Chadema kushindwa kupenya visiwani nini kifanyike kwa maandalizi ya 2015


Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Pamoja na mafanikio ambayo Chadema imeyapata katika uchaguzi wa mwaka huu 2010, bado CHADEMA kama ilivyo CUF kinakubalika sehemu moja ya upande wa Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.

Kukubalika huku upande mmoja wa Muungano pekee kutawafanya washindwe kuunda serikali inayoshirikisha pande zote za Muungano hata kama watashinda uchaguzi mkuu. Tofauti na ilivyo nchi jirani ya Kenya, hakuna uzoefu wa kuunganisha vyama ili kufikia malengo ya kutwaa dola haraka.

Kwa mwenendo wa kukubalika kwa vyama vya CUF na CHADEMA kimoja visiwani na kingine bara, endapo vyama hivi vingeungana chama ambacho kingezaliwa kingekuwa na ushawishi mkubwa visiwani na bara na hivyo kuwa chama mbadala.


Ni bahati mbaya kwa CHADEMA kwamba CCM visiwani wameshachukua hiyo fursa na kuunda serikali ya umoja wa kitaifa na CUF kule visiwani. Hii inaifanya CHADEMA kukosa chama makini kinachokubalika visiwani ambacho ingeweza kuungana nacho ili kuweza kupenya kwenye siasa za visiwani. Hata hivyo kwa kuwa uchaguzi wa 2010 umekwisha, CHADEMA kama chama inabidi kitafakari sana kura ilizoambulia visiwani na mikoa ya pwani na kuchukua hatua madhubuti kwa ajili ya maandalizi ya uchaguzi wa 2015.

Mojawapo ya hatua inayoweza kuchukua ni pamoja na kuunganisha nguvu na moja ya vyama vilivyoshiriki uchaguzi chenye ushawishi katika siasa za visiwani hata kama hakikuambulia jimbo lolote.

Chama kama Jahazi Asilia tayari kina mtandao wao visiwani wakiungana na CHADEMA na kupata uzoefu wa huku bara wanaweza kutoa upinzani visiwani na kuifanya CHADEMA kuweza kuingia visiwani na hivyo kuonea Tanzania nzima tofauti na hivi sasa ambapo kipo tu huku bara.
 
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined
Sep 14, 2010
Messages
11,841
Likes
49
Points
145
TUKUTUKU

TUKUTUKU

JF-Expert Member
Joined Sep 14, 2010
11,841 49 145
Duh!unatamani Chadema ikubalike mbaka nchi jirani,mimi nafikiri kukubalika kwa chadema huku Tanganyika inatosha sana!.Kwa kuwa Zanzibar ni nchi jirani tuliyoungana nayo,na naamini ipo siku muungano utakufa!!!
 
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined
May 29, 2007
Messages
530
Likes
9
Points
0
Domo Kaya

Domo Kaya

JF-Expert Member
Joined May 29, 2007
530 9 0
Mimi naona Chadema ifungue makanisa mengi ya pentekost zanzibar hiyo tu itasaidia
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Duh!unatamani Chadema ikubalike mbaka nchi jirani,mimi nafikiri kukubalika kwa chadema huku Tanganyika inatosha sana!.Kwa kuwa Zanzibar ni nchi jirani tuliyoungana nayo,na naamini ipo siku muungano utakufa!!!
Mh. Tukutuku, DR Slaa alikuwa anagombea uraisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na siyo wa Tanganyika. Hatuwezi kuwa na raisi anayekubalika kwenye eneo moja tuu la Muungano
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Mimi naona Chadema ifungue makanisa mengi ya pentekost zanzibar hiyo tu itasaidia
Kwani uliambiwa CHADEMA ni dhehebu la dini? Hoja ni kama ilivyo CUF kukubalika visiwani pekee na CHADEMA kukubalika huku bara pekee ni kifanyike ili vyama hivi vikubalike eneo lote la Muungano.
 
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined
Jul 29, 2010
Messages
11,191
Likes
428
Points
180
Tuko

Tuko

JF Bronze Member
Joined Jul 29, 2010
11,191 428 180
Nadhani inatakiwa iwepo katika vikao vya CHADEMA...
 
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2010
Messages
1,369
Likes
45
Points
145
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2010
1,369 45 145
sio tu kwa chadema bali dunia nzima kila chama kinakuwa na ngome zake hata ukienda marekani utakuta chama fulani kina washabiki wengi katika majimbo fulani, cha msingi ingawa chama kinaweza kutokubalika sehemu fulani lakini sera za chama hicho zinabidi kujali pande zote yani kinapokubalika na kisipokubalika
 
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2010
Messages
4,893
Likes
39
Points
0
Ringo Edmund

