BoT Saga Unfolding: Ballali ni Kafara


M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,521
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,521 280
Kutokana na usiri uliopa wa ungonjwa wake na hosptali anayouguzia
mie nashawishika kusema Balali ni mzima wa afya njema


Dk. Slaa: Nina siri nyingine nzito

na Peter Nyanje


WAKATI Watanzania wakitafakari hatua ya Rais Jakaya Kikwete kutengua uteuzi wa aliyekuwa Gavana wa Benki Kuu (BoT), Dk. Daudi Balali kutokana na kashfa ya akaunti ya malipo ya madeni ya nje (EPA), muasisi wa tuhuma zilizosababisha uchunguzi wa akaunti hiyo, Dk. Willibrod Slaa, ameibuka na siri nyingine kuhusu tuhuma za ufisadi wa viongozi walio serikalini.

Akizungumza na gazeti hili katika mahojiano maalum juzi, Dk. Slaa alisema kuwa anayo majina ya viongozi wakubwa serikalini, ambao walishiriki kuhujumu fedha za nchi kupitia kampuni nyingine kubwa zaidi ya zile zilizotajwa katika ripoti ya Ernst & Young iliyochunguza akaunti ya EPA.

“Nimesikiliza kilichotangazwa, kwanza si ripoti ya uchunguzi wa Ernst & Young kama tulivyoambiwa. Tunachotaka waitoe ripoti nzima kama walivyoahidi.

“Walichokitangaza ni kitu kidogo sana katika ripoti hiyo. Wameficha wanayotaka kuficha na kutangaza wanayotaka kutangaza… haya mambo ni makubwa sana na wameamua kutangaza madogo madogo na kuacha yake makubwa,” alisema Dk. Slaa.

Aliliambia gazeti hili kuwa, ingawa serikali imeshindwa kutimiza ahadi yake ya kutoa hadharani ripoti hiyo ya uchunguzi, yeye anayo majina na kampuni kubwa zilizofanya ubadhirifu wa mabilioni ya fedha za umma.

Pamoja na majina ya kampuni hizo, Dk. Slaa alilithibitishia gazeti hili kuwa, anayo pia majina ya viongozi wakubwa serikalini, ambao wanahusika katika kampuni hizo.

“Wao si wametaja kampuni 22, zile ni za watu wadogo sana, hata ukichunguza utagundua kuwa ni za watu wadogo. Kuna kampuni kubwa za watu wakubwa zimefichwa… Tunataka watueleze kuhusu Deep Green, Meremeta na Tangold, huko ndiko kwenye vigogo,” alisisitiza Dk. Slaa.

Alisema kuwa anayafahamu mambo hayo, iwapo serikali isipotoa ripoti ya uchunguzi uliofanywa na Ernst & Young, yeye atayataja majina ya viongozi hao, kampuni wanazohusika nazo na tuhuma zinazowakabili.

Kwa upande mwingine, Dk. Slaa alifichua kwa gazeti hili kuwa, taarifa alizozitumia kuibua ufisadi huo alizipata pia kutoka kwa maofisa waandamizi kutoka katika idara nyeti ndani ya serikali, ambao wana uchungu na ufisadi wa kutisha unaofanywa ndani ya asasi za umma.

“Huwa tunafanya utafiti, tunasoma na kuperuzi kwenye mitandao. Ndio maana ukiwa pale bungeni utaona kuwa ofisi ya kambi ya upinzani inafanya kazi mpaka saa 8:00 usiku, tunatafuta vitu kama hivi.

“Lakini baada ya kuweka wazi majina ya mafisadi katika mkutano wa hadhara pale Mwembe Yanga mwezi Septemba, Watanzania wengine wenye uchungu na nchi yao, wenye dhamira hai na wanaipenda nchi yao, wakiwemo watumishi wa idara nyeti za serikali, walituletea taarifa nyingi.

“Si kwamba walikuwa wanavujisha siri, hizi si siri, ni ufisadi, kwa hiyo hawabanwi na ile sheria ya siri za serikali… kiongozi huwezi kuwa mwizi serikalini halafu mtu akatoa taarifa hizo, na wewe ukamshitaki eti ametoa siri za serikali,” alifafamua.

Dk. Sla alisema kuwa taarifa nyingine alizipata kwenye mtandao wa intaneti, na kusema hilo limekuwa ni pigo kwa serikali lililotokana na matendo yake yenyewe.

