Cag apewe na wananchi tujue taarifa za wabunge wanakaa siku ngapi majimboni


Zing

Zing

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
1,780
Likes
25
Points
0
Zing

Zing

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
1,780 25 0
Kuna haja ofisi ya CAG kuwa na wajibu
  • kuwa na register kujua wabunge walizitumia ofisi zao wilayani na mkoni kwa siku ngapi katika mwaka

Ukioadoa wale wabunge wa mijini na Dar Hivi katika siku 365 za mwaka kuna mbunge hata mmoja amabye anatumia japo siku 60 kuwa kwenye wilaya ya jimbo lake?
 
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined
Apr 28, 2006
Messages
6,681
Likes
931
Points
280
G

Gagnija

JF-Expert Member
Joined Apr 28, 2006
6,681 931 280
Labda tuanzie hapa, kisheria au kikanuni, mbunge anatakiwa kukaa jimboni kwake kwa siku ngapi kwa mwaka? Vinginevyo hili liko nje ya mikono ya CAG na mamlaka nyingine.
 
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined
Oct 4, 2007
Messages
13,476
Likes
2,416
Points
280
Kimbunga

Kimbunga

Platinum Member
Joined Oct 4, 2007
13,476 2,416 280
Elimu kwa umma ndio suluhisho la hili tatizo. Wapiga kura waelimishwe kwamba Mbunge wao kazi yake ni kuwawakilisha na hivyo anapaswa kuwa nao karibu na kuwatembelea mara kwa mara na kujua shida zao ili aziwakilishe bungeni. Kama Mbunge hataonekana mara kwa mara jimboni hadi siku karibia na uchaguzi basi wanapiga kura wampige chini. Kwa sasa kuna tatizo la wabunge kutokaa jimboni na wengi maisha yao ni Dar!
 
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2007
Messages
547
Likes
8
Points
0
D

Dotori

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2007
547 8 0
Hakuna sheria, kanuni wala taratibu zinazomlamisha mbunge kukaa jimboni siku 365.
 
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2010
Messages
3,979
Likes
359
Points
180
Hakikwanza

Hakikwanza

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2010
3,979 359 180
CAG nae ni walewale sasa unadhani nini kitatokea? Yemwenyewe CAG anastahili hati chafu kwani serikali huwa inamwingilia kazi zake mara kibao na kuforce matokeo ya ukaguzi.
 
Zing

Zing

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
1,780
Likes
25
Points
0
Zing

Zing

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
1,780 25 0
Moderator wana sababu gani kuhamisha hii thread kutoka kwenye siasa?
 
Zing

Zing

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2009
Messages
1,780
Likes
25
Points
0
Zing

Zing

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2009
1,780 25 0
Elimu kwa umma ndio suluhisho la hili tatizo. Wapiga kura waelimishwe kwamba Mbunge wao kazi yake ni kuwawakilisha na hivyo anapaswa kuwa nao karibu na kuwatembelea mara kwa mara na kujua shida zao ili aziwakilishe bungeni. Kama Mbunge hataonekana mara kwa mara jimboni hadi siku karibia na uchaguzi basi wanapiga kura wampige chini. Kwa sasa kuna tatizo la wabunge kutokaa jimboni na wengi maisha yao ni Dar!
Lakini kumpiga chini haisadii kuondoa la matumizi mabaya ya pesa za walipa kodi kuna wabunge kama kina Sitta ofisi zao zimetumia mamilini kukarabati. e walizingatia ni siku ngapi watatumia ofisi hizo?

Wabunge wengine ndio hivyo ofisi zao hata samani zimeagizwa kutoka china wakati ni majimbo yana mbao na mfundi seremala na wabunge hao wanajuwa wazi watakuwa busy na kamati za bunge kuliko kuwa busy kwenye ofisi za majimbo.
 

Forum statistics

Threads 1,251,853
Members 481,915
Posts 29,787,757