CHADEMA ikigundulika mnadanga, kwenye hili hamtapona


Izc

Izc

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2015
Messages
548
Likes
364
Points
80
Izc

Izc

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2015
548 364 80
Kumekuwa na maneno kwamba uchumi unaenda vibaya na kwamba kuna mtikisiko wa uchumi. Hizi habari zimeenea hasa katika mitandao huku mamlaka rasmi zikikana taarifa hizo.

Siyo hivyo tu lakini hata wataalamu wa maswala ya fedha, uwekezaji na uchumi hatujawasikia wakilizungumzia hili.

Siyo hao tu lakini hata kurugenzi za fedha za CHADEMA hazijaongea lolote kuhusu hili swala.

Sasa angalia madhara ya haya maneno:

=>Watu waliotaka kuwekeza ziada ya akiba yao katika biashara wanaogopa kufungua biashara kwa sababu ya hayo maneno.

=> Baadhi ya wanafunzi waliotaka kujiunga na masomo ya chuo kikuu wamebadili kozi hasa wale ambao wanaona kozi hizo hazitakuwa na manufaa katika uchumi ukiodorora. Mfano kozi kama za usimamizi wa biashara(Finance, Accounting, Marketing, HRM,), banking, engineering kama civil. Kumbuka hawa watu walizipenda hizo taaluma lakini hawawezi kusoma kitu ambacho hawakuwa na manufaa nacho iwapo mdororo wa uchumi utatokea.

=> Watu walioajiriwa hasa katika sekta binafsi wanafanya kazi kwa msongo wa hali ya juu. Wangine wanaogopa kupoteza ajira wakati wengine wana hofu ya biashara zao kufirisika. Sasa hii inapelekea watu kufanya maamuzi kulingana na taarifa hizi ambazo wengine hatuamini kama ni za kweli au za uongo.

Sasa sheria ya tatu ya Newton ya mwendo inasema: "to every action there is equal and opposite reaction".

Watu mtakaoweza kuwalaghai hao hao watakuwa kinyume chenu iwapo itagundukika maneno yenu yalikuwa ni uongo na nia yenu ilikuwa ovu. Watu watakosa imani na nyie.
Hii inamadhara yale yale kwa CCM hasa pale itakapogundulika walidanganya uma na kuisababishia nchi kuangukia mdororo wa uchumi.
 
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined
Mar 20, 2010
Messages
8,167
Likes
6,620
Points
280
lukindo

lukindo

JF-Expert Member
Joined Mar 20, 2010
8,167 6,620 280
Ukiwawaza sana cdm utasahau kuwa huna hata mia tano ya nauli mfukoni! Kwani trends za kipato chao binafsi zikoje!?
 
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined
Apr 13, 2013
Messages
4,772
Likes
3,327
Points
280
Kitaturu

Kitaturu

JF-Expert Member
Joined Apr 13, 2013
4,772 3,327 280
Nimejitahidi kusoma hadi mwisho ili niipate mantiki ya bandiko, nimetoka kapa bila kuipata!!

Sina hakika, labda kwa sababu leo nimeamka sina hata senti ya supu huku kiwanda chetu cha Dangote kikiwa kimefungwa na kutusababishia msongo wa mawazo wa kupoteza ajira zetu!!
 
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
1,619
Likes
1,132
Points
280
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
1,619 1,132 280
Ulivyochanganyikiwa uoni kua ni dalili ya uchumi kuyumba? mwenye uchumi imara hawezi kuwaza na kuandika hayo ulioyaandika.

Pole sana ndo utawala wa JPM
 
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined
Jan 6, 2012
Messages
26,396
Likes
17,642
Points
280
Tetty

Tetty

JF-Expert Member
Joined Jan 6, 2012
26,396 17,642 280
Pole mleta mada walikuwa wanamaanisha UCHUMI umepanda sana.Na hali ni nzuri kupita miaka yote.
 
mtunzasiri

mtunzasiri

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2012
Messages
1,346
Likes
811
Points
280
mtunzasiri

mtunzasiri

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2012
1,346 811 280
Ccm inakufa kabisa kwa kutoa takwimu zinazopingana na mazingira halisi ya maisha ya watu, mfano uchumi unakua kutoka 7.9 mpaka 7.2 huko kukua au kuporomoka? Maisha yako safi kabisaa wanaolalamika n wapiga deal lakini taarifa zinaonyesha waathirika bank sekta rasmi hiyo sio deal, wamiliki wa hotels ni sekta rasmi pia wala si wapiga deal.
 
