CHADEMA, Zitto, Tundu Lissu jifunzeni kwa Jeremy Cobyn

magia

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,333
Points
2,000

magia

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,333 2,000
Ndugu zangu,

Nimekuwa nikifuatilia mjadala wa Brexit katika Bunge la makabwela (house of commons) la UK.Nilichogumdua kambi ya upinzani chini ya Jeremy Cobyn wanajenga uhalali wa hoja zao huku wakitaka kuungwa mkono na waingereza na si mataifa ya nje.

Leo tumeshuhudia maspika wa mabunge yote lile la mabwanyenye (house of Lords) na makabwela (house of commons) walitangaza kuahirisha mijadala kwa wiki tano hadi tarehe 14 October,2019,kufuatia amri iliyosainiwa na malkia wa Uingereza ambayo haiwezi kupingwa kortini kwani wabunge,mawaziri na waziri Mkuu UK huapa kutii maagizo ya mfalme au Malkia.

Ninayasema haya kwa sababu najua Jeremy Cobyn ni bosi wa Zitto Kabwe,na vile vile Chadema na Tundu Lissu wamekukuwa wakiishitaki Tanzania kwa waingereza ili washinikize wananchi kupitia serikali kurejea utumwa wa fikra.Mara kadhaa Zitto,Tundu na Chadema wameandika barua kwenye ofisi za Balozi na Bunge la UK ili Watanzania washindwe na kurudi kwenye utumwa bila mafanikio.

Jeremy Cobyn,hajawahi kutaka msaada wa nchi za nje ili kumpa shinikizo Borris au Malkia bali anashawishi wananchi na wabunge.Hili ni fundisho,kama wanasiasa wa upinzani wataendelea kukumbatia utumwa na fikra za kushikiwa akili hakika wananchi tutawapuuza.

NB:Katika andiko hili,Chadema inamaanisha Mbowe na wafuasi wa Chadema, Tundu Lissu ni Tundu Lissu na Zitto Kabwe ni Zitto Kabwe.

Tujadili kwa mantiki.
Kicheko unafananisha kojima na Buhari. Hiyoseriksli yu naomba msaada nchi za nje sembuse chama upinzani ambayo hakuna polisi waka jeshi.
Halafu UK polisi , jeshi hawana chama ila Bongo wako chini ya CCM. Umeona polisi wa UK wakimkamata Corbyn? Kama huku wanavyoksmata hata mitihani ukiwa inamuhusu mpinzani? Mimi naona wa kujifunza ni Jiwe
 

Stuxnet

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2011
Messages
1,956
Points
2,000

Stuxnet

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2011
1,956 2,000
Hapa Tanzania nani kabambikiziwa kesi?
Eric Kabendera, Viongozi wa CDM kwenye kesi iliyoko Kisutu, Mb Joseph Mbilinyi kesi ya mwaka 2017 na Godless Lema mwaka 2017.

Ikiwa unabisha hata vitu vya wazi unavyovijua basi na wewe utakuwa na kipaji au upako wa ubishi.
 

Zumbe Mtana

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2011
Messages
2,507
Points
2,000

Zumbe Mtana

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2011
2,507 2,000
Mkuu Kaka Wakudadavua, naunga mkono hoja, na kiukweli hapa sasa ndio nakuona ukiwathibitishia hawa wajinga wajinga wa humu kuwa Kaka Wakudadavua alipiga shule ya ukweli, maana hii mada imekwenda shule.

Hili somo la Wapinzani wa Uingereza ni somo zuri sana kwa Wapinzani wa Tanzania waige wapinzani wenzao wa ukweli wa Uingereza, ila pia Kaka Wakudadavua, mweleleze na Spika na Naibu Spika, na wao waendeshe Bunge letu kwa haki kama linavyoendeshwa Bunge la Uingereza ili kina Lissu, kina Zitto, kina Mbowe na Wapinzani, nao wawe kama wenzao.


Ukisoma bandiko hilo, naomba niweke msisitizo kabla, uangalie kuna alama ya kuuliza maana...

Sitaki kuitwa tena mahali kujieleza kama ilivyotokea mwanzo mtu kufunga safari all that way, kwenda kuwafundisha watu kusoma alama tuu ya kuuliza!.
P
Ha ha ha ha pascal kumbe hicho tu ndicho ulichoenda kujifanya ulipoitwa kule?

Yaani ulienda kutoa somo tu la Matumizi ya alama haswa alama ya kuuliza katika Lugha ya Kiswahili?

Ahsante kwa kutumegea kwa uchache kilichojiri ile siku.
 

