CHADEMA na tishio la Tendwa kukifuta Chama kisa Maandamano/M4C | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CHADEMA na tishio la Tendwa kukifuta Chama kisa Maandamano/M4C

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by RealMan, Feb 28, 2011.

  1. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #1
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    That's treasonable, Tendwa tells Chadema

    THE Registrar of Political Parties, Mr John Tendwa, has described last week's move by Chadema to issue an ultimatum to President Jakaya Kikwete as seditious and warned the party against provocative statements during public rallies.

    "Such inflammatory statement could be nothing short of a treasonable offence," said Mr Tendwa in an interview with the 'Daily News' on Sunday.


    "In a country that abides by the rule of law we don't go by issuing ultimatum to the government because that would be contrary to the constitution which is the supreme law.


    "There are procedures and regulations to be observed in case anything crops up for dialogue in the interest of the entire nation," added the Registrar.


    He, however, declined to go into details promising to make a comprehensive statement tomorrow (Tuesday) regarding what has been referred to as seditious statements by Chadema leaders currently staging demonstrations in the Lake zone pressing for government's action on inflation.


    Rising commodity prices like sugar, rice, beans and flour due to increased fuel prices and power rationing likely to affect the country's economic performance
    are among the agenda in demonstrations by Chadema.

    A section of the media recently reported that the opposition party requested President Kikwete to explain how the nation would get out of the suffering and gave him a seven-day ultimatum to respond.


    Commenting on the situation, an activist from Legal and Human Rights Centre who preferred anonymity said it was not proper for political parties to issue ultimatum to the head of state.


    "Politicians and the nation at large should take the challenges as a test for proper thinking while drafting a new constitution to make sure that such hitches were addressed amicably.


    "Since our justice administration has not failed,
    ultimatum is not proper," the activist said.

    Referring to the country's culture of tolerance, the activist said the time left before the adoption of a new constitution was much shorter than 50 years since independence that the nation waited for positive changes to be made in the constitution.


    He said too
    much concentration of power in few hands, the situation which does not exist in Tanzania, led to mob action in some countries in North of Africa where people have chosen their own way of ousting their long serving leaders.

    "The situation is different in Tanzania and no one would dream of such a situation to happen as room for dialogue is still wide open," he observed.


    Source: Daily News 28th Feb

    Mawazo Yangu:

    1. Tendwa anapatwa kiwewe sijui, kwa nini serikali yenyewe isije na madai hayo.
    2. Rais kuruhusu hali ya nchi na wananchi kuwa duni linapaswa kuwa swala lenye hadhi ya uhaini.
    3. Hili swala la kumpa mtu madaraka kisha mkitaka kumwajibisha unakuwa uhaini ni sheria iliyotakiwa kufa na mwasisi wake.
    4. Hapo kwenye red huyo mwanaharakati wa LHRC inaonekana katiba anaisoma juu chini.
     
  2. M

    MsandoAlberto JF-Expert Member

    #2
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 2, 2010
    Messages: 1,019
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Na hapo ni kama huyo Mwanaharakati ameisoma. Anaogopa nini kutajwa jina kama anaamini anachokisema?
     
  3. Mess

    Mess JF-Expert Member

    #3
    Feb 28, 2011
    Joined: Mar 2, 2009
    Messages: 667
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    hajawahi kuwa na point tendwa, ni mtu wa kuomba samahani ni akishakurupuka
     
  4. Waberoya

    Waberoya Platinum Member

    #4
    Feb 28, 2011
    Joined: Aug 3, 2008
    Messages: 10,413
    Likes Received: 2,660
    Trophy Points: 280
    To hell Tendwa!

    Next maandamano by CDM ..HATUMTAKI TENDWA...
     
  5. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #5
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Ndiposa inabidi tuje na tafasiri mpya ya "Mwanaharakati"
     
  6. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #6
    Feb 28, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,358
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Wazo kama hili kalileta jk kwenye thread yake ,inaonekana alimsikia Tendwa pia,.....lakini watu kwa kuwa wanajua "jeykey" ni anti-chadema basi wana mtukana pasipo kujadili hoja
     
  7. King Suleiman

    King Suleiman JF-Expert Member

    #7
    Feb 28, 2011
    Joined: Dec 27, 2010
    Messages: 491
    Likes Received: 84
    Trophy Points: 45
    siku zote huwa nasema Tendwa ni mwanachama mwaminifu wa ccm, japo anajifanya yuko balanced, ni kimeo kabisa huyu mzee. kwa hakika anastahili kutolewa pale, kawekwa kwa maslahi ya chama kuliko ya taifa. siku zote amekuwa msemaji wa ccm kama vile yeye ni Tambwe Hiza au makamba. sipendi kabisa mwenendo wa kazee haka hakatufai kabisa
     
  8. C

    ChiefmTz JF-Expert Member

    #8
    Feb 28, 2011
    Joined: Apr 15, 2008
    Messages: 2,465
    Likes Received: 251
    Trophy Points: 160
    Kama kawa. Jazba in the making.
     