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined
Sep 11, 2012
Messages
4,983
Likes
3,574
Points
280
INGENJA

INGENJA

JF-Expert Member
Joined Sep 11, 2012
4,983 3,574 280
kunawatu wameficha pesa ndomana hazionekani kwenye mzunguko-kalui ya chadema
wapiga deal ndowana lalamika hali ya uchumingumu-chadema
seriaki kushindwa kuajiri na kufata ajira zilizo tangazwa mapema mwaka huu-chadema
wanafunzi kukosa mikopo - chadema
 
N

Noncommited

JF-Expert Member
Joined
Jun 22, 2012
Messages
1,125
Likes
236
Points
160
N

Noncommited

JF-Expert Member
Joined Jun 22, 2012
1,125 236 160
Kumekuwa na maneno kwamba uchumi unaenda vibaya na kwamba kuna mtikisiko wa uchumi. Hizi habari zimeenea hasa katika mitandao huku mamlaka rasmi zikikana taarifa hizo.

Siyo hivyo tu lakini hata wataalamu wa maswala ya fedha, uwekezaji na uchumi hatujawasikia wakilizungumzia hili.

Siyo hao tu lakini hata kurugenzi za fedha za CHADEMA hazijaongea lolote kuhusu hili swala.

Sasa angalia madhara ya haya maneno:

=>Watu waliotaka kuwekeza ziada ya akiba yao katika biashara wanaogopa kufungua biashara kwa sababu ya hayo maneno.

=> Baadhi ya wanafunzi waliotaka kujiunga na masomo ya chuo kikuu wamebadili kozi hasa wale ambao wanaona kozi hizo hazitakuwa na manufaa katika uchumi ukiodorora. Mfano kozi kama za usimamizi wa biashara(Finance, Accounting, Marketing, HRM,), banking, engineering kama civil. Kumbuka hawa watu walizipenda hizo taaluma lakini hawawezi kusoma kitu ambacho hawakuwa na manufaa nacho iwapo mdororo wa uchumi utatokea.

=> Watu walioajiriwa hasa katika sekta binafsi wanafanya kazi kwa msongo wa hali ya juu. Wangine wanaogopa kupoteza ajira wakati wengine wana hofu ya biashara zao kufirisika. Sasa hii inapelekea watu kufanya maamuzi kulingana na taarifa hizi ambazo wengine hatuamini kama ni za kweli au za uongo.

Sasa sheria ya tatu ya Newton ya mwendo inasema: "to every action there is equal and opposite reaction".

Watu mtakaoweza kuwalaghai hao hao watakuwa kinyume chenu iwapo itagundukika maneno yenu yalikuwa ni uongo na nia yenu ilikuwa ovu. Watu watakosa imani na nyie.
Hii inamadhara yale yale kwa CCM hasa pale itakapogundulika walidanganya uma na kuisababishia nchi kuangukia mdororo wa uchumi.
Haujaeleweka Mkuu
 
MAGALEMWA

MAGALEMWA

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2015
Messages
4,972
Likes
3,189
Points
280
Age
49
MAGALEMWA

MAGALEMWA

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2015
4,972 3,189 280
Kama uwekezaji na viwanda vimebuma kwa sababu ya matendo maigizo na maagizo uchwara kauli hata za malaika hazisaidii.

Kwani mwenzetu tafrani za uchumi huzioni mpaka uambiwe?
 
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
25,849
Likes
25,693
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
25,849 25,693 280
Haya basi tuseme uchumi umepanda,,,.....mfurahi
 
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined
Aug 24, 2011
Messages
25,849
Likes
25,693
Points
280
OKW BOBAN SUNZU

OKW BOBAN SUNZU

JF-Expert Member
Joined Aug 24, 2011
25,849 25,693 280
Tukisema mnashikiwa akili mnakuwa wakali,wewe umeshikiwa na nani
 
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined
Mar 7, 2006
Messages
25,231
Likes
2,519
Points
280
Nicholas

Nicholas

JF-Expert Member
Joined Mar 7, 2006
25,231 2,519 280
CCM mnaendesha nchi ktk magazeti.ndio mnaanza andaa watu mnachotaka fanya kwa hujuma?
 