Akifafanua, alisema kuwa wakati sheria ya kuruhusu ushahidi kutoka kwenye mtandao ilipoletwa bungeni, yeye aliipinga, lakini kutokana na uwingi wao, wabunge wa CCM waliipitisha.

“Leo hii sheria hiyo hiyo inahalalisha madai tunayoyatoa na nadhani wanaona ubaya wa walichokipitisha,” alisema.

Kuhusu ripoti ya Ernst & Young, Dk. Slaa alisema kuwa wataendelea kudai itolewe hadharani kwa sababu serikali yenyewe iliahidi kuianika.

Alisema madai yao hayo yatalenga kuwawezesha Watanzania kufahamu kila kitu kilichomo kwenye ripoti hiyo, kwani hatua ya rais kutengua uteuzi wa gavana ni nzito na inathibitisha kuwa kuna kasoro nyingi zilizobainika.

“Rais na serikali si wamiliki wa rasilimali za nchi. Wanapewa dhamana ya kuongoza, si waamuzi wa mwisho, wanatakiwa kuwajibika kwa Watanzania ambao ndio wanaotakiwa kuwa na uamuzi wa mwisho,” alisema.

Kwa upande mwingine, Dk. Slaa alisisitiza kuwa, kuondoka kwa Balali nchini, ilikuwa ni njama mahsusi zilizopangwa ili kuficha baadhi ya mambo.

“Nina taarifa za uhakika nilizozipata kutoka kwa mmoja wa viongozi wa serikali kuwa, Balali alishauriwa aondoke baada ya sisi kufichua ufisadi ili asitoe siri. Nitataja ni nani aliniambia wakati muafaka utakapofika,” alisema.

Alipoulizwa iwapo hana wasiwasi na maisha yake kutokana na mambo yanayotokea hivi sasa, Dk. Slaa alisema kuwa yeye alishayavulia maji nguo na ni lazima ayaoge.

“Ninafanya hivi kutekeleza wajibu wangu kama mwakilishi wa wananchi, wao ndio mawakili wangu, na hivi sasa nimekuwa nikifanya mikutano ya hadhara na kuwaambia siri zote ninazozifahamu ili hata kama kitatokea kitu chochote wananchi wajue ni nini nilikuwa nacho,” alisema.

source freemedia.co.tz yani tz daima
 
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined
Feb 27, 2007
Messages
4,134
Likes
73
Points
145
Mpaka Kieleweke

Mpaka Kieleweke

JF-Expert Member
Joined Feb 27, 2007
4,134 73 145
Kwa upande mwingine, Dk. Slaa alisisitiza kuwa, kuondoka kwa Balali nchini, ilikuwa ni njama mahsusi zilizopangwa ili kuficha baadhi ya mambo.

Huu ndio ukweli wenyewe na hapa aifa hili litauwawa na hawa watu wanafiki kiasi cha kutisha .

hakuna jiwe litakalosalia juu ya jiwe na kila boriti litaondolewa kwenye huo mlolongo wa kuifilisi hii nchi yetu tukufu.

Hapa nawatahadharisha sana hao wanaompa Kikwete kuwa amefanya mapinduzi waache mara moja kwani kuna siku watakuja kujuta sana na kujiona kuwa ni wajinga wa mwisho .

JF tusikubali kujiingiza kwenye mkenge wa kupongeza kuwa JK kafanya kitu cha maana kumbe ni kiiini macho tuu kwa taifa la wadanganyika hawa.
 
RR

RR

JF-Expert Member
Joined
Mar 17, 2007
Messages
6,781
Likes
259
Points
180
RR

RR

JF-Expert Member
Joined Mar 17, 2007
6,781 259 180
Balali kuchukua bil 133, bila backup ni kitu kisichowezekana. Balali ni msomi anayeelewa kwamba kungekua na ukaguzi wa hesabu. Hawezi kukwapua bila kuhakikishiwa protection... naamini kwa dhati aliagizwa kuchukua fedha hizo.. then kuzideliver mahali fulani.
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
58
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 58 145
Si mumeona hata hapa kuna watu wanamjua Ballali kwa karibu lakini hakuna anayeweza kusema yuko wapi. Hii ni jambo la ajabu kabisa.

Itabidi tumtafute Ballali mpaka tumpate, wakishindwa kumrudisha basi wananchi tumtafute.

