CCM bado ni chama imara na chenye nguvu Tanzania: Dk BANA | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCM bado ni chama imara na chenye nguvu Tanzania: Dk BANA

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Ntaramuka, Jul 27, 2012.

  1. Ntaramuka

    Ntaramuka Senior Member

    #1
    Jul 27, 2012
    Joined: May 2, 2008
    Messages: 169
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Mhadhiri mwandamizi wa sayansi ya siasa-UDSM dk Benson Bana amesema Chama Cha Mapinduzi bado ni imara ukilinganisha na vyama vingine. Hoja yake ameijenga kwa vigezo hivi:
    1. Chama kina ofisi za shina hadi taifa ambako kuna umoja wa vijana, wanawake, wazazi nk
    2. Maslahi ya taifa. Katiba, sera, ilani nk ya CCM zinaeleza vizuri sana maslahi ya watanzania. Tatizo la Ccm ni kwenye utekelezaji, tatizo ambalo si la Ccm peke yake kwani ccm siyo ya malaika. Je, unadhani yuko sahihi? Kwa nini? Thibitisha
     
  2. BAK

    BAK JF-Expert Member

    #2
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 11, 2007
    Messages: 60,317
    Likes Received: 39,559
    Trophy Points: 280
    Gamba wa kutupa huyo kamwe hawezi kuacha kufagilia magamba. Inaelekea 2015 atawania jimbo na si ajabu kwenye ndoto zake anaweza kuukwaa uwaziri. Ukweli wa hali ilivyo nchini mwetu haujifichi kama ni mfuatiliaji wa mambo mbali mbali yanayohusu uongozi wa Taifa changa la Tanganyika naamini utanielewa namaanisha nini.

     
  3. Jackbauer

    Jackbauer JF-Expert Member

    #3
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 28, 2010
    Messages: 5,909
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    kila mtu ana njia yake ya kuhakikisha ccm inapotea katika ramani ya siasa tz.
    Dk Bana anaipaka ccm mafuta kwa mgongo wa chupa!
     
  4. Capt Tamar

    Capt Tamar JF-Expert Member

    #4
    Jul 27, 2012
    Joined: Dec 15, 2011
    Messages: 5,910
    Likes Received: 2,181
    Trophy Points: 280
    Hassy kitine ameivua ccm nguo kabisa!anasisitiza chama kimepoteza mwelekeo,kimekuwa cha mafisadi na wenye hela,dr banna amenywea,tehtehteh, Ayoub ryoba is so smart.
     
  5. Mchambuzi

    Mchambuzi JF-Expert Member

    #5
    Jul 27, 2012
    Joined: Aug 24, 2007
    Messages: 4,811
    Likes Received: 1,106
    Trophy Points: 280
    Huyu ni mtafiti wa CCM kupitia REDET, lakini kwa mwendo huu atapotosha uongozi wa CCM. Neno imara kwa lugha ya wenzetu ni "strong", sasa kama alikuwa ni mwanafuzi wangu wa PhD na yupo mbele yangu to defend his thesis kwamba 'CCM is Still Strong', ningemuuliza anithibitishie by taking into account kwamba being strong means:
    -Firm;
    -Impregnable;
    -Potent;
    -Secure;
    -Immune from attack;

    Baada ya kuthibitisha haya ndio ningetoa recommendation for him to be awarded a PhD based on his thesis.
     
  6. nngu007

    nngu007 JF-Expert Member

    #6
    Jul 27, 2012
    Joined: Aug 2, 2010
    Messages: 15,874
    Likes Received: 45
    Trophy Points: 145
    Yeah kinavyo hivyo sababu ya NGUVU lilivyo navyo wakati wa CHAMA kimoja; Kila mtu alikuwa anakatwa kiasi cha

    Mshahara wake kuendeleza hayo mashina ya CCM; Na wanachi walichangia CCM kilikuwa na KILA kitu Majengo, Mahoteli

    Viwanja, Majumba Sasa hivi NGUVU zote za kiusalama zinailinda CCM; kwanini kisibakie kuwa na NGUVU?

    Yeah; Kilijengwa tofauti na KANU, Kenya; UNIP, Zambia;

    * SASA KAMA KINA NGUVU Kwanini wasikubali
    UCHAGUZI HURU? USIO NA UCHAKACHUAJI?
     
  7. S

    Seif al Islam JF-Expert Member

    #7
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 14, 2011
    Messages: 2,159
    Likes Received: 139
    Trophy Points: 160
    Nadhani amekiri mwenyewe kuwa kuna tatzo katika utekelezaji.hapo anamaanisha kuwa ufisadi na wizi ndio hasa vinavyoamalaki katika chama hiki na kuwa ndivyo vinavyoikwamisha ccm na huo hasa ndio udhaifu unaoiondolea ccm uwezo na uhalali wa kuendelea kutawala.ajiandae sasa kuisifia cdm.
     
  8. Nyenyere

    Nyenyere JF-Expert Member

    #8
    Jul 27, 2012
    Joined: Sep 9, 2010
    Messages: 8,103
    Likes Received: 1,631
    Trophy Points: 280
    Nilicheka sana alipodai kuwa kwa sasa "watanzania" wanataka vyama vya upinzani ambavyo vitatumia mikutano yake kuwahamasisha na kushirikiana na wananchi kwenye mikutano ya kusiasa kusomba mawe na kujenga mahospitali, mashule n.k. Eti kwamba uchaguzi uliisha 2010 na sasa ni siasa za ujenzi wa nchi na si mambo ya kukosoana. Na huyo ndiye mtaalamu wa sayansi ya siasa Tanzania!
     
  9. j

    joely JF-Expert Member

    #9
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 1,002
    Likes Received: 106
    Trophy Points: 160
    anapigia jalamba u mkandala pale mliman ndo maana amejipofusha akili
     
  10. steveachi

    steveachi JF-Expert Member

    #10
    Jul 27, 2012
    Joined: Nov 7, 2011
    Messages: 3,660
    Likes Received: 1,165
    Trophy Points: 280
    imara kijijini kwao sigimbi,mwehu huyu,sie tunafikiria tunawatoaje hawa wapigaji uchaguzi ujao yeye analeta upuuzi wake,tukiwaachia waendelee kutuongoza tutatoka lini sasa,alaaaaa!!
     
  11. Nanyaro Ephata

    Nanyaro Ephata Verified User

    #11
    Jul 27, 2012
    Joined: Jan 22, 2011
    Messages: 965
    Likes Received: 160
    Trophy Points: 60
    haya mashina na ofisi nyingi za ccm zimebaki majengo tu,watu kwa maana ya wanachama hakuna,Kati ya kata 19 za Arusha mjini,ni kata moja tu ya sekei ofisi ya ccm inafanya kazi.Majengo hayo yamegeuzwa baa
    Kwenye uchaguzi wa ndani ya ccm wa ngazi ya mashina wameshindwa kwa 45%hii ni nchi nzima
     
  12. bullet

    bullet JF-Expert Member

    #12
    Jul 27, 2012
    Joined: Oct 31, 2009
    Messages: 943
    Likes Received: 46
    Trophy Points: 45
    Kuna wakati huwa naona aibu kuwa aluminae wa UDSM kwa sababu ya pumba za dr. Bana. Nawaonea huruma wanafunzi wake wa political science. Yaelekea wasipoifagilia CCM anawakamata! Aibu!
     
  13. The Son of Man

    The Son of Man JF-Expert Member

    #13
    Jul 27, 2012
    Joined: Feb 9, 2010
    Messages: 11,532
    Likes Received: 948
    Trophy Points: 280
    Ulitegemea mtu kama huyo aseme nini? Mara nyingi huwezi kwenda hospitali kumwangalia mgonjwa mahututi na yule anayemuuguza akakwambia "hali yake ni mbaya" atasema tu "bado kidogo atapona" kumbe ndo yuko kufani!!!!!
     
  14. mbwigule

    mbwigule JF-Expert Member

    #14
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 21, 2012
    Messages: 235
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Well said Mkuu, msomi huyu anasumbuliwa na njaa. Kama ni kweli CCM iko "Strong" awashauri waitishe uchaguzi kaatika majimbo yaliyotangazwa kuwa wazi hadi sasa kuchakachua waone kitakachojiri. Kujipendekeza kwingine hadi kunatia kinyaa! ni huyuhuyu wa REDET inayotumiwa na CCM kuwatisha wapinzani kwa kuwatabiria CCM kushinda kama kuwaandaa kisaikolojia kwa zoezi la wizi wa kura kila wakati wa chaguzi? Binafsi simwamini hata chembe kwa sababu zifuatazo:
    • Hayo matawi ya CCM anayosema ni kama magofu yaliyohamwa lakini yanayofagiliwa na kupambwa wanapokuja viongozi, ushahidi ni pale "viongozi" wanapotaka kuongea na wanachama huhitajika nguvu za ziada za kuwalipa na kuwasafirisha wanaoitwa wanachama!
    • Zinapotokea chaguzi ndiyo kabisa hao "wanachama" wao (Wafu?) huwapigia kura wapinzani wao kiasi cha kuhitajika hila za wizi wa kura ili chama chenye mtandao hadi kwenye "mashina" kishinde, lakini mara kadhaa kimedondokea pua!
    • Chama "imara" na chenye mtandao sasa kimebanwa kiasi cha kuhitaji vyombo vya dola kukisaoidia kuendelea kuishi. Hebu tazama Mahakama, Polisi na usalama wa taifa vinavyotumika ki-jinai kukisaidia CCM kugandamiza haki za wenye mawazo tofauti na watawala wa CCM! Mifano iko wazi; hukumu za ajabu ajabu ambazo hata mwanafunzi wa darasa la saba anaweza kuhoji, kutumika nguvu iliyopindukia kuwanyamazisha wanaojaribu ku-register dukuduku zao kwa kuwapiga risasi za moto, kuwajeruhi na hata kuwaua, na kuwafanyia vitendo vya kihuni kama kuwaundia ajali, kuwatega, kuwateka nyara kuwajeruhi na pengine kuwaua kihuni wakosoaji wa serikali ya chama "imara" kunakofanywa na ki-mafia na vyombo vya usalama!
     
  15. DALLAI LAMA

    DALLAI LAMA JF-Expert Member

    #15
    Jul 28, 2012
    Joined: Jan 31, 2012
    Messages: 8,615
    Likes Received: 396
    Trophy Points: 180
    Na hivi karibuni ataibuka na NEW REDET baada ya kupata fungu CHOTWA toka NSSF aanze kupiga ramli.
     
  16. M

    MKALIKENYA JF-Expert Member

    #16
    Jul 28, 2012
    Joined: Apr 2, 2012
    Messages: 1,198
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 133
    Huyu Dr anatakiwa apelekwe MIREMBE haraka na familia yake hali yake inazidi kuwa mbaya kila kukicha.
     
  17. k

    kimeloki JF-Expert Member

    #17
    Jul 28, 2012
    Joined: Jul 9, 2012
    Messages: 1,702
    Likes Received: 698
    Trophy Points: 280
    mtumikie kafikiri upate ujira wako,ndicho anachofanya ila ni vyema akazinduka soon anaingia shimoni.
     
Loading...