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
13,215
Points
2,000

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
13,215 2,000
Mbona kama unachanganya mambo, unaongelea ishu ya kujenga hoja bungeni wakati huohuo unachanganya ni ishu ya wananchi kuandamana kumtoa mtawala kwenye nchi ambayo hata umoja wa wanawake wa chama cha upinzani wakikaa kikao cha ndani kujadili mambo yao wanafurumushwa kwa mabomu na virungu.
Hoja hii imemjibu muuliza swali
 

magia

JF-Expert Member
Joined
Oct 16, 2015
Messages
2,333
Points
2,000

magia

JF-Expert Member
Joined Oct 16, 2015
2,333 2,000
Unaishi Tanzania ipi?? Huyo Tundu Lisu ana kesi zaidi ya kumi, hujaenda kwa Mbowe, hujaenda kwa akina Maalim Seif ,hujaenda kwa viongozi wengine wa upinzani
Halafu wabunge wa UK wakiwa Bungeni wanasimamia msimamo yao na siyo msimamo wa kiongozi wao wa kusifu na kuabudu. Mimi naona wabunge wa CCM wajifunze kutoka kwa wabunge wa Conservative kuna watu wamejiuzulu binge wao kwa kutoafikiana na kiongozi wao wetu wanaweza? Hasa Kibajaji si atarudi kuchimba zege? Thubutu! Ndiyo faida ya kuchsgua wabunge masikini ambao maisha Yao inategemea ubunge. Hawana professional yoyote, ubunge ukiisha hana maisha.
Sijaona mbunge wa Conservative kabla hajajua Mustafa anaanza kumsifia prime minister. Huku kwetu kituko kila anaeongea owe bungeni, waziri, katibu kata nk kabla hajaleta ujumbe lazima stymie robo saa ku worship kwanza awamu ya5 pis serikali ya John Joseph Pombe
 

FUSO

JF-Expert Member
Joined
Nov 19, 2010
Messages
16,684
Points
2,000

FUSO

JF-Expert Member
Joined Nov 19, 2010
16,684 2,000
Huwezi kufananisha demokrasia ya Wazungu waliostaarabika toka karne ya 15 na hii yetu...kwanza hapa kwetu hakuna kitu kinaitwa kujiuzulu bali kuna kitimuliwa unapokwenda tofauti na mawazo ya zidimu fikra.
 

BILGERT

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2015
Messages
4,445
Points
2,000

BILGERT

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2015
4,445 2,000
Mkuu Kaka Wakudadavua, naunga mkono hoja, na kiukweli hapa sasa ndio nakuona ukiwathibitishia hawa wajinga wajinga wa humu kuwa Kaka Wakudadavua alipiga shule ya ukweli, maana hii mada imekwenda shule.

Hili somo la Wapinzani wa Uingereza ni somo zuri sana kwa Wapinzani wa Tanzania waige wapinzani wenzao wa ukweli wa Uingereza, ila pia Kaka Wakudadavua, mweleleze na Spika na Naibu Spika, na wao waendeshe Bunge letu kwa haki kama linavyoendeshwa Bunge la Uingereza ili kina Lissu, kina Zitto, kina Mbowe na Wapinzani, nao wawe kama wenzao.


Ukisoma bandiko hilo, naomba niweke msisitizo kabla, uangalie kuna alama ya kuuliza maana...

Sitaki kuitwa tena mahali kujieleza kama ilivyotokea mwanzo mtu kufunga safari all that way, kwenda kuwafundisha watu kusoma alama tuu ya kuuliza!.
P
Huyo jamaa ni kaka kumbe? Nkajua ni maza
 

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2016
Messages
13,215
Points
2,000

Wakudadavuwa

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2016
13,215 2,000
Halafu wabunge wa UK wakiwa Bungeni wanasimamia msimamo yao na siyo msimamo wa kiongozi wao wa kusifu na kuabudu. Mimi naona wabunge wa CCM wajifunze kutoka kwa wabunge wa Conservative kuna watu wamejiuzulu binge wao kwa kutoafikiana na kiongozi wao wetu wanaweza? Hasa Kibajaji si atarudi kuchimba zege? Thubutu! Ndiyo faida ya kuchsgua wabunge masikini ambao maisha Yao inategemea ubunge. Hawana professional yoyote, ubunge ukiisha hana maisha.
Sijaona mbunge wa Conservative kabla hajajua Mustafa anaanza kumsifia prime minister. Huku kwetu kituko kila anaeongea owe bungeni, waziri, katibu kata nk kabla hajaleta ujumbe lazima stymie robo saa ku worship kwanza awamu ya5 pis serikali ya John Joseph Pombe
Si kweli
 

muheza2007

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2010
Messages
362
Points
500

muheza2007

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2010
362 500
Umechemka, hakuna kusichopingwa kortin.

Kwa taarifa tu leo mahakama imeamua kulifunga bunge ni batili na kinyume cha sheria.

Sijui aliyekuambis maamuzi ya malkia hayapingwi ni nani?
Ndugu zangu,

Nimekuwa nikifuatilia mjadala wa Brexit katika Bunge la makabwela (house of commons) la UK.Nilichogumdua kambi ya upinzani chini ya Jeremy Cobyn wanajenga uhalali wa hoja zao huku wakitaka kuungwa mkono na waingereza na si mataifa ya nje.

