Chadema kuongoza mchakato wa kura ya kutokuwa na imani na Rais | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Chadema kuongoza mchakato wa kura ya kutokuwa na imani na Rais

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by MwanzoMugumu, Apr 23, 2012.

  1. M

    MwanzoMugumu Member

    #1
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 27, 2012
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Dr, Slaa amesema kama mchakato wa kumg'ona Waziri Mkuu uatachakachuliwa bungeni CDM itawaongoza watanzania kupiga kura kwa kusaini sahihi milioni 8 za kumuondoa Rais madarakani. Ameyasema hayo Jijini Mwz katika mkutano wa hadhara maeneo ya Sahara. Amesena Rais alichaguliwa kwa kura milioni 5 tu hivyo milioni 8 zinatosha kumuondoa madarakani
     
  2. JS

    JS JF-Expert Member

    #2
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 2,065
    Likes Received: 15
    Trophy Points: 135
    Hii inawezekana kweli??
     
  3. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #3
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Sidhani kama ndio utaratibu. Ngoja kina Mzee Mwanakijiji waje watueleze. Kuna thread alianzisha, nadhani lazima bunge livunjwe kwanza na kuwe uchaguzi mpya...
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Gagurito

    Gagurito JF-Expert Member

    #4
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 11, 2011
    Messages: 5,616
    Likes Received: 22
    Trophy Points: 135
    Hata mimi sijui kitu aiseee. wapi Rejao?
     
  5. Viol

    Viol JF-Expert Member

    #5
    Apr 23, 2012
    Joined: Dec 15, 2009
    Messages: 18,642
    Likes Received: 565
    Trophy Points: 280
    kama hii ya kumng'oa rais inawezekana mi nadhani ndo njia rahisi kuliko kumng'oa waziri mkuu
     
  6. Mwali

    Mwali JF-Expert Member

    #6
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 9, 2011
    Messages: 7,032
    Likes Received: 21
    Trophy Points: 0
    Inawezekana ila sio kwa njia hiyo. Wapi EMT aje atueleze katiba inavo sema?
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  7. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #7
    Apr 23, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,071
    Likes Received: 5,209
    Trophy Points: 280
    Tunatakiwa kulilia rais avunje bunge wote warudi kwa wananchi
     
  8. OSOKONI

    OSOKONI JF-Expert Member

    #8
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 20, 2011
    Messages: 9,906
    Likes Received: 3,305
    Trophy Points: 280
    itatumika modality ipi maana problem kubwa ccm ndio majority bungeni halafu wanaogopa mno kurudi kwenye uchaguzi kutokana na hali ya chama chao!Je hii ya kukusanya shahihi milioni 8 anayosema Dr.Slaa kisheria au kikatiba does it hold water??
     
  9. Jumakidogo

    Jumakidogo R I P

    #9
    Apr 23, 2012
    Joined: Jul 16, 2009
    Messages: 1,859
    Likes Received: 12
    Trophy Points: 0
    Kwa nini haikufanyika wakati ule wa madai ya kuchakachuliwa kura za urais?
     
  10. M

    Miruko Senior Member

    #10
    Apr 23, 2012
    Joined: Feb 8, 2008
    Messages: 171
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 35
    Kwani lazima iwe inakubalika kikatiba au kisheria, je, kama ndio Peoples Power?
     
  11. TIMING

    TIMING JF-Expert Member

    #11
    Apr 23, 2012
    Joined: Apr 12, 2008
    Messages: 21,838
    Likes Received: 110
    Trophy Points: 145
    hawezi hata umuwekee mtutu.... hajamaliza maandalizi ya kuwa nje ya kiti cha enzi
     
  12. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #12
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Safi sana Dr Slaa, it is a good move japo sijui kama ina legitimacy kisheria.
     
  13. mgodi

    mgodi JF-Expert Member

    #13
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 5, 2010
    Messages: 2,034
    Likes Received: 677
    Trophy Points: 280
    Jk kuachia kiti kabla ya muda? labda kwa maandamano ya nchi zima yasiyokoma! chukulia leo pamoja na bunge na wananchi kuwa na sinto fahamu lakini rais ameshaandaliwa mamilioni ya kutafunwa kwaajili ya mazishi huko malawi, wabunge wanalalamika matumizi mabaya kwenye wizara lakini mbona matumizi ya rais hayachunguzwi?
     
  14. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #14
    Apr 23, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,082
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 0
    Inaonesha kyna watu wamechanganyikiwa.

    Labda sio Rais wa Tanzania anaongelea Rais wa Karatu.
     
  15. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #15
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,095
    Likes Received: 599
    Trophy Points: 280
    Hiyo haiwezekani;

    Katiba ya nchi ina njia moja tu wa kumwondoa rais madarakani kwa nguvu bila ridhaa yake; nayo ni kupitia bungeni. Zinaweza kuwapo sababu nyingi za Bunge kumwondoa rais madarakani lakini raia hawawezi kumwondoa rais madarakani kwa kura za kutokuwa na imani naye. Ndiyo maana tume ya uchaguzi inatakiwa iwe ni tume yenye kuthamini sana masalahi ya nchi kwani wakishamwapisha rais hata kama hakuchaguliwa na wananchi basi wanakuwa wamelitwisha taifa mzigo mkubwa sana wa kubebwa kwa miaka mitano, na hata baada ya hapo. Nitategemea katiba mpya iwe na njia nyingi za kumwadhibu rais ili awe anawajibika kwa wananchi badala ya kuwa anazurura nchi za nje tu.
     
  16. Kimbunga

    Kimbunga Platinum Member

    #16
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 4, 2007
    Messages: 12,805
    Likes Received: 1,584
    Trophy Points: 280
    Mkuu hiyo ya Dr. Slaa si sahihi hata kama Rais alichaguliwa kwa kura laki 2 huwezi kumtoa kwa sahihi za watu milioni 8. Hilo ni tatizo la kikatiba. Lakini pia ni vigumu kwa Rais kujivunja na kuitisha uchaguzi mpya katika hali kama hii ya kisiasa ambayo inaonekana CCM inapigwa pembeni kati kulia na kushoto. Labda Rais na chama chake wawe hawajitaki!
     
  17. ntamaholo

    ntamaholo JF-Expert Member

    #17
    Apr 23, 2012
    Joined: Aug 30, 2011
    Messages: 9,550
    Likes Received: 1,624
    Trophy Points: 280
    si yeye atabaki akiongoza?
     
  18. MNYISANZU

    MNYISANZU JF-Expert Member

    #18
    Apr 23, 2012
    Joined: Oct 21, 2011
    Messages: 7,054
    Likes Received: 38
    Trophy Points: 145
    Umechanganyikiwa wewe na kenge wako unayemkumbatia!
     
  19. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #19
    Apr 23, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,188
    Likes Received: 4,542
    Trophy Points: 280
    Slaa yeye mwenyewe alipata kura milioni 2 sasa nani kampa mamlaka ya kuwasemea wa Tanzania milioni 45.

    Slaa kama unataka urais huwezi kuupata kwa saini nchi hii ni ya demokrasia kuna taratibu zake za kiutawala.

    Hata upate saini milioni 40 Slaa utabiki kuwa rais kivuli tu.
     
  20. K

    KIM KARDASH JF-Expert Member

    #20
    Apr 23, 2012
    Joined: Sep 21, 2011
    Messages: 5,082
    Likes Received: 47
    Trophy Points: 145
    slaa siku zote sio mtu wa kuaminika,ni mkurupukaji na mwepesi kudanganywa kwa kuwa hapendi kujuisomea,yeye anataka kuwa rais tu basi
     
Loading...