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
2,013
Likes
2,104
Points
280
Age
36
issenye

issenye

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
2,013 2,104 280
Kumekuwa na maneno kwamba uchumi unaenda vibaya na kwamba kuna mtikisiko wa uchumi. Hizi habari zimeenea hasa katika mitandao huku mamlaka rasmi zikikana taarifa hizo.

Siyo hivyo tu lakini hata wataalamu wa maswala ya fedha, uwekezaji na uchumi hatujawasikia wakilizungumzia hili.

Siyo hao tu lakini hata kurugenzi za fedha za CHADEMA hazijaongea lolote kuhusu hili swala.

Sasa angalia madhara ya haya maneno:

=>Watu waliotaka kuwekeza ziada ya akiba yao katika biashara wanaogopa kufungua biashara kwa sababu ya hayo maneno.

=> Baadhi ya wanafunzi waliotaka kujiunga na masomo ya chuo kikuu wamebadili kozi hasa wale ambao wanaona kozi hizo hazitakuwa na manufaa katika uchumi ukiodorora. Mfano kozi kama za usimamizi wa biashara(Finance, Accounting, Marketing, HRM,), banking, engineering kama civil. Kumbuka hawa watu walizipenda hizo taaluma lakini hawawezi kusoma kitu ambacho hawakuwa na manufaa nacho iwapo mdororo wa uchumi utatokea.

=> Watu walioajiriwa hasa katika sekta binafsi wanafanya kazi kwa msongo wa hali ya juu. Wangine wanaogopa kupoteza ajira wakati wengine wana hofu ya biashara zao kufirisika. Sasa hii inapelekea watu kufanya maamuzi kulingana na taarifa hizi ambazo wengine hatuamini kama ni za kweli au za uongo.

Sasa sheria ya tatu ya Newton ya mwendo inasema: "to every action there is equal and opposite reaction".

Watu mtakaoweza kuwalaghai hao hao watakuwa kinyume chenu iwapo itagundukika maneno yenu yalikuwa ni uongo na nia yenu ilikuwa ovu. Watu watakosa imani na nyie.
Hii inamadhara yale yale kwa CCM hasa pale itakapogundulika walidanganya uma na kuisababishia nchi kuangukia mdororo wa uchumi.
Soma ulivyoandika hapo kwenye nyekundu halafu rudi kwenye kichwa cha thread yako, je vinaendana. CHADEMA wanahusika vipi hapo
 
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined
Oct 12, 2012
Messages
12,644
Likes
18,887
Points
280
The Monk

The Monk

Platinum Member
Joined Oct 12, 2012
12,644 18,887 280
Media, Vyombo vya habari maarufu viliwaaminisha watu kwamba Hilary ndie rais ajae na Trump hafai, lakini kilichotokea tunakijua wote.

Kwenye mambo ya uchumi sio suala la nani anasema nini na anasemaje, wakati utatoa majibu kuhusu uhalisia wa uchumi wetu.
 
B

bne

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2016
Messages
1,506
Likes
1,498
Points
280
B

bne

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2016
1,506 1,498 280
Lkn kama umemsikiliza Leo msajili wa hazina ndg Mafuru utagundua ukweli. Yeye kasema hali ni ngumu wala si uwongo bila kinachotakiwa ili tusiumie ni kubadilika. Na akaenda mbali na kusema kanda 2018 ndio tunaweza kurudi ktk mstari. Nimempenda kwasababu amesema ukweli kuliko kudanganya kuwa hali ni kawaida kama wengine wanavyotetea
 
mgangawaukoo

mgangawaukoo

JF-Expert Member
Joined
May 8, 2016
Messages
2,211
Likes
2,335
Points
280
mgangawaukoo

mgangawaukoo

JF-Expert Member
Joined May 8, 2016
2,211 2,335 280
Ebu uje usome kwa sauti tuelewe umeandika nn?
 

Forum statistics

Threads 1,272,335
Members 489,924
Posts 30,448,060