Nafikiri kama Watanzania tunaruhusiwa hata kumfungulia mashitaka huko huko USA. Tunaweza kuchanga hata dola mia mia ili jamaa afunguliwe mashitaka. Tukipata hiyo report tu basi ni ushahidi tosha.
 
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined
Feb 25, 2006
Messages
3,347
Likes
97
Points
145
Kitila Mkumbo

Kitila Mkumbo

Verified User
Joined Feb 25, 2006
3,347 97 145
Si mumeona hata hapa kuna watu wanamjua Ballali kwa karibu lakini hakuna anayeweza kusema yuko wapi. Hii ni jambo la ajabu kabisa.

Itabidi tumtafute Ballali mpaka tumpate, wakishindwa kumrudisha basi wananchi tumtafute.

Nafikiri kama Watanzania tunaruhusiwa hata kumfungulia mashitaka huko huko USA. Tunaweza kuchanga hata dola mia mia ili jamaa afunguliwe mashitaka. Tukipata hiyo report tu basi ni ushahidi tosha.

Wanatuambia eti watasema yuko wapi wakati ukifika, ni wakati gani huo, kama nasi hatuendelezi ubabaishaji huohuo wa akina JK?
 
M

Mwendapole Old

JF-Expert Member
Joined
Dec 4, 2006
Messages
249
Likes
14
Points
0
M

Mwendapole Old

JF-Expert Member
Joined Dec 4, 2006
249 14 0
Wanatuambia eti watasema yuko wapi wakati ukifika, ni wakati gani huo, kama nasi hatuendelezi ubabaishaji huohuo wa akina JK?
Labda tungefahamishwa tu, yuko hai au amekufa?
 
D

davykol

New Member
Joined
Dec 20, 2006
Messages
1
Likes
0
Points
0
D

davykol

New Member
Joined Dec 20, 2006
1 0 0
Hata jina la Hospitali hakuna. Nahisi kuna jambo tusubiri tuone.
 
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2007
Messages
7,373
Likes
1,521
Points
280
M

MkamaP

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2007
7,373 1,521 280
Au kuna picha linachezwa nini??

Yani watasema jamaa kafariki na linazikwa maiti ya mtu mwingine wakati yeye yupo mzimaaaa anakandamiza ugali swafiiiiiii

Harafu ikitokea mtu mmoja akikutana naye live wanasema oo ni miujiza bwana jamaa nimekutana naye kimiujizaa wakati jamaa alishafariki siku nyingiiiiiiiii
Teh teh teh teh teh teh teh teh teh kiding
 
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined
May 4, 2006
Messages
4,818
Likes
58
Points
145
M

Mtanzania

JF-Expert Member
Joined May 4, 2006
4,818 58 145
Labda tungefahamishwa tu, yuko hai au amekufa?
Mwendapole,

Kwi kwi kwi!!! unanifurahisha kweli. Ballali angelikufa JK na CCM yake wangefanya sherehe.

Jamaa mzima tu na anafaidi mabilioni aliyochota. Akiamua kutolewa kafara, atakuwa mjinga kweli kweli. Inabidi awataje tu wote akina Mkapa na kundi lake.

Jamaa ameukata kweli, maana kapumzishwa USA, tena hotelini, wakati ndugu yetu Mwafongo, kapumzishwa migombani ili ale ndizi na makatapera.
 
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2007
Messages
3,890
Likes
149
Points
160
M

MzalendoHalisi

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2007
3,890 149 160
Amefichwa US ili asitoe siri- hiyo kuugua ni geresha tu! Kwa nini augue baada ya tuhuma hizi kuibuka?
 
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined
Sep 30, 2007
Messages
801
Likes
39
Points
45
M

Mbalamwezi

JF-Expert Member
Joined Sep 30, 2007
801 39 45
Hivi, ni kweli kuwa Daudi ni raia wa US? plz anayejua amwage news hapa
 
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined
Oct 11, 2006
Messages
7,371
Likes
1,189
Points
280
Kichuguu

Kichuguu

Platinum Member
Joined Oct 11, 2006
7,371 1,189 280
Hivi kweli Balali ni Mtanzania? Isiwe kuwa jamaa huyu ni mmarekani mwenye asili ya Kitanzania. Je kuna mwenye taarifa kamili kuhusu uraia wake?

