Ccm yasimamisha mgombea ubunge wa darasa la 6c jimbo la mhambwe! | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Ccm yasimamisha mgombea ubunge wa darasa la 6c jimbo la mhambwe!

Discussion in 'Uchaguzi Tanzania' started by Bukijo, Sep 9, 2010.

  1. B

    Bukijo Senior Member

    #1
    Sep 9, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Wadau wa JF,Poleni na majukumuu ya kuleta mapinduzi ya kifikra katika jamii.
    Nimeona nami niwashilikishe hili japa bado mi mchanga katika siasa lakin kuna jambo nikifikiria linaniuma na ningependa mnijulishe kwa ufupi-
    Je,ni halali kwa mtu ambaye hana hata Certificate ya Primary kuingia Bungeni et kisa yupo CCM?.
    Jimbo la Mhambwe lililopo Kibondo/Kigoma mgombea wake wa Ubunge kupitia CCM hakufanikiwa kumaliza darasa la Saba! ameishia darasa la Sita ila kwenye kura za maoni amepita kidedea na kuwa mshindi kupitia CCM!.Wananchi wamechanganyikiwa wakihofu kuwa endapo watamchagua hatofanya lolote kwa kuwa uwezo wa kujieleza ni mdogo na pia hatokua na confidence ya kusimama Bungeni kwa kuwa yeye ni darasa la sita!
    Hii et imemsababisha Mbunge wa zamani wa Jimbo hilo-Arcado D.Ntagazwa kuwaonea huruma wakazi wa Jimbo hilo na kuamua Kugombea Ubunge kwa Tiketi ya CHADEMA,akiahidi et kuwaletea maendeleo!
    Lakini Je,Ntagazwa ambaye amekaa Bungeni kwa zaidi ya Miaka 20 akiwa CCM na hakufanya lolote katika Jimbo hilo ataleta Mapindizi yoyote kwa sababu yupo CHADEMA?.
    Wadau naombeni ushauri kuhusu Jimbo hilo hatuoni Tumchague nan kwani hakuna hata mmoja kati yao anayefaa!!
    Asanteni!
     
  2. M

    Majala Kimolo JF-Expert Member

    #2
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 3, 2007
    Messages: 344
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 35
    Dr Slaa, mgombea wake wa Urais alisema mchagulie mbunge wa chama chake, hata kama atakuwa zezeta watamchangamsha. Miaka 20 ndani ya sisi m ni sawa na kuwa uvunguni mwa mafia, huwezi kufurukuta mpaka uwe ndani ya mtandao. Poleni wana Kibondo kwa kuachwa nyuma, napajua jinsi palivyochakaa. Ila msikate tamaa, ikataeni sisi m kama ilivyowatosa kwa miaka mingi
     
  3. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #3
    Sep 9, 2010
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,710
    Likes Received: 100
    Trophy Points: 160
    Darasa la 6 hii kiboko sasa ile miswada nani atakuwa anamsaidia kutafsiria au mkalimani wake atakuwa Mwl.Makamba :becky::becky::becky:
     
  4. M

    Mike 1234 JF-Expert Member

    #4
    Sep 9, 2010
    Joined: Feb 23, 2009
    Messages: 1,634
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 0
    Kwanza umejitambulisha? ok kama wananchi ndio waliompitisha lazima wanajua uwezo wake wa uwajibikaji kwao,so tuwaachie wenyewe,na je sifa za mgombea ubunge ni zipi? yawezekana na sheria inamruhusu kugombea.
     
  5. Mr. Zero

    Mr. Zero JF-Expert Member

    #5
    Sep 9, 2010
    Joined: Jun 5, 2007
    Messages: 8,857
    Likes Received: 2,012
    Trophy Points: 280
    Sifa za mgombea wa Tz ni kujuwa kusoma na kuandika!!!!!
     
  6. Pdidy

    Pdidy JF-Expert Member

    #6
    Sep 9, 2010
    Joined: Nov 22, 2007
    Messages: 28,231
    Likes Received: 3,155
    Trophy Points: 280

    wapi wameandika mbunge lazima awe na certificate siku nyingine uliza kabla ya kuleta hadharani ....ata jiwe wanauuwezo wa kulismamisha na kushinda ujui ccm
     
  7. Halisi

    Halisi JF-Expert Member

    #7
    Sep 9, 2010
    Joined: Jan 16, 2007
    Messages: 2,810
    Likes Received: 80
    Trophy Points: 145
    Uko sahihi kaka, hata Slaa angekuwa CCM asingefurukuta na ndio maana Zitto wanamtaka sana lakini hawampati maana anajua kwamba huko ni kwenda kifungoni, jambo ambalo analiona wazi litammaliza kisiasa katika umri anaotakiwa kupaa.
     
  8. J

    Jibaba Bonge JF-Expert Member

    #8
    Sep 9, 2010
    Joined: May 6, 2008
    Messages: 1,223
    Likes Received: 134
    Trophy Points: 160
    Ulishamsikia makamba akichangia hoja bungeni au kuongea kiingereza hata siku moja?
     
  9. b

    blackpepper JF-Expert Member

    #9
    Sep 9, 2010
    Joined: Jan 19, 2010
    Messages: 382
    Likes Received: 2
    Trophy Points: 33
    ccm ya vimeo...vilaza..vihiyo kama katibu wao mkuu
     
  10. comp

    comp Member

    #10
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 18, 2010
    Messages: 24
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Umesahau pale bungeni wabunge wote wa CCM wanavyolazimishwa wawe na msimamo mmoja wakati wapinzani wanapoanzisha topic ambazo ni against sera zao? wana vikao vyao wanakaaga siku moja kabla hot topic kuwasilishwa, mwenyekiti anakuwa waziri mkuu kama siyo katibu wao mkuu wa chama(sina hakika sana hapo) Ukiwa mbunge wa CCM unatetea interest za CHAMA siyo nchi. so siyo kitu cha ajabu kuona Ntagazwa akawa active sana ndani ya CHADEMA compared na alivyokuwa CCM. ni system na sera za chama tu mkuu, usiogope kumpa kura.
     
  11. Gaijin

    Gaijin JF-Expert Member

    #11
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 21, 2007
    Messages: 11,850
    Likes Received: 35
    Trophy Points: 0
    elimu haijawahi kuwa na umuhimu kwenye siasa za tanzania.

    ukimaliza ccm kaangalie kwa upinzani. hali hiyo hiyo.
     
  12. B

    Bukijo Senior Member

    #12
    Sep 9, 2010
    Joined: Jul 28, 2010
    Messages: 161
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 35
    Mkuu nashukuru kwa ushauri wako,make nimesoma Makala yake(Ntagazwa) kwenye gazeti nikavutiwa na msimamo wake ila wasiwasi wangu nikua huenda akawa kama kipindi yupo CCM!
     
  13. A

    ALIBAALIO Member

    #13
    Sep 9, 2010
    Joined: Aug 25, 2010
    Messages: 16
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    sioni kama kuwa mbunge wa ccm na sasa ameamua kutoka kunaweza kumfanya asiwe mwanachama mwaminifu kwa CHADEMA.mtu anabadili dini na anakuwa muhumini mzuri zaidi ya waliozaliwa kwenye hiyo dini
     
  14. PayGod

    PayGod JF-Expert Member

    #14
    Sep 9, 2010
    Joined: Mar 4, 2008
    Messages: 1,255
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    wakazi wa kibondo mpeni ntagazwa, na hakika atakuwa mgombea mzuri, sana
     
Loading...