Chadema ni chama cha SIASA.............


Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
22
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 22 135
Ndugu zanguni wanaJF especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe Mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya Chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni Chadema pekee ndio kina record ya kuingiza Bungeni Baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata Chadema yametokana na unafiki ndani ya CCM na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta Mwakalabela na Bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha Chadema. Sipendi Chadema ifate mule ambapo CCM imepita. Napenda kuona Chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba CCM imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) Chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya Chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya Chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa Zitto Kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa John Shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na Rais! Nina uhakika ndani ya CCM kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema Chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na Tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



 
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 28, 2010
Messages
10,446
Likes
1,304
Points
280
Ng'wanangwa

Ng'wanangwa

JF-Expert Member
Joined Aug 28, 2010
10,446 1,304 280
Ndugu zanguni wanaJF especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe Mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya Chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni Chadema pekee ndio kina record ya kuingiza Bungeni Baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata Chadema yametokana na unafiki ndani ya CCM na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta Mwakalabela na Bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha Chadema. Sipendi Chadema ifate mule ambapo CCM imepita. Napenda kuona Chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba CCM imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) Chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya Chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya Chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa Zitto Kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa John Shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na Rais! Nina uhakika ndani ya CCM kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema Chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na Tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



crap of the day
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,565
Likes
23
Points
135
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,565 23 135
Ndugu zanguni wanaJF especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe Mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya Chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni Chadema pekee ndio kina record ya kuingiza Bungeni Baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata Chadema yametokana na unafiki ndani ya CCM na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta Mwakalabela na Bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha Chadema. Sipendi Chadema ifate mule ambapo CCM imepita. Napenda kuona Chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba CCM imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) Chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya Chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya Chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa Zitto Kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa John Shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na Rais! Nina uhakika ndani ya CCM kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema Chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na Tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



Tatizo Mkuu watu hawachangii post zako kwa sababu zimejaa Propaganda na Provocative Language, Ku duplicate Topic zako wala hakutadraw attention za Watu Makini humu Jamvini
 
kiraia

kiraia

JF Gold Member
Joined
Nov 20, 2007
Messages
1,626
Likes
308
Points
180
kiraia

kiraia

JF Gold Member
Joined Nov 20, 2007
1,626 308 180
Ndugu zanguni wanaJF especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe Mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya Chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni Chadema pekee ndio kina record ya kuingiza Bungeni Baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata Chadema yametokana na unafiki ndani ya CCM na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta Mwakalabela na Bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha Chadema. Sipendi Chadema ifate mule ambapo CCM imepita. Napenda kuona Chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba CCM imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) Chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya Chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya Chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa Zitto Kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa John Shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na Rais! Nina uhakika ndani ya CCM kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema Chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na Tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



Wewe na Malaria Sugu ni mapacha tena identical
 
A

Awo

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2010
Messages
794
Likes
79
Points
45
A

Awo

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2010
794 79 45
As far as I am concerned you are supposed to be "dead" as you are already kneeling down!! Umeng'ang'ania sana viti maalum vya CHADEMA. Umeelezwa utaratibu uliotumika ulikubaliwa kwenye vikao halali, lakini mwenzetu hutaki kuelewa, umeng'ang'ania tu kupiga magoti na kufa hutaki!
 
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2008
Messages
10,938
Likes
207
Points
160
Ndibalema

Ndibalema

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2008
10,938 207 160
Tatizo Mkuu watu hawachangii post zako kwa sababu zimejaa Propaganda na Provocative Language, Ku duplicate Topic zako wala hakutadraw attention za Watu Makini humu Jamvini
Imefikia kipindi post ikirushwa tu anaangaliwa aliyeanzisha.
"kumbe sokomoko! aah! kumbe Malaria sugu!!"
inapotezewa.
 
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2008
Messages
5,565
Likes
23
Points
135
Albedo

Albedo

JF-Expert Member
Joined Feb 24, 2008
5,565 23 135
Imefikia kipindi post ikirushwa tu anaangaliwa aliyeanzisha.
"kumbe sokomoko! aah! kumbe Malaria sugu!!"
inapotezewa.
Nimependezwa na Calmness ya Viongozi wa CHADEMA, inawaumiza sana CCM hawajui CHADEMA watakuja Kivipi so wanakuja hapa na Kutoa Provocative Language ili wajue ni nini hasa Msimamo na next Move ya CHADEMA

Ufupi ni kwamba wana KIHORO
 
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined
Apr 30, 2009
Messages
2,373
Likes
1,077
Points
280
RedDevil

RedDevil

JF-Expert Member
Joined Apr 30, 2009
2,373 1,077 280
Duh, kwa vile unapenda kuuliza the swali lile lile basi majibu utapata mengi na tofauti, ( The same question which was asked last year if repeated this year may have completely different answers - By Albert Einstein)

Kwanza, kama ulifuatilia toka mwanzo jinsi uchaguzi ulivyoanza kulikuwa na mamluki ndani ya vikao vyao waliokuwa wamepandikizwa, Pili kulikuwa na mvutano kidogo katika namna ya kupata hivyo viti maalumu kwa hiyo kamati kuu ya chama ikakaa na kupendekeza namna nyingine ya kuwapata. Kwa hiyo mwisho wa siku ndo ikawa imependekezwa hiyo njia ambayo wajumbe walikubaliana.

Hata hivyo mkuu, ukifuatilia saaana unaweza kupata mchele na pumba sasa ni juu yako kuchukua unachotaka.
 
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
22
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 22 135
Imefikia kipindi post ikirushwa tu anaangaliwa aliyeanzisha.
"kumbe sokomoko! aah! kumbe Malaria sugu!!"
inapotezewa.
Haijalishi nitasema sitanyamaza kwakuwa mimi ni mtu huru na nina uhuru wa kutoa maoni yangu, kama wewe unavyotoa maoni yako kwa kunifananisha mimi na malaria sugu. Ila ukweli utabaki palepale.......
 
G

gomezirichard

Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
71
Likes
1
Points
0
G

gomezirichard

Member
Joined Nov 2, 2010
71 1 0
Hujakatazwa kusema ila angalia mambo ya kusema wakati mwingine sokomoko

mzee gomezi
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,074
Likes
1,481
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,074 1,481 280
Ndugu zanguni wanaJF especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe Mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya Chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni Chadema pekee ndio kina record ya kuingiza Bungeni Baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata Chadema yametokana na unafiki ndani ya CCM na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta Mwakalabela na Bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha Chadema. Sipendi Chadema ifate mule ambapo CCM imepita. Napenda kuona Chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba CCM imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) Chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya Chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya Chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa Zitto Kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa John Shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na Rais! Nina uhakika ndani ya CCM kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema Chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na Tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



Duuh umejitahidi lakini hakuna tija kwenye waraka wako huo tunataka ushauri wa kujenga sio kila wakati unazusha udhaifu tuu
 
F

Froida

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2009
Messages
8,074
Likes
1,481
Points
280
F

Froida

JF-Expert Member
Joined May 25, 2009
8,074 1,481 280
Haijalishi nitasema sitanyamaza kwakuwa mimi ni mtu huru na nina uhuru wa kutoa maoni yangu, kama wewe unavyotoa maoni yako kwa kunifananisha mimi na malaria sugu. Ila ukweli utabaki palepale.......
uhuru lazima uwe na mipaka
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
19
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 19 135
Nimependezwa na Calmness ya Viongozi wa CHADEMA, inawaumiza sana CCM hawajui CHADEMA watakuja Kivipi so wanakuja hapa na Kutoa Provocative Language ili wajue ni nini hasa Msimamo na next Move ya CHADEMA

Ufupi ni kwamba wana KIHORO
Kwa maana hiyo mwataka kutuambia kuwa hii JF ni ya viongozi wa CHADEMA ?, kama iko hivyo basi tumepoteza mwelekeo wetu aisee. Sie kama GREAT THINKERS hatutakiwi ku-base upande wowote ule, tuwe tuna analyse na kutoa maoni yenu for the betterment ya watanzania wote bila kujali chama, dini, rangi, kabila au mkoa.
 
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined
Apr 9, 2009
Messages
1,152
Likes
144
Points
160
Jatropha

Jatropha

JF-Expert Member
Joined Apr 9, 2009
1,152 144 160
ndugu zanguni wanajf especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni chadema pekee ndio kina record ya kuingiza bungeni baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! Unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata chadema yametokana na unafiki ndani ya ccm na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta mwakalabela na bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha chadema. Sipendi chadema ifate mule ambapo ccm imepita. Napenda kuona chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba ccm imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa zitto kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa john shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na rais! Nina uhakika ndani ya ccm kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



je wale viti maalum wa kwenu ccm ambao mmewabana mpaka asasi za kiraia kwa kumpitisha rit malaki na anna abdallah ilihali hat siku moja hatujawahi kuwasiki wakifanya lolote katika assi za kiraiana wafanyakazi mmepitisha mtoto wa kawawa ambaye hajawahi kuwa kiongozi wa tucta, mbona huulizi hayo?
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
19
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 19 135
Ndugu zanguni wanaJF especialo ma - great thinkers.

Kuna swala moja linanisumbua sana naomba ufafanuzi nadhani pengine kuna kitu kina miss ndani ya chadema. Nimekuwa kwa mfano nimekuwa nikititatizwa na mfumo wa demokrasia kwenye uteuzi wa nafasi mbalimbali hususan za "viti maalum" ambapo hakukuwa na demokrasia ila kupewa mtu jukumu la kuwateua wawakilishi kupitia kapu la "viti maalum" nadhani tafsiri ya viti maalum pengine kina mhe Mkumbo wanatumia nafasi hizi maalumu kuwapa watu maalum ndani ya chama. Wote tunawafahamu wanamama maalum ndani ya Chadema ambao ni aghalabu kukosa nafasi hizo "maalum" maana wao ni "maalum" ndani ya chama. Na ni Chadema pekee ndio kina record ya kuingiza Bungeni Baba, mtoto na mkwe kwenye bunge japo baba anapambana kuingia bungeni lakini mtoto na mkwe wamehakikishiwa nafasi hiyo au pengine "bila kupingwa".

Nayasema hayo yote ili tuache unafiki! unafiki unakiua chama angalie unafiki unaofanywa na chama tawala oneni hasira za wananchi kwenye uchaguzi uliomalizika. Hayo mafanikio yaliokipata Chadema yametokana na unafiki ndani ya CCM na taratibu za kupendeleana. Sote mashahidi tumeona yaliyomkuta Mwakalabela na Bashe wapo wengi lakini huo ni mfano tu ambao kwa kiasi kikubwa umeweza kunufaisha Chadema. Sipendi Chadema ifate mule ambapo CCM imepita. Napenda kuona Chadema kinakuwa chama imara na kimbilio la wanyonge maana juu ya ukweli kwamba CCM imebakiwa na watu wachache wenye uchungu ( na hii ni kutokana na kuwa hakuna chama mbadala ) Chadema kinatakiwa kionyeshe kuwa kinaweza kuwa chama mbadala kiache baadhi ya mambo yake ambayo yamejengeka kama mazowea.

Hakuna budi ukafika wakati kujenga viongozi wawe wanasiasa wenye ueledi wa siasa maana tatizo jingine kubwa ndani ya Chadema hakuna wanasiasa na kama wapo basi wa kuhesabika. Wengi wao ni wanaharakati. Tofauti yao ni kuwa wanaharakati wao wanapohitajia kitu hutumia njia za kugoma na kulazimisha ( mfano wakitaka mvua inyeshe basi hata kama hakuna wingu ni lazima inyeshe ) hawawezi kusubiri wingu ili mvua inyeshe lakini wanasiasa wao mara nyingi wanaendesha mambo kidiplomasia zaidi wanafuata process mpaka azma yao inafanikiwa. Ndani ya Chadema tumewashuhudia wanasiasa wanapotoa mawazo yao au wakifanya jambo linavyochukuliwa kwa hisia tofauti na baadhi ya viongozi ambao ni wanaharakati na wamewalisha wanachama kasumba sawia na yao. Utaaona kuwa mwasiasa Zitto Kabwe anavyosakamwa kwa baadhi ya mambo anayoyafanya au mwasiasa John Shibuda anavyotolewa maneno mabaya kwa kusalimiana na Rais! Nina uhakika ndani ya CCM kuna wanaotofautiana mambo na chama chao na hili hupelekea siri nyingi za vikao kuvuja jambo ambalo hapo zamani ilikuwa ni aghalabu kutokea. Hii ina maana kila mtu ana mawazo yake na lazima yaheshimiwe.

Kwa kumalizia napenda kusema Chadema kiwaachie harakati makundi ya kijamii wao wajikite kwenye kukuza chama na kuikalia serikali kooni bungeni ili iweze kuleta tija kwenye majimbo na Tanzania kwa ujumla. Haya ni maoni yangu na kwa kutambua uhuru nategemea kila mmoja wetu atoe maoni yake kwa ajili ya kujenga chama wakati umefika tusisubiri kutokee matatizo ndio tutoe maoni yetu.



Tuliisha tambua CHADEMA tangu zamani. CHADEMA kuna UDINI, UKABILA, UPENDELEO WA WAZI WAZI KM VITI MAALUM WALIVYOFANYA NA HAKUNA UHURU WA MAWAZO KM WANAVYOTAKA KUFANYA WAKINA ZITTO NA SHIBUDA
 
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2009
Messages
14,092
Likes
6,695
Points
280
DOUGLAS SALLU

DOUGLAS SALLU

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2009
14,092 6,695 280
Hivi kumbe Chadema ndiyo kile chama kimeahidi kuanzisha Mahakama ya Kadhi na kuisilimisha nchi kwa kuingiza OIC? Aisee nilikuwa sijui kama ni hivyo kweli Chadema kuna udini.
 
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
699
Likes
3
Points
35
D

DENYO

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
699 3 35
Sokomoko huna nafasi hapa jamvini unatia kichefuchefu kajadilianeni na makamba hapa ni forum ya wanamapinduzi watanzania waliobahatika kusoma wanapashana habari na kujua namna gani wasonge mbele nenda kwa mkwere akakwere au kwa makamba aliyekutuma chukua time
 

Forum statistics

Threads 1,205,324
Members 457,865
Posts 28,190,311