Chadema wanapaswa kujipanga kwa hili kabla ya 2015


Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
789
Likes
2
Points
0
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
789 2 0
Hali ya sasa ya kukubalika kwa kasi kwa CDM inatoa tafsiri nyingi kuhusu mustakabali wa baadaye. Wingi wa Wanachama ni ishara ya kujitokeza kwao kushiriki katika kugombea nafasi mbalimbali ndani ya chama. Lakini kikubwa zaidi cha kutazama ni kwa jinsi gani uteuzi wa wagombea nafasi za udiwani na ubunge zitafanyika. Ni ukweli usiopingika kama CDM wasipokuwa makini kutatokea makundi kama yaliyopo ndani ya CCM na kusababisha loopholes kwa CDM na kutoa mwanya kwa wapinzani(CCM).

Kama nilivyotahadharisha awali kunahitajika umakini wa kuwaandaa viongozi wa kamati za utendaji wa wilaya ambazo ndio zinasimamia upatikanaji wa wagombea kwa nafasi nilizoeleza awali. Bila kuweka mazingira mazuri makombora ya ufisadi yataelekezwa CDM na kurudisha imani kwa CCM.Ni ukweli usiopingika kama vita ya kuwania uteuzi kwa nafasi hizi itakuwa motomoto kwa CDM.

Nawakilisha
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Hali ya sasa ya kukubalika kwa kasi kwa CDM inatoa tafsiri nyingi kuhusu mustakabali wa baadaye. Wingi wa Wanachama ni ishara ya kujitokeza kwao kushiriki katika kugombea nafasi mbalimbali ndani ya chama. Lakini kikubwa zaidi cha kutazama ni kwa jinsi gani uteuzi wa wagombea nafasi za udiwani na ubunge zitafanyika. Ni ukweli usiopingika kama CDM wasipokuwa makini kutatokea makundi kama yaliyopo ndani ya CCM na kusababisha loopholes kwa CDM na kutoa mwanya kwa wapinzani(CCM).

Kama nilivyotahadharisha awali kunahitajika umakini wa kuwaandaa viongozi wa kamati za utendaji wa wilaya ambazo ndio zinasimamia upatikanaji wa wagombea kwa nafasi nilizoeleza awali. Bila kuweka mazingira mazuri makombora ya ufisadi yataelekezwa CDM na kurudisha imani kwa CCM.Ni ukweli usiopingika kama vita ya kuwania uteuzi kwa nafasi hizi itakuwa motomoto kwa CDM.

Nawakilisha
Itakuwa vema zaidi kama utapendekeza nini kifanyike ili chama kizidi kuimarika positively.
 
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined
Oct 21, 2011
Messages
7,056
Likes
42
Points
145
MNYISANZU

MNYISANZU

JF-Expert Member
Joined Oct 21, 2011
7,056 42 145
Uchaguzi wa viongozi wa chama 2013 ndio utakaotoa sura sahihi kuhusu mwelekeo wa chama. Pamoja tuijenge Chadema.
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,750
Likes
1,248
Points
280
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,750 1,248 280
Itakuwa vema zaidi kama utapendekeza nini kifanyike ili chama kizidi kuimarika positively.
mtoa rushwa yeyote hapati nafasi cdm ndo maana kuna watu waliondolewa bavicha mpaka sasa wana hasira na chama.
 
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
4,837
Likes
1,558
Points
280
Ronal Reagan

Ronal Reagan

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
4,837 1,558 280
Ndio kuna kazi ya kujijenga kimuundo na kimkakati. Naamini wanaliona na pengine wamekwisha anza kulifanyia kazi.

Nijuavyo mimi kuna makundi mawili ya wanachama:
1) Wanachama wapya kabisa (hasa vijana) - linahitaji elimu ya uraia, maadili, uongozi, uzalendo nk
2) Wanachama na makada wanaotoka ccm (hili haswa ndio kundi lenye kuhitaji macho ya ziada)

Lazima mamluki wamo humo humo so hilo likitokea halitushtui bali tunataka CDM iwe na uwezo na mipango ya kushughulikia mambo hayo bila kupoteza focus au maono ktk kuongoza dola na kuleta maendeleo kwa Tz.
 
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
789
Likes
2
Points
0
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
789 2 0
mtoa rushwa yeyote hapati nafasi cdm ndo maana kuna watu waliondolewa bavicha mpaka sasa wana hasira na chama.
Mambo kama haya ndiyo ambayo ninatahadharisha...iwapo chuki hizi zitakithiri maeneo mengi ya Tanzania bila shaka chama kitaathirika. Mfano: Jimbo la Tarime tulishindwa kwa ajili ni chuki hizi..vita kati ya Heche,Waitara na mgombea wa CUF ambaye alikuwa CHADEMA, bila umakini CDM itajikuta ikipoteza majimbo inayoshikili hivi sasa. Vilevile Mkosamali alisinda awali baada ya kung'olewa CDM kutokana na uthaifu huu wa kuangalia majina badala ya watu makini.
 
kevin nathan

kevin nathan

Member
Joined
Apr 20, 2012
Messages
20
Likes
0
Points
0
kevin nathan

kevin nathan

Member
Joined Apr 20, 2012
20 0 0
na uhakika kama kwa sasa ndani ya chadema hakuna makundi , yapo japo hayajawa na mizizi mingi saana mfano watu wamekuwa wakipingana waziwazi ndani ya CDM hasa wakati wa kuteua wabunge wa viti maalumu hii ingepaswa kuwasilishwa kama topic isemayo NINI KIFANYIKE ILI KUDHIBITI MAKUNDI YANAYO ONESHA DALILI KU EXIST NDANI YA CHADEMA MAANA NI VIZURI KUYADHIBITI HAYAJAOTA MIZIZI MIKUBWA.
 
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
11,267
Likes
1,386
Points
280
AdvocateFi

AdvocateFi

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
11,267 1,386 280
Mleta mada hongera kwa kuleta thread inayojenga chama na sio kubomoa so nina imani kuwa viongozi wa CDM waliopo humu watayachukua na kuyatendea kazi hasa pale yatakapohitajika kwa muda muafaka. But cha muhimu ni kuwa kitu ambacho kitaweza kuiokoa CDM kutona na makundi ni uwepo wa democracy ya kweli na yenye nidhamu.
 
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
789
Likes
2
Points
0
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
789 2 0
na uhakika kama kwa sasa ndani ya chadema hakuna makundi , yapo japo hayajawa na mizizi mingi saana mfano watu wamekuwa wakipingana waziwazi ndani ya CDM hasa wakati wa kuteua wabunge wa viti maalumu hii ingepaswa kuwasilishwa kama topic isemayo NINI KIFANYIKE ILI KUDHIBITI MAKUNDI YANAYO ONESHA DALILI KU EXIST NDANI YA CHADEMA MAANA NI VIZURI KUYADHIBITI HAYAJAOTA MIZIZI MIKUBWA.
Naam!Umeeleweka...ukweli una hulka moja, haupendi kujificha, kwa muonekano wa nje makundi hayapo ila yapo makundi ya kufikirika ndani ya CDM,jambo la msingi ni kuweka mkakati imara kuhakikisha hayajitokezi.
 
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined
May 7, 2011
Messages
789
Likes
2
Points
0
Mbelwa Germano

Mbelwa Germano

JF-Expert Member
Joined May 7, 2011
789 2 0
Ndio kuna kazi ya kujijenga kimuundo na kimkakati. Naamini wanaliona na pengine wamekwisha anza kulifanyia kazi.

Nijuavyo mimi kuna makundi mawili ya wanachama:
1) Wanachama wapya kabisa (hasa vijana) - linahitaji elimu ya uraia, maadili, uongozi, uzalendo nk
2) Wanachama na makada wanaotoka ccm (hili haswa ndio kundi lenye kuhitaji macho ya ziada)

Lazima mamluki wamo humo humo so hilo likitokea halitushtui bali tunataka CDM iwe na uwezo na mipango ya kushughulikia mambo hayo bila kupoteza focus au maono ktk kuongoza dola na kuleta maendeleo kwa Tz.
Naunga Mkono hoja!Pia kuna kundi la fedha chafu ambalo ndio litaleta migogoro ndani ya chama. Wapo viongozi ambao watakosa uzalendo na kununuliwa katika kupata nafasi hizi ndani ya majimbo.
 

Forum statistics

Threads 1,272,639
Members 490,036
Posts 30,455,712