CHADEMA started as a docile NGO.


Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
Kiongozi mmoja wa CHADEMA amekaririwa akisema hivi:

" In any case, kwa wale wanaojua historia ya CHADEMA hawawezi kupuuza mafanikio ya Mbowe kama kiongozi. Wanaofuatilia mambo ya siasa Tanzania wanajua kwamba Mbowe kaitoa CHADEMA from a docile NGO to a respectable and winnable political party. So far sisi tunajua kwamba Mbowe amekwisha kuipeleka CHADEMA kwenye macho, masikio, akili na nyoyo za watanzania. Kinachofanyika sasa ni kuhakikisha kuwa CHADEMA inafika kwenye vidole vya watanzania ili ifikapo 2010 waweza kukunjua hivyo vidole katika sanduku la kura, na yote haya yanafanyika chini ya uongozi shupavu na imara sana wa Mhe Freeman Aikael Mbowe."


Siku zote malalamiko yaliyokuwepo juu ya CHADEMA kuendeshwa kama chama cha watu binafsi kumbe yana ukweli. Ili iaminike kuwa CHADEMA sio NGO tena basi ni LAZIMA itoke kabisa nje ya influence ya yule aliyeanzihsa hiyo "NGO" ambaye ni mkwe wake Mbowe.Iwapo Mbowe ataendelea kuwa mwenyekiti wa CHADEMA basi influece ya baba mkwe Mtei haitaondoka na CHADEMA itaendelea kuwa "NGO"
 
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2006
Messages
8,570
Likes
114
Points
0
G

Game Theory

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2006
8,570 114 0
"Hahahahaha usinchekese mie, hivi hujui kama mie ndio niliyekuwa mmoja kati ya waanzilishi wa Chadema NGO?"

balozi.jpg


Sisi emu sasa hivi wamenipa ubalozi London na mwenye wivu....
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Kwanza kabisa ningependa kuconfirm yale tuliyokuwa tunasema kwa muda mrefu sana tena sana kwamba chadema ilikuwa NGO na sasa imekuwa confirmed ! SHUKRANI KWA KITILA MKUMBO !!

Again, ladies and gentleman, the words have been confirmed ! They are now Facts ! i am able to say kwamba, hii ni vizuri sana kuhakikisha kile tulichokuwa tukisema siku nyingi !

Sasa kabla hatujaendelea....Subiri nilete tena ile listi ya waanzilishi wa chadema....maana nashindwa kuelewa, mtei alipokuwa kwenye mkutano alifahamika kama mwenyekiti wa chadema, na sio NGO then mbowe aliporithishwa Chadema...ikawa NGO to a winnable political party ? huh ? how is this possible ?? subiri nilete majina ya waanzilishi kwanza !
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Kiongozi mmoja wa CHADEMA amekaririwa akisema hivi:

" In any case, kwa wale wanaojua historia ya CHADEMA hawawezi kupuuza mafanikio ya Mbowe kama kiongozi. Wanaofuatilia mambo ya siasa Tanzania wanajua kwamba Mbowe kaitoa CHADEMA from a docile NGO to a respectable and winnable political party. So far sisi tunajua kwamba Mbowe amekwisha kuipeleka CHADEMA kwenye macho, masikio, akili na nyoyo za watanzania. Kinachofanyika sasa ni kuhakikisha kuwa CHADEMA inafika kwenye vidole vya watanzania ili ifikapo 2010 waweza kukunjua hivyo vidole katika sanduku la kura, na yote haya yanafanyika chini ya uongozi shupavu na imara sana wa Mhe Freeman Aikael Mbowe."


Siku zote malalamiko yaliyokuwepo juu ya CHADEMA kuendeshwa kama chama cha watu binafsi kumbe yana ukweli. Ili iaminike kuwa CHADEMA sio NGO tena basi ni LAZIMA itoke kabisa nje ya influence ya yule aliyeanzihsa hiyo "NGO" ambaye ni mkwe wake Mbowe.Iwapo Mbowe ataendelea kuwa mwenyekiti wa CHADEMA basi influece ya baba mkwe Mtei haitaondoka na CHADEMA itaendelea kuwa "NGO"
Mzee leo nasherehekea hapa nilipo ! They might under-estimate what they said but to KADA this is big ! and you know it mr zemarcopo ! hapa yatachambuliwa mengi sana, kuanzia familia zao za mwanzoni hadi hivi sasa walipo na nini malengo, talking about family affairs wow.......!
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,348
Likes
8,707
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,348 8,707 280
..chama chochote kile cha siasa kinaanza na watu wachache na baadaye kutanuka na kuwafikia wananchi walio wengi.

..hata TANU, ASP,AFRO-SHIRAZI,CUF,NCCR,....ukivichunguza unaweza kukuta mwanzo wake hautofautiani sana na ule wa CHADEMA.

..hivi Mzee Mtei ana influence gani huko Chadema? mbona Mwalimu Nyerere ambaye ameshafariki bado ana influence ndani ya CCM? majuzi nimeona wamezuru kaburi la Baba waTaifa kabla ya kuanza mkutano wa NEC!!
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
95
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 95 0
chama chochote kile cha siasa kinaanza na watu wachache na baadaye kutanuka na kuwafikia wananchi walio wengi
.
joka ni kweli unavyosema hakuna kitu kinaanza kwa kuzuka tu kama uyoga na kuwa na watu kibao.
..hata TANU, ASP,AFRO-SHIRAZI,CUF,NCCR,....ukivichunguza unaweza kukuta mwanzo wake hautofautiani sana na ule wa CHADEMA.
Hivi vilianza kama NGO?
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
..chama chochote kile cha siasa kinaanza na watu wachache na baadaye kutanuka na kuwafikia wananchi walio wengi.

..hata TANU, ASP,AFRO-SHIRAZI,CUF,NCCR,....ukivichunguza unaweza kukuta mwanzo wake hautofautiani sana na ule wa CHADEMA.

..hivi Mzee Mtei ana influence gani huko Chadema? mbona Mwalimu Nyerere ambaye ameshafariki bado ana influence ndani ya CCM? majuzi nimeona wamezuru kaburi la Baba waTaifa kabla ya kuanza mkutano wa NEC!!
Is this a serious question?
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
..chama chochote kile cha siasa kinaanza na watu wachache na baadaye kutanuka na kuwafikia wananchi walio wengi.

..hata TANU, ASP,AFRO-SHIRAZI,CUF,NCCR,....ukivichunguza unaweza kukuta mwanzo wake hautofautiani sana na ule wa CHADEMA.

..hivi Mzee Mtei ana influence gani huko Chadema? mbona Mwalimu Nyerere ambaye ameshafariki bado ana influence ndani ya CCM? majuzi nimeona wamezuru kaburi la Baba waTaifa kabla ya kuanza mkutano wa NEC!!
wewe unasema au unaongea tu ?? umesikia yaliyosemwa before ? chadema kilianza kama docile NGO na hapo hapo mbowe akakitoa toka NGO hadi kuwa winnable (pengine whinnable) political party....mzee mtei alikuwa anaongoza nini ? NGO au party ? je mbowe alirithishwa NGO au political party na baba mkwe wake ? una full details juu ya hii NGO ? unajua kwamba family ties are not involved, kama unazo hizo full details wee zimwage tu na sio kusema kila kitu kilianza hivyo hivyo ! ASP unajua ilikuwa mwaka gani ? tena baada ya tukio gani muhimu ? je nayo ilikuwa NGO ? je chadema ilikuwa formed baada ya tukio gani muhimu ? what motivated wao kufanya hivyo ? hii kitu yaani ni garbage sana ! na tena nashangaa watu kuburuzwa hivi na familia moja....just because wao ni wakwe !!!! no, am sticking to this bro !

Ukisema mwalimu ambae ulimrefer kama "BABA WA TAIFA" basi jua kwamba hiyo influence sio ndani tu ya ccm peke yake, bali kwa tanzania nzima na ndio maana akaitwa baba wa taifa ! na kama angekuwa ana influence ndani ya ccm pekee basi angeitwa baba wa ccm !

sasa tumchambue mzee mtei !

mzee mtei alimrithisha mkwe wake MBOWE chama, hivyo atakuwa na the biggest influence, yeye akiwa kama muasisi wa chadema (angalau member wa chadema katuambia chadema ilikuwa NGO mbowe aka-take over na kuwa chama kizuri)....hadi hapa hutajaona kuna UFISADI tu ??

Ndugu watanzania, hadi hapa nadhani tumetekwa akili na hawa chadema !
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
Zagorakis guess what, my computer has eyes. It has seen something. Lakini endelea kuenjoy uhuru wako.
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
..chama chochote kile cha siasa kinaanza na watu wachache na baadaye kutanuka na kuwafikia wananchi walio wengi.

..hata TANU, ASP,AFRO-SHIRAZI,CUF,NCCR,....ukivichunguza unaweza kukuta mwanzo wake hautofautiani sana na ule wa CHADEMA.

..hivi Mzee Mtei ana influence gani huko Chadema? mbona Mwalimu Nyerere ambaye ameshafariki bado ana influence ndani ya CCM? majuzi nimeona wamezuru kaburi la Baba waTaifa kabla ya kuanza mkutano wa NEC!!
Pitia tena historia ya hivyo vyama Jokakuu.

Wakati CHADEMA inataka kubadilika toka kuwa NGO kuelekea kwenye Political party ilibidi kwanza wabadilishe katiba, Lini limefanyika jambo hilo? Au katiba ya NGO inaweza kutumiwa na political party halafu kila kitu kikawa Ok?
Tukisema kuna vyama feki tunaonekana wapinga demokrasia, kumbe sisi ndio tunaitetea demokrasia kwa kuwafumbua macho wale wanaofuata fuata blindly.
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Pitia tena historia ya hivyo vyama Jokakuu.

Wakati CHADEMA inataka kubadilika toka kuwa NGO kuelekea kwenye Political party ilibidi kwanza wabadilishe katiba, Lini limefanyika jambo hilo? Au katiba ya NGO inaweza kutumiwa na political party halafu kila kitu kikawa Ok?
Tukisema kuna vyama feki tunaonekana wapinga demokrasia, kumbe sisi ndio tunaitetea demokrasia kwa kuwafumbua macho wale wanaofuata fuata blindly
.
au pengine katiba ilibadirishwa kisirisiri yaani kifamilia ili ilenge zaidi maslahi ya familia ! lol.. kwi kwi kwi..hapana bana haikubadirishwa wasituzuge !

hii bana ngoma bado mbichi kabisa ! watu tukisema tuangalieni uongozi wa chama tawala na pia wapinzani mnasema sie tuendelee tu kuwachunguza hao wapinzani na mnaishia njiani, lakini sawa ! hatutokata tamaa....we are getting there by the grace of God!

mzee kuna wale wengine humu wanajua kwamba wanatetea ujinga, lakini wao wamo tu ! sie tuendelee kutetea demokrasia bana kwa wale wasioona vizuri zaidi ! maana angalau wanasema mwenye macho haambiwi ona, lakini sio wote wenye macho huona !
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,348
Likes
8,707
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,348 8,707 280
kadaMpinzani,

..mimi naona kama una-make a big deal out of nothing.

..nilivyomsoma Kitila nadhani ameteleza tu katika kujieleza.

..ninavyokumbuka mimi ni kwamba Mbowe alichaguliwa na vikao vya chama kuwa Mwenyekiti. kama unataarifa ambazo ni kinyume na hivyo unaweza kutuwekea hapa.

..Mwalimu Nyerere bado ana influence ndani ya CCM lakini wewe huoni tatizo. kabla ya kikao cha Butiama wajumbe wa CCM-NEC walizuru kaburi la Nyerere. hivi kaburi hilo lina mahusiano gani na vikao, sera, na maamuzi ya chama?

NB:

..masuala ya kina Mbowe na Mtei ni mambo madogo-madogo mno.

..bora ungejielekeza ktk kujadili/kulipinga pendekezo la Chadema kuhusu Majimbo.
 
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2008
Messages
11,246
Likes
95
Points
0
Age
36
Yo Yo

Yo Yo

JF-Expert Member
Joined May 31, 2008
11,246 95 0
Pitia tena historia ya hivyo vyama Jokakuu.

Wakati CHADEMA inataka kubadilika toka kuwa NGO kuelekea kwenye Political party ilibidi kwanza wabadilishe katiba, Lini limefanyika jambo hilo? Au katiba ya NGO inaweza kutumiwa na political party halafu kila kitu kikawa Ok?
Tukisema kuna vyama feki tunaonekana wapinga demokrasia, kumbe sisi ndio tunaitetea demokrasia kwa kuwafumbua macho wale wanaofuata fuata blindly.
Nakupata vilivyo hapo,kama wana Chadema wenyewe wamekiri kuwa ilianza hivyo basi kuna ulakini hapo.Na kama wanatumia katiba ya Nothing Going On(NGo) basi kweli jamaa ni feki hawa nathubutu kusema hivyo.

Kuna watu wanafata Mkumbokrasia
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
kadaMpinzani,

..mimi naona kama una-make a big deal out of nothing.

..nilivyomsoma Kitila nadhani ameteleza tu katika kujieleza.

..ninavyokumbuka mimi ni kwamba Mbowe alichaguliwa na vikao vya chama kuwa Mwenyekiti. kama unataarifa ambazo ni kinyume na hivyo unaweza kutuwekea hapa.

..Mwalimu Nyerere bado ana influence ndani ya CCM lakini wewe huoni tatizo. kabla ya kikao cha Butiama wajumbe wa CCM-NEC walizuru kaburi la Nyerere. hivi kaburi hilo lina mahusiano gani na vikao, sera, na maamuzi ya chama?

NB:

..masuala ya kina Mbowe na Mtei ni mambo madogo-madogo mno.

..bora ungejielekeza ktk kujadili/kulipinga pendekezo la Chadema kuhusu Majimbo.
there you go ! just like i said kwamba mta-underestimate aliyosema kitila mkumbo ! yeye ateleze, mbowe ateleze (ballali kauliwa na ccm) halafu wasitoe maelezo ?? tuwaache tu waende hivi hivi ? labda mie sio kada !

kama mwalimu ana influence ndani ya ccm, speaking of ccm as a political party or an NGO ? Sidhani kama una uhakika na unachokiongea !

Mwambie Kitila Mkumbo aje hapa na aeleze kwa kina alikuwa na maana gani, otherwise the saga continues....

aliteleza kwa kusema mbowe kaitoa chadema from docile NGO to winnable political party, ina maana alikuwa tu anamtetea mbowe for no reason ? yaani ilibidi atunge kitu just kumtetea huyo mbowe ? no, bana..
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
Nakupata vilivyo hapo,kama wana Chadema wenyewe wamekiri kuwa ilianza hivyo basi kuna ulakini hapo.Na kama wanatumia katiba ya Nothing Going On(NGo) basi kweli jamaa ni feki hawa nathubutu kusema hivyo.

Kuna watu wanafata Mkumbokrasia
Mzee hapa ni pabichi mno ! tena sana, na nshaanza kuona watu wanataka tulipuuzie hili suala ! Lakini ohh no !

NGO to winnable political party ? if under NGO, who was it registered to ? what were the intentions ? does chadema's intentions and those intentions of that NGO relate ? yaani........!
 
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2008
Messages
13,597
Likes
523
Points
280
Z

ZeMarcopolo

JF-Expert Member
Joined May 11, 2008
13,597 523 280
[B said:
jokaKuu[/B];215011]

..nilivyomsoma Kitila nadhani ameteleza tu katika kujieleza.
QUOTE]


Sawa, hivi ndivyo ulivyomsoma wewe. Lakini kwa vile yeye ni mwana JF tena sasa hivi yuko online, basi cha msingi zaidi ni yeye mwenyewe kutoa maelezo sio kila mtu aanze kuspeculate maana yake!!!
 
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined
Jan 31, 2007
Messages
3,750
Likes
27
Points
0
KadaMpinzani

KadaMpinzani

JF-Expert Member
Joined Jan 31, 2007
3,750 27 0
[B said:
jokaKuu[/B];215011]

..nilivyomsoma Kitila nadhani ameteleza tu katika kujieleza.
QUOTE]


Sawa, hivi ndivyo ulivyomsoma wewe. Lakini kwa vile yeye mwana JF tena sasa hivi yuko online, basi cha msingi zaidi ni yeye mwenyewe kutoa maelezo sio kila mtu aanze kuspeculate maana yake!!!
Kwa uchokozi, nitamuuliza Irene Mark hili swali (yule mwandishi wa freemedia ama tanzania daima la mbowe) pamoja na yule hellen katabazi sijui !

Mzee unajua kitila mkumbo ni mtu makini sana humu ndani i have to acknowledge that na ndio maana naamini kasema kitu cha ukweli na anachokijua kwamba chadema was a docile NGO !
 
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Messages
14,348
Likes
8,707
Points
280
J

JokaKuu

Platinum Member
Joined Jul 31, 2006
14,348 8,707 280
kadaMpinzani,

..achana na hayo mambo ya tit-for-tat kuna mambo mengine ya maana ya kuwabondea CHADEMA kuliko kuzungumzia familia ya Mbowe na Mtei.

..hivi umefuatilia pendekezo la Chadema kuanzisha majimbo Tanzania? I think you have a better opportunity kuwakandia[which you like] ktk suala hilo, kuliko haya mambo ya familia.

NB:

..yale mambo ya CCM kuzuru kaburi la Mwalimu kabla ya vikao limekaa kiaja-ajabu sana. sasa kama unataka kuzungumzia "influence" ungezungumzia hiyo.
 

Forum statistics

Threads 1,235,354
Members 474,523
Posts 29,219,819