The Bank of Tanzania’s unassuming and diminutive governor is 64-year old Mr. Daudi Balali. Having worked for the IMF in Washington for 21 years and headed missions
to Kenya, Ghana, Lesotho, Somalia, Swaziland, Ethiopia, Sierra Leone, and South Africa, Governor Balali was handpicked for the job in 1998 by former President Benjamin Mkapa. Mkapa had watched the younger Balali achieve significant results in both Ghana and Ethiopia. The post represented a return to the BOT for Governor Balali, who had previously held the position of Director of Research at the Bank of Tanzania before he joined the IMF. However, whilst the Governor’s experience on the continent has proved an invaluable resource for the Tanzanian government, it was his connections with the IMF and World Bank which tipped the scales in Tanzania’s favor. Tanzania has not only shed the basket case image it was burdened with in the 1990’s – it is now regarded as one of the best managed economies on the continent, and has excellent relations with the development partners, largely because of the relationships which the Governor has been leveraging during his tenure. The Governor’s family has remained in Washington, a city to which he is a frequent visitor. All this is a very far cry from Mr. Balali’s humble beginnings. The Governor was one of the first Tanzanians to win a scholarship to study in the United States, where he studied at Harvard, after making his first trip by boat across the Atlantic Ocean.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
89
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 89 0
Quote:-

All this is a very far cry from Mr. Balali’s humble beginnings. The Governor was one of the first Tanzanians to win a scholarship to study in the United States, where he studied at Harvard, after making his first trip by boat across the Atlantic Ocean.

This is something, huyu mkuu nina wasi wasi kuwa kuna mengi anayajua maana mtu mwenye elimu nzito hivi hawezi kufanya mambo kijinga jinga tu, apone ajitokeze aweke mambo sawa!
 
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined
Jun 25, 2007
Messages
6,419
Likes
79
Points
145
Steve Dii

Steve Dii

JF-Expert Member
Joined Jun 25, 2007
6,419 79 145
Dr. Ballali katolewa kafara, kafara kweli...

Muda aliobakiza hapa duniani hauna maana tena...

Maisha ya huko Marekani bila marafiki wake wa WB au ma associate wake wote aliofanya nao kazi hayatakuwa ya maana tena.

Jina lake ambalo lilikuwa na sifa za kupendeza hivi sasa ni jina lililotapakaa matope.

Ni matope ya kujipaka mwenyewe. Angeweza kabisa kuyasema yote yaliyomo moyoni na yaliyotokea BOT kabla ya 'mission' ya kumfukuza kutolewa kwenye vyombo vya habari.

Hivi sasa wote aliofanya nao kazi huko majuu wanamjua yeye kama ni mwizi.

Credibility yake kama doctor katika nyanja yake haina maana tena.

Hawezi kwenda kwenye vikao au kuhudhuria function fulani hivi bila kunyoshewa kidole na kusemwa yule ndiyo mwizi wa mabilioni ya Tanzania.

Raha iko wapi katika hii kafara? Je ni kafara aliyo jua inakuja au wenzake wamemgeuka dakika za mwisho?

Ameyataka mwenyewe? kwanini hakwenda kwenye vyombo vya habari na kuwa wahi (wajanja wenzake) kabla ya report kutolewa?

Angalia Media za kimataifa zilivyomsema, hapa chini. Je udaktari wake na utu wake una maana tena?

Yaliyo andikwa kwenye vyombo vya habari, Kutoka :Bloomberg.com
Tanzania Replaces Central Bank Head After Payments (Update2)

By Sarah McGregor

Jan. 10 (Bloomberg) -- Tanzania's central bank governor Daudi Ballali was sacked following an irregular-payment scandal and replaced by his deputy, said Salva Rweyemamu, a spokesman for the president's office.

Ballali, who will be replaced by Benno Ndulu, was dismissed after an audit of the Bank of Tanzania's external payment- arrears account, Rweyemamu said in an interview today in the commercial capital, Dar es Salaam. The review found that 133 billion Tanzania shillings ($116 million) was paid to 22 private companies using forged or improper documents in 2005 and 2006, he said. There is no evidence Ballali was aware of the payments.

``He is being sacked for being responsible for this kind of mess,'' Rweyemamu said. ``The details of the report don't show whether he was involved or not.''

The International Monetary Fund called for an audit of the central bank following media reports that millions of dollars disappeared from its external payment account. President Jakaya Kikwete has ordered an investigation into the irregular payments and asked authorities to recover the money.

Kikwete appointed Ndulu as governor with immediate effect, Rweyemamu said.

The bank's board of directors will meet to decide on ``internal actions to take within the bank itself,'' he said.

U.S. Praise

Ballali is currently in the U.S. and unavailable for comment, Grace Nkya, secretary to Ndulu, said in an interview today from Dar es Salaam. Juma Reli, a deputy governor at the bank, said Dec. 27 that Ballali is receiving medical care in the U.S.

The U.S. government praised Kikwete for acting quickly to remove Ballali and to pursue those linked to the scandal, saying the decision demonstrated the president's ``resolve to combat corruption.''

``Bringing all the responsible parties to justice will help create greater transparency and increase international confidence in Tanzania's investment climate,'' said Mark Green, the U.S. Ambassador to Tanzania, in an e-mailed statement.

Tanzania ranks 94th out of 179 countries on the corruption perceptions index compiled by Transparency International's, the Berlin-based anti-graft watchdog.

Tanzanian authorities should expand their probe to include all transactions at the central bank in case there are irregularities in other accounts, Wilbrod Slaa, secretary- general of the opposition Chadema party, said in an interview from the northern town of Karatu today.

``Ballali's dismissal is a step in the right direction and I'm happy about the new leadership, but it's not enough,'' Slaa said. ``The EPA doesn't include other accounts of the bank and we demand they be looked at.''

Tanzania is the Africa's fourth-biggest coffee exporter, after Ethiopia, Uganda and Ivory Coast, according to the International Coffee Organization. The country is the continent's third-biggest gold producer after South Africa and Ghana, according to the U.S. Geological Survey.

To contact the reporter on this story: Sarah McGregor in Dar es Salaam via Johannesburg at pmrichardson@bloomberg.net .

Last Updated: January 10, 2008 06:38 EST
Kutoka: Fin24.co.za
Tanzanian bank head sacked

Jan 10 2008 08:32 AM
Dar Es Salaam - Tanzanian President Jakaya Kikwete sacked central bank Governor Daudi Ballali yesterday after an audit exposed fraudulent transactions involving the repayment of external debts.

Philemon Luhanjo, chief secretary in the President's office, told reporters in Dar es Salaam that Ballali was being replaced by deputy governor Benno Ndulu.

"The president has been deeply angered and disappointed with what has happened" at the central bank, which was a "highly sensitive institution," Luhanjo said.

He added that an audit by global accountants Ernst and Young had revealed that more than $120m had been improperly paid to 22 local firms through the central bank's external payment arrears account.

Kikwete has sought to crack down on corruption since coming to power in 2005, as Tanzania seeks to attract investors in the increasingly competitive east Africa region.

- AFP
Kutoka: BBC.co.uk
Tanzania in bank scandal sacking

Tanzania's Central Bank Governor Daudi Ballali has been sacked after an independent international audit exposed fraudulent transactions.
The audit established that more than $120m (£60m) was improperly paid by the bank to dozens of local companies, many of them reportedly fictitious.

The president has been angered by the revelations, his spokesman said.

When Jakaya Kikwete came to power in 2005 he proclaimed the fight against corruption one of his priorities.

Mystery

International accountancy firm Ernst & Young, which carried out the audit, found that 22 local companies, many of them apparently fictitious, had benefited from the payments through the bank's external payment arrears account.

President Jakaya Kikwete has ordered an investigation into all firms mentioned.

"The president has been deeply angered and disappointed with what has happened," presidential spokesman Philemon Luhanjo said.

The BBC's John Ngahyoma in Dar es Salaam says Mr Ballali's whereabouts have been a mystery for some time, with some people saying he had jumped ship, others accusing the government of a cover-up.

But Mr Luhanjo said Mr Ballali was in hospital in the United States and will be replaced by Deputy Bank Governor Benno Ndulu.
Kutoka: Yahoo.com

Kutoka: VoA News.

Kutoka: Portifolio.com

Kutoka: Forextv.com
Kutoka:Netnewspublisher.com
Tanzanian President Commended for Firing Corrupt Official
Posted on January 11th, 2008 in Africa by admin
The United States and British governments Friday commended Tanzanian President Jakaya Kikwete for his bold decision to dismiss Bank of Tanzania’s governor, Daudi Ballali, for alleged corruption, and for promptly ordering an investigation to find all those responsible for multi-million dollar fraudulent transactions in repayment of the country’s external debts.

