CHADEMA wakata tama Ukonga, hali yao yazidi kuwa mbaya kila kukicha


D

Deo Meck Mbagi

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2015
Messages
299
Likes
404
Points
80
D

Deo Meck Mbagi

JF-Expert Member
Joined Apr 19, 2015
299 404 80
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
 
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined
May 6, 2009
Messages
8,017
Likes
3,165
Points
280
sosoliso

sosoliso

JF-Expert Member
Joined May 6, 2009
8,017 3,165 280
Ndio maana spika amewataka mawaziri na wabunge kuja kujibu hoja za wapinzani kwenye mitandao.. Maana wameona nyie wa buku saba Fc hamna mlifanyalo.. Mnakula hela za bure, na bado kazi inawashinda..
 
mikedean

mikedean

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2018
Messages
651
Likes
681
Points
180
mikedean

mikedean

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2018
651 681 180
Watu wajinga kama hawa ni wa kuwapuuza tu.kaelimu kake ka diploma nako anavokatumia hata kumfikiria kumpa kuwa mtunza hazina wa tawi la ccm huwezi.Deo utalialia hadi lini wenzio wanalamba teuzi tu wewe kazi kudeki vyoo vya lumumba.?
 
soine

soine

JF-Expert Member
Joined
Nov 22, 2010
Messages
1,254
Likes
1,064
Points
280
soine

soine

JF-Expert Member
Joined Nov 22, 2010
1,254 1,064 280
"Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage)".

Imagine hii kauli ingetolewa na mtu wa upinzani akimtuhumu mwenyekiti wa CCM au kada yeyote maarufu wa CCM...Angeishia kuwa kuwa mahabusu.

Hii ndio double standard ya vyombo vyetu, huyu mtu anaweza saidia polisi kujua kilichomkuta Saanane, Lissu, na mlinzi wa Mbowe.
 
Detective J

Detective J

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2016
Messages
6,987
Likes
8,131
Points
280
Age
26
Detective J

Detective J

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2016
6,987 8,131 280
Aina ya watu kama mtoa mada ndio mnafanya nchi yetu idharaulike huko nje.. tunaonekana watu wa ajab kumbe kuna wachache kama ww wenye akil mgando ndio mnachafua hii nchi.

Ushauri wangu kanywe chai kwanza?
 
Mbushuu

Mbushuu

JF-Expert Member
Joined
Aug 3, 2011
Messages
1,561
Likes
2,069
Points
280
Mbushuu

Mbushuu

JF-Expert Member
Joined Aug 3, 2011
1,561 2,069 280
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
Kwenye ile buku saba utakayolipwa ntakuongezea buku tatu ili iwe kumi kamili.
 
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined
May 20, 2015
Messages
1,734
Likes
1,012
Points
280
koyola

koyola

JF-Expert Member
Joined May 20, 2015
1,734 1,012 280
Hawa nao teuzi zao
Kinondoni mwalim kutoka zanzibar
Huyu nae kumbe kimara
Hamna watu wa ukonga!!!
Mengine ni kujitakia wao
 
M

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined
Jul 18, 2018
Messages
556
Likes
461
Points
80
M

mpimamstaafu

JF-Expert Member
Joined Jul 18, 2018
556 461 80
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
Kwanini muda uliotumia kuandika insha hiyo usingeandika barua ya kuwaeleza wazazi wako unachofanya huko ukonga?
 
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined
Sep 9, 2010
Messages
9,240
Likes
11,651
Points
280
Consigliere

Consigliere

JF-Expert Member
Joined Sep 9, 2010
9,240 11,651 280
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
Samahanini wakuu kwa ku Quote uzi wote kama ulivyo kwa urefu wake.
Nilitaka tu kumkumbusha mheshimiwa mtarajiwa kuwa amesahau kuweka namba yake ya simu.
 
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
15,108
Likes
7,610
Points
280
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
15,108 7,610 280
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
Musiba tumekusikia
 
M

MAPITO Mwanza

JF-Expert Member
Joined
Aug 21, 2018
Messages
347
Likes
271
Points
80
M

MAPITO Mwanza

JF-Expert Member
Joined Aug 21, 2018
347 271 80
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
Kama sio ugolo umeandika nini au unazungumzia ukonga ya chato
 
C

cmsuma

JF-Expert Member
Joined
Apr 18, 2015
Messages
217
Likes
62
Points
45
Age
33
C

cmsuma

JF-Expert Member
Joined Apr 18, 2015
217 62 45
CHADEMA WAKATA TAMA UKONGA, HALI YAO YAZIDI KUWA MBAYA KILA KUKICHA.

  • Wapanga kumteka mgombea wao kupata kura za huruma.
  • Kete ya kuomba kura kutumia udini yashitukiwa, yakwama.
  • Wakazi wa Ukonga wakataa kuletewa mgombea toka Kimara.
  • Wanaomuombea kura wenyewe wakata tama.
Hali ya mgombea ubunge wa Chadema, Bi. Asia Msangi katika jimbo la Ukonga katika uchaguzi mdogo unaotarajiwa kufanyika mwisho wa wiki, tarehe 16 Septemba yazidi kuwa mbaya kila kukicha baada ya wao kufanya tathmini na kugundua kuwa mgombea wao hakubariki jimboni humo na wapiga kura wa Ukonga hawamjui kwa undani hivyo hawawezi kumuamini na kura zao maana wanafahamu changamoto za jimbo hilo zinahitaji mtu anayelifahamu na aliyeshiriki katika njia mbalimbali katika kuzitatua.

Kutokana na wao kunusa harufu ya kushindwa vibaya tayari wamejaribu mbinu mbalimbali za kutafuta kura za huruma na kutafuta sababu za kuhalalisha kushindwa kama ilivyo kawaida yao. Moja ya mbinu mbaya kabisa waliyopanga ni kumteka mgombea wao na kuutangazia umma kuwa mgombea wao ametekwa hivyo wapate kura za huruma, jambo hili linapaswa liangaliwe vyema maana Chadema wana tabia ya kutekana, kufichana, hata kuuana ili waseme ni serikali imefanya hivyo. Tahadhari hii pia ichukuliwe kwa umakini na mgombea Bi. Asia Msangi maana yawezekana hakijui vyema chama hicho.

Majuzi aliyekuwa mlinzi binafsi wa Mwenyekiti wa Chadema Taifa alikutwa amenyongwa katika nyumba ya wageni na chama hicho wala mwenyekiti Freeman Mbowe hawakutoa taarifa zozote na wadadisi wanasema mlinzi huyo alikuwa na siri nyingi hususani jinsi zoezi la kumshambulia Tundu Lissu lilivyofanyika, hivyo alitaka kutoa siri hizo kutokana na kutolipwa stahiki zake. Lakini pia tunakumbuka jinsi aliyekuwa msaidizi wa Freeman Mbowe, Ben Saanane alivyopotea na bosi wake hakutoa taarifa yoyote zaidi ya miezi miwili, hivyo tunaojua michezo ya chadema tunamshauri Asia achukue tahadhari kubwa ya usalama wake maana chama hicho kina viongozi wasio na utu ambao wako tayari hata kutoa uhai wa watu ili wapate hatua za kisiasa (political mileage).

Asia Msangi ni mkristo kama alivyo Halima Mdee, baada ya kugundua kura zao ni kiduchu katika uchaguzi huu mdogo chadema waliamua kuunda timu ya watu wachache na wakaanza kumzungusha Asia kwa waumini wa dini ya kiislamu haswa wakinamama na kuwadanganya kuwa tumpe kura huyu ni muislamu mwenzetu. Kwanza kabisa katika nchi yetu hatuombi kura kwa misingi ya kidini, kikabila, wala kwa aina yoyote ya ubaguzi, hii haikubaliki katika nchi yetu. Lakini inapotokea viongozi kwenda mbali zaidi na kuamua kuwadanganya wapiga kura kwa nia ya kupata kura unagundua chama hicho hakijitambui, kama kiko tayari kuwadanganya wapiga kura ili kupata kura, je ni mangapi kimewadanganya toka kampeni zianze hadi sasa? Baada ya utapeli huu kujulikana kura zao zimepungua maradufu katika jamii hiyo.

Kingine ambacho kinawagharimu Chadema ni kitendo cha kumleta mgombea kutoka Kimara, wilaya na jimbo jingine kugombea Ukonga wakati wana wagombea wazuri akina Ndugu Nyahende na wengine ambao ni wakazi katika jimbo hilo na ambao wanajua changamoto za jimbo hilo. Kufuatia hali hiyo chadema waliamua kumpangia mgombea wao Chumba na sebule maeneo ya Kitunda ili kuwahadaa wapiga kura kuwa Asia ni mkazi wa jimbo hilo lakini hiyo bado haijasaidia. Timu inayomuombea kura Asia ikiongozwa na Benson Kigaila na Makongoro Mahanga hivi sasa imekata tama kabisa hivyo hivi sasa wanasugua vichwa kutafuta sababu ya kuhalalisha kushindwa kwao, hivyo tutegemee sababu mbalimbali za kushindwa kwao watakazoanza kuzitoa kuanzia leo hadi matokeo yatakapotoka.



Imeandikwa na:

Deo Meck

Ukonga.
Na wewe umeandika nini sasa?
 

Forum statistics

Threads 1,235,291
Members 474,506
Posts 29,216,854