Leo tumeshuhudia maspika wa mabunge yote lile la mabwanyenye (house of Lords) na makabwela (house of commons) walitangaza kuahirisha mijadala kwa wiki tano hadi tarehe 14 October,2019,kufuatia amri iliyosainiwa na malkia wa Uingereza ambayo haiwezi kupingwa kortini kwani wabunge,mawaziri na waziri Mkuu UK huapa kutii maagizo ya mfalme au Malkia.

Ninayasema haya kwa sababu najua Jeremy Cobyn ni bosi wa Zitto Kabwe,na vile vile Chadema na Tundu Lissu wamekukuwa wakiishitaki Tanzania kwa waingereza ili washinikize wananchi kupitia serikali kurejea utumwa wa fikra.Mara kadhaa Zitto,Tundu na Chadema wameandika barua kwenye ofisi za Balozi na Bunge la UK ili Watanzania washindwe na kurudi kwenye utumwa bila mafanikio.

Jeremy Cobyn,hajawahi kutaka msaada wa nchi za nje ili kumpa shinikizo Borris au Malkia bali anashawishi wananchi na wabunge.Hili ni fundisho,kama wanasiasa wa upinzani wataendelea kukumbatia utumwa na fikra za kushikiwa akili hakika wananchi tutawapuuza.

NB:Katika andiko hili,Chadema inamaanisha Mbowe na wafuasi wa Chadema, Tundu Lissu ni Tundu Lissu na Zitto Kabwe ni Zitto Kabwe.

Tujadili kwa mantiki.
 

PMWAKA

Member
Joined
Aug 29, 2019
Messages
32
Points
125

PMWAKA

Member
Joined Aug 29, 2019
32 125
Tumia akili kidogo mzee, Ingekua kuna uhuru wa mikutano kama UK, bunge live kama UK, free speech kama UK, basi nakwambia hao wapinzani uliowataja wangetumia mbinu hizo hizo za korby au hata zaidi, ila kwa mambo yalivyo sasa acha tu wawategemee hao waingereza ndo option ambayo inawaumiza serikali kwa sasa.
Ndugu zangu,

Nimekuwa nikifuatilia mjadala wa Brexit katika Bunge la makabwela (house of commons) la UK.Nilichogumdua kambi ya upinzani chini ya Jeremy Cobyn wanajenga uhalali wa hoja zao huku wakitaka kuungwa mkono na waingereza na si mataifa ya nje.

Leo tumeshuhudia maspika wa mabunge yote lile la mabwanyenye (house of Lords) na makabwela (house of commons) walitangaza kuahirisha mijadala kwa wiki tano hadi tarehe 14 October,2019,kufuatia amri iliyosainiwa na malkia wa Uingereza ambayo haiwezi kupingwa kortini kwani wabunge,mawaziri na waziri Mkuu UK huapa kutii maagizo ya mfalme au Malkia.

Ninayasema haya kwa sababu najua Jeremy Cobyn ni bosi wa Zitto Kabwe,na vile vile Chadema na Tundu Lissu wamekukuwa wakiishitaki Tanzania kwa waingereza ili washinikize wananchi kupitia serikali kurejea utumwa wa fikra.Mara kadhaa Zitto,Tundu na Chadema wameandika barua kwenye ofisi za Balozi na Bunge la UK ili Watanzania washindwe na kurudi kwenye utumwa bila mafanikio.

Jeremy Cobyn,hajawahi kutaka msaada wa nchi za nje ili kumpa shinikizo Borris au Malkia bali anashawishi wananchi na wabunge.Hili ni fundisho,kama wanasiasa wa upinzani wataendelea kukumbatia utumwa na fikra za kushikiwa akili hakika wananchi tutawapuuza.

NB:Katika andiko hili,Chadema inamaanisha Mbowe na wafuasi wa Chadema, Tundu Lissu ni Tundu Lissu na Zitto Kabwe ni Zitto Kabwe.

Tujadili kwa mantiki.
 

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined
Jan 20, 2014
Messages
25,210
Points
2,000

MOTOCHINI

JF-Expert Member
Joined Jan 20, 2014
25,210 2,000
Habari na mada kama hizi zahitaji Watu wenye kufikiria sana
Ila wale Vibendera fuata mkumbo hawata kuelewa kabisa
Narudia kusema Tanzania bado hatuja pata Upinzani hawa tulio nao ni Wachumia tumbo tu
 

Gavana

JF-Expert Member
Joined
Jul 19, 2008
Messages
23,856
Points
2,000

Gavana

JF-Expert Member
Joined Jul 19, 2008
23,856 2,000
Habari na mada kama hizi zahitaji Watu wenye kufikiria sana
Ila wale Vibendera fuata mkumbo hawata kuelewa kabisa
Narudia kusema Tanzania bado hatuja pata Upinzani hawa tulio nao ni Wachumia tumbo tu
Wachumia tumbo wamejenga airport Chato, na wengine walijiuzia migodi
 

Forum statistics

Threads 1,354,542
Members 518,533
Posts 33,093,304
Top