Chakula chako mwenyewe, ruhusa ya nini?


M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
34
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 34 145
Jamani, kuna suala linanisumbua kidogo. Chakula umenunua mwenyewe, umekileta nyumbani, mpishi ni wako mwenyewe, umepikiwa, chakula kimeiva, kipo mezani.
Kuna ulazima kila unapotaka kula, uombe ruhusa kwa mpishi?
 
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2009
Messages
3,898
Likes
685
Points
280
mayenga

mayenga

JF-Expert Member
Joined Sep 6, 2009
3,898 685 280
Jamani, kuna suala linanisumbua kidogo. Chakula umenunua mwenyewe, umekileta nyumbani, mpishi ni wako mwenyewe, umepikiwa, chakula kimeiva, kipo mezani.
Kuna ulazima kila unapotaka kula, uombe ruhusa kwa mpishi?
we wanunua bidhaa au chakula?
 
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2009
Messages
10,219
Likes
878
Points
280
Chimunguru

Chimunguru

JF-Expert Member
Joined May 3, 2009
10,219 878 280
rukhsa baba tafuna msosi huo wewe ndo mmiliki na mtafutaji wa hicho chakula mega mkuu bila kuomba kokote kule
 
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2010
Messages
33,185
Likes
35,073
Points
280
RRONDO

RRONDO

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2010
33,185 35,073 280
Jamani, kuna suala linanisumbua kidogo. Chakula umenunua mwenyewe, umekileta nyumbani, mpishi ni wako mwenyewe, umepikiwa, chakula kimeiva, kipo mezani.
Kuna ulazima kila unapotaka kula, uombe ruhusa kwa mpishi?

ni ustaarabu tu.....kama kumwambia muuza duka NAOMBA SODA wakati unailipia kwa hela yako
 
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2009
Messages
16,727
Likes
796
Points
280
FirstLady1

FirstLady1

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2009
16,727 796 280
hehehe mpishi naomba chakula
 
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2008
Messages
5,513
Likes
29
Points
0
Pape

Pape

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2008
5,513 29 0
kwa utaratibu mzuri nabidi uombe maana huwezi kujua kama hicho chakula ni chako au cha watoto. Inawezekana wewe unapikiwa chakula spesheli!
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
34
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 34 145
kwa utaratibu mzuri nabidi uombe maana huwezi kujua kama hicho chakula ni chako au cha watoto. Inawezekana wewe unapikiwa chakula spesheli!
Kama watoto wamelala na chakula kipo mezani, bado uombe ruhusa?
 
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined
May 19, 2009
Messages
13,211
Likes
385
Points
180
Buchanan

Buchanan

JF Diamond Member
Joined May 19, 2009
13,211 385 180
Kama ni chakula cha kawaida, ruksa, ok?
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Ni mazoea mazuri kufanya hivyo. Maana chakula kilichoiva na kutengwa mezani yeyote yule anaweza kukila. Hivyo pale unapofanya hilo ombi kuanza kumega, ni sawa na mtu anapodonyoa namba kwenye ATM pesa zianze kumiminika; pin number ni yeye pekee aijuaye. Basi na utamu wa kilichotengwa mezani anaufaudu yeye mwenyewe maana anakuwa anabonyeza pin namba ya kweli.
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
34
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 34 145
Ni mazoea mazuri kufanya hivyo. Maana chakula kilichoiva na kutengwa mezani yeyote yule anaweza kukila. Hivyo pale unapofanya hilo ombi kuanza kumega, ni sawa na mtu anapodonyoa namba kwenye ATM pesa zianze kumiminika; pin number ni yeye pekee aijuaye. Basi na utamu wa kilichotengwa mezani anaufaudu yeye mwenyewe maana anakuwa anabonyeza pin namba ya kweli.
Steve Dii,

