Chama cha Wamiliki wa Mabasi chatangaza mgomo wa usafirishaji abiria na mizigo

kenstar

JF-Expert Member
Aug 24, 2015
2,281
2,000
Hio sheria itakuwa kandamizi makosa ya dereva mmliki anahusika vipiu ukiwa na madereva zaid ya kumi na wafanye makosa itakuaje hapo.
 

Augustoons

JF-Expert Member
Oct 31, 2007
411
195
Kanuni hizo mpya tarajiwa ni hizi hapa. Hii ni version iliyojadiliwa siku zile pale Mwalimu Nyerere Convention centre na wadau kutoa maoni yao
 

Attachments

  • File size
    217.6 KB
    Views
    39

Augustoons

JF-Expert Member
Oct 31, 2007
411
195
Na makosa ambayo yanambana mmiliki ambayo awali yakimbana dereva utayaona hapo, hakuna kifungu kinachosema mmiliki atafungwa jela kwa makosa ya dereva yanayohusu uendeshaji gari. Makosa ambayo sheri hiyo inashughulikia ni makosa yanayohusu ukiukwaji wa masharti ya lesen kama vile kukatisha ruti, kupandisha nauli, watumishi kutokuwa na sare, kutembeza gari bovu, nk ambayo yote adhabu yake kwa kiasi kikubwa ni faini. Dereva anabaki na makosa yake chini ya sheria ya usalama barabarani kama vile kuovateki pasiporuhusiwa, kuzidisha mwendo, nk
 

relato

JF-Expert Member
Mar 20, 2017
692
1,000
Duh!! Ndio Hapa unamkomesha baba mwenye nyumba akiomba lifti na hakutaka kukuelewa katika kodi ya miezi iliyopita alikomaa Sana. Unamwambia panda nyumba ikupeleke unakoenda. Serekali must have to settle this down ASAP
 

Kim Jong Jr

JF-Expert Member
Mar 15, 2014
9,188
2,000
Hawa TABOA mie bado sijawaelewa kwa kweli. Huu mgomo wanaotangaza kushinikiza bunge lisipitishe sheria inayowabana ni sheria gani hiyo?? Mbona ukiangalia hata website ya bunge huoni muswada wa namna hiyo? Au wanachanganya madawa hawa?
Ninachojua mimi, SUMATRA wako kwenye mchakato wa kutunga kanuni mpya za usafirishaji abiria ambazo kwa kiasi kikubwa zinambana mmiliki kuliko dereva, kwa kwa mmiliki ndiye mwajiri na ndiye aliyepewa leseni. Kwa mfano dereva akikutwa hana uniform anaadhibiwa mmiliki. Sasa hii ndio TABOA hawataki. Lakini kanuni hazipitishwi na bunge zinasainiwa na Waziri zinaanza kutumika. Sasa sijui bunge wanalihusisha vipi?? Maana kama ni uthibiti wa bunge ni kupitia kamati ya sheria ndogo ambayo tayari ilikuwa kwenye session wiki iliyopita.
Mmmh sijui ngoja tusubiri.
Hebu soma vizuri ulichokiandika halafu ulinganishe na reaction ya taboa
 

Abuu Kauthar

JF-Expert Member
Jul 10, 2011
3,480
2,000
Jumatatu naenda dar natokea dar gar yangu ina nafasi 4 nauli elf 50. Njoo PM kama unasafir maana ndo fulsa hiyo sasa.
 

PRODA LTD

JF-Expert Member
Oct 20, 2016
1,005
2,000
Asante kwa ufafanuzi umeeleweka
Na makosa ambayo yanambana mmiliki ambayo awali yakimbana dereva utayaona hapo, hakuna kifungu kinachosema mmiliki atafungwa jela kwa makosa ya dereva yanayohusu uendeshaji gari. Makosa ambayo sheri hiyo inashughulikia ni makosa yanayohusu ukiukwaji wa masharti ya lesen kama vile kukatisha ruti, kupandisha nauli, watumishi kutokuwa na sare, kutembeza gari bovu, nk ambayo yote adhabu yake kwa kiasi kikubwa ni faini. Dereva anabaki na makosa yake chini ya sheria ya usalama barabarani kama vile kuovateki pasiporuhusiwa, kuzidisha mwendo, nk
 

eddy

JF-Expert Member
Dec 26, 2007
13,719
2,000
Na makosa ambayo yanambana mmiliki ambayo awali yakimbana dereva utayaona hapo, hakuna kifungu kinachosema mmiliki atafungwa jela kwa makosa ya dereva yanayohusu uendeshaji gari. Makosa ambayo sheri hiyo inashughulikia ni makosa yanayohusu ukiukwaji wa masharti ya lesen kama vile kukatisha ruti, kupandisha nauli, watumishi kutokuwa na sare, kutembeza gari bovu, nk ambayo yote adhabu yake kwa kiasi kikubwa ni faini. Dereva anabaki na makosa yake chini ya sheria ya usalama barabarani kama vile kuovateki pasiporuhusiwa, kuzidisha mwendo, nk
mkuu, mfano niko dodoma baada ya wizara kuhamia kule nimeliacha daladala ninapiga safari za gongo lamboto chanika, dereva hajavaa sare unakuja kunisomba ofisini na kunisweka lupango, hii itakuwa sawa? Na mfuso wa mchanga gari limepata shoti taa haziwaki dereva kaamua kwenda nalo hivyo hivyo napo uje unikamate, sawa? kuna hizi tairi za michelini hazina kashata trafik anakwambia ni kipara nazo nikamatwe? au sijakuelewa?
 

MeinKempf

JF-Expert Member
Jun 11, 2013
11,107
2,000
Daaaa.....wanakumbuka shuka kumekucha..??
Leo hii ndipo machozi yanaponilenga.lenga kila nikimkumbuka mpambanaji Rashid R.I.P mkuu,eti wakatwambia ulikufa kwa kula kitu kinachosadikiwa kuwa na sumu pale maeneo ya liverside ubungo.
Ila Hakika uliwapigania sana hawa jamaa ,hata mh kayanza peter na bashite wa Koromije wanakukumbuka sana.
 

nsanzu

JF-Expert Member
Jul 29, 2015
3,905
2,000
Kwa hili la TABOA naona kama wamejitia kidole wao wenyewe, anaefahamu hili atakuwa shahidi kwa wengine

Mbona hawa wamiliki wa malori, ikitokea dereva yupo safarini busta ikapasuka dereva anatakiwa kulipa! Akipasua tair analipa, akivunja kioo analipa, msiba mzito upo kwa wenye tanker. Dereva akipata shoti tu ya lita kadhaa za mafuta analipishwa, madereva hawa hawa siku zote wengi wao ni vibarua tu, ni kampuni chache mno zimewaajiri.

Wamiliki hawa wao hawataki hasara wala kuwajibika kwa namna yoyote ile wakat unakuta asilimia 90 ya matatizo ya gari yanasababishwa na matajiri hawa
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom