Bunge kuvunjwa kwa Kutumia Katiba ya 1977 !?(Theory/nadharia) | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Bunge kuvunjwa kwa Kutumia Katiba ya 1977 !?(Theory/nadharia)

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by bagamoyo, Feb 19, 2011.

  1. b

    bagamoyo JF-Expert Member

    #1
    Feb 19, 2011
    Joined: Jan 14, 2010
    Messages: 3,942
    Likes Received: 1,598
    Trophy Points: 280
    Tunaona jinsi serikali ya CCM mara baada ya uchaguzi wa Oktoba 2010 inavyobanwa kila upande kutokana na vyama vya upinzani kujiongezea viti bungeni na huku chama tawala CCM kujikuta viti vimepungua na ruzuku pia toka serikalini.

    Si hilo tu bali tunaona jinsi CCM inavyotumia kila mbinu kujitwalia nafasi za Umeya, Udiwani na kadhalika baada ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 2010. Na serikali kuandamwa kwa kutowajibika ktk kashfa za ufisadi, umasikini kuongezeka n.k

    Je, mambo yakiwa magumu CCM ikitumia Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya 1977 yenye marekebisho madogo ya mwaka 1992 na 2005 na kumshindikiza Rais J.K Kikwete kuvunja Bunge kutokana na kubanwa mbavu ni halali? Ikizingatiwa kuwa wabunge wa vyama vya upinzani wamechaguliwa na wananchi na sio Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

    Maana chama tawala kinajua wapi waelekeze nguvu kama uchaguzi mpya ukiitishwa kabla 2015. Pia tunaona katika kikao cha Bunge kilichoanza february 2011 mjini Dodoma CCM inavyotumia wingi wake wa wabunge na spika kukandamiza hoja za wabunge ambao si wa CCM, ingawa wabunge hao ni wawakilishi wa wananchi.
     
  2. Kichuguu

    Kichuguu Platinum Member

    #2
    Feb 19, 2011
    Joined: Oct 11, 2006
    Messages: 7,096
    Likes Received: 609
    Trophy Points: 280
    Hawawezi kutumia Katiba ya zamani,; ni sheria mpya tu ndizo ziko effective.
     
Loading...