CCM na Rais Magufuli wanatumia ajali ya moto Mororgoro kama mtaji wa kisiasa na wakiwatukuza wahalifu kama mashujaa

T

Tavistock

Member
Joined
Feb 18, 2015
Messages
16
Points
45
T

Tavistock

Member
Joined Feb 18, 2015
16 45
Ukweli ndio huo, labda kwa mtu asiye na uwezo wa kufikiri ndio hataona kwamba CCM na Magufuli wanataumia ajali ya moto Morogoro kama mtaji wa kisiasa.

Hatukatai kwamba wakati wa hili janga na msiba, labda si vema kuanza kuhukumiana, kama alivyosema Rais Magufuli, japo haina maana baada ya msiba kusiwepo kabisa kuhukumiana. Lakini sasa Rais Magufuli mwenyewe na CCM si kwamba tu hawahukumu, bali wanaenda mbali zaidi kwa kutumia tukio hili kama mtaji wa kisiasa, kujiuza kwa wananchi kisiasa.

Hawa watu waliokufa wakiiba mafuta kwenye ajali wote tunajua ni wahalilifu, vibaka. Tunachoona sasa ni kwamba wamegeuzwa kuwa mashujaa wa namna fulani. Majushaa wa kuiba kwenye tukio la ajali?

Zaidi ya zawadi za maelfu ya pesa yakitangazwa live na vyombo vya habari, kuambiwa serikali itagharamia matibabu (yaani mimi mlipa kodi nigharamie matibabu ya vibaka wa mafuta) sasa tunaambiwa wajajengewa mnara wa kumbukumbu!

MImi kama mlipa kodi wa Tanzania, sitaki hela yangu ya kodi itolewe kama zawadi kwa mhalifu, wala imjengee mhalifu mnara wa kumbukumbu. Labda kwa huruma inaweza kugharamia mazishi, kwa kuwa mhalifu aliyekufa hawezi kujizika.

Hivi tangu lini mhalifu amekuwa akitukuzwa kiasi hicho? Tangu lini Tanzania limewkuwa taifa la kutukuza uhalifu? Hivi CCM wamekuwa desparate kujiuza hadi kufikia kiasi hiki? Au CCM na Raisi Magufuli wanaona kuwa wao ndio kisababishi cha hali mbaya ya mzunguko wa fedha nchini kiasi kuwafanya watu kufanya chochote kujipatia fedha kidogo?

Binafsi wala hata sikuona haja ya raisi Magufuli kuwatembelea hawa watu hospitali na kufanya matangazo mengi ya kutoa msaaada wa fedha huku akitaja kiasi wanachopewa. Na wala sioni haja ya kuwajengea mnara wa kumbukumbu. Na kama ikibidi kujenga huo mnara, basi tuandike maandishi "hapa wamezikwa watu waliokuwa wakiiba mafuta baada ya ajali ya lori. Tujifunze ili tukio kama hili lisije tokea tena.

Sikatai kutoa maneno ya pole kwa wafiwa, lakini jambo la ajabu ni kuona Magufuli na CCM yake wakienda mbali zaidi na kulifanya tukio hili kuwa mtaji wa kisiasa. Hili ni tukio la kihalifu, kwa kiyo serikali na Raisi Magufuli walipaswa watende kwa umakini wakijua hilo, sio kulitumia kujijengea umaarufu wa kisiasa. Hivi mmefikia kuwa desparate kiasi hicho katika kujaribu kufanywa mpendwe na wananchi? CCM kimekuwa chama kibaya cha kujitembeza?

Ajali nyingi sana zimetokea nchini na kuua watu wasio na hatia. Ni mara ngapi umesikia Raisi Magufuli akitembelea majeruhi wa ajali hizo na kuwapa maelefu ya fedha au kuwajengea mnara wa kumbukumbu au ajali hizo kufanywa tukio la kitaifa? Kwa nini hii ya wahalifu hawa ionwe tofauti - au kwa kuwa inakuja tukielekea uchaguzi Mkuu kukiwa na tetesi kwamba serikali ya Magufuli inazidi kuporomoka katika umaarufu na kuwa katika uchaguzi wa haki hataweza kushinda?
KWANI WAO WALIKUWA SIYO WALIPA KODI? WANANCHI KARIBU WOTE WANALIPA KODI. WAO VILEVILE WALIKUWA WANALIPA KODI. KWA HIYO HELA ILIYOTUMIKA NI KODI YAO AMBAYO NI HAKI YAO KUITUMIA. MIMI SIONI HAJA YA KULALAMIKA ETI KODI INAPOTEA BURE. HAWA NI BINADAMU LAZIMA WAZIKWE KWA HESHIMA ZAO, LICHA YA AINA YA TUKIO LENYEWE. NA UMESHAAMBIWA WENGINE WALIKUWA NI WAPITA NJIA. HATA KAMA WOTE WALIKUWA WANACHOTA MAFUTA. HIYO PESA ILIYOTUMIKA NI HAKI YAO. KWANI HELA NI KITU GANI JAMANI. TUWAACHE WAPUMZIKE KWA AMANI.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
Wewe ulitakaje????
Hujasoma hapo juu?
Sio nilichotaka tu, bali ni kilichostahili kufanywa.

Raisi angetoa salamu za rambirambi kwa Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na kwapa pole wafiwa. Angetamka kwamba serikali itagharamia mazishi ya waliokufa ikiwa hawatatambuliwa na ndugu zao, na kugharamia gharama za matibabu kwa majeruhi.

Na pia angekumbusha Watanzania kwa ujumla kwamba wajiepushe na kujichukulia mali pale ambapo ajali zinatokea, kwa kuwa sio tu sio ubinadamu bali pia ni kitendo cha uhalifu na wakikamatwa watachukuliwa hatua.

Basi, hiyo ingetosha kabisa. Hakuna kutembelea hospitali na kutangaza "nakugawia laki tano ukanunue juice", hakuna kutangaza kujenga mnara wa kumbukumbu.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
KWANI WAO WALIKUWA SIYO WALIPA KODI? WANANCHI KARIBU WOTE WANALIPA KODI. WAO VILEVILE WALIKUWA WANALIPA KODI. KWA HIYO HELA ILIYOTUMIKA NI KODI YAO AMBAYO NI HAKI YAO KUITUMIA. MIMI SIONI HAJA YA KULALAMIKA ETI KODI INAPOTEA BURE. HAWA NI BINADAMU LAZIMA WAZIKWE KWA HESHIMA ZAO, LICHA YA AINA YA TUKIO LENYEWE. NA UMESHAAMBIWA WENGINE WALIKUWA NI WAPITA NJIA. HATA KAMA WOTE WALIKUWA WANACHOTA MAFUTA. HIYO PESA ILIYOTUMIKA NI HAKI YAO. KWANI HELA NI KITU GANI JAMANI. TUWAACHE WAPUMZIKE KWA AMANI.
Soma tena uelewe. Hata kibaka aliye gerezani anatumia kodi yangu japo sipendi.
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,685
Points
2,000
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,685 2,000
Hujasoma hapo juu?
Sio nilichotaka tu, bali ni kilichostahili kufanywa.

Raisi angetoa salamu za rambirambi kwa Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na kwapa pole wafiwa. Angetamka kwamba serikali itagharamia mazishi ya waliokufa ikiwa hawatatambuliwa na ndugu zao, na kugharamia gharama za matibabu kwa majeruhi.

Na pia angekumbusha Watanzania kwa ujumla kwamba wajiepushe na kujichukulia mali pale ambapo ajali zinatokea, kwa kuwa sio tu sio ubinadamu bali pia ni kitendo cha uhalifu na wakikamatwa watachukuliwa hatua.

Basi, hiyo ingetosha kabisa. Hakuna kutembelea hospitali na kutangaza "nakugawia laki tano ukanunue juice", hakuna kutangaza kujenga mnara wa kumbukumbu.
Hayo ni maoni yako tu ila kwa wale ambao ndugu zao ni wahanga [wengine walikuwa wala hawahusiki na kugema mafuta] wamefarijika sana. Kwa upande mwingine jee mlitaka serikali isifanye hayo iliyoyafanya ili muilaumu kwa kutofanya hicho walichokifanya?????
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
Hayo ni maoni yako tu ila kwa wale ambao ndugu zao ni wahanga [wengine walikuwa wala hawahusiki na kugema mafuta] wamefarijika sana. Kwa upande mwingine jee mlitaka serikali isifanye hayo iliyoyafanya ili muilaumu kwa kutofanya hicho walichokifanya?????
Sasa hapo ndicho usichoelewa! Sio wamefarijika, bali wameshanunuliwa kisiasa, na ndicho Magufuli alichaotaka! Suala halikuwa kufariji bali kununua watu kisiasa!

Ona hata wewe umeshanunulika, sasa huelewi husikii juu ya Magufuli na CCM yake.

Yaani Watanzania mnanunulika kisiasa kwa pesa ndogo sana na wala hamuoni!
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,685
Points
2,000
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,685 2,000
Sasa hapo ndicho usichoelewa! Sio wamefarijika, bali wameshanunuliwa kisiasa, na ndicho Magufuli alichaotaka! Suala halikuwa kufariji bali kununua watu kisiasa!

Ona hata wewe umeshanunulika, sasa huelewi husikii juu ya Magufuli na CCM yake.

Yaani Watanzania mnanunulika kisiasa kwa pesa ndogo sana na wala hamuoni!
Hayo yanabakia kuwa maoni yako. Jee pale alipokuwa anahudhuria maziko ya watu wengine ambao hata siyo wanasiasa, kutembelea wagonjwa hospitalini alikuwa anafanya kampeni???
 
R

Rugaiyulula

JF-Expert Member
Joined
Jul 29, 2015
Messages
2,094
Points
2,000
R

Rugaiyulula

JF-Expert Member
Joined Jul 29, 2015
2,094 2,000
Watu wamekufa majamaa zao wanaomboleza Vifo halafu unaropoka na kuwaita Wahalifu?
Ebu tukumbushane kidogo, baada ya lori kupinduka hayo mafuta walipewa au ilkuwaje??? Ebe elezea kidogo mkuu
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
Hayo yanabakia kuwa maoni yako. Jee pale alipokuwa anahudhuria maziko ya watu wengine ambao hata siyo wanasiasa, kutembelea wagonjwa hospitalini alikuwa anafanya kampeni???
Inawezekana kwa kiasi fulani, lakini kama ni kawaida yake kufanya hivyo basi sio kampeni.

Lakini ona kwamba tukio hili la moto ni tofauti, kwa kuwa wahanga wengi ni wahalifu wa mitaani, na ndio wapiga kura walio wengi. Ndio maana nikasema, amelivumisha kuliko inavyostahili kwa kuliona kama fursa ya kisisa. Sisemi aose utu,. la hasha, bali katumia tukio lisilostahili.Utu ulipaswa uonyeshwe kwa salamu za rambirambi na kugharamia matibabu, basi. Lakini kaenda mbali sana katika kuteka mioyo ya vibaka waliobaki.
 
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2012
Messages
5,972
Points
2,000
Titicomb

Titicomb

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2012
5,972 2,000
Mjinga wewe unakosa pointi nenda shule zaidi uondoe ujinga. Ninasema CCM wasiwatukuze, sisemi wawaseme vibaya. Kwani Magufuli asingeenda hospitali na kujitutumua kutoa msaada wa fedha ingekuwa kuwasema vibaya? Na wangezikwa bila mnara wa kumbukumbu ni kuwasema vibaya?
Siasa zimekukolea kiasi kwamba haufikirii sawa sawa na uwezo wako mkubwa wa akili.
Huo mnara unaweza kuwa na majina ya watu waliofahamika wamefariki lakini ndugu zao hawajapatikana.
Ipo siku ndugu wanaweza kujitokeza na kukuta jina kwenye mnara wakathibitisha ndugu yao alikuwamo ktk ajali kisha kuhani walipolazwa ndugu zao.
Siasa za namna hii ni hasara kwa jamii yako.
 
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined
May 16, 2016
Messages
4,213
Points
2,000
chinchilla coat

chinchilla coat

JF-Expert Member
Joined May 16, 2016
4,213 2,000
ujue hawa waliopata ajali ya kuungua wanapewa huduma na attention kuliko mtu aliyepata ajali akiwa kataika kazi yake halali.
Japo sio wote walikuwa wakiiba mafuta,
 
B

Benny Haraba

JF-Expert Member
Joined
Dec 7, 2012
Messages
4,569
Points
2,000
B

Benny Haraba

JF-Expert Member
Joined Dec 7, 2012
4,569 2,000
Ukweli ndio huo, labda kwa mtu asiye na uwezo wa kufikiri ndio hataona kwamba CCM na Magufuli wanataumia ajali ya moto Morogoro kama mtaji wa kisiasa.

Hatukatai kwamba wakati wa hili janga na msiba, labda si vema kuanza kuhukumiana, kama alivyosema Rais Magufuli, japo haina maana baada ya msiba kusiwepo kabisa kuhukumiana. Lakini sasa Rais Magufuli mwenyewe na CCM si kwamba tu hawahukumu, bali wanaenda mbali zaidi kwa kutumia tukio hili kama mtaji wa kisiasa, kujiuza kwa wananchi kisiasa.

Hawa watu waliokufa wakiiba mafuta kwenye ajali wote tunajua ni wahalilifu, vibaka. Tunachoona sasa ni kwamba wamegeuzwa kuwa mashujaa wa namna fulani. Majushaa wa kuiba kwenye tukio la ajali?

Zaidi ya zawadi za maelfu ya pesa yakitangazwa live na vyombo vya habari, kuambiwa serikali itagharamia matibabu (yaani mimi mlipa kodi nigharamie matibabu ya vibaka wa mafuta) sasa tunaambiwa wajajengewa mnara wa kumbukumbu!

MImi kama mlipa kodi wa Tanzania, sitaki hela yangu ya kodi itolewe kama zawadi kwa mhalifu, wala imjengee mhalifu mnara wa kumbukumbu. Labda kwa huruma inaweza kugharamia mazishi, kwa kuwa mhalifu aliyekufa hawezi kujizika.

Hivi tangu lini mhalifu amekuwa akitukuzwa kiasi hicho? Tangu lini Tanzania limewkuwa taifa la kutukuza uhalifu? Hivi CCM wamekuwa desparate kujiuza hadi kufikia kiasi hiki? Au CCM na Raisi Magufuli wanaona kuwa wao ndio kisababishi cha hali mbaya ya mzunguko wa fedha nchini kiasi kuwafanya watu kufanya chochote kujipatia fedha kidogo?

Binafsi wala hata sikuona haja ya raisi Magufuli kuwatembelea hawa watu hospitali na kufanya matangazo mengi ya kutoa msaaada wa fedha huku akitaja kiasi wanachopewa. Na wala sioni haja ya kuwajengea mnara wa kumbukumbu. Na kama ikibidi kujenga huo mnara, basi tuandike maandishi "hapa wamezikwa watu waliokuwa wakiiba mafuta baada ya ajali ya lori. Tujifunze ili tukio kama hili lisije tokea tena.

Sikatai kutoa maneno ya pole kwa wafiwa, lakini jambo la ajabu ni kuona Magufuli na CCM yake wakienda mbali zaidi na kulifanya tukio hili kuwa mtaji wa kisiasa. Hili ni tukio la kihalifu, kwa kiyo serikali na Raisi Magufuli walipaswa watende kwa umakini wakijua hilo, sio kulitumia kujijengea umaarufu wa kisiasa. Hivi mmefikia kuwa desparate kiasi hicho katika kujaribu kufanywa mpendwe na wananchi? CCM kimekuwa chama kibaya cha kujitembeza?

Ajali nyingi sana zimetokea nchini na kuua watu wasio na hatia. Ni mara ngapi umesikia Raisi Magufuli akitembelea majeruhi wa ajali hizo na kuwapa maelefu ya fedha au kuwajengea mnara wa kumbukumbu au ajali hizo kufanywa tukio la kitaifa? Kwa nini hii ya wahalifu hawa ionwe tofauti - au kwa kuwa inakuja tukielekea uchaguzi Mkuu kukiwa na tetesi kwamba serikali ya Magufuli inazidi kuporomoka katika umaarufu na kuwa katika uchaguzi wa haki hataweza kushinda?

NB: Kwa tukio kama hili Raisi Magufuli alipaswa kufanya yafuatayo badala ya kulitumia tukio kisiasa

Raisi angetoa salamu za rambirambi kwa Mkuu wa Mkoa wa Morogoro na kwapa pole wafiwa. Angetamka kwamba serikali itagharamia mazishi ya waliokufa ikiwa hawatatambuliwa na ndugu zao, na kugharamia matibabu kwa majeruhi.

Na pia angekumbusha Watanzania kwa ujumla kwamba wajiepushe na kujichukulia mali pale ambapo ajali zinapotokea, iwe gari binafsi au ya mizigo, kwa kuwa kufanya hivyo sio tu sio ubinadamu bali pia ni kitendo cha uhalifu na wanaofanya hivyo wakikamatwa watachukuliwa hatua kali.

Basi, hiyo ingetosha kabisa. Hakuna kutembelea hospitali na kutangaza "nakugawia laki tano ukanunue juice", hakuna kutangaza kujenga mnara wa kumbukumbu, hakuna la zaidi. Kwa kuwa wengi waliopatwa na janga hili kimsingi ni wahalifu.

La sivyo tutarajie siku moja Raisi Magufuli akitembelea majambazi waliojeruhiwa na polisi kwa risasi wakiwa wamelazwa hospitali na kuwapa pole na zawadi za fedha, kwa kuwa anajali sana utu.
Hawawezi kutumia km mtaji hakuna mtaji hapo wa kisiasa. wewe ulitaka watu wasihudumiwe hilo lilikuwa ni janga la Taifa na huo ndio wajibu wa serikali zote duniani
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
Siasa zimekukolea kiasi kwamba haufikirii sawa sawa na uwezo wako mkubwa wa akili.
Huo mnara unaweza kuwa na majina ya watu waliofahamika wamefariki lakini ndugu zao hawajapatikana.
Ipo siku ndugu wanaweza kujitokeza na kukuta jina kwenye mnara wakathibitisha ndugu yao alikuwamo ktk ajali kisha kuhani walipolazwa ndugu zao.
Siasa za namna hii ni hasara kwa jamii yako.
Majina ya vibaka wengi waliokufa wakiiba mafuta huku wakimwacha bila msaada dereva wa lori lililopata ajali
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
ujue hawa waliopata ajali ya kuungua wanapewa huduma na attention kuliko mtu aliyepata ajali akiwa kataika kazi yake halali.
Japo sio wote walikuwa wakiiba mafuta,
Sasa hilo ndilo linaniudhi mno!
 
N

nikola tesla ford

Senior Member
Joined
Sep 1, 2017
Messages
125
Points
225
N

nikola tesla ford

Senior Member
Joined Sep 1, 2017
125 225
Hivi hao wezi wa mafuta kwanini walishindwa kumtoa dereva mle ndani walikimbilia mafuta badala ya uahi wa mtu.shujaa ni mmoja tu yule aliyekufa wakati akimwokoa dereva .huyo ndo ajengewe mnara,hao wezi hapana hapana
Nakuunga mkono
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
Hawawezi kutumia km mtaji hakuna mtaji hapo wa kisiasa. wewe ulitaka watu wasihudumiwe hilo lilikuwa ni janga la Taifa na huo ndio wajibu wa serikali zote duniani
Sijasema popote nilitaka wasihudumiwe. Nimesema tukio linatumiwa kisiasa. Hivi nyie CCM mmenda shule lakini? Kwa nini mnashindwa kuelewa insha fupi namna hii?
 
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2009
Messages
4,685
Points
2,000
Abunwasi

Abunwasi

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2009
4,685 2,000
Inawezekana kwa kiasi fulani, lakini kama ni kawaida yake kufanya hivyo basi sio kampeni.

Lakini ona kwamba tukio hili la moto ni tofauti, kwa kuwa wahanga wengi ni wahalifu wa mitaani, na ndio wapiga kura walio wengi. Ndio maana nikasema, amelivumisha kuliko inavyostahili kwa kuliona kama fursa ya kisisa. Sisemi aose utu,. la hasha, bali katumia tukio lisilostahili.Utu ulipaswa uonyeshwe kwa salamu za rambirambi na kugharamia matibabu, basi. Lakini kaenda mbali sana katika kuteka mioyo ya vibaka waliobaki.
Kaka watu hao kwa sasa ni marehemu na sisi tumekatazwa kuwahukumu wakiwa kwenye hali hiyo kwani hakimu mkuu ndiye watakaekutana naye siku ya mwisho.
Jukumu letu sisi ni kuwastiri kwa kuwazika kwa heshima ambayo kila binadamu anastahili kufanyiwa akifariki.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
7,116
Points
2,000
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
7,116 2,000
Kaka watu hao kwa sasa ni marehemu na sisi tumekatazwa kuwahukumu wakiwa kwenye hali hiyo kwani hakimu mkuu ndiye watakaekutana naye siku ya mwisho.
Jukumu letu sisi ni kuwastiri kwa kuwazika kwa heshima ambayo kila binadamu anastahili kufanyiwa akifariki.
Yaani ukisoma kwa makini nilichaoandika, utaona nakubalina na uliyosema hapa kwa 100%. Lakini utakaposoma kwa umakini zaidi, utaona ninachokataa.
 
W

WIGWA

JF-Expert Member
Joined
Jul 27, 2019
Messages
218
Points
250
W

WIGWA

JF-Expert Member
Joined Jul 27, 2019
218 250
Yaani hii mada ya huyu mpumbavu tangu jana badomnaisumbukia na alaaniwe huyumtoa mada hafai na siyo raia
 

Forum statistics

Threads 1,326,235
Members 509,448
Posts 32,215,479
Top