Celtel Universities Challenge


Mkombozi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2008
Messages
628
Likes
29
Points
45

Mkombozi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2008
628 29 45
Wana JF, Tangu mashindano ya Celtel Universities Challenge yaanze nilikua nayafuatilia kwa kina. Mashindano hayo huusisha vyuo vingi vikiwemo vya Africa Mashariki. Cha kusikitisha sana baadhi ya vyuo vyetu vikuu vya Kitanzania vimekua vikifanya vibaya sana ukilinganisha Uganda na Kenya. Mfano mzuri ni Jana Jumapili tarehe 9/2/2008, Chuo Kikuu DSM kikipambana na Egaton University from Kenya. UDSM walibwagwa kwa kiajabu na Egaton. UDSM walionekana kama watoto wa sekondari, walikua wanaduaa kujibu maswali, wakati mwingine walikua wa wanashituka ikifika wakati wao, kujiamini kulikua sifuri kabisa. Mimi nashindwa kuelewa tatizo ni nini hasa, je ni mfumo wa elimu mbovu au wliochagulia kuiwakilisha UDSM kulikua na harufu ya RichMond? Wana JF nisaidie hapo. Hata St Agustin kilifanya vibaya. Matokeo ya Jana, UDSM=340 point wakati Egaton ni 940 points, ni aibu kubwa kwa UDSM. Kulikoni?
 

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
20
Points
35

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 20 35
Wana JF, Tangu mashindano ya Celtel Universities Challenge yaanze nilikua nayafuatilia kwa kina. Mashindano hayo huusisha vyuo vingi vikiwemo vya Africa Mashariki. Cha kusikitisha sana baadhi ya vyuo vyetu vikuu vya Kitanzania vimekua vikifanya vibaya sana ukilinganisha Uganda na Kenya. Mfano mzuri ni Jana Jumapili tarehe 9/2/2008, Chuo Kikuu DSM kikipambana na Egaton University from Kenya. UDSM walibwagwa kwa kiajabu na Egaton. UDSM walionekana kama watoto wa sekondari, walikua wanaduaa kujibu maswali, wakati mwingine walikua wa wanashituka ikifika wakati wao, kujiamini kulikua sifuri kabisa. Mimi nashindwa kuelewa tatizo ni nini hasa, je ni mfumo wa elimu mbovu au wliochagulia kuiwakilisha UDSM kulikua na harufu ya RichMond? Wana JF nisaidie hapo. Hata St Agustin kilifanya vibaya. Matokeo ya Jana, UDSM=340 point wakati Egaton ni 940 points, ni aibu kubwa kwa UDSM. Kulikoni?
NAOMBA VYUO VYA TANZANIA VILIVYOBAKI. TAFADHARI MIMI NIKO MBALI NA VYOMBO VYA HABARI VYA HAPO..
 

Kinyau

JF-Expert Member
Joined
Nov 24, 2006
Messages
818
Likes
152
Points
60

Kinyau

JF-Expert Member
Joined Nov 24, 2006
818 152 60
Kitendo cha kutoka 0 points kwenye first round huku wenzao wakiwa na 210 was so shameful,

kwa muono wangu ni kuwa hawa wanafunzi hawakukua katika mazingira ya elimu bali katika mazingira ya kufaulu mtihani. Tuchukulie mfano yule dada wa ergeton anaonyesha kabisa kuwa yeye ni normal student mwenye kupata elimu kutoka vyanzo mbalimbali mf, kusoma novels, kuangalia filamu, kusoma magazeti, kusikiliza nyimbo n.k,

Back to us kwetu elimu ni unajua formula ngapi na unaweza kukumbuka majibu vipi? ila yanayotuzunguka we dont care, I remember when we were in DS classes pale UD, professa Haroub Othman alikuwa anapenda kuuliza maswali ya general world issues e.g politics, food&science etc sasa wanafunzi walikuwa wakiguna wewe prof mwaga topic yako sisi tutimke.tunachojali ni A ya DS.
Kwakuwa hatuna mazingira ya elimu inayotokana na vyanzo mbalimbali. Bado tuna safari ndefu, ndefu mno.

Changamoto kwetu:
Tuwazoeze watoto wetu kujifunza kutokana na mambo mbalimbali ikiwa ulimwengu wa wanyama, movie, nyimbo etc
serikali itoe mkazo wa kuwajengea ujasiri wanafunzi kwa midahalo mingi, uandishi mwingi wa insha etz.
Suala la Lugha lipewe mkazo. Japo lugha yetu ni kiswahili lakini tujizatiti na kiingereza ili tukushindanishwa na majirani zetu tuwe na confidence ya kutosha.

all the best to the remaining Tanzanian Universities.
 

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,375
Likes
1,519
Points
280

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,375 1,519 280
Kitendo cha kutoka 0 points kwenye first round huku wenzao wakiwa na 210 was so shameful,

kwa muono wangu ni kuwa hawa wanafunzi hawakukua katika mazingira ya elimu bali katika mazingira ya kufaulu mtihani. Tuchukulie mfano yule dada wa ergeton anaonyesha kabisa kuwa yeye ni normal student mwenye kupata elimu kutoka vyanzo mbalimbali mf, kusoma novels, kuangalia filamu, kusoma magazeti, kusikiliza nyimbo n.k,

Back to us kwetu elimu ni unajua formula ngapi na unaweza kukumbuka majibu vipi? ila yanayotuzunguka we dont care, I remember when we were in DS classes pale UD, professa Haroub Othman alikuwa anapenda kuuliza maswali ya general world issues e.g politics, food&science etc sasa wanafunzi walikuwa wakiguna wewe prof mwaga topic yako sisi tutimke.tunachojali ni A ya DS.
Kwakuwa hatuna mazingira ya elimu inayotokana na vyanzo mbalimbali. Bado tuna safari ndefu, ndefu mno.

Changamoto kwetu:
Tuwazoeze watoto wetu kujifunza kutokana na mambo mbalimbali ikiwa ulimwengu wa wanyama, movie, nyimbo etc
serikali itoe mkazo wa kuwajengea ujasiri wanafunzi kwa midahalo mingi, uandishi mwingi wa insha etz.
Suala la Lugha lipewe mkazo. Japo lugha yetu ni kiswahili lakini tujizatiti na kiingereza ili tukushindanishwa na majirani zetu tuwe na confidence ya kutosha.

all the best to the remaining Tanzanian Universities.
Asilaumiwe mtu tulishasema Mchawi wa mambo yote kiuchumi,kielimu, tz ni UDSM.Hawa wanaojiita wasomi waliobobea siku wakisutuka na kutambua hawajabobea kwa lolote ndipo mapinduzi ya elimu/uchumi utapoanza rasimi ncini.
 

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
542
Likes
20
Points
35

Mushobozi

JF-Expert Member
Joined Aug 20, 2007
542 20 35
Kitendo cha kutoka 0 points kwenye first round huku wenzao wakiwa na 210 was so shameful,

kwa muono wangu ni kuwa hawa wanafunzi hawakukua katika mazingira ya elimu bali katika mazingira ya kufaulu mtihani. Tuchukulie mfano yule dada wa ergeton anaonyesha kabisa kuwa yeye ni normal student mwenye kupata elimu kutoka vyanzo mbalimbali mf, kusoma novels, kuangalia filamu, kusoma magazeti, kusikiliza nyimbo n.k,

Back to us kwetu elimu ni unajua formula ngapi na unaweza kukumbuka majibu vipi? ila yanayotuzunguka we dont care, I remember when we were in DS classes pale UD, professa Haroub Othman alikuwa anapenda kuuliza maswali ya general world issues e.g politics, food&science etc sasa wanafunzi walikuwa wakiguna wewe prof mwaga topic yako sisi tutimke.tunachojali ni A ya DS.
Kwakuwa hatuna mazingira ya elimu inayotokana na vyanzo mbalimbali. Bado tuna safari ndefu, ndefu mno.

Changamoto kwetu:
Tuwazoeze watoto wetu kujifunza kutokana na mambo mbalimbali ikiwa ulimwengu wa wanyama, movie, nyimbo etc
serikali itoe mkazo wa kuwajengea ujasiri wanafunzi kwa midahalo mingi, uandishi mwingi wa insha etz.
Suala la Lugha lipewe mkazo. Japo lugha yetu ni kiswahili lakini tujizatiti na kiingereza ili tukushindanishwa na majirani zetu tuwe na confidence ya kutosha.

all the best to the remaining Tanzanian Universities.
it pains really. ila wenye habari rasimi tuambieni vyuo gani vimebaki. maana habari nilizonazo hata kairuki kambwaga Makerere, ila SAUT naye kafanya vibaya. je ni hivyo tu vilivyotuwakilisha au kuna vingine.
 

Forum statistics

Threads 1,203,768
Members 456,939
Posts 28,128,507