Hata kama ni mazoea, nakubali ni tabia njema kuomba ruhusa, Lakini ndio kila wakati? maana kama mpishi umemzoea, na mapishi yake wayajua, walahi hata chakula kinapowekwa mezani lazima utajua ni kwa ajili yako. Sasa kwanini uombe ruhusa? Au waogopa ukikifakamia bila ruhusa, ukitaka kuomba chumvi waweza nyimwa?
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
81
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 81 145
Steve Dii,

Hata kama ni mazoea, nakubali ni tabia njema kuomba ruhusa, Lakini ndio kila wakati? maana kama mpishi umemzoea, na mapishi yake wayajua, walahi hata chakula kinapowekwa mezani lazima utajua ni kwa ajili yako. Sasa kwanini uombe ruhusa? Au waogopa ukikifakamia bila ruhusa, ukitaka kuomba chumvi waweza nyimwa?
Nimekuambia kuwa lile ombi ni sawa na password tu. Mambo ya formalities na protocol mkuu. Mtu hata ukiwa na master key, bado ukitoka unafunga mlango ili ukicha baadae uchomekee ufunguo ili kufungua just incase kama kuna mwehu mwingine atakuwa amebadilisha kufuli. Ukiwa na safety box ya pesa huwezi kuicha wazi baada ya kuifungua, hata kama pesa mle ndani ni zako na hiyo sefu umenunua mwenyewe na kuiweka ndani. Kuomba kula ni moja ya protokali katika kufaudu msosi wako. Vipi iwapo kuna panya au nzi amejaribu kuonja kabla yako? Utajuaje msosi unalika usipoomba ruhusa na kupata go-ahead ya mpishi??
 
fundiaminy

fundiaminy

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2009
Messages
358
Likes
2
Points
0
fundiaminy

fundiaminy

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2009
358 2 0
Ruksa muhimu kuomba.pengine chakula kiko mezani lakin kuna vi2 vingine mpishi pengine anataka kuongeza ndo kiwe murwa zaidi..nyama choma huez kula kavkav mpaka kachumbari..ruksa na subra mkuu.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,215
Likes
1,915
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,215 1,915 280
Kaka jambazi mbona huyu anakataa....we unakula tu kama kimeiva na nichamoto. Kama sio cha moto ndo unawwza kuomba kipashwe moto coz unataka kumega ugali.
 
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined
Sep 26, 2008
Messages
2,720
Likes
34
Points
145
M

Mundu

JF-Expert Member
Joined Sep 26, 2008
2,720 34 145
Kaka jambazi mbona huyu anakataa....we unakula tu kama kimeiva na nichamoto. Kama sio cha moto ndo unawwza kuomba kipashwe moto coz unataka kumega ugali.
...kwahiyo hamna haja ya kuomba ruhusa ee?
 
K

Kamuzu

JF-Expert Member
Joined
Oct 14, 2008
Messages
996
Likes
72
Points
45
K

Kamuzu

JF-Expert Member
Joined Oct 14, 2008
996 72 45
Kama watoto wamelala na chakula kipo mezani, bado uombe ruhusa?

Naam yawezekana hawajalala vizuri, si unajua chakula ingine ni soo haifai hata mtoto kusikia.

.......................................

Amani yetu inatumiwa vibaya.
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
hehehee! Siku utakula limbwata la kumfukuza mama mkwe ndo utajuuta! Subiri ruhusa bana, sio kila siku chakula chaliwa na mkono ati!
 
G

gkamatula

Member
Joined
Sep 5, 2008
Messages
9
Likes
0
Points
3
G

gkamatula

Member
Joined Sep 5, 2008
9 0 3
mm naomba niite "tusubiri kukaribishwa" ndipo tuanze kula hata kama ni mkeo kaandaa meza. tukisema kuomba ruhusa, it sounds like unasema "naomba nile" wakati mazoea si hivyo. meza ikiwa tayari utasikia tu, baba karibu chakula huku ukilengeshewa jagi unawishwe.
 

Forum statistics

Threads 1,236,055
Members 474,965
Posts 29,245,178