CHADEMA toeni Tamko la kutangaza nia ya kugombea… | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA toeni Tamko la kutangaza nia ya kugombea…

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by amba.nkya, Oct 4, 2012.

  1. amba.nkya

    amba.nkya JF-Expert Member

    #1
    Oct 4, 2012
    Joined: Jan 7, 2010
    Messages: 419
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 35
    Habari wanajamvi,
    Nianze na ku "declare interest" kuwa mimi nimiongoni mwa wenye maono ya kugombea Ubunge, 2015 kupitia chama changu CDMkwenye jimbo langu ambalo sitalitaja kwa sasa. Sifa na vigezo vya kugombeaUbunge ninavyo; nikitaja baadhi ni kuwa mtanzania halisi, mwanachama mwaminifuna mzalendo, msomi, kiongozi, mpigania haki na usawa na kuweka mbele maslahi ya wanyonge juu ya kunufaika na raslimali luluki za Taifa hili. Aidha, nakubalikakwenye jimbo langu. Hata hivyo, pamojana sifa, vigezo nilivyotaja na kukubalika kwangu jimboni kwangu sijawahi kuwana kimbelembele cha kutangaza nia yangu mapema bali nafanya kazi kwanza ya kujengana kuimarisha chama changu kuanzia ngazi ya misingi.

    Vilevile, sababu yakutotangaza mapema ni kutokana na ukweli kuwa CHADEMA ni chama inayojiendeshakitaasisi kwa kuzingatia Katiba, taratibu, kanuni na miongozo yake. Miongonimwa taratibu, kanuni na miongozo hiyo ni pamoja na kupiga marufuku mwanachamayeyote kutangaza nia ya kugombea nafasi yoyote hususani udiwani, ubunge naurais kabla muda muafaka wa kufanya hivyo haujawadia maana itakuwa ni kampeni;mfano kuna waraka umetolewa na chama hivi karibuni unaoelezea suala hili. Lakini inanipa shidasana kwa viongozi wakuu kunyamazia mtu kutangaza kugombea nafasi nyeti kama yaUrais wakati wanachama wengine wamekaa kimya wakisubiri kipenga kipulizwe cha kutangazania.

    Ninashawishika kuamini kuwa Mh. Zitto Kabwe kutangaza nia ya kugombeaurais, 2015 pamoja na kuwa ana haki ndani ya chama; anatumika na CCM kwamaslahi yake binafsi, ni mroho wa madaraka, amelewa sifa ama anasukumwa na wapambena mamluki ili kuisambaratisha CDM. Nasema hivyo kutokana na jinsi nilivyoelezahapo juu hasa kwa kuzingatia kuwa Mh. Zitto ni kiongozi mkubwa wa chamaanayejua jinsi chama kinavyoendeshwa. Bado najiuliza kwanini anapata ujasiri wakuendelea kutangaza mara kwa mara kugombea urais hata kabla muda haujafika hukuwanachama wengine tuko busy kufanya shughuli za kukijenga chama na tukisubiritamko rasmi la chama kuanza harakati za kutangaza nia.

    Ushauri wangu kwa Mh.Zitto na wanachama wenzangu, kwa utafiti wangu na kuzingatia hali ya kisiasakwa sasa nchini Tanzania, ni kwamba Dr. Slaa ndio tegemeo na chaguo la wengikwa nafasi ya Urais, 2015 na watanzania wengi wana imani kubwa naye. Hata hivyo, Dr. Slaa hajawahi kutangazania hiyo hadharani au kwenye vikao vya chama ingawa wananchi wengi wanamwitaRais mtarajiwa kwa kuwa wamemuona anafaa kuwa Rais. Mh. Zitto pamoja na wapambewako mnapaswa kutambua, kukubali na kuheshimu ukweli huu kwa maslahi ya chamana Watanzania kwa ujumla.

    Mwisho, naomba chama kitoe tamko rasmi au warakamwingine iwapo mwanachama yeyote anaweza kuanza kutangaza nia ya kugombea kablaya muda kufika ama la.

    Nawasilisha………

     
  2. Nicholas

    Nicholas JF-Expert Member

    #2
    Oct 4, 2012
    Joined: Mar 7, 2006
    Messages: 23,756
    Likes Received: 1,406
    Trophy Points: 280
    ya nini sasa wewe bongolala?subiri ibaki miezi kadhaa .
     
  3. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #3
    Oct 4, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,506
    Likes Received: 150
    Trophy Points: 160
    Macho yanauma kusoma post yako mkuu, hebu fanya punctuation
     
  4. M

    Mthuya JF-Expert Member

    #4
    Oct 4, 2012
    Joined: Jun 9, 2011
    Messages: 1,404
    Likes Received: 59
    Trophy Points: 145
    Mkuu umeongea vitu vya maana sana tumekupata
     
  5. i

    iseesa JF-Expert Member

    #5
    Oct 4, 2012
    Joined: Apr 3, 2012
    Messages: 944
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Kwa nini unamuingizia maneno mdomoni Dr Slaa? Ni lini alisema kuwa atagombea? Muacheni atasema muda ukiwadia
     
  6. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #6
    Jul 16, 2017 at 12:47 PM
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 14,321
    Likes Received: 6,046
    Trophy Points: 280
    Kuna mtu kashatangaza nia tena
     
  7. jingalao

    jingalao JF-Expert Member

    #7
    Jul 16, 2017 at 12:48 PM
    Joined: Oct 12, 2011
    Messages: 14,321
    Likes Received: 6,046
    Trophy Points: 280
    Sijui na yeye mtamuita msaliti?

    Au mtasema kanuni zinaruhusu
     
  8. Erythrocyte

    Erythrocyte JF-Expert Member

    #8
    Jul 16, 2017 at 1:02 PM
    Joined: Nov 6, 2012
    Messages: 39,366
    Likes Received: 16,323
    Trophy Points: 280
    Hujui kitu mjomba , lengo la huyo unayemsema kutangaza sasa nia yake ni kumvuruga sizonje na siasa zake za mchanga , ili vituo zaidi vya mafuta viendelee kufungwa .

    Najua kwa akili yako ndogo hutanielewa .
     
  9. el nino

    el nino JF-Expert Member

    #9
    Jul 16, 2017 at 1:25 PM
    Joined: Nov 5, 2013
    Messages: 2,854
    Likes Received: 709
    Trophy Points: 280
    Maisha bila unafki hayaendi

    Samsung S8
     
  10. kenge 10

    kenge 10 Senior Member

    #10
    Jul 16, 2017 at 3:49 PM
    Joined: Jul 2, 2014
    Messages: 174
    Likes Received: 112
    Trophy Points: 60
    Mapicha picha kontinyuu
     
  11. G

    Gagnija JF-Expert Member

    #11
    Jul 16, 2017 at 3:56 PM
    Joined: Apr 28, 2006
    Messages: 5,908
    Likes Received: 307
    Trophy Points: 180
    Unafiki uliotukuka.
     
  12. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #12
    Jul 16, 2017 at 4:14 PM
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 9,589
    Likes Received: 2,918
    Trophy Points: 280
    Ni haki yake, hata wewe ukitaka tangaza nia huko ushenzini kwenu.

    Post sent using JamiiForums mobile app
     
  13. Lobapula

    Lobapula JF-Expert Member

    #13
    Jul 16, 2017 at 4:47 PM
    Joined: Jun 19, 2011
    Messages: 498
    Likes Received: 129
    Trophy Points: 60
    laigwanan kawapa watu dawa za kimasai yan kafunga upeo na uono wao
     
Loading...