CCM kutoa tamko kuhusu wabunge wa Chadema


Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2008
Messages
1,918
Likes
24
Points
135
Sokomoko

Sokomoko

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2008
1,918 24 135
Chama Cha Mapinduzi, CCM, kinaandaa tamko na mkakati rasmi kuhusiana na kitendo cha Wabunge wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA, kuondoka katika ukumbi wa Bunge hapo jana wakati Rais alipokuwa akilifungua bunge hilo rasmi kwa ajili ya vikao vya awamu ya 2010 - 2015.

Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Kapteni mstaafu John Chiligati amekutana na waandishi wa Habari leo huko Dodoma na kusema CCM inapingana na hatua ya Wabunge wa CHADEMA kuondoka Bungeni.

Amesema kwamba chama chake kitapeleka tamko rami Bungeni ili ikiwezekana kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Taraibu za Bunge, basi Wabunge wa CHADEMA waondoshwe katika ushiriki wa shughuli na vikao vyote vya Bunge hadi hapo watakapotambua kuwa aliyechaguliwa kwa asilimia nyingi zaidi katika uchaguzi uliopita ni Jakaya Mrisho Kikwete na ndiye Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
http://www.wavuti.com/habari.html#ixzz15jr5bjbS
 
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2010
Messages
932
Likes
2
Points
0
Kishongo

Kishongo

JF-Expert Member
Joined May 4, 2010
932 2 0
Chama Cha Mapinduzi, CCM, kinaandaa tamko na mkakati rasmi kuhusiana na kitendo cha Wabunge wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA, kuondoka katika ukumbi wa Bunge hapo jana wakati Rais alipokuwa akilifungua bunge hilo rasmi kwa ajili ya vikao vya awamu ya 2010 - 2015.

Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Kapteni mstaafu John Chiligati amekutana na waandishi wa Habari leo huko Dodoma na kusema CCM inapingana na hatua ya Wabunge wa CHADEMA kuondoka Bungeni.

Amesema kwamba chama chake kitapeleka tamko rami Bungeni ili ikiwezekana kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Taraibu za Bunge, basi Wabunge wa CHADEMA waondoshwe katika ushiriki wa shughuli na vikao vyote vya Bunge hadi hapo watakapotambua kuwa aliyechaguliwa kwa asilimia nyingi zaidi katika uchaguzi uliopita ni Jakaya Mrisho Kikwete na ndiye Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Hii ilitarajiwa na Chadema wamejitakia wenyewe.
Kama ni ushauri tuliwapa, wakaamua kuwa kichwa ngumu na kumfuata Slaa.
Unatarajia nini kuongozwa na Mbowe na Slaa?
Note that Hon. Zito was not part of that fiasco.
 
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2010
Messages
10,716
Likes
2,646
Points
280
KakaKiiza

KakaKiiza

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2010
10,716 2,646 280
Hii ilitarajiwa na Chadema wamejitakia wenyewe.
Kama ni ushauri tuliwapa, wakaamua kuwa kichwa ngumu na kumfuata Slaa.
Unatarajia nini kuongozwa na Mbowe na Slaa?
Note that Hon. Zito was not part of that fiasco.
Upeowako ndo ukomo wako hatukulaumu!!!
 
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined
Sep 27, 2010
Messages
4,084
Likes
376
Points
180
Mtende

Mtende

JF-Expert Member
Joined Sep 27, 2010
4,084 376 180
hata wakiandaa mkakati it wont help,bushit
 
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined
Nov 15, 2010
Messages
1,675
Likes
6
Points
0
NewDawnTz

NewDawnTz

JF-Expert Member
Joined Nov 15, 2010
1,675 6 0
Chama Cha Mapinduzi, CCM, kinaandaa tamko na mkakati rasmi kuhusiana na kitendo cha Wabunge wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA, kuondoka katika ukumbi wa Bunge hapo jana wakati Rais alipokuwa akilifungua bunge hilo rasmi kwa ajili ya vikao vya awamu ya 2010 - 2015.

Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Kapteni mstaafu John Chiligati amekutana na waandishi wa Habari leo huko Dodoma na kusema CCM inapingana na hatua ya Wabunge wa CHADEMA kuondoka Bungeni.

Amesema kwamba chama chake kitapeleka tamko rami Bungeni ili ikiwezekana kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Taraibu za Bunge, basi Wabunge wa CHADEMA waondoshwe katika ushiriki wa shughuli na vikao vyote vya Bunge hadi hapo watakapotambua kuwa aliyechaguliwa kwa asilimia nyingi zaidi katika uchaguzi uliopita ni Jakaya Mrisho Kikwete na ndiye Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
Waliotarajia CCM wataunga mkono hatua hii ni majuha peke yao.

Hii inawatikisa bana, unatarajia wataelewa???

Halafu huyu anaeongea ni waziri au ni mbuni tu wa CCM? ana mamlaka gani ya kutoa wabunge kama anavyodai

Akafie mbele na asizingue watu. CHADEMA MWENDO MDUNDO, MPAKA MAJAMBAZI WAKATIKE VIUNO
 
A

A Lady

Senior Member
Joined
Apr 28, 2009
Messages
103
Likes
0
Points
0
A

A Lady

Senior Member
Joined Apr 28, 2009
103 0 0
I dare them to try and see results.
 
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined
May 26, 2009
Messages
4,012
Likes
100
Points
160
Dingswayo

Dingswayo

JF-Expert Member
Joined May 26, 2009
4,012 100 160
Chama Cha Mapinduzi, CCM, kinaandaa tamko na mkakati rasmi kuhusiana na kitendo cha Wabunge wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA, kuondoka katika ukumbi wa Bunge hapo jana wakati Rais alipokuwa akilifungua bunge hilo rasmi kwa ajili ya vikao vya awamu ya 2010 - 2015.

Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Kapteni mstaafu John Chiligati amekutana na waandishi wa Habari leo huko Dodoma na kusema CCM inapingana na hatua ya Wabunge wa CHADEMA kuondoka Bungeni.

Amesema kwamba chama chake kitapeleka tamko rami Bungeni ili ikiwezekana kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Taraibu za Bunge, basi Wabunge wa CHADEMA waondoshwe katika ushiriki wa shughuli na vikao vyote vya Bunge hadi hapo watakapotambua kuwa aliyechaguliwa kwa asilimia nyingi zaidi katika uchaguzi uliopita ni Jakaya Mrisho Kikwete na ndiye Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
http://www.wavuti.com/habari.html#ixzz15jr5bjbS
Ningependa kujua kwamba ccm wana madaraka gani zaidi ya CHADEMA? Wakati umefika wa kuelewa kuwa zile siasa za kuburuzana na kutoleana vitisho, zimepitwa na wakati. Ili demokrasia iweze kukua, tunahitaji vitendo zaidi kama walivyofanya CHADEMA pale ambapo misingi ya demokrasia imekuwa ikipindishwa au kutofuatwa kabisa.
 
nzitunga

nzitunga

Senior Member
Joined
Oct 31, 2010
Messages
193
Likes
2
Points
0
nzitunga

nzitunga

Senior Member
Joined Oct 31, 2010
193 2 0
Sidhani kama CCM watafika popote katika swala hili. CHADEMA wametii dhamira yao kwamba hawakubaliani na namna tume ilivyodili na matokeo ya urais. Na hili si swala lililo anzia hapa TZ. Huko Russia mambo yalikuwa hivihivi: soma link hii: BBC NEWS | Europe | Russian MPs make election protest

CHADEMA ina wanasheria wa kutosha ambao kama wangeona ni hatari kwao wangetumia njia nyingine ya ku-protest. CCM wakitaka shari hii lihishe ni kukubali ihundwe tume huru itakayochunguza matokeo ya uchaguzi wa uraisi. Na baadaye tuwe na tume huru ya uchaguzi. Tuwaondoe walioteuliwa na raisi katika kusimamia mchakato wa kumpata raisi na wabunge wake. To deal with walking out is like dealing with results and leaving the cause.
Najua JK na CCM kwa ujumla wamejisikia vibaya sana. And that is the good start for CHADEMA.
 
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
189
Likes
11
Points
35
nyondoloja

nyondoloja

Senior Member
Joined Nov 10, 2010
189 11 35
sizanikamatumehuru yakuchunguzamatokeo yauraisi kamawatakubarikuiunda kamakwerikunauozo? siwataumbuka kwasasa tumehuruyauchaguziiundwekushirikisha vywama vywote
 
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined
Dec 15, 2009
Messages
7,234
Likes
309
Points
180
Utingo

Utingo

JF-Expert Member
Joined Dec 15, 2009
7,234 309 180
Chama Cha Mapinduzi, CCM, kinaandaa tamko na mkakati rasmi kuhusiana na kitendo cha Wabunge wa Chama Cha Demokrasia na Maendeleo, CHADEMA, kuondoka katika ukumbi wa Bunge hapo jana wakati Rais alipokuwa akilifungua bunge hilo rasmi kwa ajili ya vikao vya awamu ya 2010 - 2015.

Katibu wa Itikadi na Uenezi wa CCM, Kapteni mstaafu John Chiligati amekutana na waandishi wa Habari leo huko Dodoma na kusema CCM inapingana na hatua ya Wabunge wa CHADEMA kuondoka Bungeni.

Amesema kwamba chama chake kitapeleka tamko rami Bungeni ili ikiwezekana kwa mujibu wa Sheria, Kanuni na Taraibu za Bunge, basi Wabunge wa CHADEMA waondoshwe katika ushiriki wa shughuli na vikao vyote vya Bunge hadi hapo watakapotambua kuwa aliyechaguliwa kwa asilimia nyingi zaidi katika uchaguzi uliopita ni Jakaya Mrisho Kikwete na ndiye Rais halali wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
http://www.wavuti.com/habari.html#ixzz15jr5bjbS
kanuni za bunge zinaruhusu chama kupeleka tamko au petition bungeni? naomba kusaidiwa hapo
 
T

The Infamous

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2009
Messages
733
Likes
17
Points
35
T

The Infamous

JF-Expert Member
Joined May 11, 2009
733 17 35
sehemu yoyote ile ambayo ina mamlaka na kanuni zake huwezi peleka TAMKO, ila kunaweza kukawa na remedy ya kupeleka petition kwa kutokuridhika na kitu flani...
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Naona kuna matambo mengi huko CCM wacha ningoje matokeo ya action zao na nione Bunge kama kweli hii ni sehemu ya kazi yao.Chadema hawa kuchaguliwa na CCM wala JK wamechaguliwa na wananchi wa maeneo yao sasa ushauri wa Chiligati nauona butu hapa na hakuna litakalo endelea sema JK na CCM hawakutegemea na wamekumbwa na aibu mbele ya Dunia waliyo taka kuonyesha kwamba Nchi iko shwari hata baada ya kusigana katika matokeo ya Uchaguzi .Kiburi cha NEC ndiyo matokeo yake haya .
 
M

Mtembezi

Member
Joined
Oct 28, 2010
Messages
43
Likes
0
Points
0
M

Mtembezi

Member
Joined Oct 28, 2010
43 0 0
chiligati ni nani ndani ya bunge.
bunge linaongozwa na kanuni za bunge na sio kanuni za ccm
chadema hawajavunja kanuni za bunge wala katiba ya JMT
 
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
4,321
Likes
20
Points
135
GeniusBrain

GeniusBrain

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
4,321 20 135
kanuni za bunge zinaruhusu chama kupeleka tamko au petition bungeni? naomba kusaidiwa hapo
Mbunge au Wabunge wanaweza kupeleka Azimio Bungeni juu ya hili na kujadiliwa na kisha kupigiwa kura. Na inahitajika kupata uungwaji mkono wa 2/3 ya wabunge wote. Sasa kwa vile CCM ni wengi wanaweza kulifanya hili na wanayo hiyo 2/3 , halina ubishi na linawezekana. Na Azimio la Bunge halipingwi mahakamani wana JF
 

Forum statistics

Threads 1,236,754
Members 475,220
Posts 29,267,790