  9. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #9
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Under the same Constitution of Tanzania which Mr. Tendwa cites, who is responsible for claiming a certain act is an act of treason?
     
  10. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #10
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ni "maoni yale binafsi" au labda ana "tingisha kibiriti".
     
  11. RealMan

    RealMan JF-Expert Member

    #11
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 9, 2010
    Messages: 2,343
    Likes Received: 142
    Trophy Points: 160
    Sidhani kama alilifikiria hili kabla hajasema.
     
  12. MwanaFalsafa1

    MwanaFalsafa1 JF-Expert Member

    #12
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 26, 2008
    Messages: 5,566
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 135
    Ndiyo tatizo la viongozi wetu. Wana tenda kwanza kisha ndiyo wafikirie kama vile polisi wanavyo pinga wananchi kisha ndiyo waulize maswali.
    Mtu hatuambii ibara ipi ya katiba imevunjwa ila ana sema tu katiba ime vunjwa?
     
  13. mgen

    mgen JF Bronze Member

    #13
    Feb 28, 2011
    Joined: Nov 18, 2010
    Messages: 13,905
    Likes Received: 1,343
    Trophy Points: 280
    Tendwa mwanangu unamwaga petrol kwenye Moto unao sambaa nyikaniii!
    Umechelewa mwana.
    HATUDANGANYIKI!
     
  14. Ng'wanangwa

    Ng'wanangwa JF-Expert Member

    #14
    Feb 28, 2011
    Joined: Aug 28, 2010
    Messages: 9,808
    Likes Received: 566
    Trophy Points: 280
    kuna source mbadala?
     
  15. m

    mageuzi1992 JF-Expert Member

    #15
    Feb 28, 2011
    Joined: Apr 9, 2010
    Messages: 2,513
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    T.....ndwa atakuja kupata ajali kama ya mafisadi wa zamani!
     
  16. muhosni

    muhosni JF-Expert Member

    #16
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 12, 2011
    Messages: 1,114
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    Kwamba mwanaharakati wa LHRC alisema jambo na kukataa jina lake kutajwa? Naamini ni uongo mkubwa kuliko ule wa Pinda bungeni kuhusu issue za arusha. Sijamuona mwanaharaka wa LHRC muoga hivyo na aliyepwaya hivyo.
     
  17. Mvaa Tai

    Mvaa Tai JF-Expert Member

    #17
    Feb 28, 2011
    Joined: Aug 11, 2009
    Messages: 5,905
    Likes Received: 1,679
    Trophy Points: 280

    Nimepapenda hapo kwenye red, activist tena kutoka LHRC ataki atajwe jina???, ufanywe utafiti labda daily news wamekutana na mfagizi wa LHRC.
     
  18. Nyambala

    Nyambala JF-Expert Member

    #18
    Feb 28, 2011
    Joined: Oct 10, 2007
    Messages: 4,470
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Nimeshangaa sana kauli hii kutoka kwa Tendwa kuchelewa namna hii, biliv me or not isingekuwa hii homa ya maandamano Egypt, Tunisia na sasa Libya ungewasikia woote akina Werema, Makamba, Tambwe singing the same tune!

    These guys are just out of time, Out of touch na Hawarekebishiki wala kujirekebisha! wamegota hawajui kinachoendelea wala wanachofanya wao ni kumfurahisha JK tu!
     
  19. Mlengo wa Kati

    Mlengo wa Kati JF-Expert Member

    #19
    Feb 28, 2011
    Joined: Feb 16, 2011
    Messages: 2,734
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 0
    Mikwala ya DOG hiyo hivi kuna mtu anae iogopa Chadema?! Mbona Arusha mlitulia tu na hakuna mlichofanikiwa!
     
  20. m

    mob JF-Expert Member

    #20
    Feb 28, 2011
    Joined: Dec 4, 2009
    Messages: 1,871
    Likes Received: 325
    Trophy Points: 180
    hapa kuna watu wanogopa yaliyotokeatunisia ,misri and libya yasije tokea tu kwenye nchi za ukanda wa africa na ikianza moja z things will fall apart
     
Loading...