Cabinet mpya: Wananchi kuumia na inflation kwa kurudishwa Mkulo


T

TanzActive

JF-Expert Member
Joined
Nov 14, 2007
Messages
350
Likes
0
Points
33
T

TanzActive

JF-Expert Member
Joined Nov 14, 2007
350 0 33
Kwa kipindi cha Miaka mitano iliyopita, serikali ya JK ilishindwa kuudhibiti mfumuko wa bei kabisa
kwa mfano , katika zili bidhaa muhimu kila siku kwa maisha ya Mtanzania wa kawaida zimepanda toka 2005 hadi 2010 kama ifuatavyo:
kodi ya chumba chenye umeme na dari : 20,000/= to 50,000/=
Gunia la mkaaa 10,000/= to 35,000/=
Mchele kg 1 500/= t0 1,500/=
sukari 600/= to 1,800/=
mafuta ya kula Alizeti 3Ltrs 3,500/= to 10,00/=
unga wa Sembe 1kg 250/= to 700/=
Nyama 1kg 3500/= to 5000/=
umeme unit 1 80/= to 156/=

Ukiangalia hapo juu bei zimepanda zaidi ya mara 3 kwa kipindi cha miaka 5 , mimi sielewi wale wanaosema mfumuko wa bei ni below 5%

Ukilinganisha na kipindi cha BM mambo yalikuwa shwali , mishahara ilikuwa na nguvu kabisa

Ninaamini ni ushauri mbovu wa Mkulo and co ndio unaoleta hii tabu

Serikali ya JK isipoangalia hili jambo, maisha yataendelea kuwa magumu na wananchi watapiga kura against CCM 2015
 
T

Tutashinda

Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
6
Likes
0
Points
0
T

Tutashinda

Member
Joined Nov 20, 2010
6 0 0
Kwa kipindi cha Miaka mitano iliyopita, serikali ya JK ilishindwa kuudhibiti mfumuko wa bei kabisa
kwa mfano , katika zili bidhaa muhimu kila siku kwa maisha ya Mtanzania wa kawaida zimepanda toka 2005 hadi 2010 kama ifuatavyo:
kodi ya chumba chenye umeme na dari : 20,000/= to 50,000/=
Gunia la mkaaa 10,000/= to 35,000/=
Mchele kg 1 500/= t0 1,500/=
sukari 600/= to 1,800/=
mafuta ya kula Alizeti 3Ltrs 3,500/= to 10,00/=
unga wa Sembe 1kg 250/= to 700/=
Nyama 1kg 3500/= to 5000/=
umeme unit 1 80/= to 156/=

Ukiangalia hapo juu bei zimepanda zaidi ya mara 3 kwa kipindi cha miaka 5 , mimi sielewi wale wanaosema mfumuko wa bei ni below 5%

Ukilinganisha na kipindi cha BM mambo yalikuwa shwali , mishahara ilikuwa na nguvu kabisa

Ninaamini ni ushauri mbovu wa Mkulo and co ndio unaoleta hii tabu

Serikali ya JK isipoangalia hili jambo, maisha yataendelea kuwa magumu na wananchi watapiga kura against CCM 2015
Kweli bei ya vitu Ngugu ya imepanda sana
mimi sijaelewa inaposemwa uchumi umekuwa ili hali ninaona mshahara wangu unapua purcharsing power siku hadi siku

Kuna kitu kinatakiwa kifanyiki kuhusu hili , wale wataalamu wa chumi hapa jamvini ,tunaomba analysisi zenu
 

Forum statistics

Threads 1,236,099
Members 474,988
Posts 29,246,488