Uchaguzi 2019 CHADEMA yajiondoa kushiriki Uchaguzi wa Serikali za Mitaa. Waziri Jafo awashangaa kususia uchaguzi

Roving Journalist

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2017
Messages
290
Points
1,000

Roving Journalist

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2017
290 1,000
Mwenyekiti wa CHADEMA, Freeman Mbowe ametangaza chama chake kutoshiriki Uchaguzi wa Serikali za Mitaa utakaofanyika Novemba 24, 2019 kwa madai wakishiriki wanahalalisha ubatili

Maamuzi hayo yanakuja ikiwa ni baada ya Wabunge wa CHADEMA kukutana leo alasiri Novemba 7, 2019 katika Kikao cha Kamati Kuu ya dharura ya chama kilichofanyika mkoani Dodoma

Jana, Mkurugenzi wa Mawasiliano, Itikadi, Uenezi na Mambo ya Nje wa CHADEMA, John Mrema alisema Kamati hiyo itakutana leo kutoa msimamo wao wa mchakato wa Uchaguzi wa Serikali za Mitaa.

----
WAZIRI JAFO AWASHANGAA
Baada ya Chadema kutangaza kutoshiriki uchaguzi wa Serikali za mitaa, Waziri wa Tamisemi, Seleman Jafo amesema uamuzi huo unawanyima fursa wagombea wa chama hicho waliopitishwa, waliokata rufaa kupinga kuenguliwa.

“Nimesikia kuwa Chama kimojawapo kimejitoa kwenye Uchaguzi, ninachoweza kusema ni kuwa hawajawatendea haki Wananchi wa chini kwa sababu baadhi yao walishateuliwa na wengine wameshawasilisha malalamiko yao kwenye Kamati za Rufaa na tayari baadhi ya Kamati za Rufaa zimeshaanza kutoa maamuzi juu ya rufaa hizo.

Mtazamo wangu maamuzi hayo yatawanyima haki na kuwadhulumu wananchi wa chini haki yao ya kugombea na kuongoza Serikali za Mitaa ambao baadhi yao wameshateuliwa na wengine wanasubrii rufaa zao”

Mhe. Seleman S. Jafo
Waziiri wa Nchi OR-TAMISEMI
07/11/2019



EIwyPe5WoAI8iRD.jpg

Pia soma
 
For the English Audience
Tanzania’s main Opposition Political Party, CHADEMA has announced that it will boycott the Local Government elections scheduled for November 24, 2019, according to the party chairman Mr Freeman Mbowe.

This follows claims of foul play in disqualifications of opposition candidates in different areas throughout the country.

After the announcement, The Minister responsible for Regional Administration and Local Government said he is suprized that they made a decision that will hinder some of the qualified candidates and those who have appealed their disqualifications from exercising their rights.

tindo

JF-Expert Member
Joined
Sep 28, 2011
Messages
24,326
Points
2,000

tindo

JF-Expert Member
Joined Sep 28, 2011
24,326 2,000
jibu ni wale wote waliotaka kukitumia chama kama jahazi la kuwavusha 2020 na kutwaa ubingwa ambao kiukweli sio wao. kila siku tunasema Chadema ina wenyewe, na wenyewe wameshasoma alama za nyakati kama kuna watu wanataka kukiondoa chama nje ya dhumuni lake la kuanzisha na kukimbia nacho kusikojulikana.

Tunacho kiona sasa, ni chama kujiweka kwenye "sleeping mode", kujirudisha nyuma na kujikosesha nguvu kwa makusudi ili kisiwe kivutio kwa wale wanotala kukitumia kwa manufaa yao. Wimbi la bahari likishapita, basi ni rahisi kujiamsha na kuanza kuendeleza ajenda ya awali au hata ikiwezekana mpya na yenye mvuto zaidi.
Msipate shida, Tiss wapo na nyie wapambe mpo, anzisheni chama mnachotaka kama mnaona hivi vyama vibaraka vilivyopo havina mvuto. Lakini wananchi tunajitambua hatuko tayari tena kushiriki siasa na chaguzi za kishenzi.
 

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
5,287
Points
2,000

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
5,287 2,000
Hebu jibu hili swali Kada Mwenzangu "wangeshiriki unadhani nani angenufaika??"
Mkuu, ungepeda niseme wananchi, lakini nashindwa kutumia hilo neno. Maana kama wanufaika wangekuwa ni wananchi, wasingetumia uwamuzi ambao sio wa kidemokrasia wa kususa uchaguzi.

