Boti za Iran zakwama kuikamata meli ya mafuta ya Uingereza. Iran yapinga vikali taarifa hizo

Zuia Sayayi

Zuia Sayayi

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2011
Messages
842
Points
225
Zuia Sayayi

Zuia Sayayi

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2011
842 225
Boti tatu zenye silaha zinazoaminika kuwa za Jeshi la Iran zimejaribu leo kuikamata meli ya mafuta ya Uingereza katika eneo la Ghuba bila mafanikio

Shirika la Utangazaji la CNN limeripoti likiwanukuu maafisa wawili wa Marekani wakisema kuwa meli hiyo ya Uingereza ilikuwa ikiingia katika mlango bahari wa Hormuz wakati boti tatu zilipoikaribia na kuiamuru kusimama katika mipaka ya Bahari ya Iran

Hata hivyo, meli ya kivita ya Uingereza iliyokuwa ikiisindikiza meli hiyo ya mafuta ilitishia kuzishambulia boti za Iran na kuziamuru kuondoka

Hata hivyo, Jeshi la Iran lilikana kuwa limeizuia meli ya mafuta ya Uingereza likisema hakukuwa na makabiliano katika muda wa masaa 24 na meli yoyote ya kigeni, ikiwa ni pamoja na meli za Uingereza

Kisa hicho kinajiri siku chache tangu Uingereza ilipoikamata meli ya mafuta ya Iran katika eneo la Gibraltar kwa madai ya kukiuka vikwazo vya Umoja wa Ulaya dhidi ya Syria

Tukio hilo lilizusha mzozo mkubwa wa kidiplomasia kati ya Iran na Uingereza na Iran ilitishia kuwa itakamata meli ya mafuta ya Uingereza kama hatua ya kulipa kisasi.

iranian-bot-jpg.1151225
 
ndetia

ndetia

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2012
Messages
512
Points
500
ndetia

ndetia

JF-Expert Member
Joined Jun 9, 2012
512 500
Boti tano zenye silaha zinazoaminika kuwa za Jeshi la Iran zimejaribu leo kuikamata meli ya mafuta ya Uingereza katika eneo la Ghuba bila mafanikio, Shirika la Utangazaji la CNN limeripoti likiwanukuu maafisa wawili wa Marekani wakisema kuwa meli hiyo ya Uingereza ilikuwa ikiingia katika mlango bahari wa Hormuz wakati boti tano zilipoikaribia na kuiamuru kusimama katika mipaka ya Bahari ya Iran, Hata hivyo, meli ya kivita ya Uingereza iliyokuwa ikiisindikiza meli hiyo ya mafuta ilitishia kuzishambulia boti za Iran na kuziamuru kuondoka, Kisa hicho kinajiri siku chache tangu Uingereza ilipoikamata meli ya mafuta ya Iran katika eneo la Gibraltar kwa madai ya kukiuka vikwazo vya Umoja wa Ulaya dhidi ya Syria, Tukio hilo lilizusha mzozo mkubwa wa kidiplomasia kati ya Iran na Uingereza na Iran ilitishia kuwa itakamata meli ya mafuta ya Uingereza kama hatua ya kulipa kisasi.

View attachment 1151225

chanzo:Mwananchi:D
mbona boti zipo zaidi ya tano?
 
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2014
Messages
32,002
Points
2,000
hearly

hearly

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2014
32,002 2,000
Aah hao sindio wasambazaji propaganda za mabeberu...walituaminisha mambo mengi sana ya uongo kumu husu Gaddafi ''Ili tu ma bwana zao wapate kumtoa madarakani. ..So unadhani wataongea ukweli upi kuhusu iran. ..wakati unajua fika kuwa ni iran ni adui wa mabwana zao
 
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2013
Messages
9,805
Points
2,000
Econometrician

Econometrician

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2013
9,805 2,000
boti zinazoaminika kuwa za iran
 
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined
Apr 12, 2012
Messages
11,086
Points
2,000
Frank Wanjiru

Frank Wanjiru

JF-Expert Member
Joined Apr 12, 2012
11,086 2,000
Aah hao sindio wasambazaji propaganda za mabeberu...walituaminisha mambo mengi sana ya uongo kumu husu Gaddafi ''Ili tu ma bwana zao wapate kumtoa madarakani. ..So unadhani wataongea ukweli upi kuhusu iran. ..wakati unajua fika kuwa ni iran ni adui wa mabwana zao
Leta za ukweli kutoka upande wa pili
 
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
10,897
Points
2,000
Mlaleo

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
10,897 2,000
Iran wamechemsha alafu wamedai kuwa Uingereza ni Wazushi na kuwa Boti za Iran zilikuwa kwenye Doria zake kama kawaida yao na wala hawakuisimamisha Meli ya UK... Sasa kama zilikuwa Doria why zilijaribu kuisimamisha hiyo meli na huku ikitoa tamko kuwa Marekani na Uingereza zitakuja kujutia kitendo cha kutekwa meli ya Iran... Nadhani wanamchezea Uingereza ambae hawajui kuwa ni Sleeping Giant... United Kingdom mambo ya utawala wa Dunia alishaachaga na sio kwamba hawezi tena Ile Damu ya Kifalme bado ipo watambue Iran anaona kuachwa achwa basi bichwa hilo..
 
MTOTO WA KUKU

MTOTO WA KUKU

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2012
Messages
2,299
Points
2,000
MTOTO WA KUKU

MTOTO WA KUKU

JF-Expert Member
Joined May 3, 2012
2,299 2,000
Huyo iran analo analolitafuta na atalipata tu....ni swala la muda tu
Iran wamechemsha alafu wamedai kuwa Uingereza ni Wazushi na kuwa Boti za Iran zilikuwa kwenye Doria zake kama kawaida yao na wala hawakuisimamisha Meli ya UK... Sasa kama zilikuwa Doria why zilijaribu kuisimamisha hiyo meli na huku ikitoa tamko kuwa Marekani na Uingereza zitakuja kujutia kitendo cha kutekwa meli ya Iran... Nadhani wanamchezea Uingereza ambae hawajui kuwa ni Sleeping Giant... United Kingdom mambo ya utawala wa Dunia alishaachaga na sio kwamba hawezi tena Ile Damu ya Kifalme bado ipo watambue Iran anaona kuachwa achwa basi bichwa hilo..
 
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined
Dec 11, 2011
Messages
2,418
Points
2,000
BOB OS

BOB OS

JF-Expert Member
Joined Dec 11, 2011
2,418 2,000
tehteh.........
Maboti ya Iran yaliyosheheni silaha yameripotiwa kujaribu kuzuwia safari ya meli ya mafuta ya Uingereza katika eneo la kuwa maji la Strait of Hormuz - kabla ya ya kufukuzwa na meli ya kikosi cha majini cha Uingereza.
 

Forum statistics

Threads 1,315,685
Members 505,292
Posts 31,866,785
Top