Burundi yakataliwa kujiunga SADC

miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2014
Messages
1,961
Points
2,000
miss zomboko

miss zomboko

JF-Expert Member
Joined May 18, 2014
1,961 2,000

Burundi imekwama kujiunga na Jumuiya ya Maendeleo kwa Nchi za Kusini mwa Afrika (SADC), baada ya kuelezwa kuwa imeshindwa kutimiza vigezo vya kuwa mwanachama.

Kupitia taarifa ya Mwenyekiti wa SADC, Rais wa Namibia, Hage Geingob (pichani) iliyotolewa hivi karibuni, Burundi haijakidhi vigezo.

Taarifa hiyo imesema wataalamu wa masuala ya diplomasia waliopewa jukumu la kuyafanyia tathimini maombi ya Burundi wamejiridhisha kuwa bado taifa hilo la Afrika Mashariki halijapata baraka za kujiunga SADC.

Imesema hali ya uhusiano na nchi jirani ikiwemo Rwanda ni miongoni mwa dosari za kutokamilika kwa vigezo vya kujiunga SADC. Tathmini ya mwisho ya Burundi ilifanyika kati ya Mei 18 na 25, mwaka huu.

Kama ingekubaliwa, Burundi ingekuwa mwanachama wa pili wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) kujiunga SADC. Tanzania ndiye mwanachama pekee wa EAC katika SADC.
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,384
Points
2,000
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,384 2,000
Kwani Rwanda ni mwanachama wa SADC? Hata Burundi haina uwezo wa kulipia gharama na michango ya uananchama wa SADC; wa EAC ni shida iwe kuongeza mzigo mwingine.
 
B

Bombabomba

JF-Expert Member
Joined
Dec 23, 2017
Messages
742
Points
1,000
B

Bombabomba

JF-Expert Member
Joined Dec 23, 2017
742 1,000
Nafikiri kiukweli tz tumeingia kwa hisani tulizowafanyia ktk kupigania Uhuru. Pia kuvunjika kwa EAC ile ya awali kulitufanya uwe rahisi lkn siamini km kuna fursa labda kupeleka Timu ya TAIFA tu na wakubwa kila posho nyingi za vikao na safari.
Kama kunakuza uchumi basi tz tulitakiwa tuwe vizuri kushinda mwenzetu wenye JUMUIYA 1.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
14,810
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
14,810 2,000
Mnamkuza sana Kagame,hana influence hizo mnazozisema.
Mmeropoka (samahi kama nimewaudhi)...

Burundi anafanya hivi ili kutafuta ulinzi kwasababu Rwanda anamuonea sana,..

Kama unakumbuka Second Congo War (kabila) aliokolewa na SADC.

Pia kwa m23 ,Congo iliokolewa na SADC, Rwanda anafanya chokochoko kwa mwenzie ili amuweke mtutsi pale Burundi, na hata ukiangalia sababu ya Burundi kukataliwa ni 'mahusiano mabaya na Rwanda'...

Hata haya matokeo usikute yapo influenced na Kagame kama mnavyomjua alivyo master mind, anajua fika Burundi akijiunga SADC hatoweza kumgusa wala kumletea vurugu tena.......
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
26,031
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
26,031 2,000
Sawa... there is always next time...


Cc: mahondaw
 
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
3,676
Points
2,000
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
3,676 2,000
What's the benefit of joining these regional groupings and what have we achieved as a nation since joining these groupings, aren't these groupings another talk show?
 
T

The Sun-of-a Beach

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2018
Messages
290
Points
1,000
T

The Sun-of-a Beach

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2018
290 1,000
Mimi bado nasikitikia kitendo cha EAC kuwapokea Rwanda na Burundi.
 
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
1,837
Points
2,000
ruhi

ruhi

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
1,837 2,000
Hizi jumuiya ni za kukaa na kunywa pombe na mademu tu hakuna cha maana
Hua najiuliza kuna nini cha maana wananchi wa nchi wanachama wanapata? leo kuna shida kule Sudan kusini na Kaskazini ...je unaweza kuambia wananchi kua nchi yao ni wanachana wa SADC sijui AOU wakakwelewa? bora UN make wanapata vi msaada. Eti watu wlikwisha kaa madarakani miaka na kutesa wananchi wao nao wanachangia jinsi ya kuleta maendeleo kwenye nchi zingine wakati kwake amna kitu.
 
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
17,851
Points
2,000
imhotep

imhotep

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
17,851 2,000
Hua najiuliza kuna nini cha maana wananchi wa nchi wanachama wanapata? leo kuna shida kule Sudan kusini na Kaskazini ...je unaweza kuambia wananchi kua nchi yao ni wanachana wa SADC sijui AOU wakakwelewa? bora UN make wanapata vi msaada. Eti watu wlikwisha kaa madarakani miaka na kutesa wananchi wao nao wanachangia jinsi ya kuleta maendeleo kwenye nchi zingine wakati kwake amna kitu.
Hizo jumuiya ni za majungu kama hiyo ya SADC wanaenda kupeana mbinu za kuiba kura ili vyama vya uhuru viendeler kutawala milele
 
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2015
Messages
5,112
Points
2,000
M

Mbase1970

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2015
5,112 2,000
Nafikiri kiukweli tz tumeingia kwa hisani tulizowafanyia ktk kupigania Uhuru. Pia kuvunjika kwa EAC ile ya awali kulitufanya uwe rahisi lkn siamini km kuna fursa labda kupeleka Timu ya TAIFA tu na wakubwa kila posho nyingi za vikao na safari.
Kama kunakuza uchumi basi tz tulitakiwa tuwe vizuri kushinda mwenzetu wenye JUMUIYA 1.
Kwa kizazi kipya wewe ukiwa mmojawapo siyo vibaya ukasoma hii historia ujue nini kilianzisha hii kitu

The origins of SADC are in the 1960s and 1970s, when the leaders of majority-ruled countries and national liberation movements coordinated their political, diplomatic and military struggles to bring an end to colonial and white-minority rule in southern Africa. The immediate forerunner of the political and security cooperation leg of today's SADC was the informal Frontline States (FLS) grouping. It was formed in 1980.
Hapo ndipo Tanzania imeingia katika hiyo jumuiya kama mmoja wa waanzilishi. Muwege mnajitahidi hata kuisoma historia badala ya kumwaga pumba jamvini.

Hata mzee Juma Mrisho Ngulimba wa Ngulimba alilijua hilo

 
ikipendaroho

ikipendaroho

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2015
Messages
2,293
Points
2,000
ikipendaroho

ikipendaroho

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2015
2,293 2,000
Ningewashauri Burundi wajiunge na OIC ni jumuia.ya nchi za Kiislamu ambapo hata UGANDA wamo, basi wangekuwa wamefanya jambo la.maana sana!
 
Markberry1555

Markberry1555

Member
Joined
Jan 6, 2019
Messages
16
Points
45
Markberry1555

Markberry1555

Member
Joined Jan 6, 2019
16 45
Write your reply...nchi wanachama ni 16 kaka, untill now.... Sio 14
 
Lituye

Lituye

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2015
Messages
657
Points
1,000
Lituye

Lituye

JF-Expert Member
Joined Dec 27, 2015
657 1,000
Burundi afadhali wajiunge na Chadema kuliko kujiunga na magenge ya wahuni haya kama akina Kagame na huyu Nduli wa kwetu.
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
14,810
Points
2,000
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
14,810 2,000
Burundi afadhali wajiunge na Chadema kuliko kujiunga na magenge ya wahuni haya kama akina Kagame na huyu Nduli wa kwetu.
So Nkurunziza na Mbowe wanafanana tabia sio mkuu?
 

Forum statistics

Threads 1,307,087
Members 502,332
Posts 31,601,198
Top