CCM ifungue kesi ya Kikatiba dhidi ya CHADEMA kuwalazimisha kutambua matokeo!

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,747
Likes
7,616
Points
280

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,747 7,616 280
Nilikuwa nafikiria namna nyingine ya kutatua mgogoro uliopo sasa hivi kati ya CCM na CHADEMA kuhusu suala la matokeo ya Urais. Nimefikiria kuna kesi mbili ambazo nikiwasikiliza CCM na wale wenye kulaani kitendo cha "kutoka nje" kilichofanywa na CHADEMA wanaweza kuja nazo.


1. Kesi ya Kikatiba ya kuwalazimisha CHADEMA kumtambua Rais Kikwete kwa vile waliamua kutoka wakati Rais ambaye ni Amiri Jeshi Mkuu na Mkuu wa serikali ya JMT alipokuwa anazungumza. Kwa vile kitendo kile kimeelezewa na Kapt. Chiligati kuwa kilikuwa kinavunja Katiba basi mantiki inataka wale wanaotetea Katiba wachukue hatua za kuitetea Katiba hiyo kwa kufungua kesi ya Kikatiba dhidi ya CHADEMA.

2. Kesi ya pili nayo ni ya Kikatiba vile vile nayo iwe ni ya kulazimisha CHADEMA WATAMBUE matokeo ya Uchaguzi wa Rais kwani kutokutambua matokeo ya kura za Urais yanatuleta kwenye tatizo la kwanza hapo juu. Kwa vile CCM na wengine wanaamini kuwa kura zilizopigwa na kutangazwa zilikuwa ni halali na hakuna mashaka yoyote basi jawabu pekee ni kuwalazimisha CHADEMA KUKUBALI matokeo hayo. Katiba inazuia kuhoji kutangazwa kwa Rais lakini HAKUZUII kutetea kutangazwa huko mahakamani! Hivyo, CCM na wanasheria wake wafikirie namna ya kuthibitisha au kuutetea ushindi mahakamani. Hapa napendekeza wao CCM waitishe kura zote za Urais kutoka majimbo yote ili kuonesha kiasi cha kura alizoshinda. Watakapofanya hivyo watafunga kelele zote za Chadema na kuwaridhisha Watanzania kuwa hakuna kura zilizochakachuliwa. Hapa itakuwa ni goli kama la Maradona au lile goli la elfu moja la Pele.

Kwa ufupi naamini CCM wanaweza kutoa mfano wa utawala wa sheria kwa kwenda mahakamani kufungua kesi hizo za Kikatiba.
 

nyondoloja

Senior Member
Joined
Nov 10, 2010
Messages
189
Likes
10
Points
35

nyondoloja

Senior Member
Joined Nov 10, 2010
189 10 35
Nilikuwa nafikiria namna nyingine ya kutatua mgogoro uliopo sasa hivi kati ya CCM na CHADEMA kuhusu suala la matokeo ya Urais. Nimefikiria kuna kesi mbili ambazo nikiwasikiliza CCM na wale wenye kulaani kitendo cha "kutoka nje" kilichofanywa na CHADEMA wanaweza kuja nazo.


1. Kesi ya Kikatiba ya kuwalazimisha CHADEMA kumtambua Rais Kikwete kwa vile waliamua kutoka wakati Rais ambaye ni Amiri Jeshi Mkuu na Mkuu wa serikali ya JMT alipokuwa anazungumza. Kwa vile kitendo kile kimeelezewa na Kapt. Chiligati kuwa kilikuwa kinavunja Katiba basi mantiki inataka wale wanaotetea Katiba wachukue hatua za kuitetea Katiba hiyo kwa kufungua kesi ya Kikatiba dhidi ya CHADEMA.

2. Kesi ya pili nayo ni ya Kikatiba vile vile nayo iwe ni ya kulazimisha CHADEMA WATAMBUE matokeo ya Uchaguzi wa Rais kwani kutokutambua matokeo ya kura za Urais yanatuleta kwenye tatizo la kwanza hapo juu. Kwa vile CCM na wengine wanaamini kuwa kura zilizopigwa na kutangazwa zilikuwa ni halali na hakuna mashaka yoyote basi jawabu pekee ni kuwalazimisha CHADEMA KUKUBALI matokeo hayo. Katiba inazuia kuhoji kutangazwa kwa Rais lakini HAKUZUII kutetea kutangazwa huko mahakamani! Hivyo, CCM na wanasheria wake wafikirie namna ya kuthibitisha au kuutetea ushindi mahakamani. Hapa napendekeza wao CCM waitishe kura zote za Urais kutoka majimbo yote ili kuonesha kiasi cha kura alizoshinda. Watakapofanya hivyo watafunga kelele zote za Chadema na kuwaridhisha Watanzania kuwa hakuna kura zilizochakachuliwa. Hapa itakuwa ni goli kama la Maradona au lile goli la elfu moja la Pele.

sijakusoma kaziyamahama nikufafanuwa sheriya sikumrazimisha mtuhumiwa.nakusumatokeoyaraisi hakunachombochochote kikatiba kuhojimatokeo yaraisi sijuwi ccm wakiendamahakamanikuirazimisha chadem wakubarimatokeo itakuwavunjakatiba? au nikuiungakatiba? tatizokatibainamfumowa wachamakimoja dawakatibaibadirishwenatumeyauchaguzi hatutakivurugu turishazoeaamani
 

S.M.P2503

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2008
Messages
475
Likes
35
Points
45

S.M.P2503

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2008
475 35 45
Wataanzia wapi mwanakijiji! Hawaogopi kwamba mengi yataibuliwa wakati wa kesi yanayoweza kumfanya raisi afe kwa shinikizo la damu? Yangu macho labda watakuwa na ujasiri wa makamba na kufuata ushauri wako!
 
Joined
Apr 10, 2010
Messages
30
Likes
0
Points
0

monge

Member
Joined Apr 10, 2010
30 0 0
CCM wanajua dhahili matokeo ya kura siyo tu ya ubunge na udiwania bali na ya uraisi hususani yametengenezwa toka wanakokujua hivyo
hawatakubali kamwe kwenda mahakamani kujimaliza.Ninachokiona ni ccm kujaribu kupima upepo umekaaje halafu wajifanye kana kwamba hawajwahi kutamka walichotamka. Nduu yangu ccm siyo tu ni wasanii bali ni kituko.Tuvute subura tu nakwambia TIME WILL TELL!
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,747
Likes
7,616
Points
280

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,747 7,616 280
Naomba tuungane kutaka CCM ifungue kesi ya kuwalazimisha CHADEMA kutambua matokeo.. na kumtambua Kikwete.. lets join hands wale wote tunaotaka utawala wa sheria na ambao tunaamini kitendo cha Chadema kutoka Bungeni hakikuwa sahihi..
 

Mzee Dogo

JF-Expert Member
Joined
Nov 13, 2010
Messages
384
Likes
61
Points
45

Mzee Dogo

JF-Expert Member
Joined Nov 13, 2010
384 61 45
Sidhani kama ccm wanaweza coz watakuwa wanahofia ushahidi walionao chadema utakuwa ni wa aina gani, dunia isije jua waliyoyafanya katika kukirudisha chama chao madarakani...
 

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined
Sep 24, 2010
Messages
169,613
Likes
610,862
Points
280

Rutashubanyuma

JF-Expert Member
Joined Sep 24, 2010
169,613 610,862 280
Katiba inazuia kuhoji kutangazwa kwa Rais lakini HAKUZUII kutetea kutangazwa huko mahakamani!
Tatizo Mzee Mwanakijiji.................Mahakama hazina mamlaka ya kisheria kuingilia majukumu ya NEC yakiwemo kumtangaza Raisi aliyeshinda.........hivyo kwa mantiki hiyo mahakama haiwezi kupokea migogoro itokanayo na maamuzi ya NEC yawe ni kutambua au hata kutotambua maamuzi ya NEC kuhusiana na uraisi............................kwa hiyo hayo yote uliyoyandika hapo juu hayatekelezeki kwa maana ya kisheria...................................

lakini ipo sababu nyingine kwa nini CCM haina sababu ya kuumiza kichwa na kelele za Chadema...........................ni kuwa Chadema wamkubali au wamkatae JK bila ya kwenda mahakamani ni sawsawa kabisa na kutwanga maji kwenye kinu.............................CCM wao watakaa kimya na kuvuta pumzi tu hawana jingine la kufanya................................

Chadema kama wana ushahidi wa kuwa NEC ilikiuka taratibu za kisheria katika kumtangaza JK na ushahidi wanao basi itabidi watinge mahakamani na vinginevyo hizo purukshani nyingine ni ubabaishaji tu...mwaka 1995 mahakama hiyo hiyo ilikwisha sema pamoja na Ibara ya katiba inayokataza kuchunguza matokeo yaliyotangazwa na NEC lakini mahakama yaweza kuichunguza NEC kama ilifuata sheria katika kumtangaza aliyeshinda Uraisi................
 

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
31,747
Likes
7,616
Points
280

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
31,747 7,616 280
hii itakuwa si mada ya kuhoji kutangazwa "kwake" itakuwa ni kesi ya kuwalazimisha chadema wamtambue Rais na kutambua matokeo ya uchaguzi. Katiba haikatazi kesi ya kulazimisha watu kumtambua Rais.. Katiba inakataza kuhoji kuchaguliwa kwa yule aliyetangazwa kuwa Rais. Kwa hiyo CCM ina uwezo na haki ya kufungua kesi.. naomba tuwasihi walete kesi hiyo..
 

Njilembera

JF-Expert Member
Joined
May 10, 2008
Messages
1,442
Likes
177
Points
160

Njilembera

JF-Expert Member
Joined May 10, 2008
1,442 177 160
hii itakuwa si mada ya kuhoji kutangazwa "kwake" itakuwa ni kesi ya kuwalazimisha chadema wamtambue Rais na kutambua matokeo ya uchaguzi. Katiba haikatazi kesi ya kulazimisha watu kumtambua Rais.. Katiba inakataza kuhoji kuchaguliwa kwa yule aliyetangazwa kuwa Rais. Kwa hiyo CCM ina uwezo na haki ya kufungua kesi.. naomba tuwasihi walete kesi hiyo..
CCM waoga, hawatathubutu! Lakini ni kwa jinsi gani tungaliweza kuwashawishi wakafungua kesi. Maana kwa uhakika, Chiligati na wenzie wengi wanaamini CHADEMA wamevunja sheria tena sheria mama, sasa mahakama ingesaidia na ingewaamuru CHADEMA wamkubali aliyetangazwa kuwa Raisi!
 

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2009
Messages
2,859
Likes
431
Points
180

Bantugbro

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2009
2,859 431 180
hii itakuwa si mada ya kuhoji kutangazwa "kwake" itakuwa ni kesi ya kuwalazimisha chadema wamtambue Rais na kutambua matokeo ya uchaguzi. Katiba haikatazi kesi ya kulazimisha watu kumtambua Rais.. Katiba inakataza kuhoji kuchaguliwa kwa yule aliyetangazwa kuwa Rais. Kwa hiyo CCM ina uwezo na haki ya kufungua kesi.. naomba tuwasihi walete kesi hiyo..
Mwanakijiji nimekupata sana,

Hapa unataka kuwakaanga CCM kwa mafuta yao wenyewe!

Kwanza, CCM wakienda mahakamani na kesi ikafikia hatua ya kuwataka mawakala wote wa CCM walete zile fomu orijino za matokeo ya uchaguzi ili ziwe-compared na zile za mawakala wa CHADEMA kamwe hawatafanya hivyo.

Pili, sasa hivi CCM wana-operate kama-disjointed outfit, ndio maana unaona Chiligati anasema hivi, mara Makala anasema vile, halafu dakika hiyohiyo yule katibu wa Dar anasema vingine!. Inawezekana kabisa walio na priveldge ya kuelewa ukweli wote wa yaliyotokea kwenye uchaguzi ni vigogo wachache sana ndani ya CCM na NEC. Na vigogo hao kamwe hawatataka wanachama wao watambue jinsi gani walivyoumbuka kwenye kura!

Tatu, ningependa tu kuona maandamano ya CCM maaana huo ndio utakuwa mwanzo wa yale yaliotokea Kenya....
 

engmtolera

Verified User
Joined
Oct 21, 2010
Messages
5,094
Likes
71
Points
145

engmtolera

Verified User
Joined Oct 21, 2010
5,094 71 145
Mwanakijiji,ni vigumu kwa ccm kukusanya matokeo yote na kuyahoji mahakani,ukifanya hivyo tayari umehoji matokeo ya urasi na inapelekea kuvunja katiba
pia kuhusu chadema kutoka nje ni utaratibu wa kawaida kwani hakuna sheria inayo mlazimisha mtu kumsikiliza raisi akitoa hotuba ili mradi maamuzi yako yasivunje uhuru wa mwingine kumsikiliza raisi,hivyo pale kwa chadema hakuna issue,tambuwa kuwa hata wabunge wa ccm wangetoka nje ni ruksa ni taratIbu za bunge kuwa na kamati za vyama wakati kunajambo linaendelea bungeni ni utaratibu walio jiwekea tangu kitambo,
hivyo hakuna kesi yeyote itakayo tengenezwa juu ya matukio hayo mawili

mapinduziiiiii daimaaaaaaaaa
 

Nyadhiwa

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
265
Likes
5
Points
35

Nyadhiwa

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
265 5 35
hatumuongelei mchangia maoni kwamba alete mada zake tofauti, tunaongelea mada hii, ambayo inaambiwa haijaenda shule hata ya kata!
Sasa hapo amechangia nini?
Ikiwa ameona haijaenda shule basi na alete yake kama hawezi kaa kimya kuliko kusema haijaenda shule.
 

Forum statistics

Threads 1,203,446
Members 456,762
Posts 28,113,792