According to US ambassador Mark Green and British counterpart, Philip Parham, the decision to fire Ballali was vital for the confidence of development partners and investors.

“Bringing all the responsible parties to justice will help create greater transparency and increase international confidence in Tanzania’s investment climate,” said Green.

According to him, the most critical area where Tanzania needs to see continued progress is in battle against corruption in the country.

On Thursday President Kikwete fired Ballali and appointed his deputy, Benno Ndulu, to the post, following the report of an international audit company over allegations of misappropriation of US$133 million at the central bank.

Source African Press Agency
Kifupi, dunia nzima inajua kuwa kuna deal zimefanyika bongo na mtu mmoja anayeitwa Dr. Ballali amehusika kinamna moja au nyingine kulipotezea Taifa mabilioni ya pesa, pesa ambazo nyingi zinatokana na misaada.

SteveD.
 
N

Nshomile

Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
48
Likes
0
Points
0
N

Nshomile

Member
Joined Nov 21, 2007
48 0 0
Habari za weekend wana JF.
Habari za kuaminika kutokana na mtu ambaye yuko karibu na balali na anaishi hapa US zinasema kuwa mzee huyo alipewa sumu huko Tanzania. Pmoja na utata uliopo juu ya ugonjwa wake ambayo ni kweli anaweza kuwa amukwa ugonjwa mkuu, lakini kwa hali hasa iliyomleta hosptali hapa US ni kwasababu washikaji zake mbao wako serikalini baada ya kusikia soo linakuwa gumu walitaka kummaliza maana wanajua angetoa siri. Watu wenyewe ni viongozi wetu ambao kwa ujumla wanhusishwa moja kwa moja na scandal ya BOT (Usisahau akina Lowassa kwa kuanzia) Sasa baada ya huyu mze kuumwa Tumbo sana, Dr. wake akamshari huyu mzee akimbizwe hapa US. nNgoma hiyo inasemekana alichanganyiwa somewhere huko bongo, lakini yule aliyepewa hiyo kazi ya kuchanganta sumu hakuweka dose yote ndio maana balali ameshinda kifo na ha kwa kuwahishwa kufanyiwa surgery ya tumbo kusafisha tumbo lake. Ugonjwa wake ulikuwa ni siri mno hasa baada ya kugundulika kuwa alipea sumu na wabongo. Huyu mzee ana siri za watu wengi akiwemo Rais wetu. Na hawa wote ni washikaji ake walikula pamoja.
Sasa kwa taarifa ni kwamba balali yuko hotelini ni hoteli ndogo sana ambayo haina misifa ndio maana watu wameshindwa kumjua yuko wapi. Mwanafamilia huyu aliendelea kusema kuwa Mzee huyu ni vigumu kurudi Tanzania kwani ameshajiweka sawa hapa. na huo mkwala wa Kikwete kutengua cheo chake amefanya hivyo akijua kabisa jamaa hatarudi.
Kwa hiyo ndugu zangu suala la BOT, bado ni kitendawili na kumbe kuwa viongozi wa juu sana huko TZ walishirikiana naye na ndio hao walitaka kummmaliza ili asiwataje. Na kwa hali ilivyo huneda asiwe na mda wa kuwataja. Habari kamaili ni kwamba surgery yake ilienda vizuri na yuko hotelini kwa mapumziko na anafatilia habari za ukaribu.
Mwanafamilia huyu anaendesha biashara yake nzuri tu hapa US na mtaji alipewa na Balali.
 
