CCM imekosa mtu mwenye maadili?


Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Nimepatwa na mshtuko mkubwa sana pale niliposoma leo kuwa eti Andrew Chenge amechaguliwa na kamati kuu ya CCM kuwa mjumbe wa kamati ya maadili.

Nimejiuliza swali hili ,hivi kuwa mjumbe wa kamati ya maadili maan yake si ni mtu wa kuhakikisha kuwa viongozi wenzake wanafuata maadili?

Ama kama wameamua kuufanya ufisadi sehemu ya chama chao basi Chenge anafaa kuwa mjumbe kwani kama hayo ndio maadili kwao nani awezaye kupinga chenge kuwa mjumbe humo?

Huyu Chenge nampinga kwa sababu kati ya watu waliouza taifa hili huyu ni wa kwanza akishirikiana na wakina Mkapa kuuza kila kilichomo ,na huyu ni fisadi mkubwa sana sasa kama anapewa kuwa mtu wa maadili hapo tumekwisha ....
 
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
2,776
Likes
16
Points
135
R

Rwabugiri

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
2,776 16 135
Nimepatwa na mshtuko mkubwa sana pale niliposoma leo kuwa eti Andrew Chenge amechaguliwa na kamati kuu ya CCM kuwa mjumbe wa kamati ya maadili.

Nimejiuliza swali hili ,hivi kuwa mjumbe wa kamati ya maadili maan yake si ni mtu wa kuhakikisha kuwa viongozi wenzake wanafuata maadili?

Ama kama wameamua kuufanya ufisadi sehemu ya chama chao basi Chenge anafaa kuwa mjumbe kwani kama hayo ndio maadili kwao nani awezaye kupinga chenge kuwa mjumbe humo?

Huyu Chenge nampinga kwa sababu kati ya watu waliouza taifa hili huyu ni wa kwanza akishirikiana na wakina Mkapa kuuza kila kilichomo ,na huyu ni fisadi mkubwa sana sasa kama anapewa kuwa mtu wa maadili hapo tumekwisha ....
Mpaka kieleweke, Yaani hapo ujue ni jinsi gani CCM ilivo kwa sasa, Chenge ndiye ana unafuu kati yao ndo maana wameona angalau aweza kuwa kiongozi wao wa maadili!
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Huyu Chenge ndio mkurugenzi wa makampuni kama Tangold,meremeta n.k yaliyohusika na wizi wa mabilioni ya pesa pale BOT, sasa wanapomfanya kuwa mjumbe wa kamati ya maadili nashindwa kupata mantiki hapa.

Huyu Chenge ndio huyu huyu ambaye mke wake alikuwa anawahonga wajumbe wa NEC kutoka kanda ya ziwa hadi anafika Dodoma na kumfanya kuwa wa kwanza kwa kupata kura nyingi zaidi ya hata waziri mkuu wake ,ndio leo wanampa maadili ,ili akafanye nini jamani?

Hapa niombe kueleimishwa kuwa maana ama kazi za hii kamati ni kufanya kitu gani>?


Ama Chenge ndio msafi huko CCM kuliko wengine waliobakia kwenye kamati kuu?
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,905
Likes
171
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,905 171 160
Yaani Chenge ndo mwadilifu zaidi kuliko wengine?

Hii kali! sasa taabu ya Tz Nyerere ameshafariki na hakuna wa kumkaripia mweingine- wote akina BWM sii waadilifu! JK msanii!

Bora tu liende!
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Wakati huo huo kamati hiyo imefanya uteuzi wa viongozi wake katika kamati ya maadili baada ya ile ya kwanza kumaliza muda wake.

Walioteuliwa katika kamati mpya ni Andrew Chenge , Pindi Chama na Yusuf Omar Yusuf ambao alisema kuwa wataanza kazi yao kuanzia sasa na watakuwa madarakani kwa kipindi cha miaka mitano kuanzia sasa.

source.mwananchi
 
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined
Aug 7, 2006
Messages
8,842
Likes
96
Points
145
Lunyungu

Lunyungu

JF-Expert Member
Joined Aug 7, 2006
8,842 96 145
Duh!!! una maanisha Andrew Chenge aliyekuwa Mwanasheria Mkuu ?
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Inasikitisha sana...huwezi kuamini pamoja na udhaifu wa Mkapa,lakini bado tume yake ya maadili ilikuwa na watu waadilifu, ingawa Mkapa binafsi alikataa kuipa ushirikiano. Kumweka mtu kama Chenge kwenye viatu vya mzee Paul Sozigwa naamini ni matusi sio tu kwa CCM bali kwa Taifa zima.
 
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined
Feb 16, 2007
Messages
980
Likes
33
Points
145
K

Katibu Tarafa

JF-Expert Member
Joined Feb 16, 2007
980 33 145
si, ameokoka huyu nasikia sasa anasali kwa yule jamaa mtoa mapepo
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Hapa inaonyesha jinsi ambavyo CCM wamekosa mtu mwafdilifu wa kumkabidhi chama na hapo tutegemee nini kama chama kimekabidhiwa rasimi kwa mafisadi?

Nafikiri kuna haja ya kuiamsha jamii ijue kuwa nchi hii inaongozwa na chama chenye viongozi wa aina gani na hivyo wasitegemee lolote la maana kutoka kwa wazee hawa kwani ni aibu .
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
si, ameokoka huyu nasikia sasa anasali kwa yule jamaa mtoa mapepo
Kuokoka ninavyosikia ni kuwa ni pamoja na kurudisha mali ama vitu visivyo halali ,sasa huyu naye yampasa kurudisha zile alizochota BOT pamoja na zile alizochota wakati Barrick inaingia mikataba na serikali kwanza.

Kama ni kweli anasali kwa mtoa mapepo huenda huyu ndiye mkuu wa mapepo na hivyo mapepo madogo yanamtii na kutoka bila hata ya kubisha la sivyo ajisalimishe na kuweka mambo hadharani kwanza.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,391
Likes
3,145
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,391 3,145 280
Nimepatwa na mshtuko mkubwa sana pale niliposoma leo kuwa eti Andrew Chenge amechaguliwa na kamati kuu ya CCM kuwa mjumbe wa kamati ya maadili.

Nimejiuliza swali hili ,hivi kuwa mjumbe wa kamati ya maadili maan yake si ni mtu wa kuhakikisha kuwa viongozi wenzake wanafuata maadili?

Ama kama wameamua kuufanya ufisadi sehemu ya chama chao basi Chenge anafaa kuwa mjumbe kwani kama hayo ndio maadili kwao nani awezaye kupinga chenge kuwa mjumbe humo?

Huyu Chenge nampinga kwa sababu kati ya watu waliouza taifa hili huyu ni wa kwanza akishirikiana na wakina Mkapa kuuza kila kilichomo ,na huyu ni fisadi mkubwa sana sasa kama anapewa kuwa mtu wa maadili hapo tumekwisha ....
Hivi huyu ni Chenge ambaye alishiriki kudizaini ile mikataba yenye utata tunayoipigia kelele ama mwingine?
Ufafanuzi tafadhali!
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Ndio huyo ambaye kwa sasa ni waziri wa miundo mbinu na ndio huyo aliyeuza taifa hili ili kujipatia pesa za kujenga nyumba kila mtaa pale kinondoni...
 
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2007
Messages
2,505
Likes
32
Points
135
Gembe

Gembe

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2007
2,505 32 135
hivi mke wa chenge anafanya biashara gani,Niliwahi kukutana naye pale Dodoma wakati wa uchaguzi wa mkutano mkuu wa cham ila sikujua status yake.

pili nasikia hata jimbo aliloshinda chenge ni ukweni kwao na kina Chenge.So huyu mama nadhani ndie spinning wa huyu mwana ume..
 
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined
Sep 5, 2007
Messages
284
Likes
3
Points
0
M

MaMkwe

JF-Expert Member
Joined Sep 5, 2007
284 3 0
Hapa inaonyesha jinsi ambavyo CCM wamekosa mtu mwafdilifu wa kumkabidhi chama na hapo tutegemee nini kama chama kimekabidhiwa rasimi kwa mafisadi?

Nafikiri kuna haja ya kuiamsha jamii ijue kuwa nchi hii inaongozwa na chama chenye viongozi wa aina gani na hivyo wasitegemee lolote la maana kutoka kwa wazee hawa kwani ni aibu .
Hapana waadilifu tupo tele, ila wengine wana kimbelembele, wanataka wawepo kila mahala. Sasa tumeamua kukisafisha chama chetu. Si umesikia wanene wameambiwa waamue moja siasa au biashara. Wengine siku zao zinahesabika.
 
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined
Apr 29, 2006
Messages
752
Likes
22
Points
35
M

Mafuchila

JF-Expert Member
Joined Apr 29, 2006
752 22 35
Ndio huyo huyo Chenge aliyesimamia ile sheria ya TAKRIMA na kupitishwa na Bunge kabla mahakama hawajaifuta baada ya kumalizika kwa matumizi yake.
 
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2007
Messages
11,391
Likes
3,145
Points
280
Idimi

Idimi

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2007
11,391 3,145 280
Hapana waadilifu tupo tele, ila wengine wana kimbelembele, wanataka wawepo kila mahala. Sasa tumeamua kukisafisha chama chetu. Si umesikia wanene wameambiwa waamue moja siasa au biashara. Wengine siku zao zinahesabika.
Ni vyema kama mmeamua kukisafisha chama, ambacho hata mimi naamini kwamba sio kila mtu kachafuka ndani yake. Ila sasa huo mkwara wa Kikwete (mwenyekiti wa chama)ni mzaha tu kwa sababu huwa wabunge wanasajili biashara zao kwa majina ya ndugu zao na wao wanaziendesha kwa rimoti tu, ukiachilia wachache ambao wamesajili biashara zao kwa majina yao halisi. Mnaposema wabunge wachague kimoja kati ya ubunge ama biashara nadhani mnamaanisha kwamba hawa wafuatao wasigombee ubunge mwaka 2010.
1. Nazir Karamagi (TICTS)
2. Basil P Mramba (Southern Link Contactors Ltd)
3. Mohamed Dewji (Mohamed Enterprises Ltd)
4. Ahmed Shabiby (Shabiby Express)
5. Nimrod E Mkono
6. Juma A Kapuya
7. Abood
8. Richard Nyaulawa n.k.

Je watakubali?
Tuendelee na mjadala.
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Hapana waadilifu tupo tele, ila wengine wana kimbelembele, wanataka wawepo kila mahala. Sasa tumeamua kukisafisha chama chetu. Si umesikia wanene wameambiwa waamue moja siasa au biashara. Wengine siku zao zinahesabika.
Hiki kusema kuwa chama kimeanza kusafishwa ilke hali wanaoingizwa kwenye kuandaa maadilib ya kukisafisha wenyewe ni wachafu kuliko uchafu wenyewe ni kujidanganya tena mchana kweupe .

Naamini kiuwa hilo lilikuwa ni jambo ama waswahili husema stori za baraza hakuna kitakachotokea hata siku moja juu ya hao kwani ndio wenye chama.

Alishasema kyuwa walarushwa ana majina yao lakini mwaka mzima umeisha hakuna hatua iliyochukuliwa kwa nini hili tumwamini JK?
 

Forum statistics

Threads 1,239,104
Members 476,369
Posts 29,342,310