Chama cha Wamiliki wa Mabasi chatangaza mgomo wa usafirishaji abiria na mizigo

Augustoons

JF-Expert Member
Oct 31, 2007
411
195
mie sijaelewa, basi likiwa halina dust bin faini yake ni laki mbili na nusu? halafu dereva atakayesababisha ajali faini yake ni elfu 30?
Sheria hizi ni mbili tofauti, makosa yanayohusu uendershaji faini zake ziko chini ya ROAD TRAFFIC ACT, ambapo faini kwa kosa la papo kwa papo ni 30,000. Makosa ya leseni ya usafirshaji ni kwa mujibu wa TRANSPORT LICENSING ACT
 

eddy

JF-Expert Member
Dec 26, 2007
13,719
2,000
Kanuni inatafsiri kabisa mwanafunzi ni nani.
“pupil” means a scholar of kindergarten, primary or secondary school;
“students” means scholars of post-secondary education;
hoja yangu iko pale pale, kwa kanuni hizi basi likitoka dar likifika dodoma likakutwa dust bin limejaa hupa za dasani mmiliki unakamatwa unapelekwa dodoma kulipa 250,000/=
 

eddy

JF-Expert Member
Dec 26, 2007
13,719
2,000
Sheria hizi ni mbili tofauti, makosa yanayohusu uendershaji faini zake ziko chini ya ROAD TRAFFIC ACT, ambapo faini kwa kosa la papo kwa papo ni 30,000. Makosa ya leseni ya usafirshaji ni kwa mujibu wa TRANSPORT LICENSING ACT
hiyo kanuni ya 21 (o) ukikutwa hauna kapu la uchafu unalipa laki mbili na nusu? hiyo ni sawa?
 

Augustoons

JF-Expert Member
Oct 31, 2007
411
195
hiyo kanuni ya 21 (o) ukikutwa hauna kapu la uchafu unalipa laki mbili na nusu? hiyo ni sawa?
Of course, takataka zisipotupwa haliwezi kuwa kosa la tajiri moja kwa moja, lakini hizi provisions zimetoka kwenye draft ambayo SUMATRA waliitoa tarehe 2 march for discussion, ambapo TABOA pia walialikwa. sasa sijaona final draft kama bado imeretain hiki
 

eddy

JF-Expert Member
Dec 26, 2007
13,719
2,000
Ila ni sahihi mmiliki kuwajibika kununua vifaa vya uchafu kwenye gari lake
fikiria barabara ya mwanza kigoma unasema bus liwe na dust bin huku ni kukosa akili, kwanza litakaaje barabara ilivyo mbovu, barabara ya geita kahama hilo dust bin kweli litakuwa na hali gani? hizo kanuni zinawabana wamiliki sasa mmiliki ana gari zaidi ya hamsini atafatiliaje kuhakikisha uchafu unamwagwa kwa kila gari kwa wakati?
 

Amalinze

JF-Expert Member
May 6, 2012
6,728
2,000
Huwa nashangaa sana kupeleka muswaada (bill) Bila kushirikisha Wadau sijui lengo ni nini? Madaraka hutoka kwa watu (Democracy ) kinyume Chake ni Udicteta.
 

nguvu

JF-Expert Member
Jun 13, 2013
9,632
2,000
So wagomaji hao, wangegoma kimyakimya ila hii ya kutangaza hawawezi kamwe na mkuu hajaribiwi.
 

Kaisari

JF-Expert Member
Nov 13, 2012
3,647
2,000
Mnamaana dereva wa serekali akiharibu huko barabarani akija ofisini boss anafungwa ???
Hii sheria itakuwa nzuri sana hii wapitishe haraka. Na kaka mkuu aisaini
 

Percy

JF-Expert Member
Jul 21, 2014
6,017
2,000
Sema kwa hili SUMATRA wako sahii kabisa safi sana maana leseni anapewa mmiliki wa gari sio dereva so wambane huyo huyo mmliki wake coz kuna makosa unaona kabisa dereva hastahili kabisa
 

AMB

JF-Expert Member
May 31, 2013
206
225
~~>>>Huyu Enea Mrutu ni diwani Kata ya Shighatini Wilaya ya Mwanga, Mkoa wa Kilimanjaro kupitia CCM...

~~~>>>Huyu ni kada mtiifu ndani ya CCM.... Aendelee kuisoma namba..
Haisomi peke yake hii inamgusa kila mtanzania......... kwa mfano mimi sitoweza kusafiri...... maana hata bajaji imetajwa.... lori la mkaa limo, nk... kama kweli kwanza ni sheria ya hovyo kuwahi kutokea
 

AMB

JF-Expert Member
May 31, 2013
206
225
Nakumbuka tulipandishiwa bei ya mafuta ya taa hivi hivi na bei ya dizeli na petroli ikashuka hivi hivi kwa kisingizio cha uchakachuzi........ pumbavu sana!
 

mr.sparon

JF-Expert Member
Apr 12, 2015
573
500
fikiria barabara ya mwanza kigoma unasema bus liwe na dust bin huku ni kukosa akili, kwanza litakaaje barabara ilivyo mbovu, barabara ya geita kahama hilo dust bin kweli litakuwa na hali gani? hizo kanuni zinawabana wamiliki sasa mmiliki ana gari zaidi ya hamsini atafatiliaje kuhakikisha uchafu unamwagwa kwa kila gari kwa wakati?
Sasa mkuu c ndio biashara.....? Swala la kufuatilia n jukum la mmilik na waajil wake...inakera sana Magar unakuta hata dust bin hamna....Tena nafkr mabac mabovu na malor yazuiliwe kabsa...just imagine lor linaanza safari kufka kimara tayar limeloga... Aisee sheria ziwe Kal sana...kuish kwa mazoea kuondolewe kabsa...
 

blessings

JF-Expert Member
Jul 9, 2012
6,494
2,000
Wabunge ipitisheni hiyo sheria kwa wingi. Biashara ya Mabasi & Malori imezidi uswahili. Bora tubaki na kampuni chache zenye huduma nzuri kuliko ule uppuź wa pale uliojaa UBUNGO STENDI.
 

mr.sparon

JF-Expert Member
Apr 12, 2015
573
500
Wabunge ipitisheni hiyo sheria kwa wingi. Biashara ya Mabasi & Malori imezidi uswahili. Bora tubaki na kampuni chache zenye huduma nzuri kuliko ule uppuź wa pale uliojaa UBUNGO STENDI.
Swal n je wabunge watakubal...? Maana ndo wafanya biashara wakuu wa Hayo magar...am ndugu zao kama c hivyo baac na wahisan wao kwenye kampen....ifke wakat tuseme enough is enough....jpl njema
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom