CHADEMA wameshindwa kwenda na kasi ya ukuaji wa chama hawafai kupewa nchi


kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
3,085
Likes
929
Points
280
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
3,085 929 280
Aids day, 1 Dec 2013

ukuaji ni hatua ya kuelekea ukomavu (maturity)

hata mwili wa binadamu unaanza na single cell unakua hadi kufikia kiumbe kamili

katika ukuaji kuna ukuaji wa kawaida, ukuaji uliozidi (rapid growth) na retarded growth.

Lengo lolote la ukuaji ni kufikia ukomavu

chadema kama chama kina experience rapid growth spurts

changamoto moja ya ukuaji wa haraka kuliko kawaida ni pamoja na migogoro

watoto wa miaka 1-5 ambao hu experience rapid growth spurts kama mwili utashindwa kwenda na kasi hiyo ya ukuaji ndio tunaona migogoro ya kifya kwa watoto kama iron deficieny anemia, na magonjwa mengine

chadema sasa ipo kwenye mgogoro wa ndani ambao ni matokea ya ukuaji uliozi kiwango ivyo kupelekea tofauti ya mitazamo na misimamo

uongozi wa juu wa CDM kama mwili wa CDM ni wazi umeshindwa kwenda na kasii hii ya ukuaji

ndo maana migogoro ambayo kimsingi ilipaswa kuwa ya ndani sasa tunaiona nje

wenye kumbukumbu ya enzi za mwalimu mtakumbuka kesi za uhaini enzi za Tanu chama kilikuwa kichanga lakini leo hayo hayapo CCM,

chama kimekomaa kina solve internal dispute ndani kwa ndani

kama healthy body inavyo pambana na infetions ndani kwa ndani..

Hivyo basi chadema haipo tayari kupewa nchi maana hakija komaa ipasavyo

even though CCM imefikia stationary growth patterns
ni salama kwa taifa mara mia zaidi ya chama pendwa cha cdm
ambacho kasi ya ukuaji imeanza kukishinda..



.....Ukimpenda utamlinda..
 
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2010
Messages
21,242
Likes
15,636
Points
280
jogi

jogi

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2010
21,242 15,636 280
Hizi ni swaga za kutongezea demu, zinakuwa mbaya kwa sababu zinazorotesha jitihada za mapambano dhidi ya maambukizo mapya ya HIV kama ulivyotukumbusha kuwa leo ni siku mahsusi kwa mapambano dhidi ya virus vya HIV
 
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined
Dec 22, 2012
Messages
3,085
Likes
929
Points
280
kidole007

kidole007

JF-Expert Member
Joined Dec 22, 2012
3,085 929 280
Hizi ni swaga za kutongezea demu, zinakuwa mbaya kwa sababu zinazorotesha jitihada za mapambano dhidi ya maambukizo mapya ya HIV kama ulivyotukumbusha kuwa leo ni siku mahsusi kwa mapambano dhidi ya virus vya HIV
CDM wameshindwa kushughuikia migogoro kichama wataweza ya kitaifa?
 
A

ada x

Member
Joined
Nov 16, 2013
Messages
8
Likes
0
Points
0
A

ada x

Member
Joined Nov 16, 2013
8 0 0
Hapo nakunga mkono coz tatizo cdm kila mtu muongeaji hakina muongeaji maalum wamekuwa kama timu ya mpira ugomvi Wa ndani ya chama utatangazwa mpaka nje. Hawafai siri za ndani wanatoa nje.
 
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
3,841
Likes
468
Points
180
Jacobus

Jacobus

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
3,841 468 180
Hapo nakunga mkono coz tatizo cdm kila mtu muongeaji hakina muongeaji maalum wamekuwa kama timu ya mpira ugomvi Wa ndani ya chama utatangazwa mpaka nje. Hawafai siri za ndani wanatoa nje.
Kweli kabisa mkuu, mie nilikuwa namheshimu mno Tundu Lisu lakini kwa sasa naona amelewa uanasheria wake maana pahali popote yeye anaona ni mahakamani tu.
 
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined
Dec 20, 2012
Messages
4,695
Likes
3,380
Points
280
Deshmo

Deshmo

JF-Expert Member
Joined Dec 20, 2012
4,695 3,380 280
Lumumba b7 mmepima? Au akipima "mkubwa" na nyie mnajua hamna sio?
 
M

Mwanjelwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2007
Messages
961
Likes
16
Points
35
M

Mwanjelwa

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2007
961 16 35
Like most opposition parties in Africa, Chadema rose very rapidly in the last eight years posing serious threat to one of the Africa's invisible and strongest ever ruling party, CCM. Through its manifesto-Haki Sawa kwa wote, strengthened by evidence of grant corruption during the reign of 3rd Government since Tanzania independence, Chadema wooed a majority of Tanzanians in support. Chadema took advantages of the fact that Tanzanians are slow thinkers, an inherited genes from the first Government led by Julius Nyerere. During this time most social services, i.e., education, health etc, were free for all, thanks to the two blocs in existence; East and West.

The fall of communism coupled with heavy spending in one of Africa's unnecessary wars that Tanzania ignited against Uganda plus breakup of east Africa community saw the upturn of events.The countries' budget for the last time balanced in 1977, and it has never done so ever since. Tanzanians were thus forced to dig deeper into their pockets to help the Government meet its means. It is from this time there have been a lot of complains from Tanzanians who before were living in the superficial heaven with free services. Many Tanzanians, surprisingly, even the new generations, would want to have everything in their hands with zero efforts. Majority think there will come a time by which they will get free education, medical services, money and housing based on what is available around as natural resources. Chadema strongly capitalized on this. despite knowing that they cant meet even a quarter of their promises, Chadema has kept Tanzanians in suspense with false givings. Some members from within the party have started sensing the danger of this precedence. Power struggle and high level of nepotism as well as tribalism shifting in a northerly direction has further complicated issues within Chadema. A very wrong timing of Zittos' drama and suppression of new ideas set a dangerous shift in the way Chadema is perceived todate.

Should we regard this as a FALL of Chadema?
 
K

kishefu

Member
Joined
Nov 22, 2013
Messages
26
Likes
0
Points
0
K

kishefu

Member
Joined Nov 22, 2013
26 0 0
Good thinker.
There is a day My Brothers and Sister will remember this quotes
 
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined
Apr 25, 2012
Messages
6,127
Likes
1,555
Points
280
Mjuni Lwambo

Mjuni Lwambo

JF-Expert Member
Joined Apr 25, 2012
6,127 1,555 280
Ni ama hauelewi kinachotokea ndani ya CHADEMA au umeamua kupotosha kwa maksudi.
Kwanza; kinachotokea sio tofauti ya mitizamo bali ni uasi wenye lengo thabiti la kuua chama.
Pili ; njia bora ya kushughulikia wanaovunja katiba na kukiuka misingi na maadili ya sehemu yeyote ile sio kuyamaliza ndani ndani kama wewe unavyotaka kupendekeza, bali ni kuwachukulia hatua stahiki kwa mujibu wa katiba na miongozo husika, mbali na hivyo ni kuogopa watu waovu wasio na mapenzi mema.

Kushamiri kwa wizi, ufisadi, uhujumu uchumi, ujangili, matumizi mabaya ya madaraka na ukosefu wa maadili ya viongozi ndani ya Chama Cha Mapinduzi cha leo ni matokeo ya kuogopa kuchukulia hatua stahiki waovu.

Ndio maana hata leo hii CCM wanapinga kuwepo kwa kipengele cha maadili ya viongozi ndani ya katiba mpya, maana hawajazoea na hawawezi kufuata maadili ya uongozi. Hongera CHADEMA, maana imethubutu kuwachukulia hatua watovu wa nidhamu.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,598
Likes
527
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,598 527 280
Chadema wangesikiliza ushauri wa Ruttashobolwa haya yote yasingetokea...
 
Last edited by a moderator:
capito

capito

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2011
Messages
417
Likes
13
Points
35
capito

capito

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2011
417 13 35
Hata mimi Tindu Lissu nilikuwa namuheshimu lakini perception yangu kuhusu yeye imebadilika kabisa. Suala la Zitto ana li personalize utafikiri ana ugomvi binafsi na Zitto. Yeye aliposhinda rufaa ya kupinga ubunge wake alitoa machozi lakini kwa mwenzake anasema wamefukuzwa akisahau yote waliyoyatendea chama.
Naanza kufikiria kuwa Ndugai yuko sahihi kuhusu behavior ya Lissu
 
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined
Aug 13, 2009
Messages
2,396
Likes
265
Points
180
Z

Zawadi Ngoda

JF-Expert Member
Joined Aug 13, 2009
2,396 265 180
Aids day, 1 Dec 2013

ukuaji ni hatua ya kuelekea ukomavu (maturity)

hata mwili wa binadamu unaanza na single cell unakua hadi kufikia kiumbe kamili

katika ukuaji kuna ukuaji wa kawaida, ukuaji uliozidi (rapid growth) na retarded growth.

Lengo lolote la ukuaji ni kufikia ukomavu

chadema kama chama kina experience rapid growth spurts

changamoto moja ya ukuaji wa haraka kuliko kawaida ni pamoja na migogoro

watoto wa miaka 1-5 ambao hu experience rapid growth spurts kama mwili utashindwa kwenda na kasi hiyo ya ukuaji ndio tunaona migogoro ya kifya kwa watoto kama iron deficieny anemia, na magonjwa mengine

chadema sasa ipo kwenye mgogoro wa ndani ambao ni matokea ya ukuaji uliozi kiwango ivyo kupelekea tofauti ya mitazamo na misimamo

uongozi wa juu wa CDM kama mwili wa CDM ni wazi umeshindwa kwenda na kasii hii ya ukuaji

ndo maana migogoro ambayo kimsingi ilipaswa kuwa ya ndani sasa tunaiona nje

wenye kumbukumbu ya enzi za mwalimu mtakumbuka kesi za uhaini enzi za Tanu chama kilikuwa kichanga lakini leo hayo hayapo CCM,

chama kimekomaa kina solve internal dispute ndani kwa ndani

kama healthy body inavyo pambana na infetions ndani kwa ndani..

Hivyo basi chadema haipo tayari kupewa nchi maana hakija komaa ipasavyo

even though CCM imefikia stationary growth patterns
ni salama kwa taifa mara mia zaidi ya chama pendwa cha cdm
ambacho kasi ya ukuaji imeanza kukishinda..



.....Ukimpenda utamlinda..
Sio nchi, mbona umekwenda mbali hata jimbo hawafai.

CHADEMA NI UKOMA usiotibika. Ni mavilaza tu huko.

Eti, Lissu anatamka Mapinduzi. Hivi anajua maana ya neno mapinduzi, huyu hata kiswahili hajui. Ni bonge la kilaza.
 
capito

capito

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2011
Messages
417
Likes
13
Points
35
capito

capito

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2011
417 13 35
Kuandaa mkakati wa ushindi kwa mgombea unayemtaka ndio uasi? Hebu tuwe serious ina maana hata Mbowe hana mkakati wake wa kushinda atakapogombea? Kuna uchaguzi wowote wa ubunge ambao CDM walishirikai bila mkakati? Kama ulikuwepo wapinzani wao ambao ni vyama vingine vya siasa waliuona kabla ya muda wa uchaguzi husika? Acheni porojo leteni hoja zenye mashiko, ndio maana mmeanza kuukana huo waraka wenyewe. Mkakati wa ushindi siyo mkakati wa kuondoa umasikini ambao kila mtu anaruhusiwa kuuona, mkakati wa ushindi ukishawekwa wazi kabla ya muda wake huo si mkakati tena maana mshindani wako anajua tayari utakavyofanya hivyo anakukabili kirahisi
 
M

Mwanjelwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2007
Messages
961
Likes
16
Points
35
M

Mwanjelwa

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2007
961 16 35
now kuna CDM family na asilia
tukiwapa nchi hamchelewi kuigawa Tz yetu
Kweli kabisa. Hiyo ilikuwa inaonekana dhahili tokea mwanzo. Mimi nadhani ni muda muafaka kujivua ukabila pamoja na ukanda na kujivika utaifa. Hiyo wakiweza, Chadema kitachukua nchi
 
Lekakui

Lekakui

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
1,446
Likes
53
Points
145
Lekakui

Lekakui

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
1,446 53 145
Aids day, 1 Dec 2013

ukuaji ni hatua ya kuelekea ukomavu (maturity)

hata mwili wa binadamu unaanza na single cell unakua hadi kufikia kiumbe kamili

katika ukuaji kuna ukuaji wa kawaida, ukuaji uliozidi (rapid growth) na retarded growth.

Lengo lolote la ukuaji ni kufikia ukomavu

chadema kama chama kina experience rapid growth spurts

changamoto moja ya ukuaji wa haraka kuliko kawaida ni pamoja na migogoro

watoto wa miaka 1-5 ambao hu experience rapid growth spurts kama mwili utashindwa kwenda na kasi hiyo ya ukuaji ndio tunaona migogoro ya kifya kwa watoto kama iron deficieny anemia, na magonjwa mengine

chadema sasa ipo kwenye mgogoro wa ndani ambao ni matokea ya ukuaji uliozi kiwango ivyo kupelekea tofauti ya mitazamo na misimamo

uongozi wa juu wa CDM kama mwili wa CDM ni wazi umeshindwa kwenda na kasii hii ya ukuaji

ndo maana migogoro ambayo kimsingi ilipaswa kuwa ya ndani sasa tunaiona nje

wenye kumbukumbu ya enzi za mwalimu mtakumbuka kesi za uhaini enzi za Tanu chama kilikuwa kichanga lakini leo hayo hayapo CCM,

chama kimekomaa kina solve internal dispute ndani kwa ndani

kama healthy body inavyo pambana na infetions ndani kwa ndani..

Hivyo basi chadema haipo tayari kupewa nchi maana hakija komaa ipasavyo

even though CCM imefikia stationary growth patterns
ni salama kwa taifa mara mia zaidi ya chama pendwa cha cdm
ambacho kasi ya ukuaji imeanza kukishinda..



.....Ukimpenda utamlinda..

It is always good to have day dreams unajua inasaidia sana,kuliko kukaa bila,so keep it up
 
M

Mwanjelwa

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2007
Messages
961
Likes
16
Points
35
M

Mwanjelwa

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2007
961 16 35
Hata mimi Tindu Lissu nilikuwa namuheshimu lakini perception yangu kuhusu yeye imebadilika kabisa. Suala la Zitto ana li personalize utafikiri ana ugomvi binafsi na Zitto. Yeye aliposhinda rufaa ya kupinga ubunge wake alitoa machozi lakini kwa mwenzake anasema wamefukuzwa akisahau yote waliyoyatendea chama.
Naanza kufikiria kuwa Ndugai yuko sahihi kuhusu behavior ya Lissu
Hiyo ngoma inatumiwa bila kujijua. Haifikirii nje ya box, kazi kubisha tu. Kila kitu yeye ni kubisha. Lakini uamuzi huu wa sasa waliofanya kumfukuza Zitto, unakimaliza chama kabisa kabisa. Zitto kama mtanzania yoyote yule, anastahili kusema chochote ili mradi havunji sheria. Nia yake ya kutaka urais ingemalizwa kwenye mkutano mkuu wakati wa kuteua mgombea na si kumfukuza kabla kabla ati kwa sababu kuna mtu aliyeandaliwa!
 
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined
Jan 22, 2012
Messages
12,821
Likes
4,381
Points
280
Adharusi

Adharusi

JF-Expert Member
Joined Jan 22, 2012
12,821 4,381 280
Cha kuudhi katika sakata hili,wapo ambao UTII wao upo si kwa sababu wanaamin itikadi au maono ya viongozi wao bali kwa sababu MATUMBO yao na mifuko yanawategemea watu hawa.hivyo wamekua watetezi wa kimaslai zaid,siku minofu hiyo ikikatwa watatafuta mahali pengine pa kuegememea
 

Forum statistics

Threads 1,252,149
Members 482,015
Posts 29,798,296