BoT: Hatua za kisera kuongeza upatikanaji wa mikopo kwa Sekta Binafsi na kupunguza viwango vya riba

Mpelu

Senior Member
Jul 10, 2021
128
225
Mkuu hali ya soko itasukuma mabenki kushusha riba. Watu siku hizi hawaangalii jina la benki unakoweka pesa zako, wanachofuata ni huduma wanayotaka kama inapatikana.

Leo hii benki yeyote ikishusha riba, watu wataambizana tu kwamba kuna benki wana riba ndogo za mikopo, watu watakimbilia huko, hiyo italazimisha benki zingine zishushe kunusuru kukimbiwa na wateja.

Ikiwa mtu hana ulazima wa kukopa sasa hivi bora akasubiria kidogo hadi mwakani hizi sheria na taratibu zikianza kutumika, unaweza kukopa sasa hivi ukapigwa riba ya sasa baadae wakija kubadili unaendelea kulipa mkopo kwa ile ile riba ya zamani.

Ilinikuta hii nilikua nalipa 22.5% wakati benki walishusha hadi 16%. Na walikua wananibembeleza nichukue tena nikawaambia nikitaka ntaenda tena. Kwa hii habari, tutaonana mwakani tena ikishakua 10%.

Kumbuka hii sera imeanza kutumika 27/7/2021 maana yake kila kitu kimeishasetiwa hakuna cha kusubiri mpaka mwakani
 

Investor I

Member
Feb 21, 2014
83
125
Isiwe tamko tu, twataka VITENDO..
Bank kuu ndio regulator wa viwango vya riba ktk nchi husika ili kucontrol hali ya uchumi kwa wakati huo. Ukiona bank za biashara zinatoza riba kubwa chanzo hua ni bank kuu kuwatoza riba kubwa bank za biashara pamoja kuweka kiwango kikubwa cha reserve requirement. Sasa ili bank za biashara zipunguze riba basi bank kuu hufanya uamuzi wa kupunguza riba ktk mikopo inayowapa bank za biashara pamoja na kushusha kiwango cha reserve requirement lengo kuu ikiwa ni kushusha riba kwa mikopo inayotolewa na banks za biashara kwa wafanyabiashara. Na sio hiyari kwa commercial banks kufanya hvo bali utaratibu wao. Watatofautiana tu rate za kushusha ila ni lazima washushe
 

jebs2002

JF-Expert Member
Sep 3, 2008
7,635
2,000
Bank kuu ndio regulator wa viwango vya riba ktk nchi husika ili kucontrol hali ya uchumi kwa wakati huo. Ukiona bank za biashara zinatoza riba kubwa chanzo hua ni bank kuu kuwatoza riba kubwa bank za biashara pamoja kuweka kiwango kikubwa cha reserve requirement. Sasa ili bank za biashara zipunguze riba basi bank kuu hufanya uamuzi wa kupunguza riba ktk mikopo inayowapa bank za biashara pamoja na kushusha kiwango cha reserve requirement lengo kuu ikiwa ni kushusha riba kwa mikopo inayotolewa na banks za biashara kwa wafanyabiashara. Na sio hiyari kwa commercial banks kufanya hvo bali utaratibu wao. Watatofautiana tu rate za kushusha ila ni lazima washushe
Twarudia kusema, isiwe maneno kama Hadithi, twataka vitendo...
 

Wasomba

JF-Expert Member
Dec 19, 2016
247
500
Equit wameshashisha. Watu wakachue pesa equit. Waache hao wengine waendelele kulinga.
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom