CCK kujaribu kuzuia mchakato wa Katiba Mpya... | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

CCK kujaribu kuzuia mchakato wa Katiba Mpya...

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by Mzee Mwanakijiji, May 19, 2012.

  1. Mzee Mwanakijiji

    Mzee Mwanakijiji Platinum Member

    #1
    May 19, 2012
    Joined: Mar 10, 2006
    Messages: 31,362
    Likes Received: 6,393
    Trophy Points: 280
    VIONGOZI wa vyama viwili vya siasa nchini wameibuka na kutoa notisi ya siku 90 kwa Serikali kusitisha mchakato wa mabadiliko ya Katiba mpya unaoendelea kwa madai kwamba mchakato wa Sheria ya kuunda Katiba hiyo haukushirikisha wananchi.

    Aidha wamesema mchakato huo wa sheria haukufuata utaratibu na pia Tume ya kukusanya maoni iliyoundwa hivi karibuni ni batili.

    Wakizungumza na Waandishi wa Habari jijini Dar es Salaam juzi, viongozi hao wa Chama cha Kijamii (CCK) na Chama cha Sauti ya Umma (SAU) walidai kutokana na upungufu wa sheria hiyo watakwenda mahakamani kusititisha mchakato huo.

    Viongozi hao ni Katibu Mkuu wa CCK, Renatus Muabhi, Naibu Katibu Mkuu wa chama hicho Herman Shelutete, Naibu Katibu Mkuu wa SAU, Erick Mchatta na Kiongozi wa masuala ya sheria wa chama hicho Godbless Msofe.

    Muabhi alisema tayari wamewasilisha juzi notisi hiyo kwa Mwanasheria Mkuu wa Serikali na kwa Waziri wa Katiba na Sheria na kabla hawajaenda mahakamani wataelezea mapungufu yote yaliyopo katika sheria.

    Akizungumza na gazeti hili, Waziri wa Katiba na Sheria, Mathias Chikawe alisema yuko safarini na hajaiona barua hiyo lakini akasema kama ipo ataifanyia kazi atakaporejea ofisini.

    Alisema lakini kwa mujibu wa sheria kinachotakiwa ni Mwanasheria Mkuu wa Serikali kutoa kibali cha kwenda Mahakamani ndipo serikali itakapojibu.

    Kuhusu kuzuiwa kuendelea kwa mchakato wa Katiba alisema hilo haliwezekani labda litakapofika mahakamani na mahakama ikaamua kusitisha mchakato huo.

    HABARI LEO:
     
  2. Ritz

    Ritz JF-Expert Member

    #2
    May 19, 2012
    Joined: Jan 1, 2011
    Messages: 42,252
    Likes Received: 4,674
    Trophy Points: 280
    Mbona wamechelewa walikuwa wapi siku zote wenzao waliomba ahadi na JK kwenda Ikulu kujadali mustakabali wa taifa letu kuhusu Katiba.

    CCK kwani wao wametumwa kuwasemea Watanzania lini walifanya makongamano ya katiba na kukusanya maoni ya Watanzania.

    CCK mlitembelea maeneo yapi katika mikoa ya Tanzania kuchukuwa maoni.
     
  3. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #3
    May 19, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,081
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Wanatafuta single ya kutokea?
     
  4. Kakke

    Kakke JF-Expert Member

    #4
    May 19, 2012
    Joined: Dec 4, 2010
    Messages: 1,797
    Likes Received: 389
    Trophy Points: 180
  5. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #5
    May 19, 2012
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,895
    Likes Received: 28
    Trophy Points: 0
    vipi anii,wataka kuhama bara, na kale kabanda ka mzee mtakahamisha vipi?au mtapiga bei?ikifikia hapo unijulishe na mimi nitawaunganishia cha mjomba wangu pale unguja.
     
  6. MrFroasty

    MrFroasty JF-Expert Member

    #6
    May 20, 2012
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 702
    Likes Received: 17
    Trophy Points: 35
    Hiki kipengele kinafurahisha, kimekalia kama vile serekali imejipigilia vingiti isipate kushtakiwa.
     
  7. Gwankaja Gwakilingo

    Gwankaja Gwakilingo JF-Expert Member

    #7
    May 20, 2012
    Joined: Jan 26, 2012
    Messages: 1,963
    Likes Received: 41
    Trophy Points: 145
    tehe tehe tehe aaaaaaaaaaa jamani cck nanyie mpo? njaa hizi jamani zitawapeleka pabaya sana
     
  8. Nyakageni

    Nyakageni JF-Expert Member

    #8
    May 20, 2012
    Joined: Feb 1, 2011
    Messages: 13,960
    Likes Received: 1,284
    Trophy Points: 280
    wasicheleweshe ukombozi
     
  9. zomba

    zomba JF-Expert Member

    #9
    May 20, 2012
    Joined: Nov 27, 2007
    Messages: 17,081
    Likes Received: 49
    Trophy Points: 0
    Neno "kujaribu" linaonesha hamjui mlifanyalo na mnatafuta pakutokea.
     
  10. H

    Hacha Member

    #10
    May 20, 2012
    Joined: May 20, 2012
    Messages: 11
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    Nadhani wana point, lkn bahati mbaya mahakama zetu siyo huru
     
  11. Tume ya Katiba

    Tume ya Katiba JF-Expert Member

    #11
    May 20, 2012
    Joined: Apr 6, 2012
    Messages: 4,892
    Likes Received: 732
    Trophy Points: 280
    Wanataka mwaliko Ikulu hao hawana lolote.
     
  12. Bantugbro

    Bantugbro JF-Expert Member

    #12
    May 20, 2012
    Joined: Feb 22, 2009
    Messages: 2,684
    Likes Received: 132
    Trophy Points: 160
    Mwanakijiji hio heading yako ilitakiwa kusema 'CCM kujaribu kuzuia mchakato wa Katiba Mpya...':hat:
     
  13. P

    PapoKwaPapo JF-Expert Member

    #13
    May 20, 2012
    Joined: Jun 5, 2008
    Messages: 380
    Likes Received: 3
    Trophy Points: 0
    MMM bado upo CCK au?
     
Loading...