Wanufaika wapo na wanajijua, kitendo hichi cha kujitoa kinapunguza nguvu kwa yeyote alitetegema madiwani au wenyeviti wa mitaa na vijiji kujenga hoja kwa wanachama au hata wananchi kwa ujumla ili kuvuka 2020.
 

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2014
Messages
23,415
Points
2,000

johnthebaptist

JF-Expert Member
Joined May 27, 2014
23,415 2,000
Mwananchi wa kawaida ni lazima atoe ushirikiano kwa serikali ya mtaa kwa sababu vinginevyo anaweza kujikwamisha katika kutimiza mambo yake muhimu.

Mabwanyenye ndio aghalabu kutumia Huduma za serikali ya mtaa kwani wenyewe wana consultants na mawakala katika kila jambo hata jumuiya hawasali lakini Kanisani wanakaa viti vya mbele kabisa.

Inawezekana kukawa na uonezi kweli katika maeneo fulani ya uchaguzi lakini kule uswahilini kutotoa ushirikiano kwa serikali yako ya mtaa ni jambo ambalo haliwezekani.

Tusidanganyane

Maendeleo hayana vyama!
 

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
5,287
Points
2,000

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
5,287 2,000
Mwananchi wa kawaida ni lazima atoe ushirikiano kwa serikali ya mtaa kwa sababu vinginevyo anaweza kujikwamisha katika kutimiza mambo yake muhimu.

Mabwanyenye ndio aghalabu kutumia Huduma za serikali ya mtaa kwani wenyewe wana consultants na mawakala katika kila jambo hata jumuiya hawasali lakini Kanisani wanakaa viti vya mbele kabisa.

Inawezekana kukawa na uonezi kweli katika maeneo fulani ya uchaguzi lakini kule uswahilini kutotoa ushirikiano kwa serikali yako ya mtaa ni jambo ambalo haliwezekani.

Tusidanganyane

Maendeleo hayana vyama!
Hii inanikumbusha hata 2015 walikataa matokeo na kutokumtambua JPM, matokeo yake wakajikuta hata shughuli zao za kawaida za bungeni na nje ya Bunge zinakwama. Kwenye siasa za vyama vingi huwezi kuikwepa serikali, ni lazima utashirikana nayo utake usitake.
 

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined
Sep 19, 2016
Messages
5,287
Points
2,000

Mwanzi1

JF-Expert Member
Joined Sep 19, 2016
5,287 2,000
Msipate shida, Tiss wapo na nyie wapambe mpo, anzisheni chama mnachotaka kama mnaona hivi vyama vibaraka vilivyopo havina mvuto. Lakini wananchi tunajitambua hatuko tayari tena kushiriki siasa na chaguzi za kishenzi.
Mnalaumu mtu asie na hatia, siku postmortem ikifanywa mtakuja kuona ukweli uko wapi.
 

Slowly

JF-Expert Member
Joined
Jul 7, 2016
Messages
2,590
Points
2,000

Slowly

JF-Expert Member
Joined Jul 7, 2016
2,590 2,000
Kiukweli mi sijapendezwa na Hali ya mambo ilivyo , wangewaacha Tu wapinzani na sio kuwanyanyasa kias hiki, Mbowe amefanya maamuzi Bora Sana kuwah kutokea, JPM namkubali Ila Kwa hili totaly wrong
 

1954

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2006
Messages
6,357
Points
2,000

1954

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2006
6,357 2,000
CHADEMA kama chama kikubwa cha siasa, nategemea wawe na viongozi wao na wanachama huko huko mitaani. Hawa ndio askari wa kutegemewa kuikomboa nchi.

Hao viongozi waliopo makao makuu ya chama na mikoana/wilayani ndio wanaotakiwa kusimamia zoezi la ukombozi kwa kuwa na mipango thabiti ya kuelekeza mapambano sehemu zote nchini.

Ni swala la kuwa na mpangilio mzuri tu wa kazi.
Ukombozi wa nini unazungumzia wewe???!!!
 

Pakawa

JF-Expert Member
Joined
Mar 11, 2009
Messages
5,515
Points
2,000

Pakawa

JF-Expert Member
Joined Mar 11, 2009
5,515 2,000
Ni maamuzi sahihi 💯
Mmewatendea haki Wananchi
Huu ndio Upinzani
Safari ya Kuipigania Demokrasia ndio imeanza kama viongozi wa upinzani ndio mnakuwa imara zaidi.
Tutafika ng'ambo ile yenye matumaini
 

Forum statistics

Threads 1,358,430
Members 519,294
Posts 33,168,152
Top