Ringo Edmund

JF-Expert Member
Joined May 10, 2010
4,893 39 0
muungano umeshakufa siku waliposaini muafaka na zanzibar kuwa nchi kamili. kilichobaki ni tanganyika kujitambua na kuunda serikali yake ambayo imeshabaki yatima baada ya wazanzibar kujitoa kimyakimya.sasa unataka chadema waende zanzibar kufanya nini?
na kwa taarifa yako cuf ya zanzibar na ya bara ni vitu tofauti,ya bara ni ya lipumba na ya zanzibar ni ya seif
mtake msitake hakuna tena kitu inayoitwa tanzania labda kwa kujidanganya tu.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Nadhani inatakiwa iwepo katika vikao vya CHADEMA...
Promise utaipeleka hiyo agenda. Ikibidi sehemu kubwa ya ruzuku watakayopata kuanzia Nov 2010 sehemu kubwa itumike kujitangaza maeneo ambayo hawajaweza kupenya
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
sio tu kwa chadema bali dunia nzima kila chama kinakuwa na ngome zake hata ukienda marekani utakuta chama fulani kina washabiki wengi katika majimbo fulani, cha msingi ingawa chama kinaweza kutokubalika sehemu fulani lakini sera za chama hicho zinabidi kujali pande zote yani kinapokubalika na kisipokubalika
Duniani kuna vyama vikubwa na vidogo. Mfano Republican na Democratics kwa USA; hali kadhalika UK. Vyama hivi vikubwa vina ushawishi nchi nzima. Sama kama CHADEMA sasa ni chama kikubwa lazima kienee nchi nzima.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
muungano umeshakufa siku waliposaini muafaka na zanzibar kuwa nchi kamili. kilichobaki ni tanganyika kujitambua na kuunda serikali yake ambayo imeshabaki yatima baada ya wazanzibar kujitoa kimyakimya.sasa unataka chadema waende zanzibar kufanya nini?
na kwa taarifa yako cuf ya zanzibar na ya bara ni vitu tofauti,ya bara ni ya lipumba na ya zanzibar ni ya seif
mtake msitake hakuna tena kitu inayoitwa tanzania labda kwa kujidanganya tu.
Ni mtazamo wako lakini uchaguzi uliomalizika hivi karibuni ni kwa mujibu wa Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na si Katiba ya Tanganyika
 
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2010
Messages
1,369
Likes
45
Points
145
G

Godwine

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2010
1,369 45 145
Duniani kuna vyama vikubwa na vidogo. Mfano Republican na Democratics kwa USA; hali kadhalika UK. Vyama hivi vikubwa vina ushawishi nchi nzima. Sama kama CHADEMA sasa ni chama kikubwa lazima kienee nchi nzima.
natambua umuhimu wa chama kujitanua katika nchi njima lakini vitu kama hivyo vinahitaji fedha nyingi na mikakati ya kudumu, nadhani ni muda huu kabla ya uchaguzi wa 2015 chadema inatakiwa kujijenga nchi nzima kwani itakuwa na wabunge zaidi ya 40, na ruzuku ya kutosha kujifungulia matawi katika wilaya na kata katika taifa letu pia na ccm inatakiwa kujijenga pemba pia
 
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2008
Messages
2,696
Likes
24
Points
0
Ehud

Ehud

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2008
2,696 24 0
Mh. Tukutuku, DR Slaa alikuwa anagombea uraisi wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na siyo wa Tanganyika. Hatuwezi kuwa na raisi anayekubalika kwenye eneo moja tuu la Muungano
Hata Kibaki hakubaliki kwa Waluo, Obama hakubaliki State nyingi tu na Museven hakubaliki kwa waacholi pia Kumbuka Kikwete hatumkubali hapa Arusha na hata kijijini kwetu kule Kilimanjaro, pia Kikwete hakubaliki Bukoba, maeneo mengi tu ya Mwanza,Shinyanga n.k
after all Zanzibar ni nchi inayofanyiwa ukoloni na Tanganyika very soon watajitenga. Hakuna haja ya Chadema kupoteza resources kwa nchi inayotegemea kujitema muda wowote kuanzia sasa.
 
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2006
Messages
4,847
Likes
1,097
Points
280
Ndachuwa

Ndachuwa

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2006
4,847 1,097 280
Hata Kibaki hakubaliki kwa Waluo, Obama hakubaliki State nyingi tu na Museven hakubaliki kwa waacholi pia Kumbuka Kikwete hatumkubali hapa Arusha na hata kijijini kwetu kule Kilimanjaro, pia Kikwete hakubaliki Bukoba, maeneo mengi tu ya Mwanza,Shinyanga n.k
after all Zanzibar ni nchi inayofanyiwa ukoloni na Tanganyika very soon watajitenga. Hakuna haja ya Chadema kupoteza resources kwa nchi inayotegemea kujitema muda wowote kuanzia sasa.
Tanzania inaundwa na Visiwa vya Unguja na Pemba + Iliyokuwa Tanganyika. Hoja yangu ili chama kiweze kutwaa dola lazima kikubalike kazi nchi mbili zilizoungana na kuunda serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Vile vile kwa muundo wa Tanzania Serikali =Serikali kuu + serikali za mitaa; haina maana chama kuunda serikali kuu wakati haina ushawishi katika serikali za mitaa kwa utekelezaji wa ilani yake itakuwa ngumu sana
 

Forum statistics

Threads 1,237,915
Members 475,774
Posts 29,306,068