CHADEMA wamefanya Maamuzi makini na magumu-Waziri Kombani


G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined
Nov 6, 2012
Messages
1,337
Likes
3
Points
135
Age
28
G

Greenwhich

JF-Expert Member
Joined Nov 6, 2012
1,337 3 135
WAZIRI AIPONGEZA CHADEMA

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Menejimenti ya Utumishi wa Umma), Celina Kombani, amekipongeza Chadema kwa utaratibu kilichoutumia kuwawajibisha viongozi wake kwamba ulikuwa ni mzuri na ulifuata taratibu za haki kwa pande zote.

Kombani alitoa kauli hiyo bungeni jana na kufafanua kuwa utaratibu wa kila upande kusikilizwa ni mzuri katika kutafuta makosa ya mtu.

Alikuwa akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa Kasulu Mjini, Moses Machali (NCCR-Mageuzi) ambaye alitaka kujua kuhusiana na uamuzi wa serikali kuhamishwa kwa Mganga Mkuu wa Wilaya ya Kasulu (DMO), na kupelekwa mkoani Iringa huku akiacha tuhuma mbalimbali dhidi yake.

Aidha, katika swali lake la msingi mbunge huyo alitaka kujua ni sababu gani zinazoifanya Serikali kutowafukuza au kuwaachisha kazi watumishi wabadhilifu katika Halmashauri mbalimbali na badala yake baadhi wanahamishwa kutoka halmashauri moja kwenda nyingine.

Kombani alisema nidhamu katika utumishi wa umma iimewekwa kwa mujibu wa kisheria, kanuni na taratibu hivyo kama kuna ukiukwaji ni makosa na kuongeza kuwa mtu anapoachishwa kazi lazima taratibu husika zinafuatwe.

CHATO WAUNGA MKONO

Uongozi wa Chadema wilaya ya Chato, mkoani Geita, umesema unaunga mkono hatua iliyochukuliwa na Kamati Kuu.

Akizungumza na waandishi wa habari jana, Katibu wa Chadema wilaya ya Chato, Mange Ludomya, alisema uamuzi wa viongozi hao kuvuliwa nyadhifa zao ni hatua madhubuti na ya kupongezwa.

Alisema viongozi hao kwa muda mrefu wamekuwa mzigo kwa chama hicho kutokana na kuendekeza siasa za kimakundi, hatua ambayo imekuwa ikisababisha mgawanyiko kwa baadhi ya viongozi na wanachama.

Ludomya alisema uamuzi huo ulifuata katiba ya Chadema Ibara ya 7:7.16 kifungu kidogo (v) Inayoeleza kuwa ina wajibu wa kumwachisha ujumbe wa Kamati Kuu mjumbe mteule ambaye atakwenda kinyume cha katiba, kanuni na maadili au kushindwa kukidhi matakwa ya kuteuliwa kwake.

Alisema maamuzi magumu yaliyochukuwa dhidi ya viongozi hao yataendelea kukiimalisha chama hicho kutokana na msimamo wake wa kusimamia ukweli badala ya kuendelea kuleana na kuoneana aibu.

KUSINI WAUNGA MKONO

Uongozi wa Chadema Kanda ya Kusini inayoundwa na mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi umeunga mkono maamuzi ya Kamati Kuu ya kuwavua uongozi Zitto, Dk. Kitila na Mwenyekiti wa Mkoa wa Arusha, Samson Mwigamba.

Akihutubia mkutano wa hadhara katika soko kuu ya mjini Songea jana, Mwenyekiti wa Chadema wa Kanda hiyo, Matiko Matare, alisema maamuzi hayo wanayaunga mkono kwa kuwa ni sahihi.

Alisema Zitto awali alionekana mzuri, lakini baadaye ilibainika kwenda kinyume cha taratibu za chama na kupendekeza kwamba wanaomuunga mkono ikiwezekana waondolewe ndani ya chama kwa kwua wanaweza kukiteka.

Source:Nipashe
 
Leomimi

Leomimi

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2013
Messages
2,525
Likes
133
Points
160
Leomimi

Leomimi

JF-Expert Member
Joined May 20, 2013
2,525 133 160
Kuna tatizo hapa
 
Kirode

Kirode

JF-Expert Member
Joined
Mar 25, 2011
Messages
3,571
Likes
7
Points
0
Age
57
Kirode

Kirode

JF-Expert Member
Joined Mar 25, 2011
3,571 7 0
asante kwa taarifa.....
 
kambitza

kambitza

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
1,926
Likes
635
Points
280
kambitza

kambitza

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
1,926 635 280
WAZIRI AIPONGEZA CHADEMA

Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais (Menejimenti ya Utumishi wa Umma), Celina Kombani, amekipongeza Chadema kwa utaratibu kilichoutumia kuwawajibisha viongozi wake kwamba ulikuwa ni mzuri na ulifuata taratibu za haki kwa pande zote.

Kombani alitoa kauli hiyo bungeni jana na kufafanua kuwa utaratibu wa kila upande kusikilizwa ni mzuri katika kutafuta makosa ya mtu.

Alikuwa akijibu swali la nyongeza la Mbunge wa Kasulu Mjini, Moses Machali (NCCR-Mageuzi) ambaye alitaka kujua kuhusiana na uamuzi wa serikali kuhamishwa kwa Mganga Mkuu wa Wilaya ya Kasulu (DMO), na kupelekwa mkoani Iringa huku akiacha tuhuma mbalimbali dhidi yake.

Aidha, katika swali lake la msingi mbunge huyo alitaka kujua ni sababu gani zinazoifanya Serikali kutowafukuza au kuwaachisha kazi watumishi wabadhilifu katika Halmashauri mbalimbali na badala yake baadhi wanahamishwa kutoka halmashauri moja kwenda nyingine.

Kombani alisema nidhamu katika utumishi wa umma iimewekwa kwa mujibu wa kisheria, kanuni na taratibu hivyo kama kuna ukiukwaji ni makosa na kuongeza kuwa mtu anapoachishwa kazi lazima taratibu husika zinafuatwe.

CHATO WAUNGA MKONO

Uongozi wa Chadema wilaya ya Chato, mkoani Geita, umesema unaunga mkono hatua iliyochukuliwa na Kamati Kuu.

Akizungumza na waandishi wa habari jana, Katibu wa Chadema wilaya ya Chato, Mange Ludomya, alisema uamuzi wa viongozi hao kuvuliwa nyadhifa zao ni hatua madhubuti na ya kupongezwa.

Alisema viongozi hao kwa muda mrefu wamekuwa mzigo kwa chama hicho kutokana na kuendekeza siasa za kimakundi, hatua ambayo imekuwa ikisababisha mgawanyiko kwa baadhi ya viongozi na wanachama.

Ludomya alisema uamuzi huo ulifuata katiba ya Chadema Ibara ya 7:7.16 kifungu kidogo (v) Inayoeleza kuwa ina wajibu wa kumwachisha ujumbe wa Kamati Kuu mjumbe mteule ambaye atakwenda kinyume cha katiba, kanuni na maadili au kushindwa kukidhi matakwa ya kuteuliwa kwake.

Alisema maamuzi magumu yaliyochukuwa dhidi ya viongozi hao yataendelea kukiimalisha chama hicho kutokana na msimamo wake wa kusimamia ukweli badala ya kuendelea kuleana na kuoneana aibu.

KUSINI WAUNGA MKONO

Uongozi wa Chadema Kanda ya Kusini inayoundwa na mikoa ya Ruvuma, Mtwara na Lindi umeunga mkono maamuzi ya Kamati Kuu ya kuwavua uongozi Zitto, Dk. Kitila na Mwenyekiti wa Mkoa wa Arusha, Samson Mwigamba.

Akihutubia mkutano wa hadhara katika soko kuu ya mjini Songea jana, Mwenyekiti wa Chadema wa Kanda hiyo, Matiko Matare, alisema maamuzi hayo wanayaunga mkono kwa kuwa ni sahihi.

Alisema Zitto awali alionekana mzuri, lakini baadaye ilibainika kwenda kinyume cha taratibu za chama na kupendekeza kwamba wanaomuunga mkono ikiwezekana waondolewe ndani ya chama kwa kwua wanaweza kukiteka.

Source:Nipashe
Bora ningekuwa sijamsikia waziri nimemsikia neno baada ya neno....Huu ni uongo mwingine wa kimataifa.
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,153
Likes
1,784
Points
280
Age
49
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,153 1,784 280
chadema mnahangaika kama kuku anayetaka kutaga
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,153
Likes
1,784
Points
280
Age
49
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,153 1,784 280
[h=5]HISTORIA FUPI YA MAREHEMU CHADEMA

MAREHEMU ALIZALIWA 1992 NA AMEFARIKI 2013 , ALIPITIA CHANGAMOTO NYINGI SANA, KWANI MAREHEMU HAKUWAHI KWENDA SHULE KABISA. MAREHEMU AMEFARIKI AKIWA ANATIBIWA NA DAKTARI ALIYEPATA ZIRO FORM SIX BADALA YA KUMPASUA MAREHEMU MGUU AMEMPASUA KICHWA NA KUTOA UBONGO (ZITTO).

MAREHEMU AMEACHA MAMBULULA WENGI SANA MTAANI AMBAO HAWANA MSAADA WAMEBAKI OMBA OMBA.

CCM ILITOA NA CCM IMETWAA. JINA LA CCM LIDUMU
[/h]



 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,153
Likes
1,784
Points
280
Age
49
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,153 1,784 280
Waziri mzima hawezi kusifu upuuzi wa machadema
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,153
Likes
1,784
Points
280
Age
49
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,153 1,784 280
Bora ningekuwa sijamsikia waziri nimemsikia neno baada ya neno....Huu ni uongo mwingine wa kimataifa.
hawa jamaa kwa kupindisha mambo na kupotosha ni hodari sana
 
M

MAHORO

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
7,162
Likes
1,394
Points
280
Age
94
M

MAHORO

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
7,162 1,394 280
bora ningekuwa sijamsikia waziri nimemsikia neno baada ya neno....huu ni uongo mwingine wa kimataifa.
kwahiyo kama ni uongo tuambie basi alisemaje... Inawezekana ulimsikia ila hukumuelewa coz wewe ni kilaza
 
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2009
Messages
6,871
Likes
159
Points
160
Henge

Henge

JF-Expert Member
Joined May 14, 2009
6,871 159 160
HISTORIA FUPI YA MAREHEMU CHADEMA

MAREHEMU ALIZALIWA 1992 NA AMEFARIKI 2013 , ALIPITIA CHANGAMOTO NYINGI SANA, KWANI MAREHEMU HAKUWAHI KWENDA SHULE KABISA. MAREHEMU AMEFARIKI AKIWA ANATIBIWA NA DAKTARI ALIYEPATA ZIRO FORM SIX BADALA YA KUMPASUA MAREHEMU MGUU AMEMPASUA KICHWA NA KUTOA UBONGO (ZITTO).

MAREHEMU AMEACHA MAMBULULA WENGI SANA MTAANI AMBAO HAWANA MSAADA WAMEBAKI OMBA OMBA.

CCM ILITOA NA CCM IMETWAA. JINA LA CCM LIDUMU





mkuu huwezi kuacha ujinga wako na upumbavu wako.
 
respect wa boda

respect wa boda

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2013
Messages
4,478
Likes
1,362
Points
280
respect wa boda

respect wa boda

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2013
4,478 1,362 280
tuambie mkuu, alisema nini? maana mleta mada ame quate chombo cha habari na vp we tukuamini kama nani?
 
M

MAHORO

JF-Expert Member
Joined
Sep 3, 2013
Messages
7,162
Likes
1,394
Points
280
Age
94
M

MAHORO

JF-Expert Member
Joined Sep 3, 2013
7,162 1,394 280
historia fupi ya marehemu chadema

marehemu alizaliwa 1992 na amefariki 2013 , alipitia changamoto nyingi sana, kwani marehemu hakuwahi kwenda shule kabisa. Marehemu amefariki akiwa anatibiwa na daktari aliyepata ziro form six badala ya kumpasua marehemu mguu amempasua kichwa na kutoa ubongo (zitto).

Marehemu ameacha mambulula wengi sana mtaani ambao hawana msaada wamebaki omba omba.

Ccm ilitoa na ccm imetwaa. Jina la ccm lidumu





uongozi ni kipaji wewe... Mbona jk ana gentleman kidogo adisko.. Uongozi mubovuuuuu
 
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined
Feb 1, 2013
Messages
14,153
Likes
1,784
Points
280
Age
49
utaifakwanza

utaifakwanza

JF-Expert Member
Joined Feb 1, 2013
14,153 1,784 280
chadema ina laana ya mungu. hutaki unaacha
 
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined
Jun 4, 2012
Messages
12,609
Likes
3,450
Points
280
kbosho

kbosho

JF-Expert Member
Joined Jun 4, 2012
12,609 3,450 280
Chadema Chama makini.
 
L

lebara

JF-Expert Member
Joined
Jul 9, 2013
Messages
651
Likes
697
Points
180
L

lebara

JF-Expert Member
Joined Jul 9, 2013
651 697 180
Gazeti la NIPASHE tunajua mnamtumikia nani (MENGI NA MTEI NI MARAFIKI) ptuuu
 
kambitza

kambitza

JF-Expert Member
Joined
Jul 24, 2013
Messages
1,926
Likes
635
Points
280
kambitza

kambitza

JF-Expert Member
Joined Jul 24, 2013
1,926 635 280
kwahiyo kama ni uongo tuambie basi alisemaje... Inawezekana ulimsikia ila hukumuelewa coz wewe ni kilaza
Huna tofauti na mfuasi wa Mrema mwaka 1995....
 

Forum statistics

Threads 1,263,845
Members 486,093
Posts 30,165,874