N

Nshomile

Member
Joined
Nov 21, 2007
Messages
48
Likes
0
Points
0
N

Nshomile

Member
Joined Nov 21, 2007
48 0 0
Habari za weekend wana JF.
Habari za kuaminika kutokana na mtu ambaye yuko karibu na balali na anaishi hapa US zinasema kuwa mzee huyo alipewa sumu huko Tanzania. Pmoja na utata uliopo juu ya ugonjwa wake ambayo ni kweli anaweza kuwa amukwa ugonjwa mkuu, lakini kwa hali hasa iliyomleta hosptali hapa US ni kwasababu washikaji zake mbao wako serikalini baada ya kusikia soo linakuwa gumu walitaka kummaliza maana wanajua angetoa siri. Watu wenyewe ni viongozi wetu ambao kwa ujumla wanhusishwa moja kwa moja na scandal ya BOT (Usisahau akina Lowassa kwa kuanzia) Sasa baada ya huyu mze kuumwa Tumbo sana, Dr. wake akamshari huyu mzee akimbizwe hapa US. nNgoma hiyo inasemekana alichanganyiwa somewhere huko bongo, lakini yule aliyepewa hiyo kazi ya kuchanganta sumu hakuweka dose yote ndio maana balali ameshinda kifo na ha kwa kuwahishwa kufanyiwa surgery ya tumbo kusafisha tumbo lake. Ugonjwa wake ulikuwa ni siri mno hasa baada ya kugundulika kuwa alipea sumu na wabongo. Huyu mzee ana siri za watu wengi akiwemo Rais wetu. Na hawa wote ni washikaji ake walikula pamoja.
Sasa kwa taarifa ni kwamba balali yuko hotelini ni hoteli ndogo sana ambayo haina misifa ndio maana watu wameshindwa kumjua yuko wapi. Mwanafamilia huyu aliendelea kusema kuwa Mzee huyu ni vigumu kurudi Tanzania kwani ameshajiweka sawa hapa. na huo mkwala wa Kikwete kutengua cheo chake amefanya hivyo akijua kabisa jamaa hatarudi.
Kwa hiyo ndugu zangu suala la BOT, bado ni kitendawili na kumbe kuwa viongozi wa juu sana huko TZ walishirikiana naye na ndio hao walitaka kummmaliza ili asiwataje. Na kwa hali ilivyo huneda asiwe na mda wa kuwataja. Habari kamaili ni kwamba surgery yake ilienda vizuri na yuko hotelini kwa mapumziko na anafatilia habari za ukaribu.
Mwanafamilia huyu anaendesha biashara yake nzuri tu hapa US na mtaji alipewa na Balali.
 
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined
Apr 27, 2006
Messages
12,659
Likes
89
Points
0
Field Marshall ES

Field Marshall ES

JF-Expert Member
Joined Apr 27, 2006
12,659 89 0
Say Whaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaat?
 
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined
Mar 21, 2007
Messages
3,589
Likes
26
Points
0
Icadon

Icadon

JF-Expert Member
Joined Mar 21, 2007
3,589 26 0
duh habari nzito...ngoja niangalie NE Pats kwanza.
 
Zalendohalisi

Zalendohalisi

Senior Member
Joined
Nov 2, 2007
Messages
120
Likes
2
Points
0
Zalendohalisi

Zalendohalisi

Senior Member
Joined Nov 2, 2007
120 2 0
nNgoma hiyo inasemekana alichanganyiwa somewhere huko bongo, lakini yule aliyepewa hiyo kazi ya kuchanganta sumu hakuweka dose yote ndio maana balali ameshinda kifo na ha kwa kuwahishwa kufanyiwa surgery ya tumbo kusafisha tumbo lake. Ugonjwa wake ulikuwa ni siri mno hasa baada ya kugundulika kuwa alipea sumu na wabongo. Huyu mzee ana siri za watu wengi akiwemo Rais wetu. Na hawa wote ni washikaji ake walikula pamoja.

Ama kweli wabongo tunajua kuzua umbea. Hiyo lugha yenyewe haileweki! Balali amaeondoka bongo almost six months ago. Sasa baada ya kuenguliwa rasmi ndipo siri inatolewa kuwa over six months ago alipewa sumu Tanzania. Na alayeleta habari hizo ni aliyepewa mtaji na Balali. Tena huyu ndugu yake Balali anajua kuwa Balali anazo siri za wengi tu hata rais wetu aliyemfukuza kazi.

Kama mimi ni Balali na ninajua nimepewa sumu na wale ninaowafichia siri; je nitanyamaza na kufa na hizo siri? Unless mimi ni mshiriki wa hizo siri, na kama ni hivyo then nitakufa kiume bila kuwa msaliti; na kwa hivyo ulalamishi wa kupewa sumu ni irrelevant.

Na bado tutasikia mengi mwaka huu ili mradi wakubwa have been caught with pants down!

Jaguars 7
Patriots 0
 

Forum statistics

Threads 1,214,475
Members 462,703
Posts 28,514,074