CHADEMA yapata meya, naibu wake


K

Kisendi

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
700
Likes
53
Points
45
K

Kisendi

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
700 53 45
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), jijini Mwanza kimemteua Diwani wa Nyakato, Josephat Manyerere, kuwa mgombea wa umeya wa jiji hilo, huku nafasi ya unaibu ikichukuliwa na Charles Machinchibera wa Mahina.

Uteuzi huo ulifanyika juzi baada ya kikao cha Kamati ya Utendaji ya wilaya mbili za Nyamagana na Ilemela, chini ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Willibrod Slaa.

Chama hicho pia kimefanikiwa kupata madiwani wanne wa viti maalumu jijini hapa, ambao ni Neema Mafuma na Pendo Mboya kutoka Nyamagana, wakati Ilemela madiwani walioteuliwa kwenye viti maalumu ni Lucy Kambulwa na Gladness Kiwia.

Kwa upande wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kilipata madiwani watatu wa viti maalumu na kufikisha idadi ya madiwani 12 huku CHADEMA ikiwa na madiwani 15.

Akizungumza na waandishi wa habari baada ya kumalizika kwa kikao cha uteuzi, Katibu wa CHADEMA Mkoa wa Mwanza, Wilson Mushumbusi, alisema wagombea wa umeya na unaibu waliteuliwa na chama baada ya kukidhi vigezo vinavyotakiwa.

Waliokuwa wakiomba kuteuliwa kugombea nafasi hiyo ya umeya wa Jiji la Mwanza, ambao pia wameachwa katika uteuzi huo ni Chagulani Adams na Henry Matata.

Vigezo vilivyotumika ni uzoefu katika usimamizi wa taasisi, uongozi wa chama au vyama, uadilifu na uaminifu katika kusimamia mali za umma, uelewa wa sera na ilani ya chama hicho na umri katika chama.

Akizungumzia mchakato wa uundaji wa Jiji la Mwanza, Dk. Slaa alitoa angalizo kuwa ni lazima wananchi watumikiwe kwa masilahi ya umma na si mtu binafsi.
 
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2008
Messages
493
Likes
11
Points
35
babayah67

babayah67

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2008
493 11 35
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), jijini Mwanza kimemteua Diwani wa Nyakato, Josephat Manyerere, kuwa mgombea wa umeya wa jiji hilo, huku nafasi ya unaibu ikichukuliwa na Charles Machinchibera wa Mahina.

Uteuzi huo ulifanyika juzi baada ya kikao cha Kamati ya Utendaji ya wilaya mbili za Nyamagana na Ilemela, chini ya Katibu Mkuu wa chama hicho, Dk. Willibrod Slaa.

Chama hicho pia kimefanikiwa kupata madiwani wanne wa viti maalumu jijini hapa, ambao ni Neema Mafuma na Pendo Mboya kutoka Nyamagana, wakati Ilemela madiwani walioteuliwa kwenye viti maalumu ni Lucy Kambulwa na Gladness Kiwia.

Kwa upande wa Chama Cha Mapinduzi (CCM), kilipata madiwani watatu wa viti maalumu na kufikisha idadi ya madiwani 12 huku CHADEMA ikiwa na madiwani 15.

Akizungumza na waandishi wa habari baada ya kumalizika kwa kikao cha uteuzi, Katibu wa CHADEMA Mkoa wa Mwanza, Wilson Mushumbusi, alisema wagombea wa umeya na unaibu waliteuliwa na chama baada ya kukidhi vigezo vinavyotakiwa.

Waliokuwa wakiomba kuteuliwa kugombea nafasi hiyo ya umeya wa Jiji la Mwanza, ambao pia wameachwa katika uteuzi huo ni Chagulani Adams na Henry Matata.

Vigezo vilivyotumika ni uzoefu katika usimamizi wa taasisi, uongozi wa chama au vyama, uadilifu na uaminifu katika kusimamia mali za umma, uelewa wa sera na ilani ya chama hicho na umri katika chama.

Akizungumzia mchakato wa uundaji wa Jiji la Mwanza, Dk. Slaa alitoa angalizo kuwa ni lazima wananchi watumikiwe kwa masilahi ya umma na si mtu binafsi.




Nawaomba saana Chadema Mkoani mwanza wajitahidi kuyafanya kwa vitendo yale yote aliyokuwa akiyaahidi mgombea Urais kwa tiketi ya Chadema, kubwa hasa la kuanza nalo ni kuwasomesha watoto toka elimu ya msingi na sekondari bure. Kama Tarime na Karatu iliwezekana sehemu ambazo hazina rasilimali kama mwanza, sioni kwa nini Mwanza washindwe. Wajipange vizuri tu kukusanya na kudhibiti mapato yote na kuhakikisha yanafanya kazi ilokusudiwa. Wakifanikiwa mwanza basi 2015 Chadema itaiteka kanda nzima ya ziw toka Mwanza hadi Tabora.

KAMA TARIME WALIWEZA KWANINI MWANZA WASHINDWE?????????

 
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2009
Messages
3,561
Likes
93
Points
145
drphone

drphone

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2009
3,561 93 145
hongera chadema fanyeni kweli sasa
 
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined
Jan 5, 2010
Messages
3,849
Likes
29
Points
145
Emanuel Makofia

Emanuel Makofia

JF-Expert Member
Joined Jan 5, 2010
3,849 29 145
peoples powerz
 
H

Haika

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
2,318
Likes
68
Points
145
H

Haika

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
2,318 68 145
LAbda sielewi lakini mie nilidhani sera kubwa kubwa za chadema zilikuwa za kitaifa mfano ya kulipia gharama ya wanafunzi mashuleni.
Kwa sasa kutaka wanafunzi wa Mwanza wasome bure ni kinyume na sera ya chma kinachoongoza nchi ambacho ni CCM.
 
minda

minda

JF-Expert Member
Joined
Oct 2, 2009
Messages
1,069
Likes
16
Points
135
minda

minda

JF-Expert Member
Joined Oct 2, 2009
1,069 16 135
sio meya huyo ni mgombea wa nafasi ya umeya!
 
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2010
Messages
2,263
Likes
270
Points
180
Mtego wa Noti

Mtego wa Noti

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2010
2,263 270 180
Kisendi bwana!! eti Chadema wamepata meya, sema wameteua mgombea wa u-meya, unaweza kushangaa ndani ya hao madiwani 15 wa CDM wengine wanaunga mkono CCM, si unajua kura ni siri ya mtu?... wanaweza kukisaliti CHADEMA halafu wote humu ndani mkabaki vinywa wazi.....Hapana, haka ni kautabiri tu ila kakiwa kweli msishangae wandugu.............
 
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
1,180
Likes
30
Points
145
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
1,180 30 145
LAbda sielewi lakini mie nilidhani sera kubwa kubwa za chadema zilikuwa za kitaifa mfano ya kulipia gharama ya wanafunzi mashuleni.
Kwa sasa kutaka wanafunzi wa Mwanza wasome bure ni kinyume na sera ya chma kinachoongoza nchi ambacho ni CCM.

Katika halmashauri ya Jiji la Mwanza, CCM ni chama cha upinzani.
 

Forum statistics

Threads 1,237,681
Members 475,675
Posts 29,297,127