Chato, Geita: RC awaweka ndani masaa 48 Afisa Elimu Wilaya na Mkuu wa shule ya Zakia Meghji kwa kukiuka maagizo


Kunguru Mjanja

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined
Aug 22, 2012
Messages
1,960
Likes
3,161
Points
280
Kunguru Mjanja

Kunguru Mjanja

JF-Expert Member
Joined Aug 22, 2012
1,960 3,161 280
geita-jpg.633478


Mheshimiwa RC baada ya kumaliza shughuli katika Kituo cha Afya Mganza, ametembelea Mradi wa pili wa Ujenzi wa Bweni la wanafunzi Shule ya Sekondari Zakia Meghji ambalo linajengwa kwa ufadhili wa pesa za P4R kwa gharama ya Tsh. 75,000,000.00 litakalotakiwa ku-accommodate wanafunzi 80 kwa mujibu Melekezo ya Wizara yenye dhamana juu ya utaratibu wa fedha hizo.

Itakumbukwa kuwa tarehe 31 Oktoba, 2017 Mhe. RC alipotembelea Ujenzi wa Bweni hilo alibaini ukiukwaji wa taratibu za fedha hizo za P4R, ambapo ujenzi wa Bweni uliofanyika katika Shule hiyo ya Zakia Meghji ulijengwa kwa kuweza kutosheleza wanafunzi 56 badala ya wanafunzi 80, RC alichukua hatua ya kuwaelimisha viongozi na watendaji wa Shule, Halmashauri na Wilaya kwa ujumla juu ya matumizi ya fedha hizo yanavyotakiwa kuzingatiwa, na alidiriki kuthibisha maelekezo hayo kwa kuwasiliana na Wizara husika na wote kwa pamoja waliokuwepo mahali hapo walijiridhisha.

Hivyo, RC aliagiza ujenzi huo usimamishwe na yafanyike marekebisho ya kuonngeza ukubwa wa Bweni hilo kwa maana ya kutosheleza idadi ya wanafunzi 80 badala ya wanafunzi 56 kama walivyojenga sasa.

(Ikumbukwe kuwa wakati huo Bweni hilo lilikuwa halijapauliwa bado). RC alielekeza Viongozi wenye dhamana na maslahi ya Mradi huo watekeleze maagizo hayo na kusimamia ipasavyo Mradi huo na kuhakikisha thamani ya fedha hiyo inaonekana.

Leo (jana) Mhe. RC alipotembelea Mahali hapo amekuta ukiukwaji wa Maelekezo aliyoyatoa hivyo amechukua hatua za kisheria kwa kumuagiza Kaimu OCD Chato awapeleke Polisi Afisa Elimu Sekondari Chato pamoja na Mkuu wa Shule ya Sekondari Zakia Meghji kwa muda wa masaa 48 kwa kukiuka Maagizo halali yaliyotolewa na Mamlaka.

Aidha, Mhe. RC amemuagiza DED achukue hatua za kinidhamu kwa watendaji hao kwa mujibu wa taratibu za Utumishi wa Umma.

CHANZO: Geita Info
 
Kila Mbongo

Kila Mbongo

Member
Joined
Aug 28, 2017
Messages
53
Likes
39
Points
25
Kila Mbongo

Kila Mbongo

Member
Joined Aug 28, 2017
53 39 25
Kuna uhusiano gani wa kuwekwa kizuizini kwa watumishi kwa masaa 48 na kukiuka amri ya RC?
 
sergio 5

sergio 5

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2017
Messages
8,797
Likes
9,198
Points
280
sergio 5

sergio 5

JF-Expert Member
Joined May 22, 2017
8,797 9,198 280
Huyo RC anahitaji kipigo
 
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2016
Messages
3,289
Likes
1,924
Points
280
Age
29
K

kiatu kipya

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2016
3,289 1,924 280
75 milions kwa wahandisi kukukamilishia jengo la kuchukua wanafunzi 80 ni ndogo, may be liwe bora jengo.
Watu walijenga mahostel chuo kikuu dar kwa pesa ndogo mkuu tusubiri TBA wajenga ilo jengo kwa hiyo fedha
 
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2016
Messages
2,077
Likes
2,514
Points
280
Mpelengana

Mpelengana

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2016
2,077 2,514 280
Watu walijenga mahostel chuo kikuu dar kwa pesa ndogo mkuu tusubiri TBA wajenga ilo jengo kwa hiyo fedha
Pale yalitumika mabilioni mengi sana ila mzee wa mihemko mara ya kwanza alijinadi kwamba atatumia pesa ndogo kwa kuwaaminisha wananchi kuwa yeye ni mbana matumizi.
Watu kitambo tu walishazinaa profoma halisi na wakaona gharama zote
 
S

Sagungu 1914

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2016
Messages
828
Likes
419
Points
80
S

Sagungu 1914

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2016
828 419 80
watakuja wafe bure kisa utendaji bora
 
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
8,110
Likes
5,128
Points
280
M

Molembe

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
8,110 5,128 280
Unaweza kuwa mchawi bila kupenda, ningelikuwa mimi nikitoka lupango namuendea kwa kigagula anabeba mimba bila kupenda, nchi hii ilipofikia bora kuwa machinga kuliko mtumishi wa umma, sipendi dharau.
 

Forum statistics

Threads 1,215,053
Members 463,005
Posts 28,533,783