Chato wabadili muda wa kazi kwa watumishi wote; kufanya usafi asubuhi | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chato wabadili muda wa kazi kwa watumishi wote; kufanya usafi asubuhi

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by kichomiz, Mar 15, 2012.

  1. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #1
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Wakuu heshima mbele.

    Mwenzenu katika mihangaiko yangu ya kusaka mkate wa kila siku,
    Leo nimeshangazwa na sheria za wilaya ya Chato au sijui ni Tanzania nzima?na sijui hii sheria Bunge la JMT lilikaa lini na kuipitisha,nimeamka leo asubuhi mida ya saa 2:00 na kuelekea dukani kununua mswaki, nikashangaa kuona maduka yote yamefungwa.

    Nilipouliza wenyeji wakaniambia hapa Chato kila alhamisi watu hawatakiwi kufanya shughuli zao mpaka ifike saa nne unusu,
    Hali kadharika na usafiri ni hivyo hivyo, nilipouliza kwa nini nikaambiwa eti imeteuliwa kuwa ni siku maalum ya usafi.
    Kwa sasa niko hapa halmashauri napo shughuli hazifanyiki, maofisi yamefungwa mpaka ufike muda husika,nilipohoji nikaambiwa hii ni sheria ya mkuu wa wilaya.

    Na ukibainika unafanya kazi faini ni tsh 100,000: Na wanasema inamwezi mmoja sasa.

    My take.

    Je hiii sheria ni kweli ipo kwenye sheria za JMT au ni maamuzi binafsi?
    Na je serikali haioni kama inapoteza mapato kwa kwa kupoteza masaa 4 ya kazi?
    Je na hawa wafanya wanaosababishiwa hasara ya mapato yao,wanaweza kuwashitaki na kudai fidia?
    Elimu ya uraia bado inahitajika sana maeneo kama haya.

    Chanzo:
    Mimi mwenyewe.
     
  2. WA-UKENYENGE

    WA-UKENYENGE JF-Expert Member

    #2
    Mar 15, 2012
    Joined: Oct 1, 2011
    Messages: 2,902
    Likes Received: 220
    Trophy Points: 160
    Mimi naona sawa tu kama ni sheria inayohusu Chato, jaribu kudadisi zaidi kama madiwani wa Chato walikaa wakakubaliana sheria hiyo iwepo. Miji mingi nchini ni mchafu, ili kujenga utamaduni wa kufanya usafi na kutotupa taka hovyo, inabidi kujiwekea taratibu kama hizo. Matunda yake utakuja kuyaona muda si mrefu!!
     
  3. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #3
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Huoni kwamba watu wanapoteza masaa mengi ya mapato?ni kwa nini wasingepanga siku ambazo si za kazi?
     
  4. Bushbaby

    Bushbaby JF-Expert Member

    #4
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 1,541
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 145
    Kama wenyeji wa hapo wameona ni sawa....waache wakae siku moja watapata akili....
     
  5. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #5
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Na wao wanalalamika,saa hizi ndio wanaanza kufungua maofisi na wafanya biashara wanafungua biashara zao.
     
  6. Prishaz

    Prishaz JF-Expert Member

    #6
    Mar 15, 2012
    Joined: Nov 18, 2011
    Messages: 1,790
    Likes Received: 1,055
    Trophy Points: 280
    nadhani huwa kuna sheria ndogo ndogo ambazo either halmashauri au manispaa inaweza kujiwekea kufanikisha malengo yao, Lakini hili la mpaka sa nne is too much jamani! Inahitaji maboresho if at all is true
     
  7. Jaslaws

    Jaslaws JF-Expert Member

    #7
    Mar 15, 2012
    Joined: May 31, 2011
    Messages: 4,659
    Likes Received: 1,500
    Trophy Points: 280
    Kitu kama hki nmekutana nacho ngara mkoani kagera,ila wao mwsho ni saa 3.
     
  8. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #8
    Mar 15, 2012
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,617
    Likes Received: 1,109
    Trophy Points: 280
    Hata siku moja huwezi ukalazimisha suala la usafi kwa nguvu. nitapita mwakani kushuhudia usafi wa chato uefikia wapi
     
  9. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #9
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Nao ni kila alhamisi wanafanya hivyo?
     
  10. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #10
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Cha kushangaza zaidi ni kufunga kazi kwa masaa manne na nusu,alafu ni kila alhamisi hii haijakaa sawa kabisa.
     
  11. OTIS

    OTIS JF-Expert Member

    #11
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 7, 2011
    Messages: 2,149
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 135
    Haina maana kufanya kazi na kurundika uchafu bila kuuondoa na kuuchoma.
    Ni sheria nzuri japo kwenye utekelezaji ndio kunaleta kizungumkuti
    OTIS
     
  12. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #12
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Lakini vipi kuhusu hayo masaa ya kazi?me naona ingekuwa nzuri kama wangeipanga siku ambayo si ya kazi.
     
  13. k

    kaka dj Member

    #13
    Mar 15, 2012
    Joined: Dec 21, 2011
    Messages: 22
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Napenda kufahamu jambo moja muhimu, je ni amri kutoka kwa Mkuu wa wilaya au ni mapendekezo ambayo wananchi wameyapokea na kuyafanyia kazi kwa utaratibu waliojiamulia kwa vikao husika?

    Kwa maoni yangu kutokana na tabia mbaya tuliyojijengea wa -TZ wengi(si wote) hatufanyi kitu kwa ridhaa zetu hasa usafi na utunzaji mazingira ndio maana miji/mikoa mingi ni michafu na maendeleo ni duni, ukiuliza kila mtu atatupa lawama sehemu/mamlaka fulani bila kujali yeye mwenyewe amewajibika vipi katika hilo.

    Kuhusu muda wa kazi, kidogo hapo inatakiwa busara itumike kutokana na mazingira mahalia na shughuli zao za uzalishaji mali zikoje,ingawa nina wasiwasi kidogo kuwa sehemu nyingine utakuta mtu aneyelalamika ni mchezaji wa pool table kutwa nzima nje ya grocery fulani kama tulivyozoea kuwaona baadhi ya vijana ambao ndio nguvu kazi ya Taifa wanavyofanya sehemu nyingi ya nchi hii hivi sasa.
    Otherwise Big up Mkuu wa Wilaya na jopo lako kwa maamuzi/amri sahihi kwa jamii husika.
     
  14. samora10

    samora10 JF-Expert Member

    #14
    Mar 15, 2012
    Joined: Jul 21, 2010
    Messages: 6,339
    Likes Received: 991
    Trophy Points: 280
    Hizo ni taratibu walizojiwekea.. kwani wana chato wamelalamika? hata Tanga nakumbuka enzi za Kalembo kuna kipindi walikua na utaratibu kama huo sijui kama bado unaendelea
     
  15. D

    Domo Zege JF-Expert Member

    #15
    Mar 15, 2012
    Joined: Sep 18, 2010
    Messages: 687
    Likes Received: 36
    Trophy Points: 45
    Jambo la kawaida, ukifika Rwanda wana siku maalum ya usafi hadi Rais anaukua mtaani kufanya usafi.
     
  16. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #16
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Mkuu we unaona ni sahihi kupoteza masaa manne na nusu ya kazi?uje utembelee haya maeneo uone usafi wenyewe.
     
  17. kichomiz

    kichomiz JF-Expert Member

    #17
    Mar 15, 2012
    Joined: Feb 28, 2011
    Messages: 10,465
    Likes Received: 1,571
    Trophy Points: 280
    Hawajajiwekea ila wamelazimishwa,wangejiwekea wasingelalamika.
     
  18. Bourgeoisie

    Bourgeoisie JF-Expert Member

    #18
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 26, 2009
    Messages: 607
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 45
    Wakuu hii ni sheria ambayo naona mkuu wa Mkoa Bw.Massawe ameamua kuiweka kwa mkoa mzima maana alianza nayo alipokuwa mkuu wa wilaya ya Karagwe na ilikuwa ni kwa wilaya hiyo tu. Kusema kweli usafi wa wilaya uliboreka sana maana unafanywa maeneo yote na kusimamiwa na viongozi wote wa mitaa/vitongoji/kata. Kwa suala hilo la muda hapo tunaweza kupendekeza upunguzwe.
     
  19. Chiwa

    Chiwa JF-Expert Member

    #19
    Mar 15, 2012
    Joined: Apr 17, 2008
    Messages: 870
    Likes Received: 180
    Trophy Points: 60
    kama inatekelezeka sio mbaya!
    hawa potezi masaa manne kikawaida ofisi sinafunguliwa saa mbili na wateja kwa huduma nyingi zinaanza saa tatu hivy kiukweli kuna saa moja tu.
    waache wajaribu na tuwapime kwa mafanikio yao kama yatakuwa wazuri tutaiga na kuboresha kwani miji ni michafu mno bila sababu
     
  20. M

    MCHUMIPESA JF-Expert Member

    #20
    Mar 15, 2012
    Joined: Mar 11, 2012
    Messages: 2,096
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Taratibu zingine bana ni shida tu!Ndo maana tunazidi kuwa masikini cku hadi siku,hv masaa 4 na nusu bla kufanya kazi k.V biashara na kufungua ofisi ni hasara ya mapato ya mamilion,usafi ni jukum la kila mtu bila kulazimishwa,kwangu mm sheria kama hii haifai kwa mustakabal wa nchi yetu.
     
Loading...