CHADEMA yafungua kesi kupinga matokeo ya ubunge...........................

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,617
Likes
610,862
Points
280

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,617 610,862 280
CHADEMA yafungua kesi kupinga matokeo ya ubunge


na Stella Ibengwe, Shinyanga


amka2.gif
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) mkoani Shinyanga kimefungua kesi katika Mahakama Kuu Kanda ya Tabora, kupinga matokeo ya uchaguzi wa ubunge yaliyofanyika Oktoba 31 mwaka huu ambayo yalimpa ushindi Steven Masele wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuwa Mbunge wa Jimbo la Shinyanga Mjini katika kipindi cha miaka mitano ijayo.
Katibu wa CHADEMA mkoani hapa, Shilungushela Nyangaki, jana aliwaambia waandishi wa habari kuwa kesi hiyo ya nambari 5 ya mwaka 2010 ilifunguliwa Novemba 29 katika mahakama hiyo, kupinga ushindi wa aliyekuwa mgombea wa CCM ambaye kwa sasa ni mbunge.
Katika kesi hiyo wanaoshitakiwa ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa jimbo hilo Festo Kangombe, Mwanasheria wa Serikali pamoja na Masele aliyekuwa akigombea nafasi hiyo kabla ya kuchaguliwa kuongoza jimbo hilo.
Habari zaidi zinaeleza kuwa kesi hiyo inatarajiwa kuanza kutajwa kwa mara ya kwanza katika Mahakama Kuu ya Kanda ya Tabora Desemba 20 mwaka huu kwa kuhusisha washitakiwa wote wa watatu.
Shilungushela alisema mawakili watakaomtetea aliyekuwa mgombea wa CHADEMA Shelembi katika kesi hiyo ni Mabere Marando na Tundu Lisu, ambao ni wanasheria wa chama hicho na mawakili wa kujitegemea.
Hatua ya CHADEMA kwenda mahakamani imetokana na kutoridhishwa na mwenendo mzima wa zoezi la uchaguzi ambao ulisababisha vurugu hadi Ukumbi wa Manispaa ya Shinyanga kuchomwa moto na masanduku yote ya kura kuteketea huku polisi wakilazimika kufyatua mabomu ya machozi kuwasambaza waandamanaji.
Vurugu hizo zilitokea muda mfupi baada ya Msimamizi Mkuu wa Uchaguzi wa jimbo hilo Kang’ombe ambaye ni Mkurugenzi wa Manispaa ya Shinyanga kutangaza matokeo yaliyompa ushindi Masele.
Kesi hiyo itakuwa ni ya pili kufunguliwa na CHADEMA dhidi ya wagombea wa CCM katika Jimbo la Shinyanga tangu kuanza mfumo wa vyama vingi mwaka 1995 baada ya ile ya mwaka 1995 ya kupinga matokeo ya mbunge wa CCM Leornad Derefa aliyembwaga mgombea wa CHADEMA, Bob Nyanga Makani, ambapo CCM ilishinda kesi hiyo katika Mahakama ya Rufaa.
 

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
CHADEMA yafungua kesi kupinga matokeo ya ubunge


na Stella Ibengwe, Shinyanga
CHAMA cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA) mkoani Shinyanga kimefungua kesi katika Mahakama Kuu Kanda ya Tabora, kupinga matokeo ya uchaguzi wa ubunge yaliyofanyika Oktoba 31 mwaka huu ambayo yalimpa ushindi Steven Masele wa Chama Cha Mapinduzi (CCM) kuwa Mbunge wa Jimbo la Shinyanga Mjini katika kipindi cha miaka mitano ijayo.
Katibu wa CHADEMA mkoani hapa, Shilungushela Nyangaki, jana aliwaambia waandishi wa habari kuwa kesi hiyo ya nambari 5 ya mwaka 2010 ilifunguliwa Novemba 29 katika mahakama hiyo, kupinga ushindi wa aliyekuwa mgombea wa CCM ambaye kwa sasa ni mbunge.
Katika kesi hiyo wanaoshitakiwa ni Mkurugenzi wa Uchaguzi wa jimbo hilo Festo Kangombe, Mwanasheria wa Serikali pamoja na Masele aliyekuwa akigombea nafasi hiyo kabla ya kuchaguliwa kuongoza jimbo hilo.
Habari zaidi zinaeleza kuwa kesi hiyo inatarajiwa kuanza kutajwa kwa mara ya kwanza katika Mahakama Kuu ya Kanda ya Tabora Desemba 20 mwaka huu kwa kuhusisha washitakiwa wote wa watatu.
Shilungushela alisema mawakili watakaomtetea aliyekuwa mgombea wa CHADEMA Shelembi katika kesi hiyo ni Mabere Marando na Tundu Lisu, ambao ni wanasheria wa chama hicho na mawakili wa kujitegemea.
Hatua ya CHADEMA kwenda mahakamani imetokana na kutoridhishwa na mwenendo mzima wa zoezi la uchaguzi ambao ulisababisha vurugu hadi Ukumbi wa Manispaa ya Shinyanga kuchomwa moto na masanduku yote ya kura kuteketea huku polisi wakilazimika kufyatua mabomu ya machozi kuwasambaza waandamanaji.
Vurugu hizo zilitokea muda mfupi baada ya Msimamizi Mkuu wa Uchaguzi wa jimbo hilo Kang’ombe ambaye ni Mkurugenzi wa Manispaa ya Shinyanga kutangaza matokeo yaliyompa ushindi Masele.
Kesi hiyo itakuwa ni ya pili kufunguliwa na CHADEMA dhidi ya wagombea wa CCM katika Jimbo la Shinyanga tangu kuanza mfumo wa vyama vingi mwaka 1995 baada ya ile ya mwaka 1995 ya kupinga matokeo ya mbunge wa CCM Leornad Derefa aliyembwaga mgombea wa CHADEMA, Bob Nyanga Makani, ambapo CCM ilishinda kesi hiyo katika Mahakama ya Rufaa.

If the way it was reported by Media is how it was, then CHADEMA has all the right to do so. Hope the justice will find its way back. GO CHADEMA
 

Narubongo

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,922
Likes
36
Points
135

Narubongo

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,922 36 135
moto wa marando na tundu... patachimbika
 

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,840
Likes
49
Points
145

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,840 49 145
Safi sana haki lazima itafutwe na itapatikana tu!
 

Njowepo

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2008
Messages
9,349
Likes
428
Points
180

Njowepo

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2008
9,349 428 180
AlAFU NI KWA NINI KUFUNGUA KESI IWE 20MIL
 

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,746
Likes
128
Points
160

Mwikimbi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,746 128 160
huko moshi vijijini vipi jamani, inasemekana chami kahonga chadema mkoa, asifunguliwe kesi ya wizi wa kura
 

Forum statistics

Threads 1,203,109
Members 456,600
Posts 28,100,308