbinu, barabara, reli, bandari, n.k., kelele ni zaidi ya hizo. Tunaambiwa Afrika hatuwezi kuendelea sababu ya kukosa miundombinu.
Haya, tunajikamua iwezekanavyo, hata kwa kukopa ili tujenge hizo miundo mbinu. Wao na mashirika yao hawataki kutukopesha, kwamba hatukopesheki. Wakikopesha kiduchu, kelele dunia nzima inasikia na masharti hata ya kuingiliwa chumbani kabisa, mbali ya kulazimishwa tukubali tamaduni zao.
Mchina akijenga reli na kuiendesha kama alivyofanya na reli ya Kenya , Mombasa/Nairobi - ; mara hao wanakuja mbio kutafuta kuvuruga (sabotage) kwa kulazimisha kujenga expressway ya njia sita Mombasa/Nairobi, ili hiyo reli mpya ife! Hii kweli ndio akili nzuri?
Wakati umefika, tujitambue. Kama hatutaki ya Mchina tuseme waziwazi kwa sababu zetu wenyewe, sio sababu za kupangiwa.
 

Mmawia

JF-Expert Member
Aug 20, 2013
92,221
2,000
Uwanja watauhamishia China?
We've got to be very careful with what we read to understand the larger implications of these campaigns.
Pasipokuwepo na miundo mbinu, barabara, reli, bandari, n.k., kelele ni zaidi ya hizo. Tunaambiwa Afrika hatuwezi kuendelea sababu ya kukosa miundombinu.
Haya, tunajikamua iwezekanavyo, hata kwa kukopa ili tujenge hizo miundo mbinu. Wao na mashirika yao hawataki kutukopesha, kwamba hatukopesheki. Wakikopesha kiduchu, kelele dunia nzima inasikia na masharti hata ya kuingiliwa chumbani kabisa, mbali ya kulazimishwa tukubali tamaduni zao.
Mchina akijenga reli na kuiendesha kama alivyofanya na reli ya Kenya , Mombasa/Nairobi - ; mara hao wanakuja mbio kutafuta kuvuruga (sabotage) kwa kulazimisha kujenga expressway ya njia sita Mombasa/Nairobi, ili hiyo reli mpya ife! Hii kweli ndio akili nzuri?
Wakati umefika, tujitambue. Kama hatutaki ya Mchina tuseme waziwazi kwa sababu zetu wenyewe, sio sababu za kupangiwa.
Bado watakuja na bongo kuuchukua wa kwetu
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom