Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA wataka uchaguzi wa wabunge Afrika Mashariki usitishwe

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by chitalula, Apr 14, 2012.

  1. chitalula

    chitalula JF-Expert Member

    #1
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 3, 2010
    Messages: 1,307
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    chama cha demokrasia na maendeleo CHADEMA kimeandika barua kumtaka spika wa bunge kusitisha mchakato wa kupiga kura kwa kuchagua wabunge wa afrika mashariki.

    chadema kimemtaka spika wa bunge kuitisha kikao cha kamati ya marekebisho ya kanuni ili kubadilishwa kaanuni hizo zilizopitwa na wakati.


    chadema kimepinga mchakato huo kuendelea mpaka pale mabadiliko ya msingi ya kanuni za uchaguzi huo yatakapofanyika,
    chadema inapinga ccm kupewa nafasi 8 huku wapinzani wakipewa nafasi moja kugombania, ikiwa ccm katika uchaguzi wa 2010 hawajaaminiwa na wananchi kwa kiasi hicho wanchojipendelea cha kujipa viti nane kati ya tisa

    Amesema pia wataamua cha kufanya kama maombi hayo hayatakubaliwa.
    hayo yamesemwa na john mnyika dodoma. itv
     
  2. kookolikoo

    kookolikoo JF-Expert Member

    #2
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 9, 2012
    Messages: 2,510
    Likes Received: 6
    Trophy Points: 135
    sioni namna ambavyo ombi hili linaweza kukubaliwa
     
  3. measkron

    measkron JF-Expert Member

    #3
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2011
    Messages: 3,615
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Mkuu umenena vyema, kwa magamba hakuna litakalokubaliwa hapo
     
  4. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #4
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,676
    Likes Received: 416
    Trophy Points: 180
    "Kumtaka spika kusitisha"
     
  5. Chakunyuma

    Chakunyuma JF-Expert Member

    #5
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 10, 2011
    Messages: 811
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 35
    Naunga mkono hoja hapo lazima iwe 50/50 nchi hii ni yetu wote kwanini tubaguane? Tuache unazi ewa vyama taifa kwanza.
     
  6. T

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #6
    Apr 14, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,676
    Likes Received: 416
    Trophy Points: 180
    kwani CCM wagiriki?
     
  7. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #7
    Apr 14, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,488
    Likes Received: 1,219
    Trophy Points: 280
    Hivi huu utaratibu ni wa Tanzania au ni wa Jumuiya ya Afrika Mashariki? Kuna siku nimesoma kwenye web site ya EAC nikaona haka kautaratibu. Hebu tupitie huko tujiridhishe. Sina uwezo wa kwenda huko na kuilink hapa kwa kuwa kasimu kangu kanatoka kwa Hu Jintao. Kama kuna mtu atusaidie ku ilink hapa web site inayotoa utaratibu.
     
  8. K

    Keil JF-Expert Member

    #8
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mimi nilikuwa ninajiuliza sana, kwanini upinzani wanapewa nafasi 1 tu? Kigezo gani kinatumika kufanya allocation ya viti vya wabunge wa EALA among political parties? I thought kwamba nafasi za wabunge wa EALA zinaendana na idadi ya wabunge mjengoni au kura za urais.

    Bunge kwa sasa lina wabunge 347, kwa mgawanyo ufuatao kulingana na takwimu za kwenye mtandao wa Bunge:

    CCM - 259
    CHADEMA - 48
    CUF - 35
    NCCR - 4
    TLP - 1
    UDP - 1

    Kwa hesabu za uwiano wa idadi ya wabunge Bungeni, Wapinzani walitakiwa kupewa nafasi 2 kwa sababu composition ya wapinzani Bungeni sasa hivi ni 25%, while 75% ni CCM.

    Kwa kutumia hesabu hiyo hiyo, allocation ya viti 9 vya wabunge wa EALA, wapinzani walitakiwa kupewa nafasi 2 na CCM wachukue nafasi 7.

    Kama kigezo ni kutumia kura za Urais, uchaguzo uliopita JK alipata 61% na wapinzani walipata 39%, bado hata hapa upinzani una haki ya kupata viti 3 na chama tawala viti 6.
     
  9. K

    Keil JF-Expert Member

    #9
    Apr 14, 2012
    Joined: Jul 2, 2007
    Messages: 2,214
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Mkuu Kimbunga,

    Huu utaratibu unakwaza nchi zote za Jumuiya. Kesha kwenye uchaguzi wa EALA uliopita nakumbuka waliwahi kufungua kesi kwenye mahakama ya Afrika Mashariki wakilalamikia utaratibu wa kuchagua wabunge wa Jumuiya ya Afrika Mashariki. Sikumbuki vyema hukumu yake, lakini walalamikaji walishindwa japo sina details za hukumu nzima.
     
  10. Losambo

    Losambo JF-Expert Member

    #10
    Apr 14, 2012
    Joined: Nov 8, 2011
    Messages: 2,625
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    Bila kuonyesha kuna shida sehemu fulani usitegemee CCM wakakusemea. Kwa hili naunga mkono hoja.
     
  11. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #11
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Hata kama ombi la CDM halitafika, lakini ujumbe utakuwa umefika
     
  12. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #12
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ndiyo, asitishe kwa kukiuka kanuni, we hutaki?
     
  13. Mkondakaiye

    Mkondakaiye JF-Expert Member

    #13
    Apr 14, 2012
    Joined: Dec 5, 2011
    Messages: 839
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Kwa kutumia kanunin hii itasaidia, lakini hata hivyo, inabidi iwe nusu kwa nusu.
     
  14. BONGOLALA

    BONGOLALA JF-Expert Member

    #14
    Apr 14, 2012
    Joined: Sep 14, 2009
    Messages: 13,135
    Likes Received: 1,457
    Trophy Points: 280
    safi CHADEMA chama makini!!!
     
  15. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #15
    Apr 14, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 30,486
    Likes Received: 3,121
    Trophy Points: 280
    sasa hapa ndipo huwa natibukaga; kama ni kweli ndio pendekezo lao basi tutarajie kuwa endapo CCM hawatokubali kubadilisha kanuni hizi basi CDM itamuondoa mgombea wake in protest! Kama mgombea ataendelea kuwepo basi hoja kuwa kanuni archaic inapoteza maana!
     
  16. mashikolomageni

    mashikolomageni JF-Expert Member

    #16
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 5, 2010
    Messages: 1,563
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 135
    hija inamshiko tatizo ni haowatumia lugha ya lusinde wataelewa maana ni ving'ang'anizi watasema kuwa "kanuni imezingatiwa" pamoja na kuwa watanzania hawakuwa chagua kwa kiwango hicho
     
  17. U

    Uncle Jei Jei JF-Expert Member

    #17
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 7, 2011
    Messages: 955
    Likes Received: 427
    Trophy Points: 80
    Hizi kanuni zimetungwa leo?? Siku zote mlikuwa wapi!?
     
  18. Mwita Maranya

    Mwita Maranya JF-Expert Member

    #18
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 1, 2008
    Messages: 10,563
    Likes Received: 66
    Trophy Points: 145
    Kwa mwenye kufahamu hili naomba anisaidie.
    Lazima mgombea atokane na chama cha siasa? Hapa hakuna issue ya mgombea binafsi?
     
  19. O

    Orche Senior Member

    #19
    Apr 15, 2012
    Joined: Jul 9, 2009
    Messages: 146
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ukweli unasimama kuwa CDM wana hoja ya msingi, Mungu ibariki Tanzania!
     
  20. Kasimba G

    Kasimba G JF-Expert Member

    #20
    Apr 15, 2012
    Joined: Jan 19, 2011
    Messages: 2,332
    Likes Received: 244
    Trophy Points: 160
    Unajua hata mimi najiuliza hivi propotionality ikoje? au kwa sababu ccm ilikuwa ya kwanza kusajiliwa basi inapewa wabumbe 8 regardless kama upinzani wakiwa 90%? naona kama hamna propotionality kwa vigezo